Madaktari wa Pakistani wanakataa kusaidia Wagonjwa wajawazito wa COVID-19

Mwanamke mjamzito kutoka Lahore alijifungua, hata hivyo, madaktari walikataa kumsaidia. Baadaye ilifunuliwa kuwa alijaribiwa na COVID-19.

Madaktari wa Pakistani wanakataa kuwasaidia Wagonjwa wajawazito COVID-19 Mgonjwa f

Hii ilisababisha madaktari kuacha kumsaidia.

Madaktari wa Hospitali ya Shaikh Zared huko Lahore walikataa kumsaidia mwanamke mjamzito ambaye baadaye alipimwa akiwa na Coronavirus.

Mwanamke huyo aliishia kutibiwa na seti nyingine ya matabibu ambaye alimzaa mtoto wake kupitia C-Sehemu.

Mwanamke huyo alijifungua mnamo Machi 26, 2020, na alipimwa virusi vya mauti siku iliyofuata. Matokeo yalifunua kuwa alikuwa nayo.

Dk Mohammad Ikram alielezea kwamba mwanamke huyo alikuwa amemtembelea hospitali asubuhi na kukutana na profesa mwenza.

Kisha alihamishiwa kwa madaktari ambao walishtuka wakati aliwaambia kuwa mumewe alikuwa amerejea hivi karibuni kutoka Iran.

Madaktari walisumbuka zaidi wakati waligundua kuwa mume wa mwanamke huyo alikuwa na Coronavirus.

Hii ilisababisha madaktari kuacha kumsaidia. Kisha wakamwambia mwanamke huyo aondoke hospitalini.

Mwanamke huyo aliondoka lakini aliishia kurudi baadaye siku hiyo, akilalamika juu ya maumivu makali ya leba.

Seti nyingine ya madaktari ilimkubali na kumtibu.

Dk Ikram alisema kwamba mwanamke huyo alipata Sehemu ya C na mtoto akapelekwa.

Wakati huo huo, madaktari walijua juu ya utambuzi mzuri wa mumewe na wakajulisha uongozi wa hospitali.

Dk Ikram alisema kwamba swabs zilichukuliwa ambazo zilifunua kwamba mwanamke huyo alikuwa na COVID-19.

Madaktari watano waliomtibu mwanamke wanabaki chini ya karantini. Dk Ikram aliongeza kuwa walishtuka kwamba mwanamke huyo hakuonyesha dalili zozote.

Madaktari waliokataa kumtibu mjamzito wamesema kuwa hawataendelea na majukumu yao hadi watakapopewa vifaa vya kinga.

Hivi sasa, mwanamke na mtoto wake wanabaki kutengwa hospitalini wakati madaktari wanasubiri matokeo ili kuona ikiwa mtoto mchanga ana Coronavirus.

Mwanamume mwingine katika hospitali hiyo alikuwa amepimwa na kuambukizwa. Dk Ikram alielezea kuwa alitembelea wodi ya dharura kwa mara ya kwanza ambapo alipata matibabu ya awali.

Kisha alipelekwa kwa idara ya rheumatology ambapo baadaye alilazwa kwa kitengo cha matibabu.

Dk Ikram alifunua kuwa mgonjwa huyo angeweza kuwasiliana na watu kadhaa, pamoja na madaktari, wauguzi, wahudumu wa afya na walinda usalama, akiwafunua kwa Coronavirus.

Dr Ajmal Tahir ndiye daktari anayeongoza kwa wagonjwa wa Coronavirus katika Hospitali ya Shaikh Zared. Alithibitisha kuwa wagonjwa wote wanakaa katika kutengwa katika hospitali mbili tofauti.

Juu ya malalamiko kwamba madaktari hawakupewa vifaa vya kinga, Dk Tahir alidai kwamba hospitali hiyo ilinunua PPEs 4,000 na walikuwa wakipewa madaktari.

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."