Mgonjwa wa UK COVID-19 anashiriki Uzoefu wake wa 'Inatisha' ICU

Mwanamume kutoka Bradford aliambukizwa Coronavirus na alilazwa hospitalini. Kijana huyo wa miaka 24 amezungumza juu ya uzoefu wake wa ICU, na kuiita "inatisha".

Mgonjwa wa UK COVID-19 anashiriki Uzoefu wake wa 'Inatisha' ICU f

"walisema kwamba uwezekano wa mishipa yangu kuanguka."

Faiz Ilyas aliambukizwa Coronavirus na alitumia siku tano kupona akiwa katika uangalizi mkubwa. Kijana huyo wa miaka 24 kutoka Bradford aliita uzoefu wake wa ICU kuwa "wa kutisha".

Ingawa amepona, Faiz alidhani anaweza kufa na akasema kwamba familia yake haikuruhusiwa kumwona.

Alielezea kuwa kabla ya kulazwa hospitalini, alikuwa akihangaika kupumua.

Faiz alisema: "Kabla ya kwenda hospitalini, moja ya dalili zangu ambazo nilianza kuonyesha ni mimi nilikuwa nikihangaika kupumua."

Aliwaambia BBC kuhusu matibabu aliyopokea.

Alipolazwa hospitalini, Faiz alikumbuka:

"Walikuwa wakijaribu kushikamana na waya hizi zote na vitu mikononi mwangu na walikuwa wakijitahidi kupata mishipa yangu na mmoja wa madaktari, baada ya madaktari wanne tofauti kujaribu kupata mishipa yangu, walisema kwamba uwezekano wa mishipa yangu kuanguka . ”

Baada ya kusikia habari za kutisha, basi Faiz alisafirishwa kwenda ICU ambapo alipata matibabu.

Faiz alifunua kwamba alikuwa anajua wakati huo.

"Waliweka kwenye moja ya mashine hizi ambazo zilikuwa zikisukuma hewa kwenda kwenye koo langu. Nilikuwa na fahamu wakati huo. ”

Aliendelea kusema kuwa ilikuwa "shida ya kutisha".

Faiz kisha akaingia kwa undani zaidi juu ya mashine aliyowekwa na ilifanya nini.

"Vinyago viliwekwa usoni mwangu na kwa masaa kama 12 nadhani ilikuwa, ingesukuma oksijeni chini ya koo langu na ilikuwa ya kuchosha sana kwa sababu kila wakati nilijaribu kupumua nje, mashine hii inasukuma hewa kurudi kwenye koo langu . ”

Mgonjwa wa UK COVID-19 anashiriki Uzoefu wake wa 'Inatisha' ICU - ICU

Faiz alielezea uzoefu wake wa ICU kama "wa kutisha", sio tu kwa sababu ya kile alikuwa akipitia lakini pia kwa sababu alikuwa peke yake kabisa wakati wote wa uzoefu.

Alisema kuwa ni yeye tu na madaktari kwani familia yake haikuruhusiwa kuwa naye kwa sababu ya hatari kwamba wangeambukizwa pia.

"Ilikuwa ya kutisha sana kwa sababu nilikuwa na fahamu wakati huo pia."

"Kwa uhakika pia, wakati nilienda ICU, hakuna wanafamilia waliruhusiwa ndani ya hospitali niliyokuwa.

"Kwa kweli, faraja pekee niliyokuwa nayo ni wauguzi na madaktari wa NHS ambao walikuwa kwenye chumba na mimi na walikuwa wakinitunza."

Ingawa Faiz aliweza kupona kutoka kwa ugonjwa unaoweza kutishia maisha, idadi ya vifo nchini Uingereza inaendelea kuongezeka.

Kuna kesi zaidi ya 55,000 chanya za Coronavirus na zaidi ya watu 6,000 wamekufa.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".

Picha kwa hisani ya BBC






  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni jukumu gani la kushangaza zaidi la filamu la Ranveer Singh?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...