Je! Shah Rukh Khan amepoteza Stardom yake?

Shah Rukh Khan anajulikana kama 'Baadshah of Bollywood.' Tunachunguza ikiwa anaendelea kutawala tasnia au amepoteza makali yake.

Je! Shah Rukh Khan amepoteza Stardom yake? - F

"Kwa muda mrefu kama kuna rangi nyekundu duniani, daima itakuwa mahali pazuri."

Mpendaji yeyote wa Sauti anapaswa kusikia tu maneno Shah Rukh Khan na mtu wa ibada anakuja akilini.

Kwa zaidi ya miongo miwili, Shah Rukh Khan alifurahiya hali ya kupendeza, hali ya chini na fanbase kubwa.

Sinema zilikuwa zikilipuka kila walipomwona Shah Rukh Khan akichukua shujaa mzuri mikononi mwake.

Wakati wowote aliponyanyua mikono yake juu angani au kwa upole kutoka nje ya maji, wanawake wengi
walipoteza usawa wao.

Bidhaa kadhaa pamoja na Nokia na Uhuru Viatu zilituma tozo za pesa zikilia na uso wake umeambatanishwa na bidhaa zao.

Wengi wa chapa hizi labda wana deni la mafanikio yao ya ndani kwa nyota.

Lakini je, SRK ni nyota ile ile ambayo tuliona wakati wa miaka ya 90 na 2000? Kabla hatujaangalia hii, wacha tujikumbushe. Yote ilianzia wapi?

Nyuma mnamo 1992, licha ya kutokuwa na uhusiano wowote wa awali kwenye tasnia ya sinema, aliingia kwenye skrini ya fedha. Alijizolea umaarufu akicheza shujaa wa kupambana na Baazigar (1993) na Darr (1993).

Alishinda tuzo ya 'Best Actor' Filmfare tuzo mnamo 1994 kwa Baazigar. Darr ulikuwa mwelekeo wa Yash Chopra. Alikuwa mtengenezaji wa sinema nyuma ya zingine za kitamaduni za sinema za India za miaka ya 60 na 70.

Mnamo 1995, SRK's Dilwale Dulhania Le Jayenge (1995) alipata Rupia. Crore 50 (Pauni 4,878,859). Jumla yake duniani kote iliishia kwa Rupia ya juu. Bilioni 1.2 (£ 9,757,718).

Hakuna mtu aliyeweza kufurahiya mafanikio ambayo Shah Rukh alikuwa akipata. Mnamo 2005 peke yake, aliteuliwa mara tatu kwa tuzo ya 'Muigizaji Bora' Filmfare tuzo.

Taji hiyo ilikuwa imewekwa vizuri kichwani mwake. Walakini, je! Hayo yote yamebadilika? Tunachunguza zaidi mjadala huu.

Ishara za Kupungua

Je! Shah Rukh Khan amepoteza Stardom yake? IA 1 - Dilwale

Filamu za Shah Rukh Khan kama vile Ra. Moja (2011) na Don. 2 (2011), wote wawili walipata matone mazito ya ukusanyaji, licha ya kuanza kwa nguvu.

Kuanzia 2015 hadi 2018, Shah Rukh aliigiza filamu kadhaa, pamoja na dilwale (2015) na Sifuri (2018), ambazo zilikuwa zote mbili.

Anupama Chopra kutoka kwa Mwenzake wa Filamu alipitiwa dilwale mnamo 2015. Alisema:

"Kwa nini ni bora katika yaliyomo ya biashara na kufanya upendeleo kama huu?"

Madhuri V kutoka Filmibeat alikuwa muhimu pia kuhusu Sifuri:

"Moyo wako unakataa kusamehe maandishi yaliyotetemeka katika kipindi cha pili."

Jambo la kufurahisha juu ya filamu hizi mbili ni kwamba zote zilionyesha utaftaji mzuri wa nyota.

Shah Rukh Khan na Kajol waliungana tena baada ya miaka mitano kwa dilwale. Waliigiza katika Classics kama vile Baazigar, DDLJ na Kuch Kuch Hota Hamimi (1998).

In Sifuri, Shah Rukh aliigiza pamoja na Katrina Kaif na Anushka Sharma. Wawili hao walikuwa wamejitokeza katika mchezo wa kuigiza uliofanikiwa wa Yash Chopra Jab Tak Hai Jaan (2012).

Sifuri hata alikuwa na wimbo wa bidhaa kutoka kwa Salman Khan. Kwa nini filamu hizi ziliruka? Ni wazi kwamba mambo hayakuenda kulingana na mpango wa SRK.

Mpendwa Zindagi Mafanikio

Filamu 10 Bora za Sauti Bora za Kutazama - Ndugu Zindagi

Mashabiki wengi wa Shah Rukh Khan na wafuasi wake wanaamini sio maangamizi na kiza.

Kuachiliwa kwake kwa pili kwa 2016, Mpendwa Zindagi ilikuwa filamu nzuri kutoka kwa mtazamo muhimu. Katika filamu hiyo, Shah Rukh anaigiza kama mtaalamu (Dr, Jehangir Khan) ambaye hutoa msaada kwa Alia Bhatt (Kaira) anayesumbuka.

SRK ina muonekano maalum sana kwenye filamu. Rohit Bhatnagar wa Deccan Chronicle, anasifu kazi yake, akisema:

"[Shahrukh] hakika huleta uhai kwa kila fremu."

Filamu hii inaweza kuwa haikuwa na nambari kulingana na takwimu za ofisi ya sanduku. Lakini mtu hawezi kukataa kwamba mandhari za kusonga za sinema na utendaji wake zilikuwa na athari kubwa kwa watazamaji.

Kuna eneo lenye nguvu ambapo Kaira huangua kilio mbele ya Dk Jahangir Khan.

Shah Rukh atamka laini iliyogusa mamilioni:

"Usiruhusu usaliti wa zamani uliopo uharibu maisha mazuri ya baadaye."

Filamu hiyo pia ilisisitiza kuwa SRK sio shujaa wa kimapenzi tu na mwelekeo mmoja.

Kundi Jipya la Nyota

Je! Shah Rukh Khan amepoteza Stardom yake? IA 3 - Sanju, Padmaavat, Zero

Ni muhimu kutambua kwamba watu wengi wa wakati huu wa Shah Rukh Khan wanafanya vizuri zaidi kuliko yeye.

Ranbir Kapoor, ambaye aliingia kwenye tasnia hiyo miaka kumi na tano baada ya Shah Rukh, alipanda juu sana Sanju (2018).

Jumla ya jumla ya wavu kwa Sanju alikuwa Rupia. 3,34,57,75,000 (Pauni 3,30,82,032.85). Ya Ranveer Singh Padmaavat (2018) anasimama kwa Rs. 2,82,28,00,000 (£ 2,79,11,010.85). Wote walikuwa hits kubwa.

Waigizaji wawili wachanga walibeba tuzo za Filmfare mnamo 2019 kwa maonyesho yao. Anna kutoka FirstPost anamchagua Ranbir kwa Sanju:

"Sanju ni wa Ranbir Kapoor."

Rajeev Masand kutoka News18 alikuwa na maoni kama hayo kuhusu Ranveer kwa Padmaavat:

"Filamu hiyo ni ya Ranveer Singh ambaye utendaji wake mzuri ni nguvu yake kubwa."

Kwa kulinganisha, Sifuri ambayo ilikuja mwaka huo huo ilikuwa na hakiki hasi hasi. Taran Adarsh ​​wa Sauti ya Hungama aliendelea kuelezea kama "tamaa ya ajabu."

Ranbir na Ranveer hawakupimwa hadi Shah Rukh hapo awali. Je! Wameibukaje kuwa wagombea wanaofuata wa taji?

Labda, wana filamu bora. Labda, watazamaji wanataka kuona mabadiliko, na wengine wanachukua vazi hilo.

Mchakato wa kuzeeka

Je! Shah Rukh Khan amepoteza Stardom yake? IA 4 - Mpendwa Zindagi, Koi Jaane Na

Lebo ya 'zamani' labda imekuwa sawa na chapa ambayo wakati mmoja ilikuwa ikifanya saa ziuzwe haraka kuliko mikate.

Shah Rukh Khan ni mdogo kwa miezi kadhaa kuliko Aamir, lakini huyo wa mwisho hajaitwa mzee.

Mchezo wa 'Mimi ni nani?' ilichezwa katika Chuo Kikuu cha Worcester mnamo 2018. Msichana aliyeitwa Priya alikuwa akijaribu kudhani mtu huyo, Shah Rukh Khan.

Mmoja wa wachezaji alidokeza:

"Mwigizaji wa India ambaye amezeeka…"

Aliibadilisha kwa usahihi! Hindustan Times alitolea mfano ukurasa wao wa Facebook, ambapo mtu aliandika juu ya SRK:

"Ameanza kuonekana mzee na anahitaji kuendelea."

Mnamo Machi 2021, wimbo wa bidhaa na Aamir uliyotolewa uliitwa 'Har Funn Maula' kutoka kwenye filamu Unakwenda wapi?. Mtazamaji anayeitwa Sanjeev alitoa maoni chini ya video ya YouTube:

"Aamir Khan ana umri wa kati ya miaka 50, lakini watu wengi hawataweza kubahatisha."

Sekta ya 'Mtu Mmoja' Amitabh Bachchan ilijitokeza katika majukumu ya wahusika wakati SRK ilikuwa ikitawala sana.

Majukumu yake ya zamani katika Mohabbatein (2000), Kabhi Khushi Kabhie Gham… (2001) na Black (2005) bado wanakumbukwa.

Hadithi ya sauti Dilip Kumar alifanya vivyo hivyo hapo awali, akipata umaarufu mpya katika Kranti (1981), Shakti (1982) na Saudagar (1991).

Shammi Kapoor aliyezeeka na mwenye uzito mkubwa alishinda tuzo ya Filmfare mnamo 1983 kwa jukumu lake la tabia katika Vidhaata (1982).

Watengenezaji wa filamu labda watahitaji kuwasilisha Shah Rukh tofauti ikiwa atataka kupata haiba yake tena.

Labda SRK kama baba mwenye ndevu, baba mzee atakuwa akiachana na mashabiki. Lakini hakuna ubaya wowote katika kujaribu na wahusika wengine.

Labda ndivyo anahitaji kufanya ili kuwa nyota inayoongoza tena. Anapaswa kuchukua muda na kuona ni nini kinachofanya kazi.

Hati Mbaya na Utekelezaji

Je! Shah Rukh Khan amepoteza Stardom yake? IA 5 - Jab Harry Alikutana na Sejal, Shabiki

Filmfever ilifanya hakiki ya umma ya malipo ya Aamir Khan Majambazi ya Hindostan (2018).

Katika muktadha wa ukaguzi, mtazamaji aliwaonya watengenezaji wa sinema kuwa hadithi ya sinema yoyote inahitaji kuwa nzuri kufanikiwa.

Wakati wa kukagua Jab Harry Alikutana na Sejal (2017), Rajeev Masand kutoka News18 aliita hati hiyo "haijapikwa."

Licha ya filamu zingine kutofanya kazi, Shah Rukh lazima lazima azisaini na nia nzuri.

Basi kwa nini filamu hizi hazijafanya vizuri? Inaweza kuwa kesi ya kutowatekeleza kama ilivyokusudiwa au ni maandishi duni tu.

Kuandika kwa ED Times, Chirali Sharma anashiriki wasiwasi wake:

"Inatia wasiwasi kwamba mwigizaji wa kiwango cha SRK anachagua maandishi duni kama haya ..."

Anaendelea kuandika juu ya filamu zake za kuruka:

"Kufanya filamu kama hizi kunawaumiza sana mashabiki wake ambao wanapaswa kuona sinema zake hazifanyi vizuri kabisa kwa sababu ya maandishi mabaya na utekelezaji."

Ni muhimu kutambua kwamba ingawa filamu zake hazijafanya kazi, maonyesho ya Shah Rukh yamesifiwa.

Anupama Chopra kutoka kwa Filamu Companion aliita utendaji wa Shah Rukh katika Shabiki (2016) "bora zaidi" tangu Chak De! Uhindi. (2007).

Kulikuwa na wakati ambapo Shah Rukh Khan tu alimwuliza msichana "palat" (kugeuka) alituma wasikilizaji wazimu.

Lakini kwa wazi, nguvu ya nyota haitoshi tena kufanya filamu ifanye kazi. SRK inahitaji kutafuta hati zenye nguvu zinazomfaa katika hatua hii.

Wakati ujao

Je! Shah Rukh Khan amepoteza Stardom yake? - Bwawa la Shah Rukh Khan

Ingawa Shah Rukha hajapata kucheza maarufu katika sinema baada ya 201o, bado anapendwa sana na mamilioni.

Wafuasi wake wa Twitter wanasimama zaidi ya milioni 41. Yeye ndiye nyota wa tatu maarufu wa filamu wa India kwenye jukwaa baada ya Amitabh Bachchan na Salman Khan.

Mnamo Januari 2021, Shah Rukh Khan alishiriki picha yenye nywele zenyewe akicheza poo kwenye Instagram yake. Nukuu pamoja na kusoma:

"Kwa muda mrefu kama kuna rangi nyekundu duniani, daima itakuwa mahali pazuri."

Hiyo tweet ilipokea zaidi ya kupenda 150,000.

Kunaweza kuwa hakuna upendo mwingi kwa filamu zake. Lakini bado kuna upendo kwa muigizaji. Lakini upendo sio sawa na nyota.

Ana tuzo zaidi ya 12 za Filamu kwa jina lake. Yeye ni mmoja wa waigizaji wawili tu aliyebeba tuzo nane za 'Mwigizaji Bora'.

Ni dhahiri kuwa Shahrukh ni mwigizaji mwenye talanta nyingi na mwili wa kushangaza.

DDLJ bado inacheza mara kwa mara kwenye ukumbi wa michezo wa Maratha Mandir huko Mumbai, zaidi ya miaka ishirini na tano baada ya kutolewa hapo awali.

Kwa kweli kuna mambo mengi Shah Rukh angeweza kuzingatia kuwa nyota aliyokuwa hapo awali.

Wenzake wengi wa filamu kama vile Salman Khan, Akshay Kumar na Ajay Devgn wameona kupanda na kushuka kwao. Lakini wametoka nje wakiwa na nguvu.

Anupama Chopra alielezea Khan katika Shabiki kama "mwigizaji anayepokea hatua yake. Walakini, watazamaji wanatilia mkazo hadithi hiyo.

Jina la mwigizaji sio la kuvutia kwenye filamu; kunaweza kusiwe na "hatua" tena.

Lakini kwa hati nzuri na mhusika sahihi, SRK ina uwezo zaidi wa kurudi ndani ya mioyo ya watazamaji.

Maelfu ya mashabiki wanamiminika nje ya nyumba yake ya Mannat mnamo Novemba 2 kila mwaka kumtakia siku njema ya kuzaliwa. Upendo bado upo.

Hakuna sababu kwa nini hawezi kurudi na filamu nzuri baadaye. Kwa hivyo, kuwa nyota tunajua.



Manav ni mhitimu wa uandishi wa ubunifu na mtumaini mgumu. Shauku zake ni pamoja na kusoma, kuandika na kusaidia wengine. Kauli mbiu yake ni: “Kamwe usishike kwenye huzuni zako. Daima uwe mzuri. "





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni lipi lengo bora la katikati ya mpira wa miguu?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...