Mmiliki wa Kuchukua pesa amepigwa faini kwa Kuuza 'Maziwa Yasiyo na Maziwa' na Yoghurt

Mmiliki wa kuchukua kutoka Oldham ametozwa faini baada ya kubainika kuwa alikuwa akiuza keki isiyo na maziwa ambayo ilikuwa na mtindi.

Mmiliki wa Kuchukua Ametozwa faini kwa Kuuza 'Maziwa-Bure' Curry na Yoghurt f

"Hii ni kiwango kisicho salama kwa mtu mwenye mzio wa maziwa."

Mmiliki wa kuchukua alipewa faini ya Pauni 2,250 baada ya kuuza wateja keki isiyo na maziwa ambayo ilikuwa imelowekwa kwenye marinade ya mgando.

Anwar Hussain, mwenye umri wa miaka 46, Oldham, aliitwa hatari kwa wakala baada ya kugunduliwa tikka yake ya kuku 'isiyo na maziwa' inaweza kuwa mbaya kwa watu wasio na uvumilivu wa lactose.

Hussain anaendesha Vyakula vya Vindaloo huko Failsworth, karibu na Oldham.

Alipata mpishi wake kutengeneza sahani ya Pauni 3.10 na dahi ya India ingawa ni bidhaa ya maziwa yenye kuchakachuliwa na inaweza kusababisha kali au hata mbaya athari ya mzio.

Wakaguzi wa afya ya mazingira ambao walionekana kama wateja walimkamata Hussain mnamo Januari 2019.

Walikuwa wameamuru chakula hicho na kusisitiza kuwa haipaswi kuwa na bidhaa yoyote ya maziwa kwani ilikuwa mzio kwake.

Uchunguzi ulifunua kuwa sehemu moja ilikuwa na 67.5mg ya bidhaa za maziwa kwa kila kilo. Wakaguzi walihitimisha kuwa ilikuwa "salama" kwa wale walio na uvumilivu wa aina ya lactose.

Alipoulizwa, mmiliki wa kuchukua alidai kwamba yeye na mpishi wake hawakujua mtindi ulikuwa na maziwa.

Katika Mahakama ya Mahakimu ya Tameside, Hussain alikiri shtaka moja la kuuza chakula kinachodhuru afya chini ya Sheria ya Usalama wa Chakula ya 1990.

Sumayya Rawat, anayeshtaki Baraza la Oldham, alisema:

“Maafisa wa Afya ya Mazingira walitembelea mgahawa wake, wakapata agizo la kuku tikka na wakaomba isiwe na maziwa.

"Baada ya kupokelewa, agizo hilo lilitumwa kwa uchambuzi wa protini inayopatikana kwenye maziwa, na 67.5mg kwa kilo ya protini hiyo ilipatikana. Hii ni kiwango kisicho salama kwa mtu mzio wa maziwa.

"Mnamo 6 Februari 2019, Afisa wa Afya ya Mazingira aliagiza tikka tatu za kuku kwa simu na akasema haipaswi kuwa na bidhaa yoyote ya maziwa kwani ilikuwa mzio wa maziwa.

“Afisa aliendesha gari kwenda kuchukua kuchukua na kuangalia agizo. Mshtakiwa aliwaambia haina maziwa na wakakubali kuichukua. Lakini wakati sampuli ilichukuliwa tikka ilionekana kuwa na bidhaa ya mgando ndani.

"Mtuhumiwa baadaye alisema yeye wala mpishi wake hawakugundua mgando ulitengenezwa na ulikuwa na maziwa lakini alifanya hivyo sasa.

"Alisema hakuwa amefanya mafunzo yoyote ya mzio, ambayo yalikuwa yanahusu sana, na aliambiwa afanye hivyo mara moja.

"Mshtakiwa alikiri makosa haya mapema kabisa na hana hatia yoyote hapo awali.

"Lakini mtu anayefanya biashara ya chakula na ambaye ni mpishi anapaswa kujua mtindi una bidhaa ya maziwa."

Hussain alipigwa faini ya Pauni 2,250 pamoja na Pauni 916 kwa gharama na malipo ya ziada. Lazima alipe pesa kwa kiwango cha Pauni 200 kwa mwezi.

Kupitia mkalimani wa Kibengali, Hussain alisema:

"Nimechukua mafunzo ya mzio na sioni matumaini kama hii itatokea baadaye. Nina cheti cha mafunzo niliyochukua lakini ni nyumbani.

“Biashara ni ngumu sana kwa sababu ya janga hilo, ni ngumu kuishi na tumekuwa tukiteswa sana.

"Nina watoto watano wa kutunza na rehani ya pauni 400 kwa mwezi kulipa. Siwezi kumudu pauni 200 kwa mwezi. ”

JP Kathleen Lees alimwambia mmiliki wa kuchukua: "Hesabu hizi za pesa lazima zilipwe ndani ya miezi 18 na hakuna njia ya kuzunguka. Utalazimika kuuliza marafiki na familia wakusaidie. ”

Baadaye, Diwani wa Kazi Barbara Brownridge, Mjumbe wa Baraza la Mawaziri la Jirani na Utamaduni, alisema:

“Baraza la Oldham limejitolea kushughulika na upungufu mkubwa katika kufuata kanuni za chakula, haswa pale ambapo usalama wa wakaazi umewekwa hatarini.

“Hatutasita kuchukua hatua. Wamiliki wa biashara ambao wanaendesha vituo vya chakula lazima waonyeshe kwamba wanaelewa na wanazingatia kanuni za chakula, haswa linapokuja suala la mzio.

"Pale wanaposhindwa hatusiti kuhakikisha wanakabiliwa na athari."



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Kuku Tikka Masala ni Kiingereza au Mhindi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...