Derby Woman & Family walinyanyaswa kwa ubaguzi wa rangi kwenye Tukio la Fataki

Mwanamke mwenye umri wa miaka 23 kutoka Derby ameeleza kwamba yeye na wanafamilia wake walinyanyaswa kwa ubaguzi wa rangi katika tukio kubwa zaidi la fataki jijini humo.

Derby Woman & Family alinyanyaswa kwa rangi katika Tukio la Fataki f

"mtu huyu ametuambia hivi punde 'turudi' katika nchi yetu."

Mwanamke alikumbuka jinsi yeye na familia yake walivyodhulumiwa kwa ubaguzi wa rangi katika tukio kubwa zaidi la fataki huko Derby.

Aleesha Khaliq na baadhi ya familia yake kubwa walihudhuria onyesho la kila mwaka la Firework Club ya Derbyshire County Cricket Club mnamo Novemba 5, 2021.

Hafla hiyo iliuzwa, na watu 14,000 walihudhuria.

Anasema kwamba unyanyasaji wa ubaguzi wa rangi ulianza kabla tu ya fataki kuanza saa 7 jioni.

Bi Khaliq, ambaye anafanya kazi kama mwandishi wa habari na mchambuzi wa kisiasa aliyebobea katika kupinga ubaguzi wa rangi, alisema:

"Tulikuwa tukijaribu kupita kwenye umati kidogo ili kuwa mahali pazuri kuona fataki. Nilikuwa na dada yangu, shemeji na ndugu zake, na binamu zao.

"Yote ilianza wakati mwanamume huyo alipoamua kusukuma kiti cha kusukuma alichokuwa ameshikilia kwenye miguu ya dada yangu na miguu ya binamu wa umri wa miaka 14 pia.

“Niligeuka na kuwauliza kwa nini wanachukua muda mrefu kupita kwenye umati wa watu, na shemeji yangu akasema kwamba huyu jamaa ametuambia hivi punde ‘turudi’ katika nchi yetu.

"Watazamaji wachache walisikia pia na kutishia 'kumpiga' ikiwa angesema tena.

“Nilikuwa mbele kwa hiyo sikusikia mwenyewe, ni familia yangu ndiyo iliyosikia alichosema.

“Nilipochomoa kamera yangu, alikataa kusema tena. Nilimwambia kuwa nilizaliwa hapa.

“Mara tu nilipowasha video alijaribu kuficha uso wake kisha akajaribu kupiga simu yangu kutoka mkononi mwangu.

“Nilipomwambia fani yangu ni nini na ningetuma video hiyo, alibadilika na kuwa nyekundu usoni. Kuna haja gani ya kuwa mbaguzi wa rangi? Hivyo machukizo".

Msichana huyo mwenye umri wa miaka 23 kutoka Derby alichapisha video ya wakabiliano hao kwenye Twitter na ikapokea retweets zaidi ya 3,500.

Wengi walituma ujumbe wa kumuunga mkono Bi Khaliq.

Hata hivyo, alifichua kuwa tangu kuzungumzia unyanyasaji huo wa kibaguzi, amekuwa akinyanyaswa na chuki ya kibaguzi.

Bi Khaliq alichapisha jumbe kadhaa za matusi ambazo amepokea, ambazo anasema "zimekuwa zikimtia wasiwasi sana".

Aliendelea: “Nina uzoefu wa kushughulika na wabaguzi wa rangi.

"Nimekuwa nikikabiliana na unyanyasaji mtandaoni kama sehemu ya kazi yangu kwa miaka mingi kwani nguvu yangu ni kupinga ubaguzi wa rangi."

"Lakini ili jambo hilo litukie katika maisha halisi, nilihisi kwamba msukumo wa adrenaline ulikuwa na uvimbe kwenye koo langu na nilikuwa nikitetemeka kwa sababu nilikuwa na hasira na kushtuka kwamba ilikuwa imetokea.

"Hatukuiruhusu iharibu jioni yetu, na watu wamekuwa wakituunga mkono kwa kiasi kikubwa - lakini kumekuwa na maoni machache ya kibaguzi kujibu video yangu ambayo yamekuwa yakinitia wasiwasi sana."

Kufuatia kisa hicho, Bi Khaliq ametoa shukrani zake kwa usaidizi wa polisi wa Derbyshire na Klabu ya Kriketi ya Kaunti ya Derbyshire.

Bi Khaliq alisema: "Pande zote mbili zimesaidia sana, kilabu cha kriketi kiliwasiliana kupitia Twitter DM mara moja baada ya kutokea, na polisi wamekuwa wakiifuatilia wikendi pia."

Msemaji wa polisi wa Derbyshire alisema:

"Tulipokea ripoti mapema asubuhi ya Jumamosi (6 Novemba) kuhusu tweet ambapo mwanamke aliripoti kudhulumiwa kwa rangi wakati wa maonyesho ya fataki kwenye uwanja wa Cricket County wa Derbyshire, jioni ya Ijumaa 5 Novemba.

“Tumezungumza na mwathiriwa na uchunguzi kwa sasa uko katika hatua za awali.

"Yeyote aliyeshuhudia tukio hilo, au ambaye ana taarifa nyingine anaombwa kuwasiliana nasi akinukuu nambari 66 ya tarehe 6 Novemba."

Msemaji wa Klabu ya Kriketi ya Kaunti ya Derbyshire alisema:

"Tukio linalodaiwa kuwa kati ya wageni wawili kwenye ukumbi huo lilifikishwa kwa Klabu kupitia mitandao ya kijamii baada ya hafla hiyo.

"Klabu ya Kriketi ya Kaunti ya Derbyshire haivumilii ubaguzi wa aina yoyote na tunawasiliana na anayedaiwa kuwa mwathiriwa na polisi wa Derbyshire."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Utafikiria kuhamia India?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...