Wanafunzi Wasichana wa Kihindi walazimishwa kuondoa Sidiria kabla ya Mtihani

Kisa kilidhihirika nchini India ambapo mamia ya wanafunzi wa kike walidaiwa kulazimishwa kuvua sidiria zao kabla ya mtihani.

Wanafunzi Wasichana wa Kihindi walazimishwa kuondoa Sidiria kabla ya Mtihani f

"tulimwona binti yetu akitokwa na machozi."

Katika taasisi ya kibinafsi huko Kollam, Kerala, mamia ya wanafunzi wa kike walidaiwa kulazimishwa kutoa sidiria zao kabla ya kufanya Mtihani wa Kitaifa wa Kustahiki-cum-Entrance (NEET).

Kisa hicho kilidhihirika baada ya babake msichana mwenye umri wa miaka 17 kuwasilisha malalamishi kwa polisi.

Tukio hilo lilitokea katika Taasisi ya Teknolojia ya Habari ya Mar Thoma.

Gopakumar Sooranad alisema hayo baada ya binti yake kuingia kwenye mtihani kituo cha, yeye na mke wake walikuwa wanakaribia kula chakula cha mchana ndipo walipopigiwa simu na kuwaomba wafike getini.

Gopakumar alisema: “Tulipofika langoni, tulimwona binti yetu akilia.

"Alisema kwamba yeye na wasichana wengine walikuwa wakiombwa wavue sehemu ya nguo zao za ndani na waliomba shela ya kuvaa wakati wa mtihani.

“Mke wangu alimpa shela na akarudi ndani na tukadhani ndivyo hivyo.

“Hata hivyo, baada ya mtihani huo, binti yangu alirudi akiwa bado ana huzuni na aliangua kilio mikononi mwa mke wangu.

"Tukiwa njiani kuelekea nyumbani, alituambia kile kilichotokea wakati wa mtihani. Ilikuwa ya kushangaza."

Kijana huyo alisema kwamba mwangalizi mmoja alisema ilimbidi avue sidiria yake la sivyo hangeweza kufanya mtihani.

Gopakumar aliendelea: "Kulikuwa na vyumba viwili ambapo nguo za ndani za wasichana na wasichana ziliwekwa juu ya kila mmoja kinyume na itifaki za Covid-19.

"Wanaoandika mitihani ni kati ya vikundi vya umri wa miaka 17 hadi 23.

"Fikiria jinsi isingekuwa vizuri kwao kuzingatia wakati wa mtihani wakiwa wamezungukwa na wanafunzi wa kiume pia."

Wanafunzi wengine wa kike pia walilazimika kuvua sidiria zao kabla ya kufanya mtihani.

Malalamiko yalisajiliwa baadaye.

Waendeshaji wa kituo cha mitihani waliripotiwa walisema sidiria ziliombwa kuondolewa kwani vifunga vya chuma vitagusana na kigundua chuma.

Hata hivyo, Wakala wa Kitaifa wa Vipimo ulidai kuwa hawakupokea malalamiko. Pia walitupilia mbali madai yaliyotolewa.

Mnamo Julai 19, 2022, polisi walisajili kesi chini ya vifungu vya 354 (Shambulio au nguvu ya jinai kwa mwanamke kwa nia ya kukasirisha unyenyekevu wake) na 509 (Neno, ishara au kitendo kilichokusudiwa kudhalilisha unyenyekevu wa mwanamke) cha Kanuni ya Adhabu ya India.

Tume ya Haki za Kibinadamu ya Jimbo la Kerala pia iliamuru uchunguzi kuhusu tukio hilo.

Waziri wa Elimu ya Juu wa Kerala Dkt R Bindu alimwandikia barua Waziri wa Elimu wa Muungano Dharmendra Pradhan, akitaka kuchukuliwa hatua kali dhidi ya shirika lililohusika katika tukio hili.

Alisema chombo hicho ambacho kimepewa dhamana ya kufanya mtihani huo, kinadaiwa kuwalazimisha wanafunzi hao wa kike kuvua nguo kabla ya kuingia katika kituo cha mitihani.

Dk Bindu alisema kuwa tukio hilo liliwaathiri wanafunzi hao na mitihani yao.

Aliongeza: "Tunapinga vikali vitendo hivyo vya kinyama kwa upande wa wakala, ambao wamekabidhiwa tu jukumu la kufanya uchunguzi kwa njia ya haki."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unafikiri Kuku Tikka Masala alitokea wapi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...