Je! Usawa wa Kijinsia katika Jeshi la India ni Hadithi?

Wanawake wametumikia jeshi la India kwa miongo kadhaa, lakini je! Ujumuishaji wao ni mfumo dume? DESIblitz anachunguza usawa wa kijinsia katika jeshi la India.

Wanawake katika Makala ya Jeshi

"Nataka kusema kwamba wanawake huajiriwa katika jeshi la India kwa burudani ya wanaume."

Maafisa wa kike wamehudumu katika jeshi la India tangu 1992, lakini usawa wa kijinsia unabaki kuwa wasiwasi mkubwa.

Wanawake ni asilimia 3 tu ya jeshi la India, idadi ndogo ya jeshi la pili kwa ukubwa duniani.

Kwa mtazamo wa kwanza, ujumuishaji wa wanawake katika jeshi unaonekana kuwa hatua katika mwelekeo sahihi. Walakini, vitu vya mfumo dume vinaendelea kubaki katika jamii ya Wahindi na hazijaachwa kabisa.

Kwa kweli, dhana za mfumo dume labda zimejikita zaidi katika jeshi kuliko sehemu zingine za jamii ya Wahindi.

Hii ni kwa sababu ya jeshi la asili ya hypermasculine kupingana na picha ya ubaguzi ya wanawake wa India.

Bila kujali, idadi ya wanawake wanaoingia jeshini imeongezeka zaidi ya miaka, na zaidi ya kuajiri watangazaji wakipendeza wasichana.

Ukuaji huu unaweza kuhesabiwa kuwa ujenzi wa nadharia za kijinsia katika tamaduni ya India kwa jumla.

Walakini, ujenzi huo wa molekuli ni mchakato polepole sana, taratibu na hauwezi kukamilishwa kwa miaka michache tu.

Kwa sababu hii, usawa wa kijinsia katika jeshi la India bado ina kasoro kubwa.

Kwa sababu ya rasilimali chache, kuna ushahidi mdogo ambao unaelezea kwa usahihi uzoefu wa wanawake katika jeshi la India, lakini kimya huzungumza sana.

Wanawake katika jeshi la India wanaendelea kupuuzwa, kunyonywa na kunyanyaswa kijinsia na wenzao wa kiume kama katika sehemu zingine za jamii.

DESIblitz anachunguza kiwango cha haki za wanawake katika jeshi la India.

Hakuna Wanawake katika Majukumu ya Kupambana

Wanawake katika Zima

Jeshi la India linaonekana kuchagua katika kile wanachotarajia wanawake kufikia.

Walipokubaliwa kwa mara ya kwanza jeshini, wanawake walijiunga kupitia 'Mpango Maalum wa Kuingia' ambao uliwaruhusu kutumikia kwa miaka mitano. Hii baadaye ilibadilishwa kuwa Tume ya Huduma Fupi (SSC).

Tangu wakati huo, kiwango cha uhuru kimekuwa kikiendelea sana lakini bado ni duni sana kwa sababu ya majukumu ya nyumbani ya wanawake.

Leo, wanawake wengi katika jeshi hufanya kazi kama wahandisi, madaktari, waashiria na wanasheria.

Akanksha Khullar, mtafiti anayezingatia usawa wa kijinsia, alimwambia BBC ujumuishaji wa kike, peke yake, sio ushindi wa kike:

"(Hii sio hatua muhimu) kwa uwezeshaji wanawake, kwani milango imefunguliwa na uwezo mdogo sana.

"Hadithi ya usalama wa kitaifa ya India imeundwa, imepunguzwa, na imejaa maoni juu ya jinsia - na umashuhuri wa wanaume na kutengwa kwa wanawake".

Tofauti na jeshi la angani na jeshi la majini, jeshi huwanyima wanawake haki ya kupambana na majukumu ambapo watu hushirikiana kikamilifu na maadui.

Mkuu wa Jeshi la India, Bipin Rawat, alisababisha kilio wakati wa kuwasilisha jinsia sababu za kwanini wanawake hawawezi kushiriki katika vita.

Outlook, jarida mkondoni, linamnukuu Rawat ambaye alisema:

"Hatujaweka wanawake katika vita vya mbele kwa sababu tunayohusika sasa hivi ni vita vya wakala, kama vile Kashmir ...

"Mwanamke angejisikia wasiwasi katika mstari wa mbele".

Anashauri maswala maalum ya wanawake kama likizo ya uzazi yangesababisha "ruckus" na umma hauko tayari kuona miili ya kike kwenye mifuko.

Maneno ya Rawat ni ushuhuda wa jinsi jeshi la India lilivyo mbaya sana.

Dhana ya kisheria ya kuzuia wanawake kutumikia katika majukumu ya kupambana inategemea sana mtazamo wa wanaume wa wanawake na inasisitiza ukosefu wa usawa wa kijinsia.

Mtazamo wa muda mrefu wa jamii kama wanawake dhaifu na watazamaji tu, huwazuia wanawake kutoka katika jeshi.

Hii ni kwa sababu, kinyume na sifa za kike, mapigano hai yanahitaji uchokozi mwingi, gari na mateso ya mwili. Wote ambao wanaume wa India hawako tayari kukubali kutoka kwa wanawake wao.

Mfumo huu wa imani unatokana na wazo kwamba wanawake hawajajiandaa kimwili na kiakili kwa vita vya mbele.

Walakini, hii inaonyesha kutokuwa na uwezo kwa nchi kukataa maoni ya kijinsia zaidi ya uwezo wa wanawake katika jeshi.

Wanasahau kuwa madaktari wa kike na wauguzi tayari wako wazi kwa hatari za mapigano, huku wengi wakishuhudia majanga.

Kwa sababu tu hawajishughulishi na adui haimaanishi kwamba hawahatarishi maisha yao wakati wanaokoa wengine.

Wanaume wengine huunda mfumo huu wa imani kwa sababu kuwalinda wanawake kutawawezesha kufikia viwango vyao vya kiume.

Wengi wao hawawezi kujiona wakichukua amri kutoka kwa mwanamke mwandamizi.

Kwa upande mwingine, wanawake wa Kihindi wanaotumikia jeshini wanapendekeza kanuni hizi ni kisingizio cha kudhibiti wanawake.

Katika mahojiano na Times ya Hindustan, mwanamke mtumishi Luteni Kanali anajadili ujinga wa hali hiyo kutokana na uzoefu wake mwenyewe:

"Nimeenda doria usiku, nikisimamia maswala kama vyumba vya kulala visivyo vya raha na vifaa vya usafi wa mazingira.

"Ninapata pingamizi za kupanua jukumu la wanawake katika vikosi ambavyo havijakomaa."

"Kuhusu usawa wa mwili, inategemea na mazoezi yako.

"Siamini kwa muda mfupi kwamba wanawake hawawezi kufaulu vizuri katika majukumu ya kupigana, hizi ni shibboleth za zamani ambazo zinakataa kuondoka."

Suala lililopo ni kwamba jeshi lina maoni juu ya uwezo wa wanawake kimwili na kiakili.

Tayari wameamua kuwa wanawake watashindwa vipimo vya mwili kabla ya kuwaruhusu kushiriki hata.

Wengine wanaogopa kuwa ushiriki wa wanawake 'utashusha timu'. Walakini, hizi ni visingizio tu vya kuwazuia wanawake kutoka sare.

Angalau wanawake wanapaswa kuwa na nafasi ya kujaribu majaribio ya aerobic bila kuhukumu.

Wengine wangeweza kusema kwa nchi iliyokosolewa sana kwa ubaguzi wake wa kijinsia, kidogo imefanywa kutoa usawa wa jinsia zote.

Badala yake, jeshi huwapatia wanaume viwanja vya mazoezi dada.

Unyanyasaji wa kijinsia

unyanyasaji wa kijinsia

Hata katika karne ya ishirini na moja, unyanyasaji wa kijinsia bado ni mada ya mwiko nchini India.

Vivyo hivyo, jeshi la India linajaribu kuficha matukio ya unyanyasaji wa kijinsia kutoka kwa umma, likitaka kushughulikia mambo kama haya kwa faragha.

Chini ya mfumo huu, visa vingi vya unyanyasaji wa kijinsia vinaweza kusuluhishwa.

Waziri wa Ulinzi AK Antony anadai visa kama hivyo ni nadra sana, akidai ni "upotovu na sio sheria".

Mnamo 2009, Antony alisisitiza kuwa ni ripoti 11 tu za unyanyasaji wa kijinsia zilizokuwa zimetolewa kwa kipindi cha miaka mitano.

Kinyume chake, Amerika takwimu ripoti ripoti 2,684 za unyanyasaji wa kijinsia zilifanywa na washiriki wa Jeshi katika 2019, pekee.

Kwa hivyo, haichukui fikra kutambua takwimu za Antony hazina ukweli wowote.

Ikiwa kuna chochote, takwimu zake za kupendeza, zinaonyesha idadi kubwa ya visa vya unyanyasaji wa kijinsia.

Walakini, licha ya juhudi zake za kupunguza shambulio, uvumi wa tabia kama hiyo hufanyika kwa usiri umeibuka.

Afisa wa Jeshi mwenye umri wa miaka 26, ambaye alitembea chini ya Rajpath kwa "nguvu ya mwanamke", alimshtaki afisa wake mkuu wa unyanyasaji wa kijinsia.

Unyanyasaji ulianza na maswali yasiyo na hisia kama vile 'una mpenzi?', Lakini polepole iliendelea hadi mwingiliano wa kuingilia zaidi.

Afisa mwandamizi baadaye angeanza kuzungumza juu ya jinsi maafisa wa kiume wanavyoangalia "matiti" na "matako" ya maafisa wa kike wanaposalimu na kutembea. Mhasiriwa anakumbuka mazungumzo kama hayo:

"Aliniita ofisini kwake na kuniambia (panty) suruali yangu inaonekana kwenye kila mavazi iwe sare, rasmi au mavazi ya PT.

"Aliendelea kuniuliza nibadilishe mtindo wa suruali ninayovaa."

"Niliona aibu."

Alimshtaki mtu huyo kwa kugusa sehemu zake za siri kwa nyakati kadhaa.

Baada ya kuvumilia unyanyasaji huu kwa kipindi cha miezi sita, mwathiriwa aliamua kuripoti kesi yake.

Walakini, haikushughulikiwa vibaya na wazee.

Chini ya sheria ya India, maafisa wanalazimika kuunda kamati ndani ya masaa 48 ya malalamiko kuwasilishwa. Walakini, hakuna hatua yoyote iliyochukuliwa hadi miezi 2 baadaye.

Baba yake alimtuma barua kwa mamlaka wakilalamika juu ya jinsi walivyoshughulikia kesi ya binti yake:

“Nimesikitishwa kabisa leo na sababu ni kwamba binti yangu alinyanyaswa kijinsia na Afisa Mkuu wake na alilalamika kwa watu wa hali ya juu.

"Kwa jina la kuchukua hatua, maafisa wa juu walimpa (kanali aliyekosea) barua.

"Sasa mtoto wangu mdogo anajaribu kwa uwezo wake wote kutoruhusu kichwa chake kishuke au mabega yaanguke."

Vivyo hivyo, kwa kipekee Mahojiano, Naibu Kamanda Karunajeet Kaur anaelezea jinsi alivyonyanyaswa kijinsia na askari mmoja aliyeingia kwenye chumba chake usiku wa manane huko Uttarakhand:

"Aliingia chumbani kwangu kutoka mlango wa pili, na kuniambia," Bibi, sijagusa mwanamke tangu miaka miwili, na ninahitaji sana mwanamke. "

Akichukua uzoefu wake, Kaur anaamini wanawake wanaotumikia jeshi la India wapo ili kutoa raha ya kijinsia kwa askari wa kiume:

"Kwa kifupi, nataka kusema kwamba wanawake huajiriwa katika jeshi la India kwa burudani ya wanaume.

"Natoa wito kwa serikali ya India kuwalinda mama na dada zao, na kuanzisha uchunguzi juu ya jambo hilo kuwalinda maafisa wa kike na askari wa Jeshi la India."

Licha ya nafasi yake ya juu, mkosaji wa Kaur hakuadhibiwa kwa tabia yake. Badala yake, Kaur aliamua kujiuzulu.

Mtu anaweza kufikiria kujiuzulu ni mwisho usiofaa wa hadithi yake, na wakati hii ni kweli, kumekuwa na mwisho mbaya zaidi.

Kwa mfano, Kiongozi wa Kikosi Anjali Gupta alimshtaki Makamu wake Mkuu Anil Chopra kwa unyanyasaji wa kijinsia.

Wakati Chopra alipandishwa cheo kuwa Air Marshal, Gupta alifutwa kazi kwa sababu ya 'utovu wa nidhamu' na baadaye akajiua.

Matukio haya yanathibitisha kuwa maafisa wakuu katika jeshi la India hawafai kushughulikia visa vya unyanyasaji wa kijinsia.

Inaangazia zaidi ukosefu wa usawa wa kijinsia katika vikosi vya jeshi vya India.

Walakini, sheria za India, au haswa, ukosefu wa, zinapaswa kulaumiwa.

Hakuna sheria za kawaida ambazo zinalinda wanawake katika jeshi kutoka kwa unyanyasaji wa kijinsia. Wachache ambao wamepewa kesi hawawezekani kuwa na haki.

Hapa, ni muhimu kutambua kwamba wanaume pia wamekuwa wahasiriwa wa unyanyasaji wa kijinsia na sheria imewasaliti sawa.

Bunduki BD Khente alipiga risasi Kamanda wake, Randhir Singh baada ya Singh kumwadhibu kwa kukataa ulawiti. Katika kesi hiyo, wenzake walimtetea.

Katika kesi hii, hata hivyo, Khente alihukumiwa kifungo cha maisha gerezani.

Kwa kuongezea, nguvu ya nguvu kati ya wakubwa wa kiume na maafisa wa kike wa rookie ni ngumu sana. Hii inafanya kuwa ngumu kujua haki za wanawake zinasimama wapi mbele ya maafisa wa ngazi za juu.

Maafisa wakuu wanaweza kutumia nguvu zao kunyamazisha, kudhalilisha na kuwatishia wahasiriwa wao ikiwa watawashtaki kwa kufanya uhalifu.

Kwa kweli, kumshtaki askari wa kiume kwa unyanyasaji wa kijinsia inachukuliwa kuwa "ya kupinga kitaifa" katika maeneo mengine ya India.

Kwa sababu hii, wanawake wengi husita kujitokeza kuripoti yale waliyoyapata.

Kwa hivyo, jeshi la India ni mahali salama pa kutekeleza usawa wa kijinsia.

Maisha Baada ya Huduma

usawa wa kijinsia katika jeshi la India - maisha baada ya huduma

Kuingia tena katika ulimwengu wa kawaida ni marekebisho magumu kwa wengi wanaoondoka askari. Walakini, huko India, kurudi kawaida ni ngumu zaidi kwa wanawake kuliko wanaume.

Hadi hivi karibuni, wanawake walikuwa wamekatazwa kutumikia zaidi ya miaka 14.

Mnamo Februari 2020, Korti Kuu iliamua kwamba wanawake wanaweza kutumika katika jeshi kwa muda usiojulikana na kupata faida sawa ya kazi kama askari wa kiume.

Walakini, mapigano ya usawa kama huo wa kijinsia yamekuwa ya muda mrefu na ya kusumbua.

Faili ya kwanza ya malalamiko ilitolewa mnamo 2003, ikiuliza wanawake wapewe tume ya kudumu (PC). Wakati hakuna kilichobadilishwa malalamiko yalitokea mnamo 2006, na baadaye mnamo 2010.

Kufikia hapa, Mahakama Kuu ilikubali uamuzi huo lakini serikali ya India ilikataa kutekeleza.

Mjadala huo ulidumu miaka 10, na mwishowe, Korti ilitangaza hali hiyo kuwa ya upendeleo na kuwapa wanawake tume ya kudumu.

Kabla ya uamuzi huu, hata hivyo, mamia ya wanawake walilazimishwa kuacha jeshi, wengi wao wakiwa hawajui jinsi ya kurudi kwenye jamii.

Baada ya kukaa hadi jeshi miaka 14, wanawake walifundishwa kama wanajeshi na kushikiliwa kwa kiwango sawa cha kujitolea kama wenzao wa kiume.

Wanajitolea miaka hii ili kudhibiti jukumu lao jeshini tu kuruhusiwa bila uzoefu wowote wa maisha halisi.

Tofauti na wanawake, maafisa wa kiume wanapewa uhuru wa kuchukua kozi za hali ya juu ambazo zitawasaidia katika soko la ajira.

Kama matokeo, kupata kazi baada ya kutokwa ilikuwa changamoto kwa wanawake.

Zaidi ya hayo, wanawake pia walinyimwa pensheni baada ya kuacha jeshi.

Ni wale tu ambao walikuwa wametumikia kwa angalau miaka 20 ndio waliostahili kupata moja, ikimaanisha kuwa pensheni ilikuwa ya askari wa kiume tu.

Nidhi Rao alitumia miaka 13 ya maisha yake katika jeshi. Katika mahojiano na Mlezi, anaelezea wasiwasi wake juu ya kupata kazi kupitia janga hilo:

"Sina kazi katikati ya janga, bila usalama wa kifedha…"

“Wengi wetu tumepita katikati ya miaka 30 na tumeoa na tuna watoto.

“Wengine wanatarajia mtoto; wengine hawakuweza kuipanga kwa sababu ya kutokuwa na uhakika wa kazi.

"Baada ya kutumikia taasisi hiyo kwa zaidi ya muongo mmoja, wanatuuliza twende kuanza kazi zetu, katika umri huu, katika soko la Covid.

“Nani atatuajiri? Tunaenda wapi?"

Ukweli kwamba uzoefu wa Rao ulifanyika baada ya uamuzi huo kupendekeza PC na pensheni haikupewa kila mtu.

Data inaonyesha kuwa kati ya 70% ya wanawake ambao walistahiki PC, ni 45% tu ndio waliagizwa.

Nambari hii inatofautiana sana na 90% ya Maafisa wa Tume ya Huduma fupi wanapokea PC mnamo 2020.

Pia ni kinyume kabisa na madai ya jeshi kwamba waombaji 422 kati ya 615 wamepewa PC.

Ombi lililowasilishwa na mawakili Archana Pathak Dave na Chitrangda Rastravar linaonyesha kuwa takwimu hizi ni za uwongo.

Kupitia uchunguzi waligundua kuwa chini ya nusu ya waombaji walipewa PC:

"Idadi halisi ya maafisa ambao wamepewa PC kati ya maafisa wanawake 615 ni 277."

Hii inaweza kuwa kutokana na vigezo vya haki wanawake lazima wapite kabla ya kupokea PC.

Vigezo ni pamoja na SURA-1 mahitaji ya kategoria, kupitisha Mtihani wa Ufanisi wa Kimwili wa Vita (BPET), na kuchukua umiliki wa AE (Zoezi la Kutosha) kwa muda wa miaka miwili.

Kimwili cha kila kigezo hufanya iwe uwezekano mkubwa kwa wanawake kupita.

Hii ni kwa sababu wanawake wengi ambao waliacha jeshi la India kabla ya uamuzi huo sasa wako katika miaka ya 40 na hawana usawa kama wao hapo awali.

Hadi leo, wanawake wengine 68 hubaki bila pensheni kwa sababu ya ukosefu wa usawa wa kijinsia katika vikosi vya jeshi.

Anjali Sinha inagusa shida ya akili ya kunyimwa tume ya kudumu baada ya miaka ya utii:

"Wakati nilikuwa mjamzito, waliniuliza nikimbie 5km na nikafanya…

“Nilipojifungua, nilirudi tena ndani ya wiki moja kwa kuhofia kushushwa daraja.

"Nilionekana kuwa sawa hadi miezi michache iliyopita. Lakini sasa wakati ninadai PC, nimetangazwa kutostahili.

“Zaidi ya kitu chochote, imenigusa hadhi yangu.

"Ninahoji thamani yangu kila siku."

Licha ya baadhi ya mambo makubwa ya kurudisha nyuma ya Jeshi la India, mabadiliko yanaendelea na wanaume na wanawake wengi hujikuta wakifurahiya maisha ya jeshi.

Wanawake katika jeshi wametoka mbali tangu 1992, na wana haki nyingi zaidi kuliko ilivyokuwa hapo zamani.

Ukweli kwamba wanawake wanazungumza juu ya ubaguzi wanaoupata, peke yao, ni hatua katika mwelekeo sahihi.

Baadaye, pia, inaonekana kuahidi na mijadala juu ya majukumu ya wanawake katika jeshi kuja wazi.

Miaka michache nyuma, ingekuwa mgeni kabisa kuona kamanda wa kike akipokea heshima, lakini ni kawaida sana leo.

Kuona jinsi mambo yanavyokwenda, mwishowe, itakuja siku ambapo usawa wa kijinsia umekithiri katika jeshi.

Anna ni mwanafunzi wa wakati wote wa chuo kikuu anayefuata digrii ya Uandishi wa Habari. Yeye anafurahiya sanaa ya kijeshi na uchoraji, lakini juu ya yote, akiunda yaliyomo ambayo hutumikia kusudi. Kauli mbiu ya maisha yake ni: “Kweli zote ni rahisi kueleweka mara tu zinapogunduliwa; la maana ni kuwagundua. ”

Picha kwa hisani ya CNN, Varnam, BBC