Wakili wa Mali na Mume wamefungwa kwa £ 60,000 ya Udanganyifu

Wakili wa mali Madasser Hussain na mumewe wamefungwa kwa kughushi nyaraka kwa nia ya kurudisha pauni 60,000 kutoka kwa mmiliki wa uchukuaji wa Newcastle.

Wakili wa Mali na Mume wamefungwa kwa £ 60,000 Udanganyifu 2

"Ilikuwa ni jinai ambayo ilisukumwa na kukata tamaa na uchoyo"

Madasser Hussain, mwenye umri wa miaka 46, kutoka Fenham, Newcastle, alifungwa jela kwa miaka mitatu na miezi tisa katika Korti ya Newcastle Crown Ijumaa, Februari 22, 2019, kwa kosa la kughushi nyaraka katika jaribio la kurudisha pauni 60,000.

Mumewe Agha Rashid, 48, wa Fenham, alifungwa miaka mitatu na miezi mitatu kwa jukumu lake.

Hussain alitumia utaalam wake wa kisheria kughushi nyaraka za kisheria kufuatia mzozo na mmiliki wa uchukuaji wa Newcastle.

Hussain alikuwa amewekeza pauni 60,000 katika safari ya kuchukua Spice ya Punjab mnamo 2002 na wakati huo Rashid alianza kufanya kazi nyuma ya kaunta.

Mnamo 2008, meneja aligundua kuwa Rashid alikuwa amelipwa zaidi na aliuliza mshahara wa ziada ulipwe.

Wakati wenzi hao walipokataa, mmiliki Mohammed Boota alivunja ushirikiano wa kibiashara na Hussain kwani malipo zaidi yalilingana na uwekezaji wa asili.

Wakili Hussain alighushi hati ya Usajili wa Ardhi kuweka malipo ya pauni 60,000 kwenye mali ya Bw Boota.

Mwendesha mashtaka Liam O'Brien alisema:

"Kesi ya Mashtaka wakati wa kusikilizwa ilikuwa kwamba badala ya kutumia njia halali za kisheria kusuluhisha mzozo wake wa ushirikiano Bi Hussain alibuni na, kwa msaada na kutiwa moyo na mumewe, alitumia mpango mpana wa kuchukua mali katika mali iliyosajiliwa kwa jina la Abdul Rashid lakini ambayo aliamini ilikuwa inamilikiwa na mpinzani wake Bw Boota.

"Mpango ulihusisha kughushi fomu ya maombi ya CH1 na baadaye kuwasilisha fomu hiyo kwa Msajili wa Ardhi ili kufanikisha usajili wa ulaghai wa tozo ya kisheria kwa jumla ya pauni 60,000 pamoja na riba kwa kiwango cha 10% kwa mwaka."

Utafutaji kadhaa ulifanywa na kampuni ya mawakili ya Hussain. Alikuwa ametumia vibaya uhusiano wake na wakili mdogo ili kufanya udanganyifu huo uwe wa kuaminika zaidi.

Mnamo Januari 2014, Bw Boota aligundua malipo na dhamana yake ilikuwa £ 115,000.

Haijulikani ni muda gani Hussain na Rashid walinuia kuweka malipo. Ingeweza kutumiwa kutekeleza uuzaji wa mali hiyo na kurudisha pauni 60,000 pamoja na riba kwa kiwango cha 10% kwa mwaka.

Alikuwa amejaribu kuiuza lakini uuzaji ulizuiwa kama matokeo. Bw Boota alimkabili Hussain juu ya shtaka lakini alikataa kuiondoa.

Hii ilikuwa kwa matumaini kwamba itamlazimisha Bw Boota kulipa pauni 60,000. Bwana O'Brien alisema:

“Mapema mwaka 2014, inaonekana washtakiwa walijua nia ya Bw Boota na au Bw Rashid kuuza 12 Heaton Park View.

"Washtakiwa wanaonekana kutoka hatua hiyo na kuendelea kuwa wamechukua hatua za kuficha usajili wa ulaghai wa shtaka kwa njia ya kufuta faili kutoka kwa kompyuta ya mbali ya Madasser Hussain."

Aliwaita polisi na wapelelezi walianza kufanya uchunguzi. Walifunua makaratasi bandia ya Usajili wa Ardhi na nyaraka zingine za kisheria ambazo Hussain alikuwa ameghushi kufunika nyimbo zao.

Wote Hussain na Rashid walishtakiwa kwa ulaghai na uwakilishi wa uwongo na njama ya kupotosha mwenendo wa haki.

Korti ilisikia kwamba kulikuwa na upotezaji wa kifedha uliosababishwa kwa Usajili wa Ardhi. Waliwajibika kwa gharama za kisheria za Bw Boota za pauni 30,000 kupinga malipo hayo ya ulaghai.

Jaji Simon Batiste alisema: "Nimeridhika huu ulikuwa udanganyifu wa hali ya juu uliohusisha mipango muhimu.

"Hiki kilikuwa kitendo cha kisasa na cha muda mrefu kuwadanganya viongozi kuamini mashtaka hayo yalikuwa halali."

"Kupotosha haki daima ni kosa kubwa na hii ni kosa kubwa la aina hiyo.

"Kwa njia nyingi, imezidishwa na ukweli kwamba wewe, Hussain, ulikuwa wakili. Ulitumia vibaya ujuzi wako na mafunzo yako ili kuishi kama ulivyotenda. ”

Madasser Hussain alipatikana na hatia baada ya kesi na kufungwa jela miaka mitatu na miezi tisa.

Agha Rashid alikiri mashtaka hayo na akafungwa kwa miaka mitatu na miezi mitatu.

Mkuu wa upelelezi Steve Brown alisema: "Ilikuwa ni jinai ambayo ilisukumwa na kukata tamaa na uchoyo baada ya wenzi hawa wa ndoa kupoteza uwekezaji wao katika biashara hii.

"Badala ya kukubali kwamba pesa zao zilikwenda, badala yake walitumia njia za uhalifu kujaribu kupora pesa kutoka kwa mmiliki wa kuchukua."

Kufuatia kupatikana kwake na hatia, Mamlaka ya Udhibiti wa Mawakili (SRA) itaanza uchunguzi wake juu ya mwenendo wa Hussain.

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unakubaliana na kikomo kwa wafanyikazi wasiokuwa wahamiaji wa EU?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...