Wahamiaji haramu walifanya kazi katika Mkahawa wa Kihindi uliopendekezwa na Sajid Javid

Imefunuliwa kuwa mgahawa maarufu wa Kihindi Jilabi huko Birmingham ambao uliwahi kumtumikia Katibu wa Mambo ya Ndani Sajid Javid aliajiri wahamiaji haramu.

Wahamiaji haramu walifanya kazi katika Mkahawa wa Kihindi uliopendwa na Sajid Javid f

"Uaminifu umeharibiwa kabisa na matendo yao."

Mkahawa huko Birmingham ambao uliwahi kumhudumia Katibu wa Mambo ya Ndani Sajid Javid kati ya wateja wengine wa hali ya juu walikuwa wameajiri wahamiaji haramu.

Jilabi, wa Barabara ya Coventry, Sheldon, alikuwa amepokonywa leseni yake ya pombe na Halmashauri ya Jiji la Birmingham mnamo Alhamisi, Januari 3, 2019, katika kesi muhimu kwa mamlaka hiyo.

Kamati ndogo ya leseni ilisikia kwamba polisi, pamoja na Ofisi ya Mambo ya Ndani na maafisa wa uhamiaji, walizunguka kwenye uwanja huo mnamo Novemba 23, 2018, mnamo saa nane mchana baada ya kupokea taarifa.

Kulingana na Birmingham Live, wanaume watano walijaribu kukimbia nje ya mlango wa nyuma, lakini maafisa wa polisi walikuwa wakingojea pale na kuwarudisha ndani ya mgahawa.

Wanaume watatu wa Bangladesh walikamatwa. Mkosaji mrefu zaidi alikuwa mhamiaji haramu tangu 2010.

Wakaguzi baadaye waliarifiwa kuwa hadi wanaume 10 walikuwa wameondoa mavazi yao ya wafanyikazi na kujumuika na wateja, hata hivyo, wachunguzi hawangeweza kuthibitisha madai hayo.

Kwa kuongezea, polisi waligundua kuwa CCTV haikuwekwa ambayo ilikuwa ukiukaji wa leseni ya mgahawa na kwamba mafunzo ya wafanyikazi hayakuwa ya kiwango.

Wanaume hao watatu wamerudishwa au wanastahili kurudishwa nchini kwao.

PC Abdool Rohomon, afisa wa leseni wa Polisi West Midlands, alisema: "Hii sio juu ya jinsi wanavyoendeshwa vizuri, curry ni nzuri na ni maarufu kiasi gani.

"Ni mahali maarufu sana, kuna picha za Katibu wa Mambo ya Ndani akiwa hapo. Nina hakika angeipenda hiyo sasa.

"Unawashawishi waaminiwe na lazima watii. Uaminifu umeharibiwa kabisa na matendo yao. "

Wateja kadhaa walikuwa wameandikia mamlaka kuunga mkono mgahawa huo wakitaka ombi iondolewe. Mmoja alidai kwamba Sajid Javid alikuwa wa kawaida.

Wahamiaji haramu walifanya kazi katika Mkahawa wa Kihindi uliopendekezwa na Sajid Javid - sec sec

Jilabi aliteuliwa kama moja ya mikahawa bora ya India huko Birmingham kulingana na Tuzo za Kiingereza Curry 2017.

Javid alipigwa picha huko Jilabi mnamo Agosti 2018 na mgahawa huo baadaye ukapewa jina la Reli ya Mwanakondoo wa Reli kwa heshima ya ziara hiyo kulingana na chapisho kwenye ukurasa wake wa Facebook.

Wahamiaji haramu walifanya kazi katika Mkahawa wa Kihindi uliopendekezwa na Sajid Javid - wakila

Wageni wengine mashuhuri ni pamoja na nahodha wa Watford FC Troy Deeney ambaye anasemekana kuwa mgeni wa kawaida, kulingana na chapisho la Facebook.

Wahamiaji haramu walifanya kazi katika Mkahawa wa Kihindi uliopendekezwa na Sajid Javid - deeney

 

Jilabi alifunguliwa mnamo 2002 na akapanuka kuwa mgahawa wa zamani wa Wachina karibu na 2014.

Walikuwa na leseni mbili, moja ya Jilabi na nyingine ya Damu ya Bafe. Hili likawa suala na polisi ambao walisema walikuwa wakifanya kazi kwa ufanisi kama biashara moja.

Abdul Rouf, mmoja wa wamiliki wa leseni katika eneo hilo, alidai wahamiaji wawili walikuwa wameanza kipindi cha majaribio siku moja kabla ya uvamizi wa polisi.

Alisema pia kwamba alikuwa amewapa jukumu la kukagua makaratasi yao kwa mtu mwingine kwani alikuwa amepumzika siku kwa taarifa fupi.

Alikiri kwamba mtu wa tatu alikuwa huko kwa wiki mbili na walikuwa wameona tu leseni yake ya kuendesha gari.

Bwana Rouf alisema kuwa tangu ukaguzi aliajiri msimamizi kusaidia kwa hundi na makaratasi, aliweka CCTV na kusasisha mafunzo ya wafanyikazi.

Bw Rouf alisema: “Naomba radhi sana. Samahani kwa kuleta kila mtu hapa.

"Ninawajibika kwa kila kitu kilichoendelea na kwenda mbele nimechukua makosa yetu. Walitokea bila kukusudia na ninataka kuwahakikishia kuwa hakuna chochote cha aina hii au shida nyingine yoyote itatokea chini ya uangalizi wangu. ”

Kama matokeo ya vitendo vya mgahawa huo, Bwana Rouf alisema atalazimika kuwaachisha kazi wafanyikazi wengine.

Aliongeza: "Nimejishusha, wateja wangu wameshuka na mazingira yanayonizunguka."

Wakati wa msimu wa sikukuu mgahawa ulihimiza wateja kwa BYOB (Lete chupa Yako mwenyewe).



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unataka kumwona Zayn Malik akifanya kazi na nani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...