Ratan Tata anawekeza katika uanzishaji wa kuvutia wa Mbwa wa India

Mwekezaji wa biashara Ratan Tata alikutana na kuanza kwa kola ya mbwa wa India na akafurahishwa sana kwamba amewekeza katika biashara hiyo.

Ratan Tata anawekeza katika uanzishaji wa kuvutia wa Mbwa wa Hindi f

"Nilizungumza na watu kutafuta njia ya kuokoa maisha yao."

Mfanyabiashara mkongwe na mwenyekiti wa zamani wa Kikundi cha Tata Ratan Tata aliwekeza katika kuanzisha kola ya mbwa baada ya kufurahishwa na wazo hilo na mwanzilishi wake Shantanu Naidu, mwenye umri wa miaka 27.

Baada ya kuona biashara hiyo, Tata aliwekeza ndani yake. Aliajiri pia Shantanu kama msaidizi mtendaji.

Shantanu sasa anasimamia uwekezaji wa Tata kwa zaidi ya kuanza kwa 30 wakati kampuni yake ya mbwa wa Pune-msingi inaendelea kushamiri na uwekezaji.

Shantanu alifunua kwamba alipata wazo hilo mnamo 2015 kwani aligundua kuwa mbwa wengi walikuwa wakiuliwa barabarani usiku.

Alisema: “Niliongea na watu kutafuta njia ya kuokoa maisha yao. Nilikuja kujua kuwa kutokuwa na uwezo wa kuona mbwa wakati wa usiku ndio sababu kuu ya ajali.

“Kwa kuwa nilikuwa mhandisi wa magari, mara moja nilipata wazo la kutengeneza kola ya mbwa.

“Hii iliruhusu madereva kuwaona kwa mbali usiku bila taa ya barabarani. Kola hiyo ilitengenezwa kwa nyenzo bora ya kutafakari ya daraja. "

Wakati hakuwa na pesa za kukuza biashara ya ubunifu, Motopaws hakuonekana.

Watu walikuwa wakimwambia Shantanu kwamba alikuwa na wazo nzuri kwa sababu ilikuwa inapunguza uwezekano wa mbwa kukimbiwa wakati wa kuonekana vibaya.

Mwanzo mdogo uliandikwa juu ya jarida la Kikundi cha Tata na mwishowe iligundua Ratan Tata, mpenzi wa mbwa.

Shantanu alisema: "Watu waliniambia niandikie Bw Tata kuhusu hii."

Baada ya kuhimizwa kufanya hivyo na baba yake, Shantanu aliandika barua kwa Tata lakini hakusikia tena.

“Ilieleweka; Namaanisha ni Bwana Tata! Lakini baba yangu alikuwa na matumaini. ”

Siku moja, Shantanu alipokea mwaliko wa kukutana na Ratan Tata ofisini kwake Mumbai.

Shantanu alifunua:

"Bwana Tata alionyesha upendo mwingi kwa kile tulichokuwa tukifanya kutokana na upendo wake mkubwa kwa mbwa wa mitaani."

“Aliniuliza ni aina gani ya msaada ambao tungependa.

"Nilisema hatutafuti msaada wowote lakini sisi tukiwa wanafunzi, alisisitiza na kufanya uwekezaji ambao haujafahamika katika juhudi zetu."

Bwana Tata aliwekeza kibinafsi Motopaws na sasa imepanuka kuwa miji 11 nchini India. Shantanu pia ana timu ya kujitolea ya wafanyikazi.

Ratan Tata anawekeza katika uanzishaji wa kuvutia wa Mbwa wa India

Shantanu aliongeza:

“Hivi majuzi, tulipokea maombi kutoka Nepal na Malaysia. Tayari tuna timu ya wanawake wote huko Nepal. Tunachunguza pia wanyama wakubwa kama ng'ombe, nk, ambao pia hupoteza maisha wanapopotea kwenye barabara kuu. "

Shantanu alielezea kuwa yeye ni kizazi cha tano cha familia yake inayofanya kazi kwa Tata Group, haswa kama wahandisi na mafundi.

Kufuatia uwekezaji huo, Shantanu ameendelea kuwasiliana na Ratan Tata, mara nyingi akiuliza ushauri.

Shantanu alimwambia Bwana Tata kwamba atafanya MBA katika Chuo Kikuu cha Cornell. Aliporudi kutoka chuo kikuu, alitarajia kufanya kazi ya mradi wa mifugo lakini Bwana Tata alimwuliza afanye kazi katika ofisi yake, ambayo alikubali.

Mjasiriamali mchanga alielezea kuwa kila wakati anajifunza kutoka kwa Tata na aliiita "isiyo na bei".

Motopaws ni moja wapo ya mwanzo ambao Ratan Tata amewekeza kwa kuwa yeye ni muumini thabiti wa India startups.

Kampuni nyingi hupata uzoefu wa Bwana Tata na pia msaada wa kifedha. Nafasi zao za kufanikiwa pia zinaongezeka.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni tamthiliya gani inayopendwa ya TV ya Pakistani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...