Bwana Ahmed afungwa jela kwa makosa ya ngono kwa watoto

Aliyekuwa rika la Labor Lord Ahmed amefungwa jela kwa jaribio la kumbaka msichana mdogo na unyanyasaji wa kingono kwa mvulana.

Bwana Ahmed aliyehukumiwa kwa Makosa ya Kujamiiana na Mtoto f

"Matendo yako yamekuwa na athari kubwa na ya maisha yote"

Aliyekuwa rika la Labor Lord Ahmed amefungwa jela miaka mitano na miezi sita kwa makosa ya kingono dhidi ya watoto wawili katika miaka ya 1970.

Mzee wa miaka 64 alipatikana hatia ya unyanyasaji mkubwa wa kijinsia dhidi ya mvulana wa umri wa miaka 11 wakati huo na kujaribu kumbaka msichana mara mbili alipokuwa kijana.

Kaka wawili wa Nazir Ahmed, Mohammed Farouq na Mohammed Tariq, pia walishtakiwa kwa shambulio la aibu kuhusiana na mvulana mmoja aliyedhulumiwa na Ahmed.

Wanaume wote wawili walionekana kutofaa kujibu mashtaka, lakini jopo la mahakama liligundua kuwa walitekeleza madai hayo.

Farouq na Tariq wote waliruhusiwa kuachiliwa huru baada ya hakimu kusema chaguzi nyingine mbili pekee - amri ya hospitali au amri ya usimamizi - hazingefaa katika kesi hii.

Mwendesha Mashtaka Tom Little QC alisema Ahmed alidai kuwa madai hayo ni "uongo mbaya" lakini rekodi ya mazungumzo ya simu ya 2016 kati ya wahasiriwa hao wawili ilionyesha kuwa "hazikuundwa au kutungwa".

Bw Jaji Lavender alimwambia Ahmed:

"Matendo yako yamekuwa na athari kubwa na ya maisha yote kwa msichana na mvulana, ambao wameishi na ulichowafanyia kati ya miaka 46 na 53.

"Kauli zao zinaeleza kwa ufasaha zaidi kuliko nilivyowahi kusema jinsi matendo yako yameathiri maisha yao kwa njia nyingi tofauti na zenye kudhuru."

Mwanamke aliyeathiriwa alisema: “Hisia nyingi za aibu zilibaki kwangu katika utoto wangu wote na miaka ya mapema ya utu uzima.

“Ulikuwa mzigo niliobebeshwa, na ulininyamazisha kwa miaka mingi.

"Sasa ni wakati wa mimi kumpa mzigo huo - mnyanyasaji ambaye najua haoni aibu."

Mwathiriwa wa kiume alisema kudhulumiwa kingono na wanaume hao watatu "kumeniathiri kila siku" na kumfanya ashindwe kuonyesha upendo kwa watoto wake mwenyewe.

Aliongeza: “Nilizika unyanyasaji huo na kuubeba peke yangu kwa miaka na miaka. Naona aibu kwa yale waliyonifanyia wanaume hawa.

"Hii sio juu ya kulipiza kisasi, hii ni juu ya haki."

Katika kupunguza, Imran Khan QC alisema Bwana Ahmed alikuwa amejitolea maisha yake kwa utumishi wa umma na kwamba "kuanguka kwake kutoka kwa neema" kumekuwa "katika mwanga kamili wa utangazaji" ikiwa ni pamoja na kampeni ya yeye kuvuliwa cheo chake.

Ahmed alifungwa jela miaka mitano na miezi sita baada ya hakimu huyo kusema kuwa kwa mujibu wa miongozo ya kisheria ni lazima hukumu hiyo iendane na kile ambacho kingetolewa wakati kosa lilipofanyika.

Hakimu pia aliahirisha kesi hiyo kwa wiki sita ili kubaini iwapo Ahmed anaweza kulipa gharama za mashtaka.

Bwana Ahmed aliteuliwa na Tony Blair. Alijiuzulu kutoka chama cha Labour mnamo 2013.

Aliachana na Bunge la House of Lords mnamo Novemba 2020 baada ya kubainika kuwa aliwanyanyasa kingono watu walio hatarini. mwanamke ambao walitafuta msaada wake.

Hii ilisababisha awe rika la kwanza kupendekezwa kufukuzwa, lakini alijiuzulu kabla ya hili kutekelezwa.

Mnamo Februari 3, 2022, mwathiriwa wa kiume aliiambia BBC Newsnight kwamba Ahmed anapaswa kuvuliwa cheo chake.

Alisema: “Cheo hicho hupewa watu ambao wamepata heshima fulani, hadhi fulani, na yeye hana lolote kati ya hayo.

"Ninaitaka serikali iondoe uhusiano huo naye."

Kwa vile jina hilo linaundwa kwa herufi za hataza kutoka kwa Malkia, Baraza la Mabwana lilithibitisha kuwa halina uwezo wa kukiondoa na kwa hivyo sheria ingehitajika ili kumvua Ahmed.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ungekuwa aibu ya titi la kuchambua kuwa mwanamke?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...