Saheefa Jabbar yaibua Wasiwasi juu ya Desturi za Harusi zinazodhalilisha

Saheefa Jabbar Khattak hivi majuzi alitoa maoni yake kuhusu desturi fulani za harusi ambazo alisema zinadhalilisha.

Saheefa Jabbar Khattak anafichua Mawazo 'Giza' f

"ni muhimu kujiendesha kwa uwajibikaji."

Mwanamitindo Saheefa Jabbar Khattak alishiriki msimamo wake kuhusu desturi chafu zinazoenea katika harusi.

Akiwa anajulikana kwa uchumba wake makini, alikosoa desturi fulani zinazoendeleza maonyesho ya kudhalilisha.

Alisema hayo katika muktadha wa harusi za Wapakistani, ambapo desturi moja ya kimila inahusisha kurusha staha ya pesa hewani.

Kitendo hiki kinaashiria utajiri, na kinakusudiwa kutolewa kwa watu wasio na uwezo.

Hata hivyo, Saheefa Jabbar inapinga vikali mila hii, ikiiona sio tu ya kudhalilisha bali pia ni ya kinyama.

Alisema: “Ni siku yenye furaha zaidi maishani mwako na familia yako.

"Ninaelewa kuwa sitaki chochote ila furaha ya maisha yote na maisha bora ya baadaye.

"Pamoja na hili, ningependa kuongeza kwamba sio lazima kujumuisha watu binafsi wasio na uwezo wanaokota pesa kutoka ardhini na kuinama mbele yako."

Kulingana naye, tamasha la watu binafsi kung'ang'ania kunyakua pesa hizo linaendeleza taswira isiyo na heshima na ya kudhalilisha wale wanaohitaji.

Aliendelea: “Unapokuwa na mamilioni ya wafuasi kwenye majukwaa mbalimbali, ni muhimu kujiendesha kwa uwajibikaji.

"Kukomesha mila na tamaduni kama hizo ni jambo ambalo sisi watu wenye ushawishi tunapaswa kuzingatia na jukumu liko kwako."

Ameibua wasiwasi wake juu ya mambo kama hayo hapo awali pia na watazamaji wanamheshimu sana kwa usikivu wake.

Mtu mmoja alisema: “Hii ndiyo sababu ninaipenda Saheefa. Yeye huzungumza kila mara juu ya mambo muhimu ambayo hakuna mtu anayezingatia sana.

Mwingine aliandika hivi: “Walifanya hivyo kwenye arusi yangu pia.

"Ninahisi hatia sana ninapokumbuka watoto wadogo, bila viatu, wakijaribu kupata pesa kabla ya mtu mwingine yeyote."

Mmoja alisema: “Natamani hili lizungumzwe zaidi. Watu wameifanya kuwa ishara ya hadhi, kadiri unavyotupa pesa nyingi, ndivyo unavyokuwa na heshima zaidi.

Mwingine alisema: “Hii ni ishara ya kiburi, si mali. Ni njia ya kuwaambia maskini kwamba 'mimi ni bora kuliko wewe'.

"Labda katika ulimwengu mkamilifu, hii ingeacha kutokea. Lakini sio Pakistan.

Mmoja alisema: “Heshima yangu kwa Saheefa. Anatumia jukwaa lake vizuri."

Kama sauti mashuhuri katika mijadala ya kijamii, Saheefa Jabbar inaendelea kutumia jukwaa lake ili kuamsha uchunguzi na mazungumzo.

Anatetea mabadiliko ya jamii mbele ya mazoea ambayo yanaathiri maadili ya heshima na usawa.



Aisha ni mwanafunzi wa filamu na maigizo ambaye anapenda muziki, sanaa na mitindo. Akiwa na matamanio ya hali ya juu, kauli mbiu yake ya maisha ni, "Hata maneno yasiyowezekana naweza"



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Kuna unyanyapaa kwa mitindo ya Briteni ya Asia?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...