Jinsi Unyanyapaa wa VVU unavyoathiri Wanawake wa Kihindi Kimwili na Kiakili

Unyanyapaa una athari kubwa kwa wanawake wa Kihindi wanaoishi na VVU, unaoathiri afya zao za kimwili na kiakili.

Jinsi Unyanyapaa unavyoathiri Wanawake wa Kihindi wenye VVU Kimwili na kiakili 2

"Inauma kusikia yote hayo. Nilikuwa na ugonjwa"

Utafiti umebaini kuwa wanawake wanaoishi na VVU katika Bengal Magharibi wanakabiliwa na unyanyapaa wa makutano.

Kulingana na kujifunza na Dk Reshmi Mukerji, hii inaathiri afya yao ya akili na afya zao za kimwili, na kusababisha matokeo duni ya matibabu ya VVU.

Dk Mukerji alihoji wanawake 31 wenye VVU na watoa huduma 16 huko Kolkata juu ya unyanyasaji wa nyumbani, unyanyapaa wa makutano, afya ya akili na njia za kukabiliana.

Kwa wastani, wahojiwa wamekuwa wakiishi na VVU kwa miaka minane.

Wengi mara nyingi hutambuliwa kwa zaidi ya utambulisho mmoja uliotengwa.

Theluthi moja ya waliohojiwa walikuwa wajane, theluthi moja walikuwa kutengwa au mmoja, zaidi ya robo pekee alikuwa na binti, moja ya sita walikuwa wafanyabiashara ya ngono na moja ya tano walikuwa wa wachache wa kidini.

Athari kwa Afya ya Akili

Jinsi Unyanyapaa unavyoathiri Wanawake wa Kihindi wenye VVU Kimwili na Kiakili

Wanawake wengi huweka hali yao ya VVU kimya ili kuepuka ubaguzi. Lakini hofu hii ya kufichuliwa imebaki nao.

Mwanamke mmoja ambaye alitengana na mumewe alisema:

"Ndiyo, hofu inabaki. Itakuwaje kama mtu atasema jambo fulani… Itakuwaje kama ataniambia usoni 'huja nyumbani kwangu'… Ninaishi na hofu hiyo ndani yangu.”

Mwanamke mwingine ambaye alinyanyaswa kimwili na mumewe alisema wakwe zake waliweka hadharani hali yake ya VVU na kuhalalisha unyanyasaji wa nyumbani.

Alieleza: “Wananiambia 'nimesikia kwamba una ugonjwa huu wa UKIMWI'.

“Inauma kusikia yote hayo. Nilikuwa na ugonjwa huo, lakini nilikuwa nikikabiliana nao peke yangu, nilikuwa nikifanya kazi, nilikuwa sawa, hapakuwa na wasiwasi.

"Sasa siwezi kulala usiku, sina hamu ya kula, mvutano wa kiakili umeniingia ... hata walinipiga."

Utafiti huo ulionyesha kuwa watoa huduma walitaja mateso ya wanawake kama matatizo ya afya ya akili.

Hata hivyo, wanawake hawakuona kama a ugonjwa wa akili.

Wajane fulani waliozeeka wanaogopa kwamba hakuna mtu atakayewatunza ikiwa watakuwa wagonjwa.

Mwanamke mwenye umri wa miaka 51 alisema hivi: “Nina huzuni sana. Peke yako, peke yako kabisa. Hata ninapotoka mitaani najihisi mpweke.”

Kwa wajane wadogo, wanakabiliwa na vikwazo vya kijamii.

Mwanamke mwenye umri wa miaka 33 alieleza: “Lakini kwa sababu sina mume wangu, kwa hiyo siwezi kuvaa kama wanawake walioolewa… Kwa hiyo, ninapowaona wengine kama hao hunihuzunisha.”

Mwanamke mmoja ambaye mume wake alikufa muda mfupi baada ya kugunduliwa na VVU alielezea masaibu yake:

“Wakati mmoja nilifadhaika sana hivi kwamba sikuweza tu kulala usiku.

"Mume wangu alikuwa amefariki na shangazi yangu ... alikuwa akinitukana sana [kwa kushirikiana na wakwe] ... hata sikuweza kusinzia usiku.

“Niliondoka nyumbani saa tatu asubuhi, nikijifungia mlango nyuma yangu. Nilikuwa nimeondoka nyumbani.

"Kisha nikafikiria wacha nifanye kitu [kujiua], kile ambacho sijisikii kuishi tena."

kwa wafanyabiashara ya ngono, wana hisia ya kukosa matumaini kwa sababu hawawezi kufanya kazi kutokana na unyanyapaa wa VVU.

Wengine wanadharauliwa, hata na wafanyabiashara wenzao wa ngono.

Mfanyabiashara wa ngono aliye na VVU alisema:

“Ni tumaini gani nitaona? Sina matumaini yoyote. Matumaini yangu yote yametoweka.”

"Wengine wanasema mwili umejaa minyoo, wengine wanasema kuna harufu mbaya… 'Husimami karibu nami'… Watakufanya ufanye kazi na kisha kusema yote hayo.

"Basi nahisi ikiwa Mungu angeniondoa sasa hivi basi ningeenda mara moja."

Athari kwa Afya ya Kimwili

Jinsi Unyanyapaa unavyoathiri Wanawake wa Kihindi walio na VVU Kimwili na kiakili f

Washiriki walio na VVU waliona kuwa afya yao ya kimwili imeathiriwa na vilevile afya yao ya akili.

Licha ya kuwa na maambukizo ya zinaa, wengi hukataa dawa za kurefusha maisha, kama mwanamke mmoja alivyosema:

"Singechukua dawa zangu.

“Nilifikiri ningemaliza maisha yangu… mama yangu angesema ‘umepata mchele wako, chukua dawa yako’… wakati mama anaenda chooni, nilikuwa naweka vidonge chini ya godoro… kwa sababu sikutaka kuishi. ”

Waandishi wa uchunguzi huo walisema: “Kutofuata dawa ilikuwa njia yao ya kudhibiti hali inayoonekana kuwa isiyoweza kudhibitiwa.”

Unyanyasaji wa majumbani pia una athari kwa wanawake walio na VVU kutotumia dawa.

“Nilipolala baada ya mapigano ya siku nzima, nilikuwa nikifadhaika na kuhisi huzuni, wakati huo nilitakiwa kumeza dawa zangu.

"Wakati mwingine mume wangu alikuwa akirudi kutoka kwa lori asubuhi na mapema, au usiku wa manane ... labda alikuwa akiondoka au kusababisha shida nyumbani ... kulikuwa na mapungufu katika kuchukua dawa."

Mkazo sugu unajulikana kuwa na athari kwenye mfumo wa kinga.

Wanawake wanaoishi na VVU walisema waliona kuwa msongo wa mawazo kutokana na unyanyapaa na ukatili ulisababisha wao CD4 huhesabu kuanguka, ambayo iliwafanya kuwa dhaifu kimwili.

Hata hivyo, watoa huduma waliona kuwa kushuka kwa hesabu za CD4 ni kwa sababu ya kutofuata matibabu.

Mshauri katika kituo cha tiba ya kurefusha maisha alisema kwa ufupi:

"Ikiwa kuna mvutano nyumbani hiyo ina athari.

"Wagonjwa wa VVU kila wakati wanaambiwa wawe na furaha, wasiwe na wasiwasi, kwa hivyo ikiwa nafasi hiyo itavurugika, basi kuna athari ya afya ya mwili na akili ... labda wanaruka kula, hawali vizuri, hawatumii dawa zao. ipasavyo, hawajisikii hivyo.”

Wanawake walionyesha kwamba walipohisi mfadhaiko au wasiwasi, walipata maonyesho ya kimwili yanayohusishwa na unyanyapaa na vurugu, na kuathiri ustawi wao wa akili.

Kwa mfano, mwanamke mwenye umri wa miaka 26 alielezea maumivu makali ya kichwa kufuatia matusi yanayohusiana na VVU kutoka kwa mumewe, akisema:

"Ikiwa nitapata mfadhaiko ... kichwa changu kinauma sana hata sikuweza kuvumilia, lakini bado hatasikia."

Kadhalika, mwanamke mwenye umri wa miaka 39 alieleza kuwa alipungua uzito kwa kiasi kikubwa kutokana na msongo wa mawazo na wasiwasi kufuatia kifo cha mumewe na kudhulumiwa na familia ya mumewe.

Mwanamke mwingine wa Kihindi, mwenye umri wa miaka 28, alitaja kupoteza hamu ya kula na kukosa usingizi kutokana na ukatili kutoka kwa mumewe, uliochangiwa na hitaji la kuficha kutokana na unyanyapaa katika jamii.

Watafiti wanashauri dhidi ya kuainisha watu kuwa na 'ugonjwa wa akili'.

Utambuzi kama huo unaweza kusababisha unyanyapaa, kuzidisha unyanyapaa unaowakabili wanawake, na uwezekano wa kuwakatisha tamaa kutafuta matibabu.

Aidha, ugonjwa wa akili ni msingi wa kisheria wa talaka chini ya Sheria ya Ndoa ya Kihindu ya 1955 na Sheria ya Ndoa Maalum ya 1954.

Hii inawaweka wanawake waliotambuliwa kuwa wagonjwa wa akili katika hatari kubwa ya talaka na kutelekezwa na familia zao na jamii.

Wanawake waliohojiwa walikuwa wameelezea uzoefu wao kama majibu ya kawaida kwa unyanyapaa na unyanyasaji unaowakabili.

Waandishi wa utafiti huo walisema: "Kutotajwa kuwa wagonjwa wa akili kulisaidia wanawake kupata afya yao ya akili kama matokeo ya uzoefu mbaya badala ya ugonjwa wa ziada wa unyanyapaa wa kuwa na wasiwasi juu yake.

"Uelewa wa uzoefu wa maisha na matumizi ya lugha isiyo ya unyanyapaa inapaswa kuhimizwa katika mazoezi ya kliniki.

"Watoa huduma za afya wanahitaji kufahamu hatari ya kutumia lebo ya ugonjwa wa akili."

Inapendekezwa pia kwamba wanawake wote wanapaswa kupatiwa uchunguzi wa afya ya akili na usaidizi.

Mbinu zinazolenga kupunguza unyanyapaa wa VVU lazima zizingatie utambulisho wa mtu binafsi wa unyanyapaa na kubaguliwa.

Uingiliaji kati wa kisaikolojia na kisaikolojia unapaswa kubinafsishwa ili kuendana na miktadha na mahitaji mahususi ya ndani na ya mtu binafsi.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unafikiri Taimur anaonekana kama nani zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...