Mwanaharakati wa Tory alisimamishwa juu ya Tweet ya Kikabila kuelekea Naz Shah

Chama cha kihafidhina kimemsimamisha mwanaharakati na uchunguzi unaendelea baada ya kumtumia Tweet mbaguzi wa rangi kwa waziri kivuli wa Kazi Naz Shah.

Mbunge Naz Shah alitoroka Nyumbani na Watoto kwa Tishio la Kuuawa kwa Bunduki f

"Je! Hii ya hivi karibuni ya wazi ya ubaguzi wa rangi itatoa hatua?"

Chama cha Conservative kimemsimamisha mwanaharakati baada ya kutweet kwamba Mbunge wa Kazi Naz Shah anapaswa "kurudi Pakistan".

Chama kilisema Theodora Dickinson alikuwa akichunguzwa baada ya kulenga waziri kivuli.

Bi Dickinson alijibu barua iliyoonyesha Bi Shah akijadili uzoefu wake wa umaskini na kukumbuka safari za utotoni Scarborough, akisema ikiwa "Naz Shah anachukia nchi hii sana kwanini asirudi Pakistan ?!"

Baraza la Waislamu la Uingereza lilielezea Tweet kama "ubaguzi wa waziwazi".

Bi Shah alijibu Tweet:

"Katika wiki chache zilizopita BAME (jamii nyeusi, Asia na kabila dogo) wamekuwa wakikubaliana na ubaguzi wa rangi ambao wamekuwa wakikabiliana nao kwa miaka iliyopita.

"Mnamo mwaka wa 2020 kuambiwa turudi Pakistan, inaonyesha kiwango cha ubaguzi wa rangi ambacho bado kipo katika sehemu zingine za jamii."

Bi Dickinson baadaye aliomba msamaha. Alisema:

"Natambua kabisa jinsi ilivyokuwa ya kukera, ndiyo sababu nilifuta tweet karibu mara moja, ingawa kwa kweli, hii haitoi udhuru kuichapisha hapo kwanza.

"Nimemwandikia Bi Shah nikiomba msamaha bila malipo."

Tories walisema kwamba Bi Dickinson alikuwa amesimamishwa kazi. Wameanzisha uchunguzi huru juu ya aina zote za ubaguzi ndani ya chama.

Msemaji alisema: "Theodora Dickinson amesimamishwa kazi kusubiri matokeo ya uchunguzi."

Katibu Mkuu wa Baraza la Waislamu la Uingereza Harun Khan alisema:

"Sasa Bi Dickinson anamwambia mbunge wa Kiislamu" kwanini asirudi Pakistan ". Je! Hii ya hivi karibuni ya wazi ya ubaguzi wa rangi italeta hatua?

“Chama kinapaswa kutafakari na kuzingatia ni kwanini kinachagua kupuuza wasiwasi ulioenea kuhusu taasisi yake kuogopa - ikiwa uchunguzi huru wa kweli hautatekelezwa na mapendekezo yake kutekelezwa, kutakuwa na uwasilishaji wa hadithi hizi kwa muda mrefu ujao. "

Bi Dickinson alijibu hotuba Naz Shah iliyotolewa katika mjadala wa Baraza la huru juu ya chakula cha bure cha shule.

Bi Shah alikuwa amewashutumu mawaziri kwa "kutokuwa na uelewa wa kweli, matunzo au hisia" juu ya kiwango cha umaskini wa watoto nchini Uingereza.

Alizungumza juu ya uzoefu wake, kuwa "mikono" kwa huduma za kijamii wakati alikuwa mtoto, kutengwa na familia yake na kusafiri kwenda Scarborough, na kuongeza "huo ndio umasikini".

Bi Shah alisema: "Sio jambo la kucheka kwa watoto kulelewa katika umaskini na kukosa chakula.

“Kwa sababu wacha nieleze jinsi ilivyo. Ninafurahi kuelezea jinsi ilivyo kwa washiriki ambao wanafikiria ni jambo la kuchekesha. ”

"Ni nini kuishi katika umasikini ni wakati unapewa mikono kama mtoto kama vile nilikuwa kwenye huduma za kijamii kwenda Scarborough kwa wiki kama vile nilivyofanya.

“Kumbukumbu pekee nilizo nazo za wakati huo ni kwamba nilikuwa nikitazama ndege. Kulikuwa na baridi kali na kukaa katika bweni.

"Kwa kweli, ni alasiri hii tu nilipiga simu kwa dada yangu kumuuliza, unakumbuka wakati tulikuwa tunaenda Scarborough kwa sababu mama alikuwa akitupeleka huko kwa likizo za majira ya joto?

“Ndivyo umaskini ulivyo. Sio kumbukumbu unazotaka kukumbuka ukiwa mtu mzima, hata katikati ya miaka ya 40. ”



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unakubali kutumia bidhaa za Umeme wa Ngozi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...