Kwa nini kujiua kunapuuzwa na Waasia Kusini?

Kujiua kunaweza kuathiri mtu yeyote, bila kujali kabila lake. Kwa nini basi Waasia Kusini hawazungumzi juu yake na kujiua kunapuuzwa?

Kwa nini kujiua kunapuuzwa na Waasia Kusini?

"Nilikuwa nikidhani kuna kitu kibaya na mimi."

Ikiwa tunazungumza juu ya Waasia Kusini huko Uingereza, India, Pakistan au Bangladesh, jambo moja ni la kawaida. Watu wakati mwingine huchukua maisha yao lakini bado, kujiua kunapuuzwa.

Kifo ni jambo baya lakini kwa nini jamii ya Asia Kusini inakataa kukubali kwamba kujiua kunatokea?

Je! Shida iko katika ukweli kwamba hawazungumzi kwa urahisi juu ya hisia zao?

Chochote kinachomwongoza mtu kujiua, nafasi ni kwamba ingeweza kuzuiwa katika visa vingi.

Ikiwa mtu anayeugua anahisi anaweza kufungua, ana uwezekano mkubwa wa kutafuta msaada wa matibabu.

Magonjwa ya akili kama unyogovu na wasiwasi mara nyingi ni mambo ambayo yanaweza kusababisha mtu kujiua. Kama ilivyo kwa ugonjwa wowote, matibabu inahitajika ili kuizuia isiwe mbaya zaidi.

Kwa hivyo, kwa nini Waasia Kusini wanaendelea kupuuza vitu hivi? Kwa nini ni aibu kuteseka? Kama kujiua hupuuzwa, itaendelea kusababisha familia kuteseka.

Onyo: yaliyomo yafuatayo yana mifano inayohusiana na visa vya kujiua.

Kujiua kwa Mwanafunzi

kwanini kujiua kunapuuzwa na waasia wa kusini - mwanafunzi

Mnamo mwaka wa 2020 Ofisi ya Kitaifa ya Rekodi za Uhalifu (NCRB) iliripoti kwamba mwanafunzi mmoja nchini India alikufa kwa kujiua kila saa.

Miaka miwili mapema katika 2018, kulikuwa na zaidi ya kujiua kwa wanafunzi 10,000, ambayo ilikuwa ongezeko la zaidi ya 500 tangu 2016.

Viwango vya kujiua nchini India ni vya juu zaidi kwa vijana wenye umri wa miaka 15-29 na 60% yao ni wanawake. Mkazo wa kitaaluma unatajwa kama sababu inayosababisha Unyogovu na wakati mwingine husababisha kujiua.

Sanjeer Alam kutoka Kituo cha Utafiti wa Jamii zinazoendelea huko New Delhi alisema:

“Mwanafunzi hujiua wakati hapati msaada wa kihemko wakati wa shida. Hii inaweza kutokea wakati matarajio ya mtu binafsi ni ya juu sana.

"Shinikizo la wazazi na rika pia lina athari mbaya."

Wanafunzi wanaweza kuhisi wamechoka na matarajio ya wazazi wao na shinikizo la kufaulu. Elimu inachukuliwa kuwa muhimu sana katika jamii ya Asia Kusini na kutofaulu sio chaguo.

Ikiwa mwanafunzi hawezi kuzungumza na wazazi wao juu ya jinsi wanavyojisikia, watajisikia peke yao, na kusababisha unyogovu.

Mazungumzo ya kweli juu ya jinsi wanavyofanya inapaswa kuwa chaguo.

Kwa kuwa hii sio mara nyingi kesi, mwanafunzi anaweza kuhisi hawana njia nyingine na kuchukua hatua kali ya kujiua. Ikiwa walihisi wangeweza kuzungumza waziwazi, vifo hivi vingeweza kuzuiwa.

Asif * ni mwanafunzi wa miaka 21 kutoka Mumbai alizungumza juu ya kupoteza rafiki yake kwa kujiua mnamo 2019:

“Kulikuwa na dalili kwamba alikuwa akihangaika na masomo yake, alianza kunywa pombe nyingi baada ya kufeli mitihani na akabadilika tu. Nilidhani ilikuwa awamu na atakuwa sawa.

“Mwalimu mmoja alimkuta amekufa chumbani kwake na sote tulishtuka. Sikujua kwamba hakuwa akimudu kabisa na kwamba angefanya jambo kama hilo.

“Wazazi wake walikuwa wamechanganyikiwa sana. Waliendelea kusema kuwa kuna mtu amemuua kwa sababu hangefanya kitu kijinga sana.

"Polisi walisema ilikuwa ni kujiua. Nadhani hakuweza kuzungumza na mtu yeyote. ”

“Nadhani kulikuwa na shinikizo kubwa kwake kuwa mwanafunzi mzuri. Kaka zake wawili walikuwa wahandisi wa kompyuta na wazazi wake walimtarajia kuwa sawa.

"Ikiwa ningeweza kurudi, ningemwuliza ikiwa anahitaji kuzungumza. Nilipuuza tu na sasa ameenda milele. Mitazamo juu ya kujiua nchini India lazima ibadilike. Ninamkosa kila siku. ”

Wakati vifo hivi vinatokea watu huwa wanasema vitu kama, walionekana wenye furaha, kwanini watahitaji kuchukua maisha yao. Kuna ujinga unaozunguka mhusika, na kujiua kunapuuzwa.

Wanawake wa Asia Kusini

kwanini kujiua kunapuuzwa na waasia wa kusini - wanawake

Kama kwa a BBC nchini Uingereza, wanawake wa Asia Kusini wana uwezekano mkubwa wa kujaribu kujiua mara mbili na nusu kuliko wanawake weupe.

Hii ni kwa sababu ya mizozo ya kitamaduni ambapo wanawake hujitahidi kufuata mila katika jamii ya magharibi.

Vizazi vya wazee vinaweza kuwashinikiza wasisahau mizizi yao na kukumbuka walikotoka. Wanawake wanakataa kusema juu ya shida zao kulinda sifa ya familia.

Mzozo huu wa ndani husababisha wasiwasi na wasiwasi na ni sababu kubwa katika idadi kubwa ya kujidhuru kati ya wanawake wa Asia Kusini.

Naz Shah, Mbunge wa Kazi wa Bradford West anasisitiza hitaji la kuzungumza juu ya kujiua:

"Ni suala kabisa na inazidi kuwa mbaya. Hakuna hata neno la unyogovu katika lugha zingine za Asia Kusini.

"Lundo nzima ya kazi inahitaji kufanywa ili kuongeza uelewa wa maswala haya ili watu wasione haya kupata msaada."

Kama wanafunzi wa India, ikiwa wanawake wa Asia Kusini watajisikia vizuri kufungua hisia zao, wangeweza kupata msaada ambao wanahitaji na Kujiumiza inaweza kuepukwa.

Ridhi * ni mtoto wa miaka 25 kutoka Birmingham ambaye alikuwa katika uhusiano wa dhuluma na alihisi kuwa hawezi kuzungumza na mtu yeyote. Alielezea:

“Katika utamaduni wa Desi, watu hawazungumzii juu ya mambo haya. Kuna wanawake wengi katika uhusiano wa dhuluma ambao hawasemi neno. Nilikuwa mmoja wao na sikuwahi kusema.

“Wazazi wangu hawakukubali mimi kuwa na rafiki wa kiume kwa hivyo nadhani sikutaka kuwapa raha ya kuwaambia kuwa alikuwa akinipiga. Ilikuwa ya kijinga sana na nikashuka moyo.

“Nilijiona sina thamani na nilianza kujidhuru kwani nilifikiri ninastahili maumivu. Rafiki yangu mmoja, msichana mweupe, aligundua kupunguzwa kwa mkono wangu na akaniita. Kwanza, nilikuwa na hasira.

“Halafu nilibubujikwa na machozi na kumwambia kila kitu. Nilivunjika sana na alinisaidia sana. Niliacha uhusiano na kuanza kuonana na mtaalamu wa magonjwa ya akili na niliacha kujiumiza.

"Hakuna njia marafiki zangu wa Asia wangejua la kufanya. Ikiwa Sarah *, rafiki yangu ameona kupunguzwa, labda walikuwa pia. Walipuuza tu. Wazazi wangu hawajui kilichotokea.

"Uhusiano wangu nao sio mzuri lakini unakuwa bora."

“Ninamshukuru Sarah * wakati wote kwa yale aliyofanya. Aliokoa maisha yangu. ”

Maswala mengine kama unyanyasaji wa nyumbani pia yanaathiri wanawake wa Asia Kusini nchini Uingereza na kwa kuwa talaka haionekani kama chaguo, wanateseka kimya kimya.

Unyanyasaji huu mara nyingi husababisha kujiua kwani mwanamke anahisi ndio njia yake ya kutoka.

Ikiwa jamii ya Desi haikuendelea kufagia mada hizi chini ya zulia, mabadiliko yanaweza kufanywa. Badala yake, kama vile kujiua kunapuuzwa, vivyo hivyo na sababu zake.

Ugonjwa wa akili

kwanini kujiua kunapuuzwa na waasia wa kusini - ugonjwa

NCRB iligundua kuwa maswala makuu yaliyosababisha kujiua nchini India ni shida za kifamilia, maswala ya mapenzi, matumizi mabaya ya dawa za kulevya na ugonjwa wa akili.

Kwa wale walio na umri kati ya miaka 18 na 45, shida za kifamilia zilikuwa sababu kubwa.

Hii inazungumza juu ya kwanini kujiua ni shida kubwa katika jamii ya Asia Kusini. Shida za kifamilia zinapaswa kuzungumziwa na kutatuliwa pamoja lakini sio.

Badala yake, zinaongoza kwa vijana kujisikia kujiua ndio chaguo lao pekee. Kwa kutamani sana njia ya kutoka, huchukua maisha yao wenyewe ambapo mazungumzo moja yangeweza kuwaokoa.

Katika utamaduni wa Asia Kusini, mara nyingi husikika kwamba mtu anapaswa kuacha kulalamika na kuendelea nayo shida yoyote inaweza kuwa. Maumivu pekee ambayo tunapaswa kutaja ni maumivu ya mwili, ambayo yanaweza kutibiwa.

Kuhisi huzuni, chini, kutokuwa na thamani sio vitu vya kuzungumziwa na hakika sio aina ya ugonjwa. Kuhisi shinikizo la kusoma vizuri, kupata kazi nzuri na kuoa ni maisha tu.

Walakini, maeneo haya hayapaswi kuzingatiwa. Ya akili ugonjwa unahitaji kutibiwa kama ugonjwa wa mwili unavyofanya. Dk Samir Parikh, mtaalamu wa magonjwa ya akili, anasisitiza juu ya jambo hili, akisema:

“Kwanza kabisa, tunapaswa kuzingatia ugonjwa wa akili kama ugonjwa wa matibabu.

"Lazima tuache kufikiria kuwa wanaweza kughushiwa, tuache kufikiria kuwa ni mapungufu ya mtu binafsi au ni suala la hiari, yote haya ni takataka.

“Tuna uwezekano mkubwa wa kuugua ugonjwa wa akili kuliko ugonjwa mwingine wowote. Kwa mfano, ikiwa nina ugonjwa mwingine wowote, sema ugonjwa wa sukari au tezi, ikiwa siwasiliana na daktari, basi hali yangu itazorota.

"Hakuna tofauti iwe ni ugonjwa wa mwili au ugonjwa wa akili."

Ikiwa ugonjwa wa akili na kujiua hupuuzwa, tunawezaje kutumaini kuokoa walioathirika?

Mateso kwa Ukimya

kwanini kujiua kunapuuzwa na waasia wa kusini - mateso

Jukwaa la Afya la Amerika ya Kisiwa cha Asia na Pasifiki (APIAHF) liligundua kuwa Waasia Kusini huko Amerika wenye umri wa miaka 15-24 walikuwa na uwezekano mkubwa wa kuteseka na dalili za unyogovu.

Ripoti nyingine iligundua kuwa wanawake wa Asia Kusini huko Merika walikuwa na kiwango cha juu cha kujiua kuliko idadi ya watu. Pia ilisema Waasia Kusini walikuwa na uwezekano mdogo wa kutumia huduma za afya ya akili.

Ripoti hiyo pia iligundua kuwa Waasia Kusini humtembelea daktari tu wakati wanaugua maumivu ya mwili. Pia ilisema kwamba madaktari wa Asia Kusini wana uwezekano mdogo wa kuwauliza wagonjwa wao juu ya ustawi wao wa akili.

Gurjeet * ni mwanamke mwenye umri wa miaka 34 kutoka Asia Kusini kutoka London ambaye ameugua unyogovu tangu ujana wake.

“Nilikuwa nikifikiri kuna jambo baya kwangu. Maneno kama unyogovu na wasiwasi hayakuwa na maana kwangu kwa sababu sikuwahi kuwasikia wakisema na mtu yeyote katika familia yangu.

"Nilionewa katika shule ya upili na nilianza kujiumiza nilipokuwa na umri wa miaka 16. Siku moja nilimwambia mama yangu ambaye alishangaa. Ilikuwa dhahiri hakujua aseme nini.

“Aliniuliza niache kufanya hivyo na hiyo ndiyo ilikuwa tu ya kusema. Hakukuwa na kutaja kwamba labda nilihitaji msaada wa kitaalam kwa hivyo sikuutaja tena.

"Nilijaribu kujiua baadaye mwaka huo huo lakini familia yangu hata haijui."

"Nilipokuwa katika miaka ya 20 nilijaribu tena na hawajui kuhusu hilo pia.

“Ni hivi majuzi tu nilianza kupata msaada na sasa nimetumia dawa na kuona mtaalamu. Ninaishi mbali na familia yangu na wakati ninawaona, bado hatuzungumzii juu yake.

“Labda ikiwa mama yangu angempeleka kwa daktari nilipokuwa na miaka 16, maisha yangu yangekuwa tofauti. Daktari angeniambia mateso yangu hayakuwa ya kawaida.

"Ningepata msaada niliohitaji kabla ya mambo kuwa mabaya lakini ndivyo ilivyo na familia za Wahindi. Hauzungumzii mambo haya kwa sababu ni aibu. ”

Covidien-19

kwanini kujiua kunapuuzwa na waasia wa kusini - covid

Janga la 2020 Covid-19 lilishuhudia zaidi ya mauaji ya 300 nchini India wakati wa kufungiwa kwa Machi-Mei. Msongo wa mawazo na ukosefu wa shughuli za kijamii husababisha unyogovu zaidi, ulevi na kujidhuru nchini.

Kupoteza kazi na ukosefu wa uhuru wa kifedha pia kunatajwa kama moja ya sababu kuu kwa nini takwimu za kujiua zinaongezeka. Hata baada ya gonjwa, inadhaniwa kuwa India itaumia.

Ukosefu wa ajira kwa watu wengi utasababisha kujionea huruma, unyogovu zaidi na ulevi na hii, inaweza kusababisha mauaji zaidi.

Takwimu zinaonyesha kuwa afya ya akili ni shida halisi na janga hilo halijafanya iwe rahisi.

Pamoja na kiwango cha kujiua kuongezeka nchini India kwa miaka miwili iliyopita, kwa nini kujiua kunapuuzwa?

Manny * ni mhitimu wa miaka 25 ambaye anaishi Mumbai na alipoteza kazi yake kama mhandisi wa programu kwa sababu ya janga hilo. Akizungumzia nyakati ngumu ambazo yeye na wengine wanakabiliwa nazo, Manny anasema:

“Umekuwa wakati mgumu sana kwangu na marafiki zangu. Tulisoma kwa bidii na sasa hakuna kazi kwetu. Tunaendesha Ubers au tunafanya kazi kwa kampuni za kupeleka chakula.

"Janga hilo liligonga India sana na nadhani itachukua muda mrefu kwa nchi na uchumi kupata nafuu. Sijui ni lini nitafanya kazi kama mhandisi tena.

“Ninawaona marafiki zangu wengine ambao wamefadhaika sana na ninajisikia pia. Inahisi kama hatuna tumaini. Ninawajua watu ambao wamechukua maisha yao wenyewe.

"Watu wana aibu kupoteza kazi zao na hawajui nini kingine cha kufanya."

“Wanajielekeza kupita kiasi na hawaoni njia ya kutoka kisha wanajiua. Inasikitisha sana. ”

Jamii ya Asia Kusini inapendelea kukaa kimya kwa sababu kuzungumza juu ya shida zako kunaonekana kama udhaifu. Sio udhaifu tu kwa wanafamilia wako ingawa.

Hata zaidi ya hayo, ni suala kubwa zaidi linapokuja kwa wengine katika jamii ya Desi wakitazama.

Kwa wengi kutunza heshima au izzat ni jambo la maana vinginevyo inaonekana kama kuleta aibu au sharam kwa familia.

Hii inaleta swali kubwa juu ya mjadala huu. Je! Sifa ni muhimu sana kuliko kuishi kwetu?

Ikiwa kujiua kunapuuzwa hata wakati data zote zinatuambia inazidi kuwa mbaya, tunajizuia tu kuishi maisha kamili na yenye furaha.

Ikiwa unasumbuliwa na hisia za hali ya chini, au una mawazo ya kuchukua maisha yako mwenyewe, usiteseke kimya. Piga simu Wasamaria bure kwa 116 123 au tembelea www.samaritans.org.  Msaada unapatikana kila wakati.

Watu binafsi wanaweza pia kuchukua ushauri kutoka kwa Daktari Mkuu wa eneo lao ambaye huchukua mawazo ya kujiua kwa umakini sana.


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Dal ni mhitimu wa Uandishi wa Habari ambaye anapenda michezo, kusafiri, Sauti na usawa wa mwili. Nukuu anayopenda ni, "Ninaweza kukubali kutofaulu, lakini siwezi kukubali kutojaribu," na Michael Jordan.

* Majina yamebadilishwa kwa kutokujulikana




  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni ipi sura yako ya kupendeza ya Salman Khan?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...