Majira haya ya joto na msimu huo wa joto na Sanjeev Sethi

Mkusanyiko wa tatu wa mashairi ya Sanjeev Sethi huwapa wasomaji rollercoaster nyingine ya mhemko na uzoefu. Mshairi anatuambia zaidi juu ya kazi yake.

Majira haya ya joto na msimu huo wa joto na Sanjeev Sethi

"Niliingia katika awamu ya ubunifu ya ukali ambayo inaendelea hadi leo."

Mshairi wa India, hadithi ya hivi karibuni ya mashairi ya Sanjeev Sethi huchukua wasomaji kwenye safari nzuri ya maisha na hisia.

Ametekelezwa vizuri, mshairi wa Mumbai amekuwa akifurahiya kutambuliwa ulimwenguni kwa kazi yake, na mashairi yake yaliyo kwenye Jarida la London, Ushairi Australia na Muse India.

Mkusanyiko wake wa tatu Msimu huu na msimu huu wa joto, iliyochapishwa na Bloomsbury India ifuatavyo kutoka Majira Tisa Baadaye na Ghafla Kwa Mtu.

Hii anthology ya hivi karibuni inajumuisha mashairi 53, pamoja na 'Shughuli za Usiku' na 'Sunny Chacha', zote zinaonyesha hisia tofauti na huwapa wasomaji ufahamu juu ya ulimwengu wake na uzoefu katika maisha.

Kinachovutia katika mkusanyiko huu ni anuwai na tofauti kati ya kila shairi. Zingine ni fupi na zinaonekana kuwa rahisi kusoma lakini zingine ni ndefu na husababisha athari ya kina. Mada ndani ya mkusanyiko pia hutofautiana, kutoka kwa upendo hadi kupoteza.

Ni wazi kuwa mkusanyiko huu umeundwa kuwapa wasomaji hali ya unyong'onyevu, ujinga na matumaini.

Katika mahojiano ya kipekee na DESIbliz, Sanjeev Sethi anatuambia juu ya maisha yake kama mshairi.

Ni nini kinachokuhamasisha kuandika mashairi yako?

"Ushairi ni ugani wa mimi mwenyewe. Ninatafuta katika mipangilio mingi. Mashairi ni jibu langu kwa vichocheo. Wananisaidia kuelewa hali yangu. Ninashindana kwa ujinga kwa kunung'unika maneno na ole.

"Mashairi mengine huingia kwenye amana zangu za kihemko, wengine huandika maandishi ya kidemokrasia. Jaribio ni kukamata wakati wa ukweli kwa njia ya kupendeza. Kwa kifupi, mashairi ni ushiriki wangu na kuishi. ”

Ilichukua muda gani kukusanya mashairi haya kuwa kitabu? Je! Kulikuwa na changamoto gani na vipi?

"Rasimu ya kwanza ilimalizika na msimu wa joto wa 2013. Kufikia wakati huo nilikuwa nimeingia katika hatua ya ubunifu ya ubunifu ambayo inaendelea hadi leo. Niliendelea kuandika mashairi mapya na kuvuta zile za zamani. Hii iliendelea kwa karibu mwaka.

"Katika hatua hiyo nilijiambia, inatosha na kuanza kueneza habari kwamba nilikuwa na maandishi tayari. Mnamo Oktoba 1, 2014, siku mbili kabla ya siku yangu ya kuzaliwa nilipigiwa simu na Bloomsbury kukubali kunichapisha. Mwaka mmoja baadaye, Majira haya ya joto na Majira hayo yalizaliwa. ”

Majira haya ya joto na msimu huo wa joto na Sanjeev Sethi

Ni lini na jinsi gani ulivutiwa na ushairi?

“Sikumbuki wakati au umri halisi, lakini mapenzi ya mashairi yalikuja mapema. Nilikuwa mtoto mpweke na nyeti sana. Nakumbuka furaha ya kusoma mashairi… wakati wowote katika akili yangu ndogo ningeweza kuwa na maana ya mistari ya mashairi haingefurahi mimi mwisho.

"Nilikuwa na kitabu hiki cha siku ambapo nilikuwa nikisoma na ninakumbuka jarida langu la shule likichapisha mashairi yangu. Kama ilivyo na washairi wengi niliwapenda, au kile nilichofikiria ni upendo wakati nilikuwa na miaka kumi na tatu au zaidi.

"Furaha na mizigo ambayo huja na upendo wa mapema imeingia kwenye mashairi yangu na bado inaendelea."

Je! Waandishi na washairi unaowapenda ni akina nani na kwanini?

“Sina vipenzi. Nilisoma tu na kusoma. Mstari hapa, wazo huko, mwanzo mahali fulani, zamu ya kifungu cha maneno, shairi kamili wakati mwingine, mashairi mengi na mwingine. ”

“Ninaendelea kuchezeana na kutaniana. Mimi sio mwaminifu. Mimi ni mtumwa wa umbo la kishairi, sio la watu wanaoiunda. ”

Unafikiri ni nini hufanya mashairi 'mazuri'?

"Moyo safi, akili safi, hisia zilizojisikia sana, picha za kupigania, utajiri wa maneno, kuweka utulivu wote husaidia" kutengeneza "mashairi mazuri.

"Lakini ikiwa ulitaka kuuliza, ni nini mashairi mazuri? Mashairi ambayo huinua, nguvu hiyo, ambayo inanijengea hisia za kukamilika, ambayo hutuliza hali yangu ya ndani… Mashairi ambayo yanachochea tabasamu, ambayo inanifanya nihisi maisha ni ya thamani licha ya trajectories inachukua.

Majira haya ya joto na msimu huo wa joto na Sanjeev Sethi

"Mashairi ambayo yananisumbua kwa njia isiyo ya kutisha."

Je! Unaweza kutoa ushauri gani kwa waandishi wanaotamani?

"Mimi sio mtu wa kushauri, wahimize tu wasome. Endelea kusoma. Wengine watafuata. ”

Je! Ni mradi upi unaofuata katika kazi yako?

“Kama nilivyosema niko katika awamu ya fujo. Mchakato wa kufunga kitabu changu cha nne umewashwa. Usije ukapata maoni ni karibu na kona, sivyo ilivyo. Mimi niko hapo. Ninaendelea kuandika mashairi mapya.

“Mchakato wa mchanganyiko na mechi umeendelea. Kitabu kina mdundo fulani, mzingo. Mwandishi anajua wakati kitabu chake kiko tayari. Bado wakati wa mtoto wangu ujao haujafika. ”

Soma dondoo kutoka Majira haya ya joto na msimu huo wa joto hapa chini:

'Scan ya Nafsi' na Sanjeev Sethi

(1)
Makombora ya ukimya chini ya ngozi yangu
kupasuka kwa upele wa kukimbia.
Wazi kama matope, carp wakosoaji.
Lakini mimi huendelea kama mtoto mchanga
akiharibu mpaka wa taifa lake,
nikitarajia kuwa msaada
katika enzi ya vita vya nyuklia
au mabomu kutoka kwa wavu.

(2)
Katika miaka yangu ya kukua nilitamani kuwa maarufu.
Wazazi walitoa thamani ya kujulikana.
Ilikuwa yenye kutuliza kwao
kuwa na wengine kukubali suala lao.
Shinikizo lao lilipoisha
Niligundua,
Mimi ni bora katika kibanda changu.

(3)
Bila shida ya mshtuko kamili
au chembechembe za lami
Ninaimba kwa utamu zaidi kwangu.
Ujuzi wa mwimbaji
Sijakusanya.
Ninafanikiwa wakati ngozi yangu inajishughulisha.

Ni wazi kwamba Sanjeev Sethi ni mshairi mahiri ambaye anaweza kunasa hisia kali kwa mistari michache tu. Wasomaji wa kawaida hubaki wakinaswa ndani ni maneno na tunatarajia kuona makusanyo zaidi yakichapishwa kutoka kwake hivi karibuni.

Majira haya ya joto na msimu huo wa joto na Sanjeev Sethi inapatikana kununua sasa kutoka Amazon.


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Sahar ni mwanafunzi wa Siasa na Uchumi. Anapenda kugundua mikahawa mpya na vyakula. Yeye pia anafurahiya kusoma, mishumaa yenye manukato ya vanilla na ana mkusanyiko mkubwa wa chai. Kauli mbiu yake: "Unapokuwa na shaka, kula nje."



  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unapendelea Vinywaji Vipi vya Krismasi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...