Mama wa Uingereza amefungwa Jela kwa Ndoa ya Kulazimishwa ya Binti huko Pakistan

Mama amehukumiwa kifungo cha miaka 4 na miezi 6 gerezani baada ya kumdanganya binti yake mchanga katika ndoa ya kulazimishwa na mwanamume ambaye alikuwa na umri wa miaka 16 kuliko yeye huko Pakistan.

ndoa ya kulazimishwa kisa cha kihistoria

"Sikutaka kuolewa naye."

Mama wa Pakistani wa Uingereza amefungwa jela kwa miaka 4 na miezi 6 baada ya kumlazimisha binti yake mchanga kuolewa na mwanamume aliye na umri wa miaka 16 kuliko yeye.

Mtoto wa miaka 17 wakati huo alidanganywa katika ndoa ya kulazimishwa baada ya mama yake kumchukua kusafiri kwenda Pakistan.

Hii ni kesi ya kihistoria, kwani ni mashtaka ya kwanza kufanikiwa ya ndoa ya kulazimishwa ya aina hii katika korti ya jinai ya Kiingereza. Ambapo mama huyo amehukumiwa kwa kumdanganya msichana kikamilifu katika kumlazimisha kusafiri nje ya nchi kwa ndoa hiyo.

Mama mwenye umri wa miaka 45 ambaye hawezi kutajwa kwa sababu za kisheria kulinda utambulisho wa mwathiriwa alipatikana na hatia kwa makosa mawili ya ndoa ya kulazimishwa na juri katika Korti ya Birmingham Crown mnamo 22 Mei 2018.

Hii ilikuwa baada ya kusema uwongo juu ya kile binti yake alifanyiwa katika Mahakama Kuu katika kusikilizwa mapema.

Mama huyo alionekana kushtuka wakati hukumu zilisomwa. Binti yake, mwathiriwa, alikuwepo kwenye nyumba ya sanaa ya umma.

Mtuhumiwa alihukumiwa katika Mahakama ya Taji ya Birmingham mnamo 23 Mei 2018 katika ukumbi wa umma uliojaa wa watazamaji na waandishi wa habari.

Kesi hiyo ilisikia mlolongo wa hafla ambayo ilisababisha binti wa kijana kulazimishwa kuolewa na mtu mzima zaidi nchini Pakistan.

Binti huyo mchanga alidanganywa kwenda Pakistan mnamo 2016 kwa likizo na akaahidi iPhone. Walakini, msichana huyo aliambiwa kwamba baada ya kutimiza miaka 18 mnamo Septemba 2016, atakuwa akioa mtu huyo mkubwa zaidi yake, ambaye alikuwa jamaa.

Ilifunuliwa kwamba mtu huyo huyo alikuwa amechukua ubikira wa mwathiriwa wakati alikuwa na umri wa miaka 13 tu mnamo 2012 baada ya 'ndoa' kukubaliwa kwake na mtu huyu kinyume na mapenzi yake. Wakati huo alikuwa na umri wa miaka 29.

Aliporudi Uingereza, ilibidi atoe mimba kwa sababu alipata ujauzito. Daktari wa msichana wakati huo alielezea wasiwasi wake kwa huduma za kijamii.

Mama huyo aliitwa kwa Korti Kuu juu ya wasiwasi wa ustawi wa mwathiriwa. Ambapo alidanganya kwa kiapo akisema binti yake na mwanamume walikuwa tu "vijana wawili ambao walifanya mapenzi kwa siri" huko Pakistan, na kusababisha mimba yake.

Usikilizwaji ulisikia jinsi baada ya kutoa mimba, mwathiriwa alibadilika na kunywa na dawa za kulevya, ili kupunguza maumivu aliyoyapitia.

Binti huyo mchanga alitoa ushahidi katika kesi dhidi ya mama yake na akafunua jinsi alivyopinga harusi lakini hakupewa chaguo lolote na harusi ililazimika kuendelea.

Wakati mwathiriwa alipoonyesha kutoridhika kabisa na kupinga ndoa hiyo na mtu huyu mwandamizi, mama yake alimshambulia na baadaye kumtishia kwamba pasipoti yake ya Uingereza itateketezwa, ikimlazimisha abaki Pakistan.

Mhasiriwa aliwasiliana na familia nchini Uingereza kutafuta msaada, hata hivyo, sherehe ya harusi bado ilifanyika.

Siku ya harusi, mwathiriwa alipelekwa kwenye ukumbi, ambapo sherehe ya kidini ilifanywa bila hitaji la bwana harusi mzee kuwapo.

Imam alimuuliza ikiwa anataka kuoa na akampa karatasi zake kutia saini kama uthibitisho wa ndoa hiyo.

Kwa wakati huu, alisisitizwa na kulazimishwa na mama yake kukubali na kusema 'Ninakubali' au 'Ninakubali' mara tatu. Baada ya hapo aliambiwa asaini karatasi za udhibitisho.

madhumuni ya mfano wa ndoa ya kulazimishwa tu

Mhasiriwa alikutana tu na mumewe mtarajiwa baada ya kupelekwa kwenye ukumbi wa harusi, akiwa amesindikizwa kabisa na mama yake ambaye alimwongoza kwa kumshikilia, ambapo pete iliwekwa kwake.

Wageni kwenye harusi kisha wakawasalimu kama mume na mke.

Kijana huyo aliwaambia majaji jinsi alivyolilia mama yake, ambaye hangejali tu maombi yake.

Alisema:

"Sikutaka kuolewa naye."

Mhasiriwa, ambaye sasa ana umri wa miaka 19, alikuwa na malezi ya shida na, wakati mmoja, alikuwa amewekwa katika nyumba ya watoto

Upande wa mashtaka, ukiongozwa na Deborah Gould uliambia korti kwamba mwathiriwa alikuwa "msichana mchanga ambaye ameshushwa vibaya na mama yake, ambaye anatamani upendo na uangalifu".

Akiongea kwa niaba ya mwathiriwa, Gould alisema "anahisi hatia" kwa kumpeleka mama yake kortini. Kuongeza: "Ikiwa sikuwa mimi katika nafasi hii inaweza kuwa mmoja wa kaka au dada zangu?"

Lakini kupambana na dhulma hii maishani mwake, Gould alisema: "Alijivunia yeye mwenyewe kwa kufika kortini."

Huduma za kijamii zilimleta mshtakiwa mbele ya Idara ya Familia ya Mahakama Kuu baada ya kurudi Uingereza bila binti yake. Mama huyo alidanganya korti kwamba binti hakuwa ameolewa na alikaa Pakistan kwa hiari. Jaji aliyesikiza kesi hiyo aliamuru kurudi mwathiriwa mara moja nchini Uingereza.

Kwa msaada wa Ofisi ya Nyumba, mwathirika alirudishwa Uingereza. Hii ilisababisha kukamatwa kwa mama yake mnamo Januari 2017, baada ya polisi kufahamishwa juu ya kesi hiyo.

Baada ya uamuzi wa hatia, Elaine Radway, kutoka Huduma ya Mashtaka ya Taji, alisema:

"Kulazimisha mtu kuolewa kinyume na matakwa yao ni kosa la jinai na ni ukiukaji wa haki zao za kibinadamu."

"Kama vile mwendesha mashtaka anavyoonyesha, CPS itafanya kazi na wakala wa washirika kutambua na kushtaki wale wanaolazimisha, kudhibiti, kutawala au kunyonya mwathiriwa kuwalazimisha waolewe."

Uchunguzi huo ulikuwa mgumu kulingana na Msimamizi Sally Holmes, kutoka kitengo cha ulinzi wa umma cha West Midlands. Maafisa walipaswa kusafiri kwenda Pakistan kuchunguza na kukusanya ushahidi. Akiongea juu ya mwathiriwa, Bi Holmes alisema:

“Ambapo ugumu umekuwa mkubwa ni wazi kwa mwathiriwa.

"Amekuwa jasiri mzuri sana, na kuripoti hii kwetu na nadhani ushujaa wake lazima utambuliwe."

Jaji Patrick Thomas QC, akimhukumu mama huyo, alisema mwathiriwa alikuwa "ameuzwa kwa pasipoti yake".

Katika hotuba yake kwa mshtakiwa alisema:

“Ulikuwa umemdanganya kikatili. Aliogopa, peke yake, alishikiliwa dhidi ya mapenzi yake, akilazimishwa kuingia kwenye ndoa aliyoogopa. Lazima ujue hiyo ilikuwa hali yake ya akili. Walakini kwa madhumuni yako mwenyewe, uliendesha ndoa kupitia.

"Ujasiri wake na heshima yake kwa ukweli wakati wote wa kesi hii imekuwa ya kupendeza, na ni tofauti kubwa na woga wako na udanganyifu, unaendelea wakati wote wa jaribio hili na bila shaka baadaye."

Aliongeza:

"Umetafuta kumlaumu kwa kila kitu, na wewe mwenyewe umekubali uwajibikaji bure." 

Hukumu ya juu kwa kesi kama hii ni miaka 7. Kwa kesi hii, alimhukumu mama huyo kwa miaka mitatu na nusu, pamoja na mwaka mmoja kwa uwongo.

Kufuatia hukumu hiyo, Jumuiya ya Kitaifa ya Kuzuia Ukatili kwa Watoto (NSPCC) ilisema katika taarifa:

“Hakuna mtoto anayepaswa kulazimishwa kuolewa, na kesi hii inaonyesha kuwa wahasiriwa wanaweza kujitokeza kwa maarifa watakayosikilizwa.

"Watoto wenye umri wa miaka 13 wamewasiliana na Childline wakiwa na wasiwasi juu ya kulazimishwa kuolewa lakini wakihofia watakatiliwa mbali na jamii yao ikiwa watakataa.

"Tunamshauri mtu yeyote anayehangaikia mtoto azungumze kabla ya kuchelewa, ili tupate msaada na kuwazuia wafungamane na kitu ambacho hawawezi kuomba kamwe."

Waathiriwa na vijana wanaweza kuwasiliana na Childline kwa kujiamini, 24/7, kupitia nambari 0800 1111 au kuwasiliana kupitia www.childline.org.uk.



Nazhat ni mwanamke kabambe wa 'Desi' anayevutiwa na habari na mtindo wa maisha. Kama mwandishi aliye na ustadi wa uandishi wa habari, anaamini kabisa kaulimbiu "uwekezaji katika maarifa hulipa masilahi bora," na Benjamin Franklin.

Picha kwa madhumuni ya kielelezo tu na picha ya pili na Rida Shah





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unafikiri ngono ya mtandao ni ngono halisi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...