Muuza duka alimnasa Mwanamke 'Anayemnyonga' kwenye Safu ya Kuiba Dukani

Mfanyabiashara wa London alirekodiwa akionekana kumnyonga mwanamke ambaye aliamini kuwa alikuwa akijaribu kuiba kwenye duka lake.

Muuza duka alinaswa 'Anakaba' mshukiwa kuwa Mwiba duka f

"hatukubali kunyongwa kwa mwanamke yeyote."

Mfanyabiashara wa London alirekodiwa akionekana kumnyonga mwanamke, na hivyo kuzua maandamano makubwa nje ya duka lake.

Sohail Sindho, mmiliki wa Peckham Hair and Cosmetics Kusini Mashariki mwa London, alidai mwanamke huyo alikuwa akijaribu kuiba kwenye duka lake.

Inadaiwa alimkatalia mwanamke huyo kwenye baadhi ya bidhaa za nywele kabla ya mabishano kuanza na alijaribu kuchukua vitu kwenye rafu na kuondoka.

Video hiyo inamwonyesha Bw Sindho akiwa amesimama nyuma ya mwanamke huyo huku wakiwa wameshikana huku mtu anayerekodi video hiyo akitishia kuwaita polisi.

Baada ya kuonekana akiweka mikono yake shingoni, mwanamke huyo anampiga Bw Sindho kichwani na kikapu cha plastiki cha ununuzi.

Kisha anapiga kelele "piga simu polisi" huku akidai kuwa alimnyonga. Lakini anakataa kuruhusu.

Video hiyo ilisambaa kwa kasi na kuzua maandamano makubwa, huku umati wa watu wenye hasira ukifunga barabara.

Pia walipiga plasta mbele ya duka na matangazo ya kukosoa vitendo vya Bw Sindho.

Mwanamuziki na mlinzi Raspect Rebellion, ambaye alikuwa mmoja wa waandalizi wa maandamano hayo, alisema:

“Nipo hapa kwa sababu muuza duka alimnyonga mwanamke na hatukubali kunyongwa mwanamke yeyote.

“Kama mtu ambaye ni SIA (Mamlaka ya Sekta ya Usalama) amepata mafunzo, hiyo si sehemu ya mafunzo yetu. Tumekusudiwa kuwaweka watu kizuizini kwa usalama na kamwe tusiweke mikono shingoni.

“Nimefanya viwanja vya mpira, nimefanya vilabu vya usiku, nimefanya tamasha. Nimelazimika kuwasindikiza watu nje ya maeneo na siku zote nimekuwa nikitumia mkono wao na miili yao. Mkono wangu haujawahi kwenda kwenye shingo zao.”

Aliongeza kuwa mwanamke katika video hiyo ni mtengeneza nywele ambaye ametumia £100 kwa mwezi kwenye duka kwa miaka 15.

Edilenny Douteo, ambaye alirekodi video hiyo, alisema wawili hao "walikuwa wakipiga kelele tangu mwanzo".

Alisema: "Alikuwa akiomba kurejeshewa pesa na wakamwambia hiyo haiwezekani.

"Kwa hivyo alienda dukani na akawaambia kwamba ikiwa hautapata pesa zangu, nataka kupata kile ninachopaswa kupata kwa pesa yangu."

Bi Douteo alidai kuwa mwanamke huyo alipojaribu kuondoka, Bw Sindho "alimsukuma nje" kisha akawa "mchokozi".

Baadaye, inadaiwa "alimnyonga vibaya sana" na "kumburuta hadi dukani".

Bi Douteo aliongeza kuwa mwanamke huyo alijaribu "kumwondoa kwake lakini hakuweza".

Tazama Video. Onyo - Picha za Kuhuzunisha

 

Tazama chapisho hili kwenye Instagram

 

Chapisho lililoshirikiwa na Sistah Space (@sistahspace_)

Polisi waliitwa kwenye duka la Rye Lane saa 1:16 jioni mnamo Septemba 11, 2023, wakati mwanamke mwenye umri wa miaka 31 aliripotiwa kujaribu kuiba vitu na mfanyakazi akamzuia kuondoka.

Bw Sindho alihojiwa kwa tahadhari huku mwanamke huyo akikamatwa kwa tuhuma za kushambuliwa na baadaye kuachiliwa kwa dhamana akisubiri uchunguzi zaidi.

Msimamizi Mkuu wa Upelelezi Seb Adjei-Addoh, kamanda wa polisi wa eneo la Southwark, alisema:

“Tunajua watu watakuwa na wasiwasi kuhusu video inayosambaa mtandaoni ya tukio katika duka.

“Maafisa wetu walihudhuria Jumatatu na wanaendelea kuchunguza hali kamili ya kile ambacho kimefanyika.

“Uchunguzi huo utajumuisha kupitia upya hatua za kila aliyehusika. Ningependa kuwashukuru watu katika jumuiya yetu kwa kuwa watulivu na kutupa muda wa kufanya uchunguzi wa kina.

"Ikiwa una habari ambayo inaweza kutusaidia, ningekuhimiza uwasiliane."

Mfanyabiashara huyo sasa amevunja ukimya wake kuhusu suala hilo, akisisitiza kwamba hakumkaba mwanamke huyo.

Bw Sindho alisema: “Hapana, sikufanya hivyo. Inaonekana ninamkaba. Sio kukaba. Wakati huo mkono mmoja ulikuwa nyuma, nilikuwa kama kumtia kizuizini.”

Mwanahabari wa ITV London Antoine Allen alimuuliza Bw Sindho kama angetenda vivyo hivyo ikiwa angerudi nyuma.

Bw Sindho alijibu: “Hapana, sitakuwa na tabia kama hiyo. Ningependa tu kumweka ndani. Haikuwa kimakusudi, kama, kumzungusha shingoni bila mpangilio.”

Muuza duka aliulizwa maoni yake ikiwa ni mkewe au binti yake kwenye video.

Bw Sindho alisema: “Ningeitikia jinsi watu wanavyoitikia.

"Jambo hilo hilo ni kama, nini, wakati huo wa pili ninahitaji kufikiria, kuwa kama mwanaume au kitu, nimuulize binti yangu, umefanya nini, umefanya kitu?"

Bw Sindho alikiri kwamba anajutia tukio hilo, na kuongeza:

“Nina majuto, ndiyo maana nazungumza na wewe. Haya ni majuto yangu.

"Nilipomwambia afisa wa polisi sitaki kufungua mashtaka, haya ni majuto wakati huo."

DCS Adjei-Addoh aliongeza:

"Ningependa kuwashukuru wenyeji kwa uvumilivu wao tunapofanya kazi ili kujua hali kamili ya madai yaliyotolewa.

"Tunaendelea kuchunguza sehemu mbalimbali za picha zinazoonyesha sehemu ndogo za tukio hilo na tunafanya kazi ili kubaini ni makosa gani yalifanywa na nani.

"Maafisa wangu watakuwa wakishika doria ya Rye Lane leo ili kutoa hakikisho kwa jamii - najua kuwa tukio hili litaleta wasiwasi na ninamsihi yeyote ambaye ana wasiwasi azungumze na timu yao ya polisi ya eneo au na maafisa wanaoshika doria."

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ungependa kununua nguo za aina gani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...