Boris Johnson atangaza Vizuizi vya Mwisho wa Covid-19

Katika mkutano na waandishi wa habari, Waziri Mkuu Boris Johnson amesema kwamba vizuizi vyote vya Covid-19 nchini England vitaisha Julai 19, 2021.

Boris Johnson atangaza Vizuizi Mwisho kwa Covid-19 f

"Tutamaliza sheria ya kuongeza mita moja juu ya utengamano wa kijamii"

Waziri Mkuu Boris Johnson ametangaza kuwa vizuizi vyote vya Covid-19 nchini England vitaisha Julai 19, 2021, katika kile kilichoitwa "Siku ya Uhuru".

Katika mkutano na waandishi wa habari, alisema kuwa mipaka juu ya mikusanyiko ya ndani na nje itaondolewa.

Bwana Johnson pia alisema kuwa vilabu vya usiku vitaweza kufunguliwa tena, vinyago vitakuwa vya hiari na umbali wa kijamii utaisha.

Bwana Johnson tangazo ilitarajiwa lakini inakuja wakati kesi za Covid-19 zinaendelea kuongezeka.

Inakuja pia kama watu milioni 28 wamepewa chanjo kamili.

Kwa nia ya kupata watu wengi walio chanjo, PM alipunguza muda wa chanjo kutoka wiki 12 hadi wiki nane kwa chini ya miaka 40.

Bwana Johnson alisema: "Tutaondoa mipaka yote ya kisheria juu ya idadi inayokutana ndani na nje.

“Tutaruhusu biashara zote kufunguliwa ikiwa ni pamoja na vilabu vya usiku.

"Tutaondoa kikomo kwa wageni waliotajwa kutunza nyumba na idadi ya watu wanaohudhuria matamasha, ukumbi wa michezo na hafla za michezo.

"Tutamaliza sheria ya kuongeza mita moja juu ya utengano wa kijamii na wajibu wa kisheria kuvaa kifuniko cha uso ingawa mwongozo utapendekeza wapi unaweza kuchagua kufanya hivyo haswa wakati kesi zinaongezeka na unawasiliana na watu ambao haukuwa ' kawaida hukutana katika sehemu zilizofungwa kama vile usafiri wa umma ulio wazi.

"Haitakuwa muhimu tena kwa Serikali kuwaamuru watu wafanye kazi kutoka nyumbani ili waajiri wataweza kuanza kupanga kurudi salama mahali pa kazi."

Lakini Boris Johnson alisema kuwa watu watalazimika kujitenga baada ya Julai 19.

Aliendelea: "Utalazimika kujitenga ikiwa utapimwa una virusi au ukiambiwa ufanye hivyo na Mtihani wa NHS na Ufuatiliaji."

Wakati vinyago havitakuwa vya lazima, aliwashauri raia watumie uamuzi wao bora.

Juu ya ikiwa ataendelea kuvaa kinyago, Bwana Johnson alisema:

“Itategemea na mazingira.

"Nadhani tunachojaribu kufanya ni kuhama kutoka kwa serikali ya serikali na kutegemea jukumu la kibinafsi la watu.

"Ni wazi kuna tofauti kubwa kati ya kusafiri kwenye gari moshi lenye watu wengi na kukaa usiku sana kwenye gari ndogo tupu kwenye reli kuu.

"Nitavaa kinyago katika maeneo yenye watu wengi ambapo unakutana na watu ambapo haujui kulinda wengine na kwa heshima tu."

Walakini, Waziri Mkuu alionya juu ya watu kupata "demob furaha", na kuongeza kuwa Uingereza bado "iko mbali sana" kutoka mwisho wa janga hilo.

"Sitaki watu kuhisi huu ni wakati wa kupata demob furaha (au kufikiria) huu ndio mwisho wa Covid.

"Ni mbali sana kutoka mwisho wa kushughulikia virusi hivi."

Mshauri Mkuu wa Sayansi Sir Patrick Vallance alibainisha kuwa ingawa chanjo zimedhoofisha uhusiano kati ya Covid na kulazwa hospitalini, bado "haijavunjwa kabisa".

Uamuzi wa kuondoa vizuizi ulifanywa badala ya msimu wa baridi ambao ungekuwa "wakati mgumu" zaidi.

Boris Johnson alisema: "Ikiwa hatuendi mbele sasa wakati tumefanya vizuri sana na mpango wa chanjo ili kuvunja uhusiano kati ya maambukizo na kifo.

"Ikiwa hatuendi mbele sasa wakati kuzuka kwa moto kwa majira ya joto kunakuja, likizo ya shule, faida zote ambazo zinapaswa kutupatia kupambana na virusi, basi swali ni, 'tungeendelea lini?'.

“Hasa ikizingatiwa uwezekano wa virusi itakuwa na faida zaidi katika miezi ya baridi, katika vuli, na wakati wa baridi.

"Kwa hivyo tuna hatari ya kufungua wakati mgumu sana wakati virusi vina makali, ina faida katika miezi ya baridi, au tena kuweka kila kitu kwa mwaka ujao kwa hivyo nadhani itakuwa uamuzi mzuri sana Wiki ijayo."

Kuondolewa kwa vizuizi kunakuja baada ya Katibu mpya wa Afya Sajid Javid kusema kwamba watu watalazimika "kujifunza kukubali uwepo wa Covid na kutafuta njia za kukabiliana nayo - kama vile tunavyofanya na homa".

Ni Nini Kinachotokea Wakati Vizuizi Vimeinuliwa?

  • Chanjo ya pili ya watoto chini ya miaka 40 itaongeza kasi, ikitokea baada ya wiki nane sio 12.
  • Watu wataruhusiwa kufanya maamuzi yao wenyewe juu ya nini ni salama, badala ya tabia kuamua na sheria.
  • Biashara zote zitaweza kufungua tena, pamoja na vilabu vya usiku.
  • Mipaka yote ya kisheria kwenye mikutano ya ndani na nje itaenda.
  • Utawala wa mita 1 juu ya umbali wa kijamii utaenda.
  • Wajibu wa kisheria wa kuvaa kifuniko cha uso utaenda. Badala yake, mwongozo utatolewa wakati watu wanashauriwa kuvaa.
  • Watu hawataambiwa tena wafanye kazi nyumbani.
  • Vyeti vya hali ya ukiritimba haitahitajika na serikali kufikia kumbi. Lakini wafanyabiashara wanaweza kuchagua kuzitumia.
  • Mtihani na ufuatiliaji utaendelea, lakini serikali inataka kuchukua nafasi ya kutengwa na upimaji wa kila siku.
  • Mipango ya kuchukua nafasi ya Bubbles kwa wanafunzi wa shule itatangazwa kesho.
  • Mipango ya kuchukua nafasi ya kutengwa kwa watu wenye chanjo kamili wanaorudi kutoka nchi za orodha ya kahawia itatangazwa baadaye wiki hii.

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."