16 alihukumiwa kifo kwa mauaji ya Nusrat Jahan Rafi

Kesi maarufu ya mauaji ya Nusrat Jahan Rafi ilimalizika haraka watu 16 walipopatikana na hatia na kuhukumiwa kifo huko Bangladesh.

16 wamehukumiwa kifo kwa kumuua Nusrat Jahan Rafi f

"Bado ninahisi maumivu binti yangu alipitia."

Alhamisi, Oktoba 24, 2019, korti katika jiji la Feni, Bangladesh, iliwahukumu watu 16 kifo baada ya kupatikana na hatia ya kumuua Nusrat Jahan Rafi.

Walimwua baada ya kukataa kufuta kesi ya unyanyasaji wa kijinsia dhidi ya mkuu wa Srasagazi Islamia Fazil (Shahada) Madrasa.

Mnamo Aprili 6, 2019, Nusrat wa miaka 18 alichomwa moto siku kumi baada ya familia yake kufungua kesi ya polisi dhidi ya SM Sirajuddaula.

Nusrat alipata majeraha ya asilimia 80 na akafa siku nne baadaye. Hii ilisababisha maandamano yaliyoenea kudai haki kwa kijana huyo, ambayo ilisababisha hatua kuchukuliwa.

Uamuzi huo ulitolewa baada ya siku sitini na moja ya kesi za korti, moja ya haraka zaidi katika historia ya hivi karibuni ya Bangladesh.

Washukiwa wote 16 walipatikana na hatia na walihukumiwa kifo. Jaji Mamunur Rashid pia aliwapiga faini ya Tk Laki 1 (Pauni 910) kila mmoja. Fedha hizo zilipewa wazazi wa Nusrat.

Wafungwa hao ni mkuu wa shule hiyo SM Sirajuddaula, ambaye alipanga mauaji hayo, Nur Uddin, Shahdat Hossain Shamim, Maksud Alam, Saifur Rahman Md Zobayer, Sakhawat Hossain Jabed, Abdul Kader na Absar Uddin.

Wengine waliopatikana na hatia ni pamoja na Kamrun Nahar Moni, Umme Sultana Popy, Abdur Rahim Sharif, Eftekhar Uddin Rana, Imran Hossain Mamun, Mohammad Shamim, Ruhul Amin, na Mohiuddin Shakil.

Kulingana na taarifa za washukiwa na polisi, Popy alikuwa amemshawishi Nusrat Jahan Rafi kwenda naye kwenye dari ya taasisi hiyo baada ya mtihani.

Wanafunzi wenzake watatu walikuwa wakimsubiri Nusrat na kumnasa chini wakati mafuta ya taa yakimwagika juu yake na kuwashwa moto. Walikuwa wamevaa burqas na kinga wakati huo.

Sirajuddaula alikuwa gerezani baada ya kukamatwa kwa madai ya unyanyasaji wa kijinsia dhidi ya Nusrat. Wachunguzi walisema aliamuru washirika wake wamuue.

Sio tu kwamba Nusrat aliwaambia polisi juu ya unyanyasaji wa kijinsia lakini pia aliandika juu yake ndani yake daftari.

Shambulio hilo lililenga kuonekana kama kujiua lakini Nusrat Jahan Rafi aliweza kutoroka na kupata msaada kutoka kwa wanafunzi wenzake.

Wakati alikuwa akipatiwa matibabu, aliwaambia maafisa juu ya shambulio hilo. Aliwaambia maafisa kwa ukali: "Nitapigana hadi pumzi yangu ya mwisho."

Hukumu ilipotangazwa, wafungwa wengine waliangua kilio, wakati wengine walipiga kelele kwamba wamenyimwa haki.

16 wamehukumiwa kifo kwa mauaji ya Nusrat Jahan Rafi - polisi

Baba ya Nusrat AKM Musa, na ndugu Mahmudal Hasan Noman na Rashedul Hasan Rayhan walishuhudia uamuzi huo ukitangazwa.

Bwana Noman alifurahi kuona kulikuwa na haki kwa dada yake. Alisema:

“Walimwua dada yangu. Sasa lazima wakabiliane na matokeo. ”

Aliongeza kuwa familia yake sasa inataka kuona hukumu yao ikitekelezwa haraka. Ndugu hao pia walimshukuru Waziri Mkuu Sheikh Hasina kwa kuhakikisha haki kwa Nusrat na familia yake.

Licha ya kutoa shukrani kwa kupata haki, familia ilitafuta ulinzi wa polisi ikiwa kuna uwezekano wa kulipiza kisasi.

Kwa kuwa kesi ya kwanza dhidi ya Sirajuddaula ilifunguliwa, walielezea kwamba walikuwa wamepokea vitisho. Mahmudal alisema:

“Nilitishiwa kwa simu kutoka kwa nambari isiyojulikana Ijumaa. Mapema asubuhi mama yangu pia alitishiwa. ”

Aliongeza kuwa siku ya kusikilizwa, aligundua kuwa unganisho la kebo lilikatwa waliporudi nyumbani.

Kufuatia hukumu ya wahusika, mama wa Nusrat Shirin Aktar alisema:

“Siwezi kumsahau hata kwa muda. Bado ninahisi maumivu aliyopitia binti yangu. ”

Waendesha mashtaka katika kesi hiyo walifurahiya matokeo. Mwendesha mashtaka kiongozi Hafez Ahmed alisema:

"Hukumu hiyo inathibitisha kwamba hakuna mtu aliye juu ya sheria na anayeweza kuepukana na mauaji huko Bangladesh. Ni mafanikio kwa mahakama. ”

Aliendelea kuelezea kwamba mawakili wa utetezi walijaribu bila mafanikio kubaini kuwa kifo cha Nusrat kilikuwa kujiua.

Lakini mawakili wa utetezi walidai kwamba wateja wao walinyimwa haki na watapinga uamuzi huo katika Mahakama Kuu.

Bwana Ahmed na wakili wa familia hiyo M Shahjahan Saju wote walikuwa na matumaini kwamba Mahakama Kuu itakataa rufaa hiyo na kwamba adhabu ya kifo kwa wafungwa itabaki.

Ilisikika kuwa wafungwa wana haki ya kukata rufaa ndani ya siku saba za kazi.

Polisi wa Sonagazi hapo awali walichunguza kesi hiyo lakini ilihamishiwa kwa Ofisi ya Upelelezi ya Polisi (PBI) baada ya kushtakiwa kwa kuzembea kushughulikia suala hilo.

Naibu Inspekta Jenerali Banaz Kumar Majumder alifurahishwa na hukumu hiyo na akasema:

"Tuliweka katika karatasi kila ukweli uchunguzi wetu ulifunua. Tulihisi kuwa washtakiwa wote wana hatia sawa.

"Tunafurahi kwamba matarajio yetu yameonekana katika uamuzi huo."

Katika taarifa, Waziri Mkuu Hasina na Waziri wa Mambo ya Ndani Asaduzzaman Khan Kamal walishukuru PBI kwa kuchunguza kesi hiyo na kuwashtaki 16 haraka.



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ilikuwa ni haki kumfukuza Garry Sandhu?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...