Nadia Jamil anaakisi Safari ya Saratani kwa Mwezi wa Maarifa kuhusu Saratani ya Matiti

Nadia Jamil alienda kwenye mitandao ya kijamii kushiriki mawazo yake juu ya kushinda saratani na kukabiliana na uzoefu wa zamani wa unyanyasaji wa kijinsia.

Nadia Jamil anaakisi Safari ya Saratani kwa Mwezi wa Maarifa kuhusu Saratani ya Matiti - f

"Ni ajabu jinsi gani kuona kile nilichopitia."

Mwezi wa Oktoba unajulikana kuwa Mwezi wa Ufahamu wa Saratani ya Matiti, na mwezi unapokwisha, Nadia Jamil ameshiriki safari yake ya saratani kupitia Hadithi yake ya Instagram.

Nadia alishiriki picha mbalimbali kutoka hatua tofauti za vita vyake na kujipongeza kwa kushinda saratani baada ya pambano kali.

Alichapisha picha kutoka wakati alionekana dhaifu na alisema:

"Ni ajabu jinsi gani kuona niliyopitia. Kuwa na picha na maneno, kumbukumbu za kufuata safari yangu na ustawi. Kutoka kwa mwathirika hadi kwa aliyenusurika hadi kustawi.

"Ukichagua safari hiyo ni ngumu kuwa mwathirika tena.

"Unaweza kujikuta katika hali ya changamoto, huzuni, hasira, woga na majeraha ya zamani yanaweza kujitokeza ndani yako.

"Lakini sasa unaweza kutambua rasilimali za kukuwezesha kurudi katika hali unayotaka kuwa.

"Hali iliyowezeshwa, ya amani, ya kujiamini ya afya njema, nguvu za kiakili na kimwili, katika hofu ya kila kitu na kupata ujasiri wa kupenda na kukumbatia maisha na kuishi.

"Niko hapa. Nimewasili. Mimi ni zaidi ya kutosha. Alhamdullilah [Asifiwe Mwenyezi Mungu]. Ajabu ya kushangaza. ”

Mnamo 2022, Nadia alisasisha mashabiki wake kwenye Instagram na kuwajulisha kuwa alikuwa amemaliza rasmi matibabu yake na kutoa shukrani za dhati kwa kila mtu ambaye alikuwa amemweka katika maombi yao.

Alikuwa amesema: "Vipimo vyote ni wazi kansa. Shukar Alhamdulillah [Shukrani zote kwa Mungu].

“Asanteni nyote kwa upendo, maombi na msaada wenu.

"Nina uharibifu wa mishipa kwenye miguu yangu kwa sababu ya tiba ya kikatili, lakini nitaishi kucheza kwa sababu bhangra iko kwenye mabega hata hivyo.

"Ninashukuru milele kwa marafiki na familia yangu yote. Unajua wewe ni nani.

"Baadhi ya marafiki katika tasnia kila mara walihisi kuwa upande wangu, Sania Saeed, Muniba Mazari, Sultana Siddiqui na Adnan Siddiqui. Asante."

Nadia Jamil amekuwa akiongea sana juu ya unyanyasaji wa kijinsia aliotendewa kama mtoto na amekuwa akiwahimiza waathiriwa kuzungumza juu ya jaribu hilo kwani hawakuwa na lawama na hawapaswi kuhisi hivyo.

Akizungumza Sauti ya Amerika Kiurdu, Nadia alizungumza kwa undani kuhusu maisha yake ya zamani na akaeleza kwa nini aliamua kuongea.

Nadia Jamil alisema: "Nilikuwa nikinyanyaswa au kunyanyaswa na usaidizi wa nyumbani katika nyumba yangu mwenyewe.

“Niliripoti tukio hilo kwa familia lakini hakuna aliyetilia maanani.

“Nilikaa kimya na sikuitikia jambo hilo kwa sababu hakuna aliyelichukulia kwa uzito.

"Nilidhani haikuwa jambo kubwa, lakini ilikuwa baada ya tukio la Kasur ndipo niliamua kuzungumza juu ya ufahamu wa wale watoto ambao wanakuwa waathirika.

"Nilitaka kuwaambia watoto waseme na usiache kuishi maisha yako."

"Nilipeleka suala hilo kwenye mitandao ya kijamii na nilishangaa kuona jinsi ilivyokuwa kawaida kwamba nilipata majibu mazuri."

Nadia aliendelea kusema kuwa ilikuwa ni mazoezi ya kawaida katika Pakistan kukaa kimya katika maswala yanayohusiana na unyanyasaji wa kijinsia na kusema kuwa jamii ndiyo ya kulaumiwa.

Alisema kuwa jamii haikushughulikia masuala hayo kwa uwazi na kwamba kampeni za uhamasishaji zinapaswa kuanzishwa.

Nadia Jamil aliendelea kusema: “Ikiwa tabia hiyo ni ya kawaida katika jamii, basi lazima mtu ajifunze kuwa jamii ina mambo mengi ya kisaikolojia yanayoongezeka ambayo yanahitaji kushughulikiwa.

“Ningewasihi wazazi kukaa na watoto wao wakati wote, usiwaache peke yao. Muhimu zaidi, tunahitaji kuelimisha watu."

Sana ni mwanasheria ambaye anafuatilia mapenzi yake ya uandishi. Anapenda kusoma, muziki, kupika na kutengeneza jam yake mwenyewe. Kauli mbiu yake ni: "Kuchukua hatua ya pili siku zote sio ya kutisha kuliko kuchukua ya kwanza."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je, ungependa kuolewa na mwanamume bikira?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...