Bwana Ahmed ahukumiwa kwa Makosa ya Kujihusisha na Ngono kwa Watoto

Aliyekuwa rika la Labor Lord Ahmed amepatikana na hatia ya makosa mawili ya ngono ya watoto ambayo aliyafanya katika miaka ya 1970.

Bwana Ahmed aliyehukumiwa kwa Makosa ya Kujamiiana na Mtoto f

"Nina ushahidi dhidi ya mtoto huyo."

Nazir Ahmed, zamani Lord Ahmed wa Rotherham, ametiwa hatiani kwa makosa mawili ya kihistoria ya ngono ya watoto.

Rafiki huyo wa zamani wa Labor mwenye umri wa miaka 64 alimnyanyasa kingono mvulana wa chini ya miaka 11 na kujaribu kumbaka msichana mdogo mapema miaka ya 1970.

Mwendesha mashtaka Tom Little QC aliiambia Mahakama ya Taji ya Sheffield kwamba Ahmed alijaribu kumbaka msichana huyo alipokuwa na umri wa miaka 16 au 17 lakini alikuwa mdogo zaidi.

Pia alimnyanyasa kingono mvulana huyo katika kipindi hicho.

Mnamo 2016, mwanamke huyo alienda polisi. Ahmed alikanusha madai, wakidai kuwa ni "bunifu mbaya".

Mwanamke huyo baadaye alizungumza na mwathiriwa wa kiume kwenye simu.

Rekodi ya mazungumzo hayo ilionyesha madai hayo hayakuwa "ya kubuni au kubuniwa".

Katika rekodi, mwanamke alimwambia mwanaume:

"Walichokifanya kwako kilikuwa kibaya kabisa na ni wakati sasa wa kutafuta haki kwa mtoto mdogo ambaye hakuweza kujilinda."

Simu hiyo ilichochewa na barua pepe kutoka kwa mwathiriwa wa kiume akisema:

"Nina ushahidi dhidi ya mtoto huyo."

Ahmed alishtakiwa pamoja na kaka zake wawili, Mohammed Farouq, mwenye umri wa miaka 71, na Mohammed Tariq, mwenye umri wa miaka 65, lakini wote hawakufaa kujibu mashtaka.

Farouq na Tariq walikabiliwa na mashtaka ya unyanyasaji wa aibu kuhusiana na mvulana yule yule Ahmed aliyedhulumiwa.

Ingawa watu hao hawakukabiliwa na kesi ya jinai, jury ilihitimisha kwamba walifanya vitendo vya madai.

Kufuatia kusikilizwa tena kwa kesi hiyo, Ahmed alipatikana na hatia ya makosa mawili ya kujaribu kubaka na moja la kughushi.

Ahmed alijiuzulu kutoka kwa House of Lords mnamo Novemba 2020 baada ya ripoti ya kamati ya maadili kuhitimisha kuwa alikuwa amemnyanyasa kingono na kihisia. mwanamke aliye katika mazingira magumu ambao walitafuta msaada wake.

Ilimaanisha kuwa alikuwa rika la kwanza kupendekezwa kufukuzwa lakini alijiuzulu kabla ya kutekelezwa.

Rosemary Ainslie, mkuu wa kitengo maalum cha uhalifu cha Crown Prosecution Service, alisema:

"Kwa maamuzi haya, mahakama imeamua wazi kwamba bila kujali kuchelewa kati ya makosa na kesi, na utetezi uliotolewa, wanaweza kuwa na uhakika kwamba akaunti za wahasiriwa zilikuwa za kuaminika na za kweli.

"Mmoja wa washtakiwa hawa alikuwa na nafasi ya madaraka, ushawishi na wajibu kwa muda katika Baraza la Mabwana lakini kesi hii inadhihirisha wazi kwamba pale ambapo kuna ushahidi wa kutosha, hata katika kesi zenye changamoto, CPS italeta mashtaka, kuweka ushahidi mbele ya jury na kuona hukumu halali."

Kufuatia kukutwa na hatia, Ahmed aliachiliwa kwa dhamana.

Atahukumiwa katika Mahakama ya Taji ya Sheffield mnamo Februari 4, 2022.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni wimbo upi unaopenda Diljit Dosanjh kutoka kwenye sinema zake?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...