Kocha wa kwanza wa Ndondi aliyevaa Hijab anaonekana kuleta Usawa

Kocha wa ndondi wa kwanza aliyevaa hijabu wa England analenga kuleta usawa katika tasnia ya michezo baada ya kufanya kazi ya kufanya ndondi iwe pamoja.

Kocha wa kwanza wa Ndondi aliyevaa Hijabu anaonekana kuleta Usawa f

"Natumai mimi ni ishara ya mabadiliko"

Kocha wa ndondi wa kwanza aliyevaa hijab England anaonekana kuleta usawa katika tasnia ya michezo.

Kulingana na Smethwick, Birmingham, Haseebah Abdullah alitambuliwa kama 'shujaa wa mji' na Michezo ya Jumuiya ya Madola ya Birmingham 2022 kwa "jukumu lake kubwa katika kuufanya mchezo ujumuishe zaidi".

Lengo lake sasa ni kuleta usawa katika tasnia nzima ya michezo.

Haseebah alianza mazoezi katika ukumbi wa Windmill Boxing Gym akiwa msichana mchanga pamoja na kaka zake wanne wakubwa.

Ameendelea kuwa mmoja wa makocha wanaojulikana zaidi wa mazoezi.

Haseebah alipiga ndondi katika kilabu cha ndondi za amateur, hata hivyo, hakuweza kushiriki katika mashindano ya mashindano kwa sababu sheria za mavazi haziruhusu hijab.

Kocha wa ndondi alicheza jukumu kubwa kwani alisaidia kubadilisha sheria rasmi za mavazi.

Wanawake sasa wanaruhusiwa kuvaa hijabu na mavazi ya urefu kamili wakati wa mazoezi au mashindano.

Kutambuliwa kwake na Michezo ya Jumuiya ya Madola ya Birmingham 2022 kumempa Haseebah matumaini kwamba anaweza kufanya kazi kubadilisha kanuni za mavazi kote ulimwenguni wa michezo.

Haseebah alisema: “Natumai mimi ni ishara ya mabadiliko na usawa katika michezo.

“Natumai kuwa mimi ni mwakilishi mzuri kwa wanawake wachanga wa Briteni-Pakistani na kwa wanawake kwa jumla.

“Kukua kama mkufunzi ndio ninatamani kufanya, kutoa mwongozo bora na msaada kwa wanariadha ninaofanya nao kazi.

"Natumai ninaweza kuwa msukumaji katika kubadilisha mitazamo na hisia ambazo watu wanazo za (ndondi)."

Aliendelea kusema kuwa wasichana wengi katika mji wake sasa wanafikiria mchezo wa ndondi kama taaluma, na kuongeza:

"Hakuna mtu anayepaswa kuhukumiwa au kupata bao kwa muonekano wake wa nje, lakini tu kwa utendaji wao wa riadha."

Hiyo inatumika kwa jinsia, kama Haseebah alisema:

“Bado watu wana wazo hili kwamba (ndondi) ni mchezo kwa wanaume tu na wanauona kama mchezo mkali na kuogopa kuumia.

"Mchezo huo ni wa wote na ni mabondia tu ambao wamefundishwa vizuri na wanafaa kwa mashindano wanapaswa kushiriki katika pambano, bila kujali jinsia."

Haseebah pia ana matumaini kwamba ataweza kuchukua kazi yake ya ukocha katika kiwango kingine na kupata uzoefu wa kimataifa, pamoja na huko Pakistan ambako wanafamilia bado wanaishi.

“Natumai kuendelea kama mkufunzi kwa kuchukua kozi yangu ya kiwango cha tatu cha ukocha na kujaribu kupata uzoefu wa kimataifa pia.

"Hii inaweza hata kuhusisha uzoefu na fursa katika nchi yangu ya mama, Pakistan."


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni wimbo upi unaopenda Diljit Dosanjh kutoka kwenye sinema zake?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...