Jinsi Covid-19 imeathiri Uhusiano

Mlipuko wa Covid-19 umekuwa na athari kubwa kwa maeneo yote ya maisha. Tunaangalia jinsi virusi vimeathiri uhusiano.

Kipengele cha Wanandoa wa India

nyakati za shida zinaweza kuimarisha uhusiano

Misiba kama janga la Covid-19 imethibitishwa kufanya au kuvunja ndoa na uhusiano.

Mgogoro unaoendelea wa Covid-19 unaofanyika ulimwenguni kote, haswa nchini India, umesababisha kuongezeka kwa mapumziko.

Mlipuko wa virusi pia umesababisha ndoa kuvunjika.

Tangu kuanza kwa kuzuka kwa 2020, wanandoa wamekuwa wakihisi kuzidiwa na kupata shida zinazohusiana na afya.

Wanandoa wengi pia wamelazimika kukaa nyumbani, iwe pamoja au mbali, kwa muda mrefu.

Kulingana na wataalam kadhaa wa uhusiano na afya ya akili, hii imesababisha shida za kihemko na kiakili kutokea katika mahusiano.

Mtaalam wa uhusiano na mwandishi, Shahzeen Shivdasani, anasema kuwa janga la Covid-19 limekuwa na athari chanya na hasi kwenye uhusiano.

Akizungumza na Hindi Express, alisema:

“Imewapa watu wakati wa kuzingatia sana uhusiano wao.

"Watu wengi wametoka mbali na uhusiano, baada ya kugundua wanataka vitu tofauti kutoka kwa maisha au haviendani tena.

"Katika visa vingine, janga hilo pia limefundisha watu kupigania uhusiano wao na kuzingatia zaidi kuwalea."

Shivdasani pia anaamini kuwa wanandoa wengi ambao hawajaolewa wameachana kwa sababu ya ukosefu wa uhusiano wa karibu wa mwili. Alisema:

"Miezi michache iliyopita imekuwa juu ya kunusurika kufungwa tena. Watu wengi wameogopa athari ambayo ingekuwa nayo kwenye uhusiano wao tena, na jinsi ya kufanya kazi ya masafa marefu.

"Kwa watu ambao hawajaolewa, nimekutana na maswali na jinsi wanavyojitolea kupata mwenzi kwani hata uzungumze na mtu gani mkondoni, unahitaji urafiki wa mwili, [pamoja na hamu] kwenda kwenye tarehe halisi."

Je! Uhusiano wa Athari za Covid-19 umekuwaje? - wanandoa

Walakini, mtaalam wa uhusiano Dk Aarti Dahiya anaamini kuwa uhusiano wa kifamilia na kimapenzi umeimarika kwa kiasi fulani tangu janga hilo.

Dahiya anasema, ni kwa sababu ya watu kuwa "wapenzi zaidi kwa kila mmoja".

Dahiya anaamini kuwa nyakati za shida zinaweza kuimarisha uhusiano, akisema:

"Kwa kuongezea, kuna methali inayojulikana sana, 'Wakati mbaya unaonyesha uhusiano bora'."

Kulingana na Daktari Aarti Dahiya, kuzuka kwa Covid-19 pia kumesababisha kuongezeka kwa watu wanaogeukia uchumba mtandaoni.

Anaelezea kuwa wenzi wa ndoa wanaweza kupata shida za faragha kwa sababu ya kufungwa pamoja. Walakini, wenzi ambao hawajaoana walipambana na umbali huo.

Dahiya alisema:

“Kwa kweli, janga hilo pia lilishuhudia kuongezeka kwa idadi ya watu kwenye tovuti za kuchumbiana.

"Nimepokea maswali juu ya kuwasiliana na watu, watu wanaohangaika na maisha yao ya zamani, kwa sababu ambayo hawakuwa wazi kupenda, kuhisi kutengwa, na kadhalika."

Ili kupambana na hili, Dahiya anawashauri wanandoa kuwa na njia ya kuhurumia uhusiano. Alisema:

“Kuunda mazingira mazuri kunahitajika wakati huu wa janga.

“Jaribu kuelewa maadili ya kila mmoja na shirikiana kadiri uwezavyo; italeta furaha tu maishani mwako. ”

“[Wanandoa] wanapaswa kujifunza kuongeza ujuzi wao na kuwahamasisha wenzi wao kufanya vivyo hivyo.

"Lazima niseme, kuna wakati wa kutosha wa kujifunza na kuwa na toleo bora la wewe mwenyewe, ili mpenzi wako ajisikie kujivunia wewe."

Daktari Aarti Dahiya pia anaamini kuwa mawasiliano ndio ufunguo wa uhusiano thabiti.

Dahiya alisema:

“Fikia mpendwa na uwashirikishe hisia zako. Mawasiliano ni ufunguo wa kudumisha uhusiano wowote.

“Wakati mwingine, ni muhimu kutafuta ushauri wa kitaalam. Akili yetu ni silaha yetu yenye nguvu na tunaweza kuiacha itumie au iiruhusu ituelekeze kwa maisha yenye tija, furaha na afya. ”

Shahzeen Shivdasani anakubaliana na Dahiya. Anasema kwamba ikiwa wenzi wanaweza kuishi na uzoefu wa kushangaza kama janga la ulimwengu, wenzi hao wanaweza kuishi chochote.

Louise ni Kiingereza na mhitimu wa Uandishi na shauku ya kusafiri, skiing na kucheza piano. Pia ana blogi ya kibinafsi ambayo huisasisha mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuwa mabadiliko unayotaka kuona ulimwenguni."