Hania Aamir awataka Wanaume Kuzungumza kuhusu Afya zao za Akili

Hania Aamir ametoa tamko, akiwahimiza wanaume kuzungumzia afya zao za akili na kutochukulia kuwa ni mwiko.

Hania Aamir anawahimiza Wanaume Kuzungumza kuhusu Afya zao za Akili f

"Samahani kwamba jamii yetu ilikufundisha kuficha hisia zako."

Hania Aamir amewahimiza wanaume kuzungumza kuhusu afya yao ya akili na wasifikirie kuwa suala la mwiko tena.

Mwigizaji huyo alifafanua: "Sio karibu kuwa mwiko tena linapokuja suala la kuzungumza juu ya afya ya akili, lakini kwa bahati mbaya wanaume wamelelewa 'man up'.

"Nimekuwa na fursa ya kuwa pamoja na wanadamu wengine wakuu na ingevunja moyo wangu kujua kwamba wanaona ni vigumu kusema masuala yao ya afya ya akili kwa sababu tu hawatarajiwi kufanya hivyo.

"Hakuna wanaume wa kutosha ambao wanastarehe kuacha macho yao au kuomba msaada.

"Ni Mwezi wa Afya ya Wanaume, na ningependa kutuma upendo na nguvu kwa wanaume wanaosumbuliwa na matatizo ya afya ya akili, na ambao wanaona vigumu kuomba msaada.

"Ni nani anayeshughulika na mawazo hasi na nani yuko kwenye matibabu? Samahani kwamba jamii yetu ilikufundisha kuficha hisia zako."

Hania aligusia ukweli kwamba kulikuwa na unyanyapaa kuhusiana na afya ya akili ya wanaume ingawa ilikuwa inakubalika zaidi kwa wanawake kuzungumza juu ya mapambano yao.

Alisema kuwa wanaume walikua wakiambiwa wana nguvu na kwamba "wanaume hawalii", na kuwafanya kuficha hisia zao ili wasionekane dhaifu.

Hania Aamir aliendelea kusema kwamba kwa kuzingatia Mwezi wa Afya ya Wanaume, alijivunia wale waliopokea matibabu kwa shida zao na kwamba walikuwa na msaada wake.

Alisema ilikuwa ni wakati ambapo wanaume walihimizwa kuzungumza juu ya afya yao ya akili na kwamba wanapaswa kuungwa mkono bila hofu ya hukumu wakati wanahisi hatari.

Hania aliendelea: “Lazima tuwahimize wanaume kuzungumza. Hebu tuzungumze zaidi, na kuongeza ufahamu. Tuko pamoja katika hili.”

https://www.instagram.com/p/CzN1iKgrbDM/?utm_source=ig_web_copy_link

Mtetezi wa afya ya akili kwa miaka kadhaa, Hania Aamir awali aliomba watu binafsi kuchukua afya ya akili kwa uzito.

Alichapisha: "Maswala ya afya ya akili ni ya kweli. Ni kweli kama ugonjwa mwingine wowote unaohitaji dawa.

"Katika ulimwengu huu wa maarifa mengi na ufikiaji wa mtandao, sote tunaweza kutafuta jinsi ugonjwa wa akili unavyoonekana."

“Kwa hiyo, rafiki akija kwako akikueleza hali ambayo si ya kawaida kwako kusikia, uwe na subira na uwafanye ahisi kana kwamba ni kawaida.

"Fanya utafiti wako na wapate usaidizi kwa sababu iliwachukua ujasiri, kukosa usingizi usiku, kulia na wasiwasi kufikia hitimisho hili, kuruhusu mtu aingie kwenye ugonjwa wao akitumaini unaweza kusaidia.

"Kwa hivyo jaribu kusaidia, na usiipuuze kwa kusema vitu kama 'itakuwa sawa', 'unapaswa kuwa na furaha zaidi'. Waambie masuala yao ni mazito na unaelewa!”



Sana ni mwanasheria ambaye anafuatilia mapenzi yake ya uandishi. Anapenda kusoma, muziki, kupika na kutengeneza jam yake mwenyewe. Kauli mbiu yake ni: "Kuchukua hatua ya pili siku zote sio ya kutisha kuliko kuchukua ya kwanza."





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ungependelea ndoa gani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...