Angalia katika Ndoa za kisasa zilizopangwa nchini India

Wazo la ndoa zilizopangwa nchini India zimetoka mbali kwa muda. DESIblitz anachunguza picha mpya ya mazoezi haya ya zamani.

Angalia katika Ndoa za Kisasa zilizopangwa nchini India f

"Ilikuwa kama walikuwa wakiishi katika ulimwengu mbili tofauti."

Msemo maarufu 'Ndoa hufanywa mbinguni' ni maarufu. Walakini, ndoa nyingi zilizopangwa nchini India huelezea hadithi tofauti.

Tangu zamani, ndoa nchini India zimekuwa zikipangwa na wazee wa familia na jamaa, ambao wanaona hafla hiyo kama hitaji la kijamii au njia ya kuendeleza kizazi.

Mara tu wavulana na wasichana wanapozeeka, ambayo kawaida ni baada ya kuhitimu, wazazi huanza kutafuta mechi inayofaa. Na mara tu mtu anapopatikana, tarehe huchaguliwa na harusi inatekelezwa.

Mbali na kuwa tukio la lazima, hisia za watu wanaohusika mara nyingi huchukua kiti cha nyuma kwani hawana neno lolote katika uamuzi huo.

Bi harusi na bwana harusi wakionana kwa mara ya kwanza kwenye yao usiku wa harusi ni kawaida nchini.

Wakati ndoa kama hizo zilizopangwa nchini India bado zipo, wamepata mabadiliko makubwa kwa miongo kadhaa, haswa katika muktadha wa mijini.

Ujio wa mtandao pamoja na mambo mengine kama uwezeshaji wa wanawake umeleta mabadiliko makubwa katika hali ya ndoa iliyopangwa nchini.

Ndoa za kisasa zilizopangwa - Je! Zinaonekanaje?

Angalia katika Ndoa za kisasa zilizopangwa nchini India - mikono

Chukua kipengee cha 'swipe kulia' cha Tinder, nenda kwa tarehe kadhaa, ongeza ushauri wa mtaalam wa unajimu, vipande kadhaa vya wanawake waliowezeshwa kupaka vitu, Bana ya baraka za wazazi, na uchanganye vizuri.

Kuwasilisha kwako Ndoa za kisasa zilizopangwa * hoots na kushangilia. *

Kadri viwango vya elimu vinavyoongezeka, mfiduo wa kijamii na kitamaduni unaongezeka na hadhi ya wanawake katika jamii hupata mabadiliko ya kuwa sawa na wanaume. Ndoa na uchumba hupeana mikono kuambatana na nyakati zinazojitokeza.

Kulingana na Ripoti ya Wanawake ya UN ya 2019-2020, inasema:

"Ndoa zilizopangwa nusu zinachukua nafasi ya njia ya kawaida ya kukaribia taasisi huko India, angalau katika mazingira ya mijini."

Yote huanza na ombi kwenye majukwaa kama Shaadi or Jeevansathi au simu inayoonyesha hamu ya bi harusi au bwana harusi anayetaka.

Ikiwa hiyo hiyo inarudiwa kutoka mwisho mwingine, matarajio hubadilishana nambari na kuingiliana kwa njia ambazo ni sawa na uchumba wa kisasa.

Sio tu kwamba wanaume na wanawake wana uwezo wa kuchagua nani wa kuoa lakini pia wanaanzisha mchakato katika hali nyingi.

Shukrani kwa wavuti na kuenea kwa tovuti za ndoa ambazo zinawaruhusu kujitegemea.

Ndio, familia inabaki kuwa sehemu ya msingi ya mchakato. Lakini sio wao tu wafanya maamuzi, ingawa usemi wao unajali.

Ni wazi kwamba ndoa zilizopangwa nchini India zimebadilika kulingana na mila. Hapo awali, walijumuisha mkutano mmoja uliosimamiwa kati ya wanandoa na wachache kati ya familia ili kukabiliana na nyakati za sasa.

Walakini, wakati mienendo ya ndoa zilizopangwa ni tofauti, kama kila kitu kingine pia inakuja na faida na hasara zake.

Uzuri na Ubaya wa Ndoa za Kisasa zilizopangwa

Kwa nini Wazazi wa Desi wana Matarajio makubwa - ndoa

Ndoa zilizopangwa nchini India zimesafiri kutoka kuwa jukumu la kijamii hadi chaguo. Wahindi wachanga sio tu wanachagua nani wa kuoa lakini pia wakati wa kuoa.

Ingawa kufunga fundo katika miaka yako ya 20 ni kawaida katika taifa, kabila la watu wasio na ndoa, walio huru ambao wamepita 'umri wa kuoa' imekuwa ikiongezeka katika miongo ya hivi karibuni.

Sababu anuwai ikiwa ni pamoja na utulivu wa kifedha, utayari wa kushughulikia majukumu na kuwa na jukumu katika maamuzi ya ndoa.

Unapoulizwa juu ya wakati mzuri wa kuoa, mojawapo ya majibu ya kawaida yaliyopokelewa ni kwamba umri hauhusiani na kutulia.

Katika nakala ya Times ya India, ambapo wanaume na wanawake waliulizwa swali hilo hilo, mtaalamu wa matangazo anayeitwa Soma Bhatacharjee alisema:

“Hakuna umri bora zaidi wa kuoa. Wanaume au wanawake sawa. Isipokuwa mtu huyo yuko tayari. Inaweza kuwa mapema miaka ya 20 au 30. ”

Mpishi wa nyumbani kwa taaluma, Ameena S. alipata shida ya kifedha ndani ya miezi miwili ya harusi yake. Kwa maoni yake:

“Sio watu wengi, haswa wanawake, wanaofikiria umuhimu wa utulivu wa kifedha kabla ya kuolewa. Nilijifunza kwa njia ngumu.

"Kwa hivyo, ningewashauri vijana kila wakati wawe na utulivu wa kifedha kabla ya kuanza maisha yao ya ndoa."

Miongoni mwa kizazi cha milenia pia kuna wale ambao wanakubali maoni ya kijamii kwamba wasichana wanapaswa kuolewa kabla ya miaka 30.

Naina Singh, mwalimu, ana maoni kwamba wasichana wanapaswa kufunga fundo kabla ya kuingia miaka 30 ili kuepukana na shida wakati wa kupata mtoto.

Kutoka kwa marekebisho anuwai ambayo yametokea, moja kubwa ni kwamba wanawake sasa wanatumia wakala wao katika maamuzi kuhusu ndoa zao.

Ripoti ya Wanawake ya UN iliyotajwa hapo juu iligundua kuwa wanawake wana uwezekano mkubwa zaidi wa mara tatu kushiriki katika maeneo muhimu ya kufanya uamuzi katika ndoa zilizopangwa nusu.

Hii hutofautiana na ile ambayo wazazi na familia huchagua mwenzi.

Sehemu ya nakala ya Hadithi Yako inazungumza juu ya wanawake walio na umri wa miaka 30 ambao wanafurahi na lebo ya 'single', wasioathiriwa na kile watu wanasema.

Ndoa sio lazima tena kwao, lakini uamuzi wa kibinafsi. Vipengele kama ushirika, upendo, kushiriki majukumu, kujiandaa kiakili, nk kuongoza.

Elizabeth Flock, mwandishi wa 'Upendo na Ndoa' huko Mumbai anasema alishuhudia mabadiliko mengi kati ya wanawake. Kama ilivyoambiwa katika mahojiano na Quartz:

"Niliona wanawake wenye nguvu sana ambao walikuwa na maoni thabiti juu ya kile wanachotaka. Wanaume walikuwa wamepotea zaidi na nyuma kidogo. Ilikuwa kana kwamba walikuwa wakiishi katika ulimwengu mbili tofauti. ”

Angalia katika Ndoa za kisasa zilizopangwa nchini India - wanawake

Bila shaka, mambo kwa wanawake yanabadilika na mabadiliko ya ndoa zilizopangwa nchini India.

Lakini, sio mengi inaonekana kuwa yamebadilishwa kwa wanaume. Wanaonekana kutenganishwa kati ya mahitaji ya familia zao, maoni yao, na mila.

Ingawa hii ni kweli, maendeleo sio dalili ya uwezeshaji wa wanawake. Wanawake wanaooa wakiwa wamechelewa au wanaochagua kukaa peke yao hawana uhuru wa kuangalia.

Shalini alikuwa na ndoa ya mapema na akaachana ndani ya mwaka mmoja. Licha ya kuwa katika miaka ya mapema ya 20, yeye hukumbushwa kila wakati juu ya 'nafasi yake' katika jamii. Alisema:

“Mtalakaji atapata mtalaka tu. Hii ni sheria isiyosemwa. Isitoshe, ninatarajiwa kuafikiana katika nyanja mbali mbali, pamoja na umri wa mwenzangu. ”

Ingawa familia zinajiita zenye nia wazi, picha halisi iko mbali na kile kinachoambiwa, ambayo inaongeza shida za mchakato huo.

Wanaume na wanawake wanaotaka kukaa chini hawana haraka kama wanangojea inayofaa. Lakini kupata moja ni changamoto yenyewe.

Mistari kati ya mapenzi na ndoa zilizopangwa nchini India ni mbaya.

Kwa upande mmoja, chaguzi zinaongezeka na watu binafsi wanapata muda wa kuelewa washirika wanaowezekana kwa kuendelea nyingi tarehe.

Kwa upande mwingine, shida za matarajio yasiyofaa, hofu ya kukosa, n.k zinaenea sawa.

Kupata mechi sasa ni kama ununuzi huko Walmart. Na wasifu laki (100,000), moja huharibiwa kwa urahisi kwa chaguo.

Watu hawaachi kwa moja au mbili, lakini kama chaguzi za kuvinjari. 'Nadhani ni lazima nione zaidi, ikiwa nitapata mtu bora' ndio mtazamo wa kawaida. Hii inasababisha mtu kuanguka katika kitanzi kisicho na mwisho cha uchaguzi.

Rahul, ambaye anatafuta nusu bora ya kutumia maisha yake yote, anasema:

"Inaonekana kila kitu kinaenda katika mwelekeo sahihi kwa muda na siku moja nzuri naambiwa kwamba hatuwezi kuendelea zaidi. Kwa sababu wasichana ambao ninakutana nao wanawaona wavulana wengine pia. ”

Anaongeza:

"Inasumbua kihemko, kwani mtu hujiunga na mchakato huo."

Vivyo hivyo na kesi ya Radhika, ambaye utaftaji wake ulianza miaka miwili nyuma:

“Nilikuwa nikiona kijana. Tulikutana mara kadhaa na sisi wote tulijiamini kuhusu kila mmoja. Siku moja nzuri alianza kunikwepa. ”

Unyanyapaa wa Wanandoa wa Desi kuwa na Watoto nje ya Ndoa - wanandoa

Wengi wanaotamani wachumba na bii harusi pia wana hali mbaya ya matarajio kwa mwenzi wao na uhusiano.

Ndio, wasichana wengi bado wanataka Prince Charming, wakati wanaume wanataka mke mzuri (mara nyingi mzuri). Shukrani kwa Sauti kwa kutulisha na ndoto nyingi.

Jibu moja juu ya Quora anashiriki hadithi ya msichana, mwenye umri wa miaka 30 na yuko tayari kukaa kwa mvulana yeyote kwa sababu alikuwa mvumilivu sana na alikataa mapendekezo kwa msingi wa uzuri, urefu na hali ya kifedha.

Jibu lile lile pia linazungumza juu ya mtu, ambaye alikataa mapendekezo mazuri kwa kuona picha peke yake au kwa sababu msichana alikuwa amejifunza sana na anaweza kutenda juu yake.

Hakuna kitu kibaya kutafuta hali sawa kutoka kwa ndoa, ambayo wanawake hufanya. Lakini, kwa kutaja kidogo kazi za nyumbani, wanawake wengi waliacha uhusiano.

Isitoshe, wanaume wengi bado wanatafuta mke ambaye hajasoma sana, yuko tayari kukaa nyumbani na kufuata maagizo. Silika za baba za nguvu na ubaguzi ni asili katika mfumo wao.

Inaonekana, mawazo yaliyopigwa ya mapenzi, mila, na pesa bado huchukua nafasi ya kwanza kuliko utangamano na upendo.

Kama matokeo, inakuwa ni kuchelewa sana na mtu anahusiana na chochote kinachokuja; kukosa bora ambayo walikuwa wakitafuta mwanzoni.

Watu wanaoishi maisha ya Instagram, mawasiliano yanayotokea kupitia hadithi na maandishi, na ushauri wa uhusiano unaojitokeza kila mahali umezaa kutokuwa na subira, kutovumiliana, na kuongezea mkanganyiko.

Ukosefu wa ushiriki kutoka kwa wazee wa familia pia hufanya kama bane wakati mwingine, kwani vijana wa kiume na wa kike wanakabiliwa na maamuzi ya kihemko.

Vivutio huwaongoza kuingia kwenye ushiriki, lakini tu kuuona ukimaliza kwa muda mfupi.

Mpangilio maalum ambao hafla za maisha, kutoka kwa elimu hadi taaluma hadi ndoa, zilipangwa kila wakati hupangwa tena na kizazi ili kukidhi mahitaji yao ya kipekee. Hii inaweza kujumuisha au haiwezi kujumuisha njia za kawaida.

Leo, ndoa zilizopangwa nchini India ni kama sanduku jeusi lililojaa mshangao. Haizungumzii tena "kuulizwa kulala na mgeni".

Wakati huo huo, njia kutoka kwa wageni hadi marafiki wa maisha imejaa ugumu.

Jinsi inashangaza wewe, inategemea hali yako tofauti. Walakini, kwa hali yoyote, lengo kuu ni mwisho mzuri.



Mwandishi, Miralee anatafuta kuunda mawimbi ya athari kupitia maneno. Nafsi ya zamani moyoni, mazungumzo ya kiakili, vitabu, maumbile, na densi humfurahisha. Yeye ni mtetezi wa afya ya akili na kaulimbiu yake ni "kuishi na acha kuishi".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unaangalia sinema za Sauti wakati gani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...