Saliha Mahmood-Ahmed anashinda MasterChef 2017 na Chakula cha Pakistani

Saliha Mahmood-Ahmed raia wa Pakistani ameteuliwa kuwa bingwa wa MasterChef 2017. Daktari alitumia ustadi wake wa viungo na ladha kushinda majaji.

Saliha Mahmood-Ahmed ashinda Masterchef 2017 na Chakula cha Pakistani

"Ni Mashariki inakutana na Magharibi na ni nzuri sana."

Saliha Mahmood-Ahmed ametawazwa taji la MasterChef kwa 2017.

Waliochaguliwa kutoka kwa wapishi 64 wa amateur, Pakistani wa Uingereza alishinda majaji na wakosoaji wa chakula na ujuzi wake mzuri wa viungo vya Desi na ladha ya Mashariki.

Sasa katika Msimu wake wa 13, mashindano ya MasterChef, ambayo inaongozwa na majaji, John Torode na Gregg Wallace, imeona safu ya wapishi tofauti wa amateur wakijaribu kuonyesha ustadi wao wa chakula na matokeo mchanganyiko.

Katika kipindi chote cha wiki saba, hadhira imewasilishwa na vyakula vya kushangaza zaidi, na zingine za kushangaza pia!

Saliha ameshikilia sana bunduki zake na urithi wake wa Pakistani, akitoa "yum factor tangu mwanzo". Kwa kuongezea, amevutia ushawishi wa Kashmiri na Uajemi kuunda sahani ambazo ni nzuri na yenye kupendeza.

Walakini, safari yake ya MasterChef haijawahi kuwa na mitego. Daktari mdogo wa miaka 29 kutoka Watford alipokea ukosoaji kutoka kwa Tom Kitchin na John Torode mapema kwenye mashindano juu ya ukosefu wake wa ladha:

"Nilidhani tu, sawa, kwa kweli nimepaswa kucheza mchezo wangu sasa. Ni bora nijitengeneze vizuri kadiri ninavyoweza, ”anakumbuka.

Saliha Mahmood-Ahmed ashinda Masterchef 2017 na Chakula cha Pakistani

Saliha aligeuza mbinu zake za kupika na kuanza safari ya kutengeneza vyakula vitamu sana. Ilimpatia nafasi katika tano za mwisho, na mwishowe tatu za mwisho pamoja na Giovanna Ryan na Steve Kielty.

Mumewe, Usman anasema: "Ninajivunia sana Saliha na mafanikio yake. Nadhani alipoanza mara ya kwanza alikuwa akiogopa kila mtu ambaye alikuwa akifanya naye kazi na hakuamini kabisa angefanya vile vile alivyofanya. ”

Kujitolea kwake kwenye mashindano pia imekuwa ya kuvutia kwani Saliha angeenda kutoka zamu za usiku kwenda kupika siku nzima.

Matokeo yake imekuwa mpishi aliyezingatia na mwenye kichwa baridi jikoni. Hata wakati wa mazingira ya mgahawa wenye shinikizo kubwa, Saliha alithibitisha kuwa angeweza kupeleka chakula cha kawaida cha mgahawa kwa urahisi.

Mkosoaji mgumu wa chakula William Sitwell alimpa Saliha pongezi ya kipekee wakati wa nusu fainali ya wiki:

“Hii lazima iwe moja ya vitu vya kupendeza zaidi ambavyo nimewahi kula katika onyesho hili. Ni ya kinywa tu baada ya furaha ya kinywa! ”

Kinachoonekana juu ya kupikia kwa Saliha ni uwezo wake wa kuchanganya wanaojulikana na wasiojulikana. Ana uwezo wa kuongeza hisia za msisimko kwa vyombo vyake vya kushangaza John na Greg:

"Saliha daima ameweza kula chakula cha kushangaza kwa kutumia viungo. Katika mashindano haya, amejifunza mbinu za kisasa za mpishi wa mgahawa. Na hizo mbili kwa pamoja zimesababisha chakula cha ajabu, ”anasema Gregg.

Saliha Mahmood-Ahmed ashinda Masterchef 2017 na Chakula cha Pakistani

Wiki ya fainali yenyewe ilikuwa jambo gumu. Wapishi walisafiri kwenda Afrika Kusini kupika kwa joto la digrii 40 kisha wakavutiwa na Jedwali la The Chef chini ya mwongozo wa mpishi nyota nyota wa Michelin, Sat Bains.

Changamoto ya mwisho ambayo ilifanyika Ijumaa tarehe 12 Mei 2017 ilishuhudia washiriki watatu wakijenga chakula cha kozi tatu ambacho kilionyesha mapenzi yao, ubunifu na ufundi wa kiufundi.

Kwa menyu yake, Saliha alitoa vituo vyote. Washiriki walipewa masaa matatu tu kutoa chakula cha kipekee cha kozi tatu.

Starter ya Saliha ilikuwa na Venison shami kebab, chana dal, na korosho na chutney kijani kibichi.

Kwa mkuu wake, Brit-Asia mchanga aliamua kubadilisha mbinu za upishi za Kifaransa ili kutoa kifua cha bata-vide cha mtindo wa Kashmiri na cherry chutney.

Saliha Mahmood-Ahmed ashinda Masterchef 2017 na Chakula cha Pakistani

Na kwa dessert, Saliha alifanya safroni pannacotta iliyotumiwa na baklava iliyojengwa. Wakati John alipenda ubunifu ulioongozwa wa menyu, Greg alikuwa na mashaka juu ya jinsi viungo vyote vitakavyokuja pamoja.

Lakini inaonekana chakula cha jioni maarufu hakikuwa na wasiwasi wowote. Saliha aliwavutia majaji wote na sahani tatu zenye kupendeza sana.

Gregg alishangaa sana kwa kuanza kwake: "Mchanganyiko wa ladha huko - ni safi ya mnanaa inayoenda tamu, yenye chumvi, yenye viungo, inayomaliza moto. Ni ya kimungu. ”

John aliinamishwa na gari lake kuu la bata: “Ninaipenda. Kusema kweli, naipenda. Ni mchanganyiko huu wa ajabu wa ladha. Kwa kweli nimepeperushwa na hii, nadhani ni ladha. ”

Wakati walipofika kwenye dessert ya safroni, majaji wote wawili walishangaa: "Ni ajabu sana. Mimi ni mpenzi wa kweli wa puddings na kwamba pudding ni ya kushangaza na nzuri sana.

"Nilitarajia kwamba pannacotta itatoa utamu lakini haitoi, ina ladha ya zafarani na kidogo ya kadiamu.

“Utamu huja asali na hizo karanga. Hisia za ajabu sana za ladha. Ninapenda sana ile dessert, ”alisema Gregg.

Saliha Mahmood-Ahmed ashinda Masterchef 2017 na Chakula cha Pakistani

Majaji wote wa MasterChef walipulizwa sawa na kupika kwa Saliha. John alionekana kwa hofu. Wakati moja kwa moja baada ya kuonja chakula cha Saliha, Gregg akamwambia:

“Wow. Kukutazama hatua kwa hatua unakua mpishi ambaye hutengeneza sahani kama hii imekuwa nzuri sana. "

Na vyombo vitatu visivyo na makosa, ilionekana uwezekano kwamba Saliha angekuwa katika mbio za kushinda, hata na menyu nzuri kutoka kwa Steve na Giovanna. Maoni peke yake yalitosha kwa Saliha, ambaye baadaye alisema: "Nimechoka sana kwamba walipata kile nilikuwa nikipata na kile nilidhani kitafanya kazi. Ni nzuri tu. ”

Kwenye chumba cha uamuzi, John alisema: “Chakula cha Saliha leo kimenishangaza. Sahani hizo ziling'aa. Walikuwa safi, walikuwa wabichi, walisafishwa walikuwa wazuri. ”

Wakati mshindi alipotangazwa, John alivutiwa sana, akionyesha jinsi yeye na Greg walijivunia sana mafanikio ya Saliha.

Akishangilia ushindi wake, Saliha akasema:

“Ninajisikia kushangaza hivi sasa. Siwezi kuamini kuwa hii ni kweli. Mimi ni mwanasayansi sio msanii na huu ni ubunifu safi. ”

Ilikuwa dhahiri kuwa mpishi bora alishinda shindano, na cha kushangaza zaidi ni uwezo wa Saliha kuendelea na urithi wake wa Asia na kuitumia kuunda kitu kibunifu sana:

“Saliha ni kitendo cha darasa. Ameingia hapa na kuchukua chakula chake na kuchukua utamaduni wake na kuurudisha pamoja kwa njia ya kisasa na ya kufurahisha, ”John alisema.

Wakati Gregg aliongezea: "Mashariki inakutana na Magharibi na ni nzuri sana."

Saliha Mahmood-Ahmed ashinda Masterchef 2017 na Chakula cha Pakistani

Inafurahisha, hii sio mara ya kwanza kwa Saliha kushinda mashindano ya kupika. Daktari mdogo kwanza alianza kupika akiwa na miaka 12 na hivi karibuni aligundua talanta ya asili baada ya kushinda 'Mpishi wa Shule ya Mwaka' akiwa na umri wa miaka 15.

Sasa kama bingwa wa MasterChef 2017, Saliha anatarajia kuendelea kufanya kazi kama daktari lakini atumie ujuzi wake wa dawa na chakula kuandika vitabu vya kupikia vyenye afya.

Kwa kweli ni wakati wa kujivunia kwa mama wa mmoja. Ushindi wa Brit-Asia unatukumbusha Ya Nadiya Hussain mafanikio wakati wa Mkate Mkuu wa Uingereza. Ikiwa hakuna kitu kingine chochote, inathibitisha talanta nzuri na uamuzi wa wanawake wa Asia kote Uingereza.

DESIblitz anamtakia Saliha pongezi kwa ushindi wake wa MasterChef!



Aisha ni mhariri na mwandishi mbunifu. Mapenzi yake ni pamoja na muziki, ukumbi wa michezo, sanaa na kusoma. Kauli mbiu yake ni "Maisha ni mafupi sana, kwa hivyo kula dessert kwanza!"

Picha kwa hisani ya BBC / Shine TV






  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ungependa kununua Runinga ya PlayStation?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...