Kumbukumbu za kizigeu cha 1947 na Rami Ranger

Katika mahojiano maalum na DESIblitz, mfanyabiashara mashuhuri wa Briteni wa Asia Rami Ranger CBE anasimulia kumbukumbu zake za utotoni za Kizigeu cha 1947.

Mgambo Rami CBE

"Dakika moja unaishi kwa furaha na dakika inayofuata baba yako anauawa, na unakuwa masikini"

Sehemu ya 1947 ya India na Pakistan ilibadilisha maisha ya kizazi chote cha wanaume, wanawake na watoto. Katikati ya machafuko na makazi yao ya mamilioni ya raia, familia ziligawanyika.

Wale waliong'olewa kutoka nyumba za baba zao walilazimishwa kuanza upya katika nchi ya kigeni, na kwa wengi, iliacha athari kubwa kwa maisha yao yote.

Hasa, Sehemu hiyo iliacha maoni ya kudumu kwa mtu mmoja wa Kihindi ambaye alishinda vizuizi vya umaskini na kuhama makazi kuwa mmoja wa wafanyabiashara mashuhuri wa Uingereza.

Rami Ranger CBE ni jina muhimu katika jamii ya Briteni ya Asia. Mwenyekiti wa kampuni ya kimataifa ya uuzaji na usambazaji, Sun Mark Ltd, Ranger inaongoza himaya ya biashara ya pauni milioni 200.

Wakati aliishi Uingereza kwa maisha yake yote, mizizi ya familia yake inaweza kufuatiwa tena kabla ya Uhuru Gujranwala, ambapo Rami alizaliwa mnamo Julai 1947.

Mtoto wa mwisho kati ya watoto wanane, Rami alikuwa mtoto mchanga tu wakati India iligawanywa katika sehemu mbili ili kutengeneza njia ya kuundwa kwa Pakistan. Kama anaelezea DESIblitz:

“Mimi ni mtoto baada ya kufa. Mtu aliyezaliwa baada ya kifo cha baba yake.

"Mama yangu alikuwa na miezi 7 katika ujauzito wake wakati baba yangu aliuawa kwa kupinga kuvunjika kwa India mnamo 1947."

Baba ya Rami alikuwa Sardar Nanak Singh. Alikuwa kiongozi wa eneo hilo na aliheshimu sana huko Gujranwala ambapo familia ilikuwa msingi. Jiji sasa liko katika Punjab ya Pakistan. Singh alikuwa mpigania uhuru maarufu ambaye alikuwa akiunga mkono sana uhuru wa India kutoka kwa utawala wa Uingereza.

Hakukubali sana idhini ya mgawanyiko wa India kutoa nafasi kwa jimbo jipya ambalo lingekuwa Pakistan. Kama Rami anaelezea:

“Kwa sababu alikuwa mtu wa maono, alikuwa mwenye maono, angeweza kutabiri matokeo ya kutokuelewana kwa kidini. Aliwasihi viongozi wa Kiislamu wakati huo wasikate na kukimbia. "

Singh aliamini kwamba baada ya uhuru, Wahindi wangekuwa na uhuru wa kuunda hatima yao pamoja na kuruhusiwa kujitawala kama vile wangependa. Ndoto yake ilikuwa ya India yenye umoja ambayo ingekua na kufanikiwa na madhehebu yote ya kidini yanayofanya kazi pamoja. Aliwahi kusema:

Utofauti wa India ni kama rangi za upinde wa mvua. Haiba na uzuri wake ungepungua ikiwa mtu angeondolewa. ”

Maono haya ya dhana yangeacha kile alichokiamini kuwa utengano mbaya na usioweza kurekebishwa kati ya Wahindu, Waislamu na Sikh, ambao hadi wakati huo walikuwa wameishi kama majirani na marafiki:

"Sio kugawanya India tu bali Waislamu wa India, wakiwadhoofisha milele.

“Alitoa haki nyingi. Lakini watu wengi hawakuweza kuelewa maono yake ya Uhindi yenye umoja, isiyo na mashindano. "

Baba yake Rami mwishowe aliuawa wakati alikuwa huko Multan, akijaribu kusaidia wanafunzi wengine ambao walinaswa na ghasia za jamii dhidi ya Kizigeu. Kijana huyo wa miaka 42 "aliwekwa juu na kuchomwa kisu hadi kufa".

Mauaji ya kikatili ya kiongozi mashuhuri ndani ya jamii yalisababisha kuongezeka kwa vurugu kati ya madhehebu ya kidini, pamoja na Wahindu na Sikh.

Mwishowe, Mama mjane wa Rami ilikuwa kufanya uamuzi muhimu. Alichukua Rami wa miezi miwili na watoto wake wengine saba na kupanda treni ya wakimbizi kutoka Gujranwala hadi Ferozepur.

Treni ya wakimbizi

Hii haikuwa bila shida, hata hivyo. Kwa machafuko mengi kati ya wenyeji, treni za wakimbizi zilikuwa zimejaa hadi wanaume, wanawake na watoto wakiwa wamebeba mali zao kadiri walivyoweza kusimamia. Wengi walikaa juu ya paa za gari moshi au walining'inia kutoka pembeni.

Akiwa na watoto wadogo wanane peke yake, mama ya Rami alimwendea dereva wa injini na kumsihi awape nafasi ya kukaa. Kwa sababu sifa ya marehemu Sardar Nanak Singh ilikuwa kubwa sana, na kwa sababu alikuwa ameuawa, dereva alimwonea huruma na kuruhusu familia iketi juu ya zabuni ya makaa ya mawe.

Bila kusema, wakati gari-moshi lilipofika kwenye kituo cha Ferozepur, familia ilikuwa imefunikwa na masizi, karibu kutambulika.

Kukaa kwao Ferozepur, hata hivyo, kulikuwa kwa muda tu, kwani mafuriko yalimaanisha uhamaji wa lazima wa jiji. Jamaa kisha akasafiri kwenda Patiala, ambapo shangazi ya Rami aliishi. Huko, kambi nyingi za wakimbizi zilikuwa zimewekwa kutoshea uvimbe wa watu wanaovuka mipaka.

Kutoka hapo, mama ya Rami aliweza kupata kazi kama mwalimu wa chekechea, akifundisha ABC kwa watoto wa miaka 4-5. Wakati aliweza kushikilia kazi thabiti, waliishi katika mazingira duni sana:

“Tulikuwa maskini sana na tulishindwa kula chakula. Mama yangu alikuwa akitoka kwenda kuchukua nguo za kutupwa kutoka kwa matajiri. Angewabadilisha na kutupa sisi. Tumeweza kwa namna fulani. ”

Anaongeza kuwa kutoroka kwao kutoka kwa hali zao zilizopunguzwa ilikuwa kupitia elimu. Mama ya Rami aliamini kuwa kusoma ndiyo njia pekee ya kujikwamua kutoka kwenye umaskini, na aliwahimiza watoto wake wote kufanya kazi kwa bidii. Ushauri wake uliacha athari ya kudumu kwa watoto wadogo. Kama Rami anaelezea:

“Kaka na dada zangu wote, walikuwa wakijitolea sana na wakweli. Walijua kile kilichotokea [ilikuwa] janga. Unajua, dakika moja unaishi kwa furaha na dakika inayofuata baba yako anauawa, na unakuwa maskini. ”

Ndugu mkubwa wa Rami mwishowe alichaguliwa kwenda jeshini kama Luteni cadet akiwa na umri wa miaka 16. Mafanikio yake yalitengeneza njia kwa wavulana wengine wa familia, na mwishowe, kaka zake Rami watano waliishia kujiunga na jeshi, kwa kiburi cha familia. Walipigana vita vitatu.

Utoto wa Rami mwenyewe ulikuwa tofauti sana na ndugu zake. Kama mtoto wa mwisho, anakubali kwamba alikuwa ameharibiwa sana:

"Mama yangu alinipenda sana kwa sababu unajua kwake nilikuwa toy, na ningeweza kumuweka mbali na mumewe."

Tazama mahojiano yetu maalum na Rami Ranger CBE hapa:

video
cheza-mviringo-kujaza

Wakati familia ilianza kuwa tajiri zaidi, familia ilihamia Chandigarh. Akizungukwa na anasa na raha, Rami anaongeza kuwa hakuzingatia sana masomo yake.

Akijielezea kama mwanafunzi wa hali ya chini sana, alihitimu kutoka Chuo Kikuu cha Punjab na "shida kubwa". Pamoja na hayo, mnamo 1971, Rami Ranger alihamia Uingereza, na tangu wakati huo amepata utajiri na mafanikio zaidi ya ndoto zake mbaya.

Anabaki, hata hivyo, ameshikiliwa sana na mapambano ya kizigeu cha familia yake. Dhabihu za wazazi wake ni ukumbusho wa kila wakati kwa mfanyabiashara huyu kwamba mafanikio hayawezi kuja bila bidii na dhamira.

Mnamo 2014, Ranger aliandika tawasifu, Kutoka kwa chochote kwenda kwa kitu chochote, ambapo anakumbuka jinsi kizigeu cha 1947 kilivyoumba mwendo wa maisha yake. Katika kitabu hicho, anaandika:

"Hadithi yangu inaonyesha kuwa mtu haitaji baba tajiri, elimu ya wasomi au mtandao wa zamani wa mtoto wa shule kumsaidia mtu maishani. Kile ambacho mtu anahitaji ni kujiheshimu, maadili ya kazi, kujitolea, maono na huruma kwa wengine. "

Kwa ushuru kwa baba yake marehemu, Rami pia alianzisha Shaheed Nanak Singh Foundation ambayo inawatambua watu hao ambao hufanya kazi kwa uvumilivu wa kidini na mshikamano na huleta utukufu kwa India na Wahindi.

Safari ya maisha ya ajabu ya Rami inaonyesha jinsi bahati ya mtu inaweza kubadilishwa kuwa bora au mbaya na hafla ambazo haziwezi kudhibitiwa.

Kizazi cha kizigeu, ambacho kilidumu sana kupoteza na huzuni yamekuwa ya kutia moyo kwetu sote. Zinaonyesha jinsi tunaweza kushinda vizuizi katika njia yetu. Na kwa kufanya hivyo, chonga hatima yetu wenyewe.



Aisha ni mhariri na mwandishi mbunifu. Mapenzi yake ni pamoja na muziki, ukumbi wa michezo, sanaa na kusoma. Kauli mbiu yake ni "Maisha ni mafupi sana, kwa hivyo kula dessert kwanza!"

Picha kwa hisani ya Rami Ranger CBE





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni ipi kati ya hizi unayotumia zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...