Mahira Khan awataka Wanaume Kuzungumza kuhusu Saratani ya Matiti

Mahira Khan amefungua mazungumzo hayo kwa kuwataka wanaume kuzungumza na kutafuta ujuzi kuhusu saratani ya matiti kwa wanawake.

Mahira Khan awataka Wanaume Kuzungumza kuhusu Saratani ya Matiti f

By


"Pia ni muhimu sana kwa wanaume katika familia yetu"

Mahira Khan ametoa wito kwa wanaume kuwa wawazi linapokuja suala la wanawake kuwa na saratani ya matiti, akisema kuwa inaweza kusaidia kutambua na kutibu ugonjwa huo mapema.

Mwigizaji huyo amekuwa akihusika sana katika mpango wa uhamasishaji wa Saratani ya Matiti ya Kituo cha Utafiti wa Saratani ya Kumbukumbu ya Shaukat Khanum (SKMCH) kwa miaka 10 iliyopita.

Mahira alieleza jinsi anavyoamini kwamba wanaume wanapaswa kujifungua kwa mazungumzo kuhusu saratani ya matiti.

Alisema: "Ni muhimu sana kwa watu nchini Pakistan kutambua kwamba mwanamke mmoja kati ya kila tisa nchini ameathiriwa nayo. Hiyo ni idadi kubwa sana.

“Pia ni muhimu sana kwa wanaume katika familia yetu kulizungumzia kwa uwazi.

“Tatizo hasa hutokea wakati wanawake hawawezi kuzungumza kwa sababu wanaogopa yale ambayo waume zao, ndugu, na wana wao wanaweza kufikiri.”

Akizungumzia uzoefu wake wa kufanya kazi na SKMCH, Mahira aliongeza:

"Imepita miaka 10 tangu nifanye kazi na hospitali ya Shaukat Khanum Memorial kwa uhamasishaji wa saratani ya matiti.

"Kwa hivyo, kila mtu anaponikaribia akiwa na wazo sawa, mimi huingia kwa urahisi."

Mahira aliendelea kueleza kuwa kumekuwa na uboreshaji wa jinsi saratani ya matiti inavyoeleweka katika miaka 10 iliyopita.

"Lakini tofauti kati ya wasichana na wanawake wa sasa na miaka 10 iliyopita inaonekana.

"Uelewa wa ugonjwa huo, tahadhari, ufahamu, ujuzi wa dalili - ninahisi kama tumefanya mabadiliko.

"Kuna ufahamu zaidi sasa.

"Watu wanazungumza juu ya saratani ya matiti. Je! Unajua, mapema watu hawangezungumza juu ya hii kwa sababu kuna aibu fulani inayohusishwa na saratani ya matiti?

"Walikasirishwa na neno lenyewe matiti. Walikuwa wanaona aibu. Hili ni suala ambalo tumekumbana nalo mara kwa mara. Aibu hiyo.

"Nataka kuuliza sababu - titi ni sehemu nyingine ya mwili."

Mahira Khan alielezea kuwa inaweza kusababisha utambuzi wa mapema.

"Unaweza kutoka ndani yake. Kwa hivyo, utambuzi wa mapema ni muhimu sana pia.

"Nilishasema hapo awali na nasema tena: kujichunguza ndio jambo la msingi. Una kila kitu kiganjani mwako. Jielimishe. Kuwa na ufahamu.”

Kulingana na afisa takwimu juu ya saratani ya matiti, moja kati ya nne kati ya saratani zote za wanawake ulimwenguni kote zinahusiana na saratani ya matiti.

Lakini sayansi ya matibabu imepiga hatua katika kugundua na kudhibiti mapema ugonjwa huo hatari.

Mahira Khan amechukua nafasi ya kwanza katika kuongeza umakini mkubwa kwa suala hilo.

Kuzungumza juu ya matiti ya mtu bila shaka ni mada ya mwiko katika jamii ya Kusini-Asia, kama sisi sote tunajua - mazungumzo ya wazi yanapaswa kuhimizwa kuhusu afya ya wanawake.



Ilsa ni mfanyabiashara wa kidijitali na mwandishi wa habari. Masilahi yake ni pamoja na siasa, fasihi, dini na mpira wa miguu. Kauli mbiu yake ni “Wape watu maua yao wakiwa bado wako karibu kuyanusa.”



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ungependa kununua Smartwatch ipi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...