Mwanaume wa Kihindi anaoa Mwanamke wa Kinepali baada ya Kusubiri kwa Miezi 8

Mwanamume wa India mwenye umri wa miaka 25 kutoka Uttarakhand ilibidi asubiri miezi nane kabla ya kuruhusiwa kufunga ndoa na mwanamke wa Nepali.

Mwanaume wa Kihindi aoa Mwanamke wa Kinepali baada ya Miezi 8 Subiri f

"harusi iliahirishwa kutokana na kufungwa kwa mpaka"

Mwanamume wa Kihindi alioa mwanamke wa Kinepali baada ya kusubiri kwa miezi nane. Hii ilitokana na mpaka wa India na Nepal kutiwa muhuri baada ya janga la Covid-19.

Bwana harusi alikuwa kutoka kijiji cha Jaayal katika wilaya ya Pithoragarh ya Uttarakhand.

Baada ya kupangwa kuanza Machi, harusi hatimaye ilifanyika mnamo Novemba 21, 2020, baada ya familia zote kupata ruhusa kutoka kwa tawala za mitaa za nchi zote mbili.

Baada ya ruhusa kupatikana, mwanamume huyo wa miaka 25 alivuka mpaka pamoja na wageni watano wa harusi na kasisi. Baadaye alirudi na mkewe mpya.

Chintamani Bhatt ndiye bwana harusi. Alisema: “Nilikuwa nimeenda kukutana na mchumba wangu mnamo Februari 28.

"Baadaye, familia yangu ilisimamisha harusi mnamo Machi, lakini harusi iliahirishwa kwa sababu ya kufungwa kwa mpaka kwa sababu ya janga la Covid-19."

Chintamani alipangwa kuoa Ambika wa miaka 19, mkazi wa kijiji cha Gurukhola katika wilaya ya Baitri magharibi mwa Nepal.

Kulingana na jamaa, baada ya kufungwa muhuri, familia zote mbili ziliamua kuahirisha harusi na kusubiri hadi kufutwa.

Tarehe nzuri ilipofika, familia zote mbili ziliamua kufanya harusi.

Familia hizo ziliwasiliana na mamlaka katika wilaya zao kuomba ruhusa yao ya kuvuka mpaka.

Chintamani aliendelea: "Wakati mwezi mzuri wa harusi ulipofika, familia zote mbili zilihisi kuwa haitakuwa sawa kuahirisha harusi tena.

"Kwa hivyo waliomba idhini ya kuvuka mpaka kutoka kwa utawala wao wa eneo".

Chintamani alisafiri kwenda kijiji cha Jhulaghat na kuvuka kwenda Nepal kupitia daraja la kusimamishwa ambalo liliunganisha nchi hizo mbili.

Bwana harusi alielezea kuwa alikwenda na wageni watano wa harusi na kasisi asubuhi na akarudi baadaye jioni hiyo na yule mwanamke wa Kinepali.

KN Nagarkoti, msimamizi, kikosi cha Seema Shashtra Bal (SSB), daraja la Jhulaghat, alisema,

“Daraja lilifunguliwa tu kwa baratis kuvuka mpaka kwa idhini ya uongozi.

"Barat iliporudi tulifunga daraja tena."

Pramod ni mfanyabiashara wa huko Jhulaghat na alifunua kuwa ilikuwa harusi ya kwanza katika eneo hilo baada ya kufungwa. Alisema:

“Hii ni harusi ya kwanza katika eneo hilo baada ya kufungwa.

"Raia wa maeneo yote mawili yanayopakana wana uhusiano wa 'Roti-beti' (biashara na familia) lakini kuziba mpaka kumewazuia kuimarisha uhusiano mwaka huu."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unakubaliana na Jinsia kabla ya Ndoa?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...