Uzoefu wa Wanawake wa Sehemu ya Hindi ya 1947

Tunachunguza hali mbaya ya uzoefu wa wanawake wakati wa kugawanya India. Hiki kilikuwa kipindi cha machafuko ya kisiasa na kihemko.

Wanawake katika Sehemu

"Hakuna nafasi iliyobaki. Wachache walikuja na kuruka tena."

Uzoefu wa wanawake wakati wa ugawaji wa India unaonyesha wakati ambapo usafi wao uliwakilisha heshima ya jamii nzima.

Mnamo mwaka wa 1947, mgawanyiko wa India ya Uingereza uliona kutokea kwa nchi mbili huru, ambazo kwa sasa zinajulikana kama India na Pakistan. Hii ni kufuatia utawala wa miaka 200 na Uingereza.

Ilikuwa wakati mgumu kwa kila mtu, na watu wengi hawana chaguo ila kuhama mara moja. Ilikuwa moja ya uhamiaji mkubwa zaidi katika historia.

Matukio ambayo yalitokea yalileta shida kubwa ya wakimbizi, na takriban watu milioni 12 wakawa wakimbizi.

Kuishi chini ya hali mbaya kama hizo, mtu anaweza kufikiria kwamba kulikuwa na ukiukaji mwingi wakati wa haki za wanawake.

Walakini, utafiti wa mapambano ya wanawake wakati wa kizigeu ulizingatiwa tu wakati wa ghasia za kupambana na Sikh za 1984 Hii ni karibu miaka minne baada ya kizigeu hicho kutokea.

Sababu ya msingi ya hii ni kwa sababu wanaharakati wa kike walikuwa kawaida na kupigania haki sawa bado hakujaanza.

Wakati wanawake wengine walipinga muundo wa mfumo dume wa jamii yao, utofauti wa vitambulisho vya wanawake ulimaanisha kwamba wengi walifanana na ubora wa kiume.

Kwa kweli, kupitia yeye utafiti, Urvashi Butalia, mwandishi na mwanaharakati wa India, aligundua kuwa wanawake mara nyingi waliwasaidia wanaume kutekeleza mashambulio ya vurugu:

"Katika tukio moja la kuuawa kwa Waislamu wapatao 55 katika mji wa Bhagalpur, mwanamke wa Kihindu alijaribu kuwalinda, lakini alizuiliwa na majirani zake (wanawake wote) hata kuwapa maji wale wanaokufa."

Kwa bahati mbaya, hadithi hizi mara nyingi hazipokei mwangaza mwingi, haswa na onyesho la kizigeu kama wakati wa ukombozi katika historia.

Msisimko wa uhuru ulifunikwa na misiba ya mgawanyiko.

Wanawake walipaswa kupata shida mbaya. Hizi ni pamoja na ubakaji, ukeketaji, mauaji, ndoa zenye nguvu kati ya unyanyasaji mwingi.

DESIblitz anachunguza jinsi kutisha kwa kizigeu cha India kulichochea kizigeu cha kijinsia, na kuwaacha wanawake kama mmoja wa wahanga wakubwa.

Ubakaji na Ukeketaji

Sehemu ya India - mwanamke aliyekamatwa

Migogoro ya kisiasa mara nyingi huchochea unyanyasaji wa kijinsia kwa wanawake, na mgawanyiko wa India haukuwa ubaguzi. Wanawake wakawa vitu vya unyanyasaji, haswa kupitia ubakaji na ukeketaji.

Ubakaji na ukeketaji, wakati huo, ilikuwa njia ya kuharibu kabisa hatia ya kike.

Nia ya kweli nyuma ya vitendo hivi ilikuwa kudhalilisha jamii ambayo wanawake walikuwa. Ubakaji na ukeketaji zilikuwa njia tu za kufikia lengo hilo.

Ndani ya video akiangazia historia ya unyanyasaji wa kijinsia wakati wa vita, Satish Gulraj, mchoraji wa India, anakumbuka wakati ambapo shule nzima ya wasichana ilishambuliwa:

“Shule ya wasichana wa Kiislamu ilikuwa imevamiwa. Wasichana wote walikuwa wametolewa nje, wamevuliwa nguo na kuchukuliwa kwa maandamano hadi mahali hapa ambapo walikuwa wakibakwa kimfumo. "

Inakadiriwa kuwa hadi 100,000 wanawake walitekwa au kubakwa.

Wakati mwingine, wanawake walikuwa wakibakwa na wanaume wengi wakati watoto wao wa kiume, binti na waume walitazama bila msaada.

Wengine walikuwa na kaulimbiu kama "Pakistan ya muda mrefu / India" iliyowekwa kwenye miili yao kama njia ya kutangaza kushindwa kwao.

Kisha wangeonyeshwa, wakiwa uchi, mbele ya kijiji chao, wakichorwa alama za kidini za upande wa 'mwingine'.

Walakini, hii haimaanishi kwamba wanaume wao walikuwa kwenye tabia zao bora. Kwa kweli, wanaume walikuwa wakibaka wanawake wao wenyewe kama njia ya kurudisha nguvu za kiume baada ya kupotea kwenye vita.

Bila kujali ni yao wenyewe au ya nje, wanaume hawakukabiliwa na hukumu yoyote.

Kwa kuongezea, ukeketaji unawakilisha shambulio kwa taifa lote. Aina ya kawaida ya ukeketaji ilikuwa kukatwa kwa matiti na kupiga visu kufungua tumbo.

Mwalimu Navarro-Tejero inalinganisha hii na riwaya ya kutunga ambapo magunia ya matiti yaliyokeketwa yaligunduliwa kwenye gari moshi huko Lahore.

Anabainisha umuhimu wa kitamaduni wa ukeketaji, akizingatia:

"Kwa maneno ya kitaifa, matiti yaliyokatwa yanaweza kusomwa kama ishara ya nia ya kuondoa jamii ya adui."

Ulinganisho wa Navarro-Tejero unaangazia jinsi wanaume walivyokuwa wakipunguza wanawake kwenye mfumo wao wa uzazi kama vitu vya dada.

Vivyo hivyo, ni muhimu kutambua vitendo vya ukeketaji vimevua wanawake sifa ambazo ziliwafanya kuwa muhimu katika jamii.

Matiti yanaashiria mfumo wa uzazi wa wanawake, uzuri, uzazi na uhai. Kuwaondoa kunawashawishi.

Kwa hivyo, lebo ya 'mwanamke aliyeanguka' ilianza kutumika, kamwe kupata heshima yake.

Baadaye, familia ya wahanga ingewapeleka wanawake kwenye kambi ya utakaso au kuwaua, wakitumaini kurudisha jamii heshima.

Ingawa unyanyasaji ni wa zamani, ushuhuda mwingi umejitokeza tu katika nyakati za kisasa kutokana na muktadha wa kitamaduni wa kizigeu.

Utamaduni wa 1947, ulikuwa ni mmoja ambapo wanawake hawangeweza kujadili waziwazi juu ya unyama ambao walikuwa wakipata. Na, kwa kusikitisha, unyanyasaji mwingi ambao wanawake walipata utabaki kuwa wazi.

Kwa hivyo, bila njia nyingine, wanawake wengi walijiua kwa kujaribu kutoroka.

Uongofu na Kujiua

Sanaa ya Thoha Khalsa

Kwa wengi, kizigeu kilishangaza kwa sababu maisha kabla ya uhuru yalikuwa sawa kati ya imani tofauti.

Walakini, sehemu hiyo ilitokana na mvutano kati ya Wahindu, Waislamu, na Sikh.

Wahindu ambao waliunda 80% wa mgawanyo wa India ulibaki nchini India na Waislamu ambao walikuwa kundi kubwa zaidi, linaloundwa na 25% ya idadi ya watu, waliondoka kwenda Pakistan.

Nawab Bibi, aliyenusurika kwenye kizigeu hicho anakumbuka umwagikaji wa damu alioshuhudia misikitini:

"Wakati huo ilionekana kama Wahindu hawakuacha Mwislamu hata mmoja. Walikuja baada ya kila mmoja wao.

“Watu wangeenda kujificha katika misikiti. Wahindu wangepiga milango na kuiteketeza na kuiua. ”

Matukio ambayo yalifanyika katika msikiti huu yaliweka sauti kwa kile wanawake, haswa, wangepata chini ya mstari.

Kama ghasia za kidini mwishowe zilivunja jamii, utamaduni wa uongofu wa kidini ulazimishwa.

Urvashi Butalia iligundua kuwa mambo ya mvutano huu yalichukua aina anuwai na yalikuwa yameanza hata kabla ya kizigeu:

"Katika kipindi cha siku nane kutoka Machi 6 hadi 13 idadi kubwa ya watu wa Sikh waliuawa, nyumba zilipunguzwa, gurudwaras ziliharibiwa…

"Katika moja ya vijiji, Thoha Khalsa, wanawake 90 walijitupa ndani ya kisima ili kuhifadhi 'utakatifu' na 'usafi' wa dini yao, kwani vinginevyo wangelazimika kukabili wongofu."

Mwanamke anayeitwa Mann Kaur alikuwa wa kwanza kuruka baada ya kusoma sala kadhaa. Makadirio yanaonyesha kuwa zaidi ya wanawake 93 walifanya sawa na Kaur, na wengine wakiwa wameshikilia watoto mikononi mwao.

Kwa kusikitisha, sio wengi walio hai kusema hadithi zao.

Walakini, mchanga Kijana wa Kiislamu wa wakati huo anakumbuka wanawake wanajilazimisha kufa ili kulinda heshima yao:

"Karibu nusu saa kisima kilijaa miili…"

"Nilisogea karibu na kugundua kuwa wale ambao walikuwa juu walikuwa wakijaribu kuzamisha vichwa vyao ili wasiishi.

“Hakuna nafasi iliyobaki. Wachache walikuja na kuruka tena. ”

Misa hii kujiua ilitangazwa sana ulimwenguni kote na iliashiria kukata tamaa kwa wanawake wakati wa kujitenga kwa India.

Ingawa wanaume pia walikuwa wanapata njia hii ya kifo, ilikuwa inawezekana zaidi kati ya wanawake.

Hii ni kwa sababu wanaume ambao waliamini wangeweza kupigana (na kushinda) hawatalazimika kujiua wenyewe. Badala yake, wangelazimika kumuua adui ili kuepuka uongofu wa kidini.

Huko Thoha Khalsa, kujiua kulianza baada ya Waislamu, ambao walivamia kijiji hicho, kuvunja mkataba ambao walifanya kati yao na Sikhs.

Amri hiyo ilielezea kuwa Waislamu wangeweza kupora nyumba za Wasikh na kupokea Rs 10,000 wanayoyataka. Lakini hawawezi kamwe kuua, kudharau, au kubadilisha wanaume, wanawake, na watoto wao.

Kulikuwa na wasiwasi fulani kwamba wanawake ambao walikuwa kati ya miaka 10-40 walikuwa katika hatari ya kubakwa.

Baada ya Waislamu kuvunja mkataba huo, wanaume wa Sikh walianza kujiandaa kupigana kutetea dini yao. Na wanawake walianza kuzunguka kisima, wakijiandaa kuruka.

Hii inaleta swali la ni wanawake wangapi walikuwa na kifo cha nguvu, na ni wangapi waliamua kufa? Ukweli ni kwamba wanawake wengi walijiua kama 'dhabihu' kwa jamii yao.

Ripoti zinaonyesha kwamba wanaume walikuwa wakilazimisha wanawake wao kuruka ndani ya kisima ili kujifaidi. Walidai kwamba kifo, kupitia dhabihu, kiliwafanya mashujaa.

Aina hii ya utukufu iliona kutangazwa kwa wanawake kama 'mashahidi', ikionesha mfano bora kwa wanawake wote wa dini.

Walakini, wanawake hao waliokataa kujiua na tayari kupigana wakawa wahasiriwa wa familia zao ambao waliwaua.

Mvulana mdogo bado anakumbuka kumuona mwanamume anayeitwa Bhansa Singh, akimuua mkewe na machozi machoni mwake.

Kesi kama hizo hujulikana kama 'heshima mauaji', ambazo bado zimeenea sana katika jamii za Asia Kusini.

Kwa kuongezea, ni muhimu kutambua kwamba manusura wengi wanapendekeza imani haikuwa sababu kuu ya vurugu hizi; ilikuwa ardhi na wilaya.

Utekaji nyara na Uhamishaji

Sehemu ya India - utekaji nyara

Akaunti rasmi zimekadiriwa kuwa wanawake 50,000 wa Kiislamu nchini India na wanawake 33,000 wasio Waislamu nchini Pakistan walipata kutekwa nyara.

In Jalada la Kitaifa, Mohammad, mnusurika wa kizigeu hicho, anakumbuka vitendo vya kibinadamu vya utekaji nyara wanawake walivyopata:

"Kulikuwa na wanawake wachanga - bado naweza kukumbuka - ambao walitekwa nyara kutoka nyumba zao na kuchukuliwa na hawa majambazi, walibakwa na wengine wao walirudishwa, wengine wao labda waliuawa au kitu.

"Hakuna mtu aliyejua kilichowapata wasichana hawa… lazima tuone aibu."

Ukali wa utekaji nyara uliiweka serikali kwa pande zote mbili chini ya shinikizo kali kusuluhisha suala hilo.

Miezi mitatu baada ya kugawanywa kwa India, Mkutano wa Inter Dominion uliofanyika Lahore ulihitimisha kuwa majimbo yote mawili yanapaswa kuokoa watekaji nyara.

Makubaliano hayo ni "Mkataba wa Dola Kuu", ikimaanisha kuwa Pakistan na India zingewarejesha wanawake katika nchi zao. The azimio alisema:

"Wakati wa shida hizi, idadi kubwa ya wanawake wametekwa nyara kila upande na kumekuwa na wongofu wa lazima kwa kiwango kikubwa.

“Hakuna watu wastaarabu wanaoweza kutambua wongofu kama huo na hakuna kitu cha kutisha kuliko kutekwa nyara kwa wanawake.

"Kila juhudi lazima ifanywe kuwarudisha wanawake kwenye nyumba zao za asili na ushirikiano wa serikali zinazohusika."

Katika kipindi cha miaka tisa, kulikuwa na urejesho wa takriban wa wanawake 22,000 Waislamu na wanawake 8000 wa Kihindu na Sikh.

Suala na mkataba huo, hata hivyo, ni kwamba ilikuwa inalazimisha wanawake kuhamia nchi kwa msingi wa dini yao. Iliwanyima wanawake haki ya kuchagua wapi wataishi.

Kwa mfano, wanawake wa Kiislamu nchini India, walilazimika kuondoka Pakistan - nchi ya Kiisilamu - bila malipo.

Pia, kulikuwa na ripoti za wanawake kujiua baada ya kurudi nyumbani kwa sababu tabia zao zisizo safi sasa zilichafua sifa ya familia zao.

Kwa bahati nzuri, Serikali ilitoa vipeperushi, ikisema wanawake ambao walikuwa wakifanya mapenzi wakati wa kutekwa nyara walitakaswa baada ya mizunguko mitatu ya hedhi. Kwa hivyo, familia yao ingeweza kuwakubali tena.

Bado, kulikuwa na sababu nyingi za wanawake waliotekwa nyara kuzuia kurudi kwao. Wengine walilishwa uwongo juu ya hali ya maisha ya nyumba zao za zamani na watekaji nyara wao.

Walijifunza juu ya nyumba zao nyumbani kuchomwa moto au kwamba wanawake wote wameuawa.

Hata hivyo, Menin na Bhasin iligundua kuwa katika hali nyingi, wanawake waliotekwa nyara wangependelea kukaa katika nyumba zao mpya:

"Kati ya wanawake 25-30… ni mmoja tu ambaye anaweza kusema kuwa hana furaha na katika hali mbaya.

"Wengine wote, ingawa walikuwa na wasiwasi na wasiwasi juu ya kutoweza kukutana na familia yao ya asili kwa uhuru, walionekana kuwa wametulia na kushikiliwa kwa jamii na familia zao mpya"

Walihoji mfanyakazi wa kijamii ambaye alijaribu kuhamisha wanawake waliotekwa nyara wakati wa kizigeu. Anaelezea jinsi mchakato ulivyohisi vibaya:

“Walidhamiria kubaki nyuma kwa sababu walikuwa na furaha sana. Tulilazimika kutumia nguvu halisi kuwalazimisha warudi nyuma.

"Sikuwa na furaha sana na jukumu hili - walikuwa tayari wameteseka sana, na sasa tulikuwa tunawalazimisha kurudi wakati hawakutaka tu kwenda.

"Niliambiwa," Wasichana hawa wanaleta vurugu bure, kesi yao imeamuliwa na lazima warudishwe. "

Kinyume chake, kuna ushahidi mdogo kwamba wanaume walikuwa na uzoefu kama huo wa kupona; kwa sababu ya jinsia yao kufanya uchaguzi wao wenyewe.

Ndoa ya Kulazimishwa na Kutoa Mimba

Sehemu ya India - bi harusi

Baada ya kutekwa nyara, wanawake wengi walilazimika kufunga ndoa kwa nguvu na watekaji wao.

Kulingana na Kituo cha Wanahabari cha Wanawake, Marejeleo ya Meera Patel 'Sehemu Kubwa: Kufanywa kwa India na Pakistan' na Yasmin Khan kuelezea ni kwanini wanaume waliwaweka wanawake badala ya kuwatupa:

"Badala ya kubakwa na kutelekezwa… makumi ya maelfu ya wanawake walitunzwa katika 'nchi nyingine', kama mateka wa kudumu, mateka, au wake wa kulazimishwa."

Wanawake hawa waliotekwa nyara walikuwa wakifanya kazi kama watumwa wa nyumbani, wakipata ndoa zisizohitajika na watekaji wao.

Ingawa hii inaweza kuonekana kuwa ya kutisha kwa dhamana ya uso, wengi waliamini kuwa pendekezo la ndoa lilikuwa jambo zuri.

Anis Kidwai, mfanyakazi wa kijamii wa wakati huo, alisema kuwa 'mtekaji nyara' ni neno lisilo la haki kuwaelezea wanaume hawa:

“Kumwokoa kutokana na hofu ambayo mtu huyu mwema amemleta nyumbani kwake. Anampa heshima, anajitolea kumuoa. Je! Hawezije kuwa mtumwa wa maisha yake yote? ”

Wangepika, kusafisha, kuburudisha na kutimiza tamaa za ngono za waume zao. Kama matokeo, wanawake wengi walipata ujauzito.

Wanawake isitoshe walilazimishwa ama kuachana au toa mimba watoto wao.

Walakini, watekaji nyara walikuwa na uwezekano mkubwa wa kuwapa watoto wao mimba mara tu wanaporudi katika nchi yao.

Hii ni kwa sababu watoto waliozaliwa walidhaniwa kuwa 'mbegu zilizochafuliwa'. Mchakato huo ukajulikana kama 'utakaso'.

Arunima Dey anachunguza zaidi mchakato huu ndani yake maandishi:

"Waliporejeshwa na serikali, ili kukubaliwa tena katika familia zao, wanawake ilibidi waachane na hawa (kile mtu anaweza kuwaita) watoto wa damu mchanganyiko ...

“Hasa kwa Wahindu… haikuwa ya kufikiria kwao kumkubali mwanamke aliye na mtoto wa mwanaume wa Kiislamu ambaye angekuwa ukumbusho wa kila mara wa aibu na aibu ya huyo mwanamke na dini.

"Mwanamke wa Kihindu ambaye alikuwa amebadilishwa kwa nguvu kuwa Mwislamu anaweza kurejea tena.

"Hata hivyo, mtoto aliyezaliwa nusu Mhindu na Mwislamu nusu hakuwa sehemu yoyote."

Mtoto pia angekuwa ukumbusho wa kila wakati kwa familia kwamba baba alikuwa mbakaji.

Ukatili wa utoaji mimba ulikuwa umekithiri sana hivi kwamba serikali ililazimika kuchapisha vijitabu. Vipeperushi hivyo vilikuwa vikituliza jamii wanawake na watoto wao bado walikuwa safi.

Kwa kuongezea, serikali iliamua kujumuisha kurudishwa kwa mtoto wa kiume chini ya umri wa miaka sita kwenye makazi yao "halali".

Lakini kwa kweli, hii ilikuwa na shida yake mwenyewe, na utoaji mimba na kuachwa kuwa maarufu zaidi kati ya binti kuliko wana.

Ingawa lengo lilikuwa kuzuia utoaji mimba, wanawake wengi walikuwa wakitoa mimba haramu na salama badala yake.

Kesi hizi zinaonyesha kwamba kizigeu haikuwa tu vita vya ardhi, lakini pia heshima ya wanawake.

Kiwewe

Mnusurikaji wa kizigeu

Matokeo ya kizigeu bado yanaonekana, kisaikolojia na kisiasa.

Misiba iliyotokea bila shaka iliwaacha maelfu ya wanaume na wanawake wakishikwa na kiwewe sana.

Kutibu kwa usahihi shida ya kisaikolojia kizigeu kilikuwa na watu hawa ni muhimu sana. Walakini, hii haikutokea.

Kwa kweli, majaribio mengi ya kurejesha uzoefu wa wanawake yaliongozwa na nia mbaya na, kwa upande mwingine, ikawaumiza zaidi.

Si rahisi kusahau kushuhudia mauaji, ubakaji, utoaji mimba, utekaji nyara, ndoa za kulazimishwa za wanawake wengine.

Wanawake ambao wanaendelea kuishi na kumbukumbu za unyama huo wanastahili msaada na misaada.

Wanawake wanahitaji msaada wa kibinadamu na msaada ili kuondoa uharibifu wote wa kihistoria na wa kisasa.

katika 2017 Mfululizo wa YouTube kuhusu hadithi zisizosikika za kizigeu, Kasura Begum, mnusurika anakumbuka jinsi uzoefu wake wa kizigeu bado unamfanya awe juu usiku:

"Walikuwa wakatili sana kwetu ... Tukio hilo la 14 Agosti, bado siwezi kulala usiku ingawa mimi ni mzee sana sasa.

"Siwezi kusahau tukio hilo kwa dakika."

Katika safu hiyo hiyo, mwanamke mwingine, Nawab Bibi, ambaye bila kutazama aliangalia ukatili wa kizigeu alisema:

"Watu wengine waliungana tena na familia zao lakini baada ya miaka kadhaa - huo ulikuwa wakati.

“Ni ngumu kutosha kukabiliana na kiwewe kimoja. Lakini unapoona ukatili mwingi karibu nawe, inakuogopesha maisha. "

Hii ndio bei waliyopaswa kulipa kwa uhuru.

Kwa kusikitisha, wanawake wengi waliopata unyama huu wamekufa. Walivumilia kiwewe hadi pumzi yao ya mwisho. Ingekuwa vibaya kuruhusu historia ijirudie.

Walakini, kisiasa, India na Pakistan bado wanateseka sana na athari za kizigeu.

Mzozo unaoendelea wa Kashmir unaonyesha mvutano wa kihistoria na, kwa kweli, katikati ya mzozo huu ni wanawake na watoto.

Ni ishara kubwa kwamba nchi hizi mbili bado hazijasonga mbele kama vile tulidhani.

Kama inavyosimama, uharibifu unaonekana kuwa wa kizazi na watoto waliozaliwa wakati wa kisasa watahisi uchungu wa baba zao.

Lakini kwa sasa, kama waathirika wa mwisho wa kizigeu wanavyoishi, ni muhimu kuleta nuru kwa hadithi zao na kuvunja miaka ya ukimya.

Ingawa safari inaweza kuwa ngumu, wakati utafika ambapo wanawake hawatabeba mizigo na majeraha ambayo wanaume hawana.


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Anna ni mwanafunzi wa wakati wote wa chuo kikuu anayefuata digrii ya Uandishi wa Habari. Yeye anafurahiya sanaa ya kijeshi na uchoraji, lakini juu ya yote, akiunda yaliyomo ambayo hutumikia kusudi. Kauli mbiu ya maisha yake ni: “Kweli zote ni rahisi kueleweka mara tu zinapogunduliwa; la maana ni kuwagundua. ”

Picha kwa hisani ya Unsplash, Subrang India, Youtube, Twitter