Babu wa Nepali anarudi Shuleni akiwa na miaka 68

Babu wa Nepali mwenye umri wa miaka 68 wa watoto wanane anarudi shule ya upili kukamilisha masomo yake baada ya kifo cha mkewe. DESIblitz anajua zaidi.

Babu wa Nepalese anarudi Shule akiwa na miaka 68

"Yeye ni dhaifu kidogo katika masomo yake, lakini tunaweza kumsaidia kutoka kwa hilo."

Durga Kami mwenye umri wa miaka 68 hakuweza kumaliza masomo yake akiwa mtoto kwa sababu ya umasikini.

Sasa, mtu huyo wa Kinepali ameamua kuvaa sare yake na kwenda shuleni siku sita kwa wiki.

Na ndevu zake nyeupe na fimbo ya kutembea, Kami sio mwanafunzi wa kawaida katika shule ya upili ya sekondari ya Shree Kala Bhairab.

Umaskini ulimzuia mjane huyo kumaliza masomo yake na kufikia malengo yake ya kuwa mwalimu na aliacha shule akiwa na umri wa miaka 11.

Sasa baba wa watoto sita na babu wa trudges nane kwa saa kwenda na kutoka shule kila siku na fimbo yake ya kutembea kwa msaada, kwa siku nyingine ya kujifunza.

Babu wa Nepalese anarudi Shule akiwa na miaka 68"Ili kusahau huzuni yangu ninaenda shule," anasema Kami ambaye anatembea kwenda shule katika wilaya ya Syangja anakoishi.

Raia huyo mwandamizi anarudi shuleni kutoroka upweke wa nyumba yake ya juu ya kilima baada ya kifo cha mkewe.

Licha ya umri wake, mwanafunzi mwenzake mwandamizi anajiunga na watoto katika shughuli zote, pamoja na mpira wa wavu kwenye uwanja wa michezo.

Katika shule ya watoto 200, Kami anasoma pamoja na watoto wa miaka 14 na 15.

Watoto katika darasa lake la kumi wameipa jina la utani Kami 'Baa', ambalo linatafsiriwa kuwa baba katika Kinepali.

Babu wa Nepalese anarudi Shule akiwa na miaka 68Dk Koirala, mwalimu katika shule hiyo anamhimiza Kami kurudi shuleni, akimpatia sare zake za stationary na shule.

Dk Koirala anasema:

"Ni uzoefu wangu wa kwanza kufundisha mtu ambaye kwa kiwango cha juu kama umri wa baba yangu. Ninahisi msisimko sana na furaha. ”

Sagar Thapa, mmoja wa wanafunzi wenzangu wa Kami mwenye umri wa miaka 14 anasema: “Nilikuwa nikifikiria ni kwanini mzee huyu anakuja shuleni kusoma na sisi? Lakini kadiri muda ulivyopita nilifurahi kuwa naye. ”

Anaongeza: "Yeye ni dhaifu kidogo katika masomo yake ikilinganishwa na sisi lakini tunaweza kumsaidia kutoka kwa hilo.

"Ikiwa wanamuona mzee mwenye ndevu nyeupe kama yangu akisoma shuleni, wanaweza pia kuhamasishwa."

Babu wa Nepalese anarudi Shule akiwa na miaka 68Kami, ambaye anataka kusoma hadi kifo chake, anatumahi kuwa hii itahamasisha kizazi kijacho na kuhimiza wengine kupuuza kizuizi cha umri linapokuja suala la elimu.



Gayatri, mhitimu wa Uandishi wa Habari na Vyombo vya Habari ni mtu wa kula chakula na anavutiwa na vitabu, muziki na filamu. Yeye ni mdudu wa kusafiri, anafurahiya kujifunza juu ya tamaduni mpya na maisha kwa kauli mbiu "Kuwa mwenye heri, mpole na asiye na hofu."

Picha kwa hisani ya Reuters





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Mfalme Khan wa kweli ni nani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...