Je! Wasichana wa Pakistani Pakistani wako huru kutoka kwa mfumo dume?

Wasichana wa Pakistani wa Pakistani wana uhuru zaidi kuliko hapo awali, lakini mfumo dume unaendelea kuwa nguvu kubwa katika maisha yao.

Je, ni-Waingereza-Pakistani-Wasichana-Bure-kutoka-Patriarchy_-f-jpg.

"Sikuulizwa ikiwa hii ndio nilitaka"

Iliyoingizwa katika tamaduni nyingi za Pakistani ni mfumo dume, ambapo wanaume huwa bado wanaongoza kaya, na kuwaacha wasichana wa Briteni wa Pakistani katika mazingira magumu.

Hii inasababisha kupigania nguvu katika kaya, ambayo inaweza kuwashinda wanawake wanaotaka kuishi maisha wanayotaka.

Kwa hivyo, hii ina athari kwa maisha na maisha ya baadaye ya wasichana wa Briteni wa Pakistani.

Nguvu kama hizo inamaanisha kuwa mara nyingi maamuzi ya kubadilisha maisha hufanywa na wanaume katika familia kwa "niaba" ya wanawake, au tuseme, wanawake wanalazimishwa kukubali maamuzi yaliyotolewa.

Hii inaweza kuathiri maeneo anuwai ya maisha yao kama haki zao, elimu, ndoa, na maeneo mengine muhimu ya maisha yao.

Kwa hivyo, maisha ya wasichana wa Briteni wa Pakistani yanaathiriwa vipi na mfumo dume? Tunachunguza baadhi ya mambo ya maisha yaliyoathiriwa zaidi.

Chuo Kikuu

Je! Wasichana wa Pakistani Pakistani wako huru kutoka kwa mfumo dume? IA 1

Wengi watasema mara nyingi kuwa miaka iliyotumiwa katika chuo kikuu ni nyakati za kufurahisha na kufurahisha zaidi za maisha ya mtu. Walakini, hii inaweza kuwa sio kesi kwa wasichana wengi wa Uingereza wa Pakistani.

Wakati wasichana wengi wa Uingereza wa Pakistani wanaruhusiwa kusoma katika chuo kikuu, bado wanaweza kukabiliwa na vizuizi.

Wengine hawawezi kuruhusiwa kuondoka. Wengine wanaweza kukosa idhini ya kukaa nje kwa kuchelewa. Wakati mwingine, kozi zao zinaweza hata kuchaguliwa kwao.

Maamuzi haya kawaida hufanywa na wanaume katika familia, kwa mfano, na baba wa kaya.

Cha kushangaza ni kwamba, akina mama pia mara nyingi watakubaliana na uamuzi wa baba kuepusha mizozo na kwa sababu ya muundo wa dume katika kaya.

Kwa hivyo, elimu ya chuo kikuu cha wasichana wa Briteni wa Pakistani inaweza kuongozwa sana na masomo. Hii haina nafasi ya kukuza uzoefu muhimu wa kijamii na kibinafsi.

Jambo moja kuu ni hofu ya binti kuathiriwa na kuharibiwa na maadili na utamaduni wa magharibi. Hii ni pamoja na kushirikiana, kwenda nje na jinsia tofauti, na kukuza uhusiano wa kijinsia.

Aliza Hussain, mwanafunzi wa miaka 20 katika UCL, anasema uzoefu wake wa chuo kikuu haukuwa wa kufurahisha:

“Wazazi wangu walikuwa wakisisitiza kwamba nilipata elimu, jambo ambalo nadhani ni jambo zuri.

“Lakini hiyo ndiyo yote niliyo nayo; elimu. Sikupata mwaka wa kusoma nje ya nchi na kutengeneza kumbukumbu. Sikupata usiku wa sherehe za porini na kulewa. Nilichopata ni elimu tu.

"Nashukuru nimepata elimu kwa sababu binamu zangu wengi walitumwa Pakistan kuoa, lakini natamani ningepata nafasi ya kufanya kumbukumbu za kufurahisha katika chuo kikuu."

Dume dume linazuia uhuru ambao wasichana zaidi wa Briteni wa Pakistani wamepata kwa kuweza kusoma chuo kikuu.

Suala kuu hapa ni la uaminifu.

Wazazi wa Pakistani wa Pakistani wanahitaji kukuza dhamana na uaminifu mkubwa na binti zao. Hapo tu ndipo wasichana wa Pakistani wa Pakistani wanaweza kushinda na kufikia matarajio ya wazazi wao.

Mavazi

Je! -British-Pakistani-Wasichana-Bure-kutoka-Dume-ya-Msichana-amevaa-kama-anavyotaka-jpg-jpg

Ufalme wa kizazi kwa wasichana wa Pakistani wa Pakistani wakati mwingine wanaweza kupanua hata uchaguzi wao wa mavazi. Wasichana wengi wanaweza kuwa na miongozo juu ya mavazi ni nini na haifai au hairuhusiwi.

Wazazi wengine wanaweza kutaka "kuwalinda" binti zao kutoka kwa macho ya kudadisi.

Walakini, kuna mistari iliyofifia ikiwa wazazi na haswa baba, wanataka kulinda au kuficha tu binti zao.

Je! Hii ni agizo la uchaguzi gani wa mavazi wasichana wanapaswa kufanya?

Wasichana wengi wa Uingereza wa Pakistani wanaweza kuambiwa wavae mavazi ya kufunika zaidi ili kuzuia unyanyasaji wa kijinsia.

Hii ni kwa sababu ya maoni potofu ya kawaida kwamba wanawake ambao ni wahasiriwa wa unyanyasaji wa kijinsia huvaa wazi zaidi na "wanaiuliza."

Kuna sababu nyingine kwa nini wasichana wa Pakistani wa Pakistani wanaambiwa jinsi wanapaswa kuvaa. Na hii ni kwamba katika utamaduni wa Pakistani, binti huwa wanashikilia heshima ya familia au 'izzat'.

Ammar Rashid, mhadhiri wa jinsia, maendeleo, na sera ya umma katika Chuo Kikuu cha Quaid-e-Azam, Islamabad, anaandika juu ya kipengele cha kuheshimu The Guardian:

"Heshima ni sarafu ya agizo la mfumo dume, lililoundwa na jamii na serikali kudumisha umaarufu wa wanaume wakati wa kuhakikisha kuwa ukoo wa tabaka, tabaka na kitambulisho cha tabaka kinadumishwa kwa hasara ya uhuru wa wanawake na ubinafsi."

Kwa hivyo, wazazi wengi wanataka binti zao waonekane wenye heshima, ambayo inaonyesha sifa nzuri ya familia.

Ingawa Haseeba Begum, msaidizi wa rejareja mwenye umri wa miaka 22 kutoka Birmingham, anaelezea kwamba familia yake imempa uhuru kidogo:

"Kwa kawaida wazazi wangu wako sawa na mimi kuvaa jinsi ninapenda wakati wa kwenda nje na marafiki wangu, na mimi huvaa jeans na T-shirt sana.

“Lakini ninapoenda kuonana na jamaa au marafiki wa familia, lazima nivae mavazi ya Kiasia.

"Mama yangu alisema ikiwa sikuvaa vizuri, watu wangejiuliza wazazi wangu wamemlea binti gani."

Kwa sababu anuwai, Wasichana wa Pakistani Pakistani wanaweza kuambiwa jinsi ya kuvaa na familia zao.

Kawaida, wanaagizwa kuvaa mavazi ya adabu zaidi.

Hii inaweza kuonekana kama dhihirisho dogo la mfumo dume lakini bado ni muhimu katika malezi ya wasichana watiifu, na kuchochea mzunguko wa kizazi wa mfumo dume.

Ndoa

Je! Wasichana wa Pakistani Pakistani wako huru kutoka kwa mfumo dume? - Ndoa

Ndoa, na haswa, mtu anayeolewa na msichana inaweza kuwa sehemu ambayo mfumo dume huingia.

Hii huwa kesi na ndoa za kulazimishwa. Wakati ndoa za kulazimishwa ni haramu nchini Uingereza na Pakistan, bado hufanyika kwa siri.

Ndoa za kulazimishwa katika jamii ya Pakistani ziko katika a 38% kiwango cha matukio kulingana na takwimu za serikali ya Uingereza.

Mara nyingi wanafamilia wa kiume wanalazimisha na kushinikiza wasichana wa Briteni wa Pakistani katika ndoa ambayo haiwafurahishi.

Wakati mwingine wanaweza kulazimisha wasichana kuolewa kwa sababu kama vile:

  • Kudumisha sifa ya familia, na kuhakikisha hawaolewi na mtu ambaye familia haitakubali.
  • Mahari na faida ya kifedha.
  • Kujibu tabia ambayo "haifai" katika jamii ya Pakistani, kama vile kuwa na rafiki wa kiume.

Nguvu na mamlaka waliyonayo wanafamilia hawa wa kiume huwapa nguvu ya kuamuru ndoa.

Walakini, ndoa ya mapenzi inakuwa chaguo maarufu zaidi kwa wasichana wa Briteni wa Pakistani, tofauti na ndoa iliyopangwa.

Hii ni dhihirisho la kudhoofika kwa mfumo dume; na wasichana wengine wa Pakistani wa Pakistani wakipewa uhuru wa kupata wenza wao.

Ndoa iliyopangwa pia ni ya kawaida na hutoa uhuru wa kuchagua kwa kiwango. Walakini, wasichana sio "kutafuta" mwenzi wao wenyewe katika kesi hii.

Katika hali nyingi, huwa ni bwana harusi anayetafuta bi harusi, ikimaanisha kuna idhini ya kudhaniwa kwa niaba yake. Kwa hivyo, bi harusi ana nguvu nyingi za kufanya uamuzi.

Wakati akielezea ndoa yake iliyopangwa na rafiki wa familia, Ayesha Ali, mama wa nyumbani mwenye umri wa miaka 27 kutoka Bradford, alisema:

“Sikuweza kuwa na furaha zaidi! Nilikua nikifikiria wazo la ndoa iliyopangwa lilikuwa la kushangaza, lakini kwa kweli ninahisi kuridhika sana na chaguo langu, ndoa yangu, na mume wangu. ”

Na kwa hivyo kuna mifano kadhaa ambapo mfumo dume haujasimama wakati wa ndoa.

Walakini, jamii ya Pakistani lazima ikomishe mazoezi ya siri ya ndoa za kulazimishwa.

wajibu

Je! -Wa-Briteni-Pakistani-Wasichana-Bure-Kutoka-Dume-ya-Msichana-jikoni-jpeg.jpg

Katika hali nyingi, wasichana wa Pakistani wa Pakistani wanapewa jukumu nyumbani kwa kupika na kusafisha. Maeneo haya yanaweza kuonekana kuwa na umuhimu mdogo.

Hii ni mbali na ukombozi ambao jamii inataka wanawake wa kisasa kufikia.

Wasichana wa Briteni wa Pakistani ambao hufanya kupika na kusafisha nyumbani huwa wanapongezwa.

Ingawa, wale ambao huweka sheria za kupika na kusafisha mara chache hufikiria ikiwa wasichana wanapenda kutekeleza majukumu kama hayo au la.

Hii inashikilia msimamo kwamba wanaume ni watoa huduma, na wanawake ni viongozi, wanaopaswa kuchukua jukumu la kuhudumia nyumbani.

Wasichana wengi wa Uingereza wa Pakistani wanapofikia miaka yao ya ujana wanaanza kujifunza kupika. Walakini, mara chache wanaume hufundishwa ustadi huu.

Kwa kuongezea, wanawake wengi huona kazi hii kuwa ndefu na yenye kuchosha, lakini inabaki bila malipo kama inavyoonekana kama 'wajibu'.

Matarajio haya ya wanawake kuwa katika huduma ya wanaume katika familia zao wakati mwingine ndio sababu kuu ya mfumo dume.

Mpaka mzizi huu utolewe nje, itakuwa ngumu sana kwa jamii ya Pakistani ya Uingereza kushughulikia shida za mfumo dume.

Utoaji wa Maamuzi

Wasichana wa Briteni wa Pakistani wana uhuru wa kufanya maamuzi lakini wanazuiliwa kwa maamuzi ambayo yanaweza kuonekana kuwa sio muhimu sana. Mifano kama hizo ni pamoja na chakula cha jioni au kuta zitakuwa za rangi gani.

Inaelekea ni wanaume katika familia ambao huamua ni wapi familia itaishi au kufanya kazi. Hii ni mara nyingi bila kushauriana na maoni ya wanawake nyumbani.

Haya ni maamuzi makubwa ya kufanywa, na yanaweza kuathiri sana maisha ya wale wanaohusika.

Licha ya jinsi ugumu wa maamuzi kama haya unaweza kuwa mwingi, wengi hawana njia nyingine isipokuwa kwenda pamoja nao.

Hii inaimarisha mfumo dume ambao wasichana wa Briteni wa Pakistani wako chini na nguvu ambayo wanafamilia wa kiume wanayo.

Saima Khan, mwalimu wa miaka 35 kutoka Birmingham anashiriki mfano bora:

"Nilipoolewa, baba mkwe wangu na mume wangu waliamua baada ya miezi 2 kwamba tutahamia Birmingham kusaidia biashara yao ya familia.

"Sikuulizwa ikiwa hii ndio ninayotaka, na hata ikiwa nitapinga, sio kama ingeweza kubadilisha mambo.

“Nimemkumbuka Nottingham, marafiki wangu, kazi yangu ya zamani. Ikiwa ninataka kurudi nyuma, ningelazimika kumwacha mume wangu, jambo ambalo sio chaguo. ”

Maamuzi ya thamani hiyo ya juu yanapaswa kufanywa kwa msingi sawa, na kwa maelewano. Walakini, inaonekana mfumo dume hauachi nafasi ya maelewano.

Ajira

Je! Wasichana wa Pakistani Pakistani wako huru kutoka kwa mfumo dume? - IA6

Wasichana wengi wa Briteni wa Pakistani wanaweza kuwa na mipaka kwa kazi na uwanja fulani au kuchagua kazi zao.

Vizuizi hivi kawaida huwekwa na wanaume katika familia zao kama vile baba yao au kaka yao au hata mume wao ikiwa wameoa.

Kwa kuongezea, kuna wasichana wengi wa Uingereza wa Pakistani ambao ni wake / binti za kukaa nyumbani.

Maswala yanaibuka kuhusu ikiwa hii ni chaguo. Wengine wanaweza kulazimishwa kukaa nyumbani kwani hawaruhusiwi kufanya kazi.

Hii inaweza kuwa kwa sababu ya ujenzi wa kijamii ambao kama wanawake ni jukumu lao kuhudumia kazi za nyumbani. Na kuwa kazini hufanya hii kuwa ngumu.

Je! Huu ni udhihirisho wa hitaji la mwanamume kuwa mwanamume na 'mlezi wa chakula'?

Wanawake walioajiriwa katika familia wanaweza kuwa ishara kwa wengine kwamba wanaume katika familia wanajitahidi kutoa.

Hii inaweza pia kuwa kesi wakati baba au mume hana kazi, wakati mama au mke ameajiriwa.

Wakati akielezea hitaji la mumewe kutoa, Farida Asghar, msaidizi mwenye kujali wa 37 mwenye umri wa miaka kutoka Sheffield alisema:

"Anachukia wakati ninatumia pesa zangu kununua vitu vya nyumbani."

“Haina maana. Ndoa inapaswa kuwa ushirikiano, ambapo majukumu hugawanyika, lakini kiburi chake kinamfanya atamani kufanya kila kitu. "

Hofu ya wazazi ya watoto kushawishiwa na umati usiofaa inaweza kusababisha vizuizi katika uchaguzi wa ajira.

Akina baba wanaweza pia kutaka kuwazuia binti zao wasiwasiliane na wanaume.

Takwimu za Serikali ya Uingereza iligundua kuwa mnamo 2019, 39% ya watoto wa miaka 16-64 walioajiriwa walikuwa wanawake wa Pakistani, ikilinganishwa na 73% ya wanaume wa Pakistani.

Ingawa hii ni ishara nzuri inayoonyesha kuwa wanawake wa Pakistani wameajiriwa, takwimu bado ni ndogo ikilinganishwa na wanaume.

Inawezekana kwamba wasichana wengi wa Briteni wa Pakistani hawapendi ajira, kwa hivyo idadi ndogo. Walakini, mfumo dume wasichana wengi wako chini ni ufafanuzi muhimu kwa hii pia.

Uhuru wa kwenda nje

Je, ni-wa-Briteni-wa-Pakistani-Wasichana-Bure-Kutoka-kwa-Jamaa-Msichana-nje-jpeg.jpg

Ni muhimu kutambua kwamba vikwazo vingi vilivyowekwa kwa wanawake sio tu kwa tamaduni ya Uingereza ya Pakistani peke yake, bali jamii kwa ujumla.

Sio kawaida kwa wanawake kuambiwa wakae nyumbani usiku sana au wasindikizwe wanapokuwa peke yao.

Hii inahusiana zaidi na hatari za kuwa nje peke yako ambazo kwa bahati mbaya zipo kwa wanawake katika jamii.

Walakini, katika utamaduni wa Pakistani wa Briteni, zoezi hili la uhuru uliopunguzwa haliwezi kuunganishwa kabisa na usalama wa mwanamke.

Wanawake wakiwa nje au nje peke yao wakati wa usiku wanaweza kuonekana kama wasio na heshima, na wanaweza kupuuzwa.

Hii inaweza kuharibu sifa ya familia, na kuibua maswali mengi:

“Amelelewaje? au "Je! baba yake hajui jinsi ya kumdhibiti?"

Neno 'kudhibiti' linaonyesha uwepo dhabiti wa mfumo dume katika tamaduni ya Pakistani.

Hii ni kwa sababu ya wazo kwamba kuna jukumu la wasichana wa Briteni wa Pakistani kutimiza majukumu waliyopewa na wanaume katika familia zao kama vile baba zao.

Kwa kuongezea, wasichana wanaweza pia kuzuiliwa kutoka nje kwa sababu ya hofu ya wazazi wa ushawishi uliopo nje, haswa wavulana.

Aleena Saleem, mwanafunzi wa sheria wa miaka 19 kutoka Birmingham anasema kuna mipaka fulani:

"Wazazi wangu wananiruhusu nitoke na marafiki wangu kwenye mikahawa, lakini sidhani kama ningeruhusiwa kwenda mahali pengine kama chumba cha kupumzika cha shisha.

"Nadhani kwanza hii ni kwa sababu ya ukweli kwamba lounges za shisha zinaonekana kama maeneo ya wavulana sana, ambayo mbali na kuwa ya kike, na jamii inadharau wasichana wanaokwenda huko.

"Ninafikiria pia kuwa kwa sababu ya uwepo mzito wa wanaume, na ukweli kwamba lounges za shisha kwa ujumla huonekana kama mahali pa wavulana, sio tu mahali ambapo ninaweza kwenda.

"Sina hakika wazazi wangu wanajaribu kunilinda kutokana na nini, namaanisha mwishowe nitalazimika kuzungumza na wavulana."

Kumekuwa na maboresho makubwa katika maisha ya wasichana wa Briteni wa Pakistani na kudhoofika polepole kwa mfumo dume katika maisha yao.

Walakini, bado kuna vizuizi vikubwa vilivyowekwa kwa wasichana wa Briteni wa Pakistani ambayo ni dhihirisho la mfumo dume walio chini yao.

Athari za mfumo dume katika kaya za Briteni za Pakistani hufanya iwe ngumu kwa wasichana kuishi maisha ya kuridhika na ambayo hutanguliza mahitaji yao na ustawi.

Lazima tuendelee kuwawezesha wasichana wa Uingereza wa Pakistani. Hii inaweza kufanywa kwa kuvunja ukungu katika familia nyingi za Desi, ambazo huwazuia wasichana kufikia ndoto zao.

Halimah ni mwanafunzi wa sheria, ambaye anapenda kusoma na mitindo. Anavutiwa na haki za binadamu na uanaharakati. Kauli mbiu yake ni "shukrani, shukrani na shukrani zaidi"

Unsplash