Rashford wa England, Sancho & Saka wanakabiliwa na Ubaguzi wa rangi baada ya Kupoteza Euro

Marcus Rashford wa England, Jadon Sancho na Bukayo Saka walikosa penati zao kwenye fainali ya Euro 2020, na sasa wanakabiliwa na ubaguzi mbaya.

Rashford wa England, Sancho & Saka wanakabiliwa na ubaguzi wa rangi baada ya Ushindi wa Euro f

"Rudi Nigeria"

Wachezaji wengi wa England wanakabiliwa na ubaguzi mkali wa rangi kama matokeo ya kupoteza kwa timu hiyo dhidi ya Italia kwenye fainali ya Euro 2020.

Katika mechi ngumu zaidi ya mpira wa miguu kutazama kwa miaka, England ilipoteza ushindi wa Uropa dhidi ya Italia.

Mechi ya kupigilia msumari Jumapili, Julai 11, 2021 ilishuhudia England ikifungwa bao 1-1 na Italia baada ya dakika 90.

Walakini, kikosi cha Gareth Southgate kilipoteza kombe hilo baada ya kuchapwa kwa mikwaju ya penati 3-2.

England ilianza vizuri, ikiwa na uongozi mdogo lakini muhimu juu ya wapiga penati wa Roberto Mancini.

Walakini, Marcus Rashford, wa miaka 23, Jadon Sancho, mwenye umri wa miaka 21, na Bukayo Saka, mwenye umri wa miaka 19, walikosa adhabu zao na waliondoka nchini wakiwa wameumia sana.

Tangu Waitaliano walipoinua kombe la Euro 2020 saa chache zilizopita, ubaguzi wa rangi dhidi ya wachezaji wachanga wa Kiingereza umejaa media za kijamii.

Hii inakuja licha ya wachezaji kama Harry Kane, Jordan Henderson na Jordan Pickford kupokea sifa kwa juhudi zao wakati wa mashindano.

Jumba la ukuta la Marcus Rashford lililoko Manchester tayari limekuwa amedhoofishwa kufuatia kushindwa kwa England.

Instagram ya Bukayo Saka pia imejaa maoni ya kibaguzi, ikimwambia kijana huyo wa miaka 19 "aondoke nchini mwangu" na "arudi Nigeria".

Rashford wa England, Sancho & Saka wanakabiliwa na Ubaguzi wa rangi baada ya Ushindi wa Euro - unyanyasaji

Rashford wa England, Sancho & Saka wanakabiliwa na Ubaguzi wa rangi baada ya Ushindi wa Euro - ubaguzi wa rangi

Mfululizo wa emojis za nyani pia huonekana katika sehemu za maoni za Saka.

Kama vile hii, kubwa ya mali isiyohamishika Akibameneja Andrew Bone ameshutumiwa kwa tweet yake ya kibaguzi.

Muda mfupi baada ya adhabu ya mwisho, Bone alichukua Twitter na kuandika: "N **** s ilituharibia sisi."

Tweet hiyo imefutwa, na akaunti za Andrew Bone za Twitter na Linkedin hazipo tena.

Watumiaji wenye hasira wa Twitter wamearifu Savills juu ya maoni ya Mfupa, na wamejibu kwa taarifa inayosomeka:

“Akiba imejitolea kuondoa ubaguzi na kuhimiza utofauti kati ya wafanyikazi wetu.

“Uchunguzi kamili utafanywa kuhusiana na tukio hili lisilokubalika.

“Akiba anachukia na hana uvumilivu wowote kwa aina yoyote ya ubaguzi wa rangi na ubaguzi wa rangi na anashangazwa na maoni ya kibaguzi katika tweets hizi.

"Akiba inachunguza mara moja na itachukua hatua zinazofaa."

Walakini, wanachama wa umma wanahimiza Mfupa afutwa kazi.

Mtumiaji mmoja alituma barua pepe kwa Savills na picha ya skrini ya tweet ya Mfupa, akisema:

"Hey @Savills, Andrew Bone amefuta tweet hii na akaunti yake ya Twitter, lakini ikiwa utahitaji kumfuta mtu wa kibaguzi ** e…"

Mtu mwingine alifunua kuwa wanasaini ununuzi wa nyumba na Akiba, na watakata uhusiano wote nao ikiwa hawatachukua hatua dhidi ya mfanyakazi wao.

Mbunge wa Labour David Lammy pia alitweet picha kadhaa za picha za tweets za kibaguzi, ambazo ni pamoja na Andrew Bone.

Alisema: "Hii ndio sababu tunachukua goti. Kuombea maisha bora ya baadaye - inayostahili maadili, uzuri na heshima inayoonyeshwa na kila mchezaji wa England. "

Watumiaji wengi wa media ya kijamii wanachukua kwenye majukwaa yao kulaani troll kwa maoni yao ya kibaguzi.

Mtumiaji mmoja wa Twitter alikumbusha troll haraka kwamba Rashford, Sancho na Saka ni sehemu ya kikosi ambacho kilipeleka England kwenye fainali yao ya kwanza ya wanaume kwa zaidi ya nusu karne.

Alisema:

"Ubaguzi wa rangi kutoka kwa mashabiki wa Kiingereza ambao waliunguruma kwa wachezaji weusi waliowafikia hadi sasa ndio sababu nchi hii haistahili vitu vizuri wakati mwingine"

Wengi pia waliwasifu wachezaji wachanga kwa mafanikio yao nje ya uwanja, na ujasiri wao wa kuzidi juu ya wachezaji wakubwa na wazoefu.

Mmoja alisema:

"Je! Tunaweza kukumbuka…

“Marcus Rashford ana miaka 23, amekusanya pauni milioni 200 kwa watoto kula mwaka jana.

“Jadon Sancho ana miaka 21, alifungua uwanja mpya wa mpira wa miguu kwa wale walio katika vitongoji vya London.

"Bukayo Saka ana miaka 19, sauti kwa vijana wa mpira wa miguu leo ​​& kusaidia jamii za wenyeji.

"#Acha Chuki #ENGITA"

Mwingine alizungumzia adhabu ya mwisho ya Saka, akisema:

"Kijana wa miaka 19 ambaye HAJAWAHI kuchukua adhabu ya kitaalam, alipewa jukumu kubwa la kuchukua adhabu ya mwisho.

“Alikuwa na ujasiri wa kujitokeza. Mtu gani huyu ”

SPORTbible pia ilichukua akaunti yao rasmi ya Twitter kumsifu Saka kwa juhudi zake, akisema:

“Kipa kichwa chako kutetemeka ikiwa unamkosoa Bukayo Saka kabisa.

"Alikuwa na umri wa miaka 19 na alikuwa na mipira ya kuchukua adhabu ya uamuzi labda kwenye mchezo mkubwa zaidi wa taaluma yake."

Chama cha Soka (FA), Prince William na Waziri Mkuu Boris Johnson wote wamelaani watumiaji wa mitandao ya kijamii kwa ubaguzi wao wa rangi.

Prince William, ambaye alihudhuria mechi hiyo na duchess za Cambridge na Prince George, alisema alikuwa "mgonjwa" na dhuluma za kibaguzi kwa wachezaji wa England.

Boris Johnson pia alitaja ubaguzi huo kama "wa kutisha", akisema kikosi kinapaswa badala yake "kupongezwa kama mashujaa".

Tangu wakati huo FA imetoa taarifa kwenye Twitter juu ya ubaguzi wa rangi unaokabili kikosi cha England.

Taarifa hiyo inasomeka:

"FA inalaani vikali aina zote za ubaguzi na inashangazwa na ubaguzi wa rangi mkondoni ambao umewalenga baadhi ya wachezaji wetu wa England kwenye mitandao ya kijamii.

“Hatungeweza kuwa wazi kuwa mtu yeyote anayesababisha tabia hiyo ya kuchukiza hakaribishwi katika kufuata timu.

"Tutafanya kila tuwezalo kusaidia wachezaji walioathiriwa huku tukisisitiza adhabu kali zaidi kwa kila mtu anayehusika."

Taarifa hiyo ilitwaliwa tena na akaunti rasmi ya Uingereza ya Twitter.

Walisema:

"Tunachukizwa kwamba baadhi ya kikosi chetu - ambao wametoa kila kitu kwa ajili ya shati msimu huu wa joto - wamefanyiwa unyanyasaji wa kibaguzi mkondoni baada ya mchezo wa usiku wa leo.

"Tunasimama na wachezaji wetu"

Licha ya kukosa adhabu yake na ubaguzi anaopokea, Sky Sports ilimpa Bukayo Saka kiwango cha wachezaji 10.

Walielezea ushujaa wa mchezaji huyo mchanga, na jinsi kikosi cha England kiliboresha baada ya kumtambulisha.

Sky Sports pia ilizungumza na Gareth Southgate juu ya kuleta wachezaji wachanga kama hao kuchukua adhabu kwa England.

Mashabiki wengi wanahoji ni kwanini Southgate ilichagua wachezaji wachanga, wasio na uzoefu kuchukua penati muhimu kama hapo kwanza.

Wengine pia walimlaumu Southgate kwa "usimamizi duni" wake juu ya kuweka shinikizo la ushindi wa mashindano kwa kijana wa miaka 19 ambaye kazi yake ilikuwa imeanza tu.

Kwa kuchukua Twitter, Scott Patterson alisema:

“Southgate amempa Rashford au Sancho dakika moja katika mashindano haya. Ama una imani nazo au huna.

"Kuwasahau kwa wiki kadhaa na kisha kutarajia wajitokeze kama wachaguzi wako wa kwanza wa adhabu, wakati unapowagusa tu, sio haki. Usimamizi duni. ”

Gareth Southgate tangu wakati huo alisema anachukua jukumu kamili kwa kikosi chake, na ukosefu wao wa adhabu iliyofanikiwa iko juu yake.

Akifunua kile angemwambia Saka, Southgate aliiambia Sky Sports:

“Hiyo ni juu yangu. Nilichagua wachukuaji adhabu kulingana na kile tumefanya katika mafunzo na hakuna mtu peke yake.

"Tumeshinda pamoja kama timu na ni juu yetu sisi wote kwa suala la kutoweza kushinda mchezo usiku wa leo.

"Lakini kwa suala la adhabu, hiyo ndiyo simu yangu na inakaa kwangu kabisa."

Ubaguzi wa rangi na vurugu kutoka kwa shabiki wa Kiingereza alikuja kabla ya mechi hata kuanza.

Kwenye Twitter, video ya mashabiki wa Kiingereza wakimshambulia shabiki wa Italia kabla ya mechi hata kuanza imesambaa sana.

Watumiaji wa Twitter walijibu kwa kuwashutumu mashabiki kwa tabia zao, wakiwapa jina la "aibu" na "la aibu".

Mtumiaji mmoja alisema:

"Wao ni genge linalowapiga mashabiki wa Italia 5 kwa 1 ikiwapiga chini. Aibu ”

Mwingine aliandika: "Na wanashangaa kwa nini hakuna mtu anayependa mashabiki wa mpira wa miguu wa Kiingereza"

Wa tatu alisema: "Nyuso zinaonekana wazi hapa. Wanaume hawa wanahitaji kuzungushwa, kufungwa na kuzuiliwa maisha kwa michezo. "

Kikosi cha England na vilabu vingi vya mpira wa miguu vya Uingereza vimepiga goti kabla ya mechi zao kuonyesha vita dhidi ya udhalimu wa rangi.

Sasa, ni wazi kuwa vita yao bado iko mbali.


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Louise ni mhitimu wa Kiingereza na Uandishi na shauku ya kusafiri, kuteleza kwa ski na kucheza piano. Pia ana blogi ya kibinafsi ambayo huisasisha mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuwa mabadiliko unayotaka kuona ulimwenguni."

Picha kwa hisani ya @awfcemily Twitter na Reuters




  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unafikiria kununua smartphone ipi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...