Baba aliuawa baada ya Kuanguka kwenye Mashine kwenye Sehemu Isiyo salama ya Usafishaji

Imefunuliwa kuwa tovuti ya kuchakata tena ambapo baba wa watoto sita aliuawa baada ya kuanguka kwenye mashine ilikuwa na vifaa vya usalama vimelemazwa.

Baba aliuawa baada ya Kuanguka kwenye Mashine kwenye Sehemu Isiyo salama ya Usafishaji

"Alianguka kwenye mashine, ambayo iliendelea kufanya kazi."

Baba wa watoto sita aliuawa baada ya kuanguka kwenye mashine kwenye tovuti ya kuchakata Birmingham mnamo 2016. Sasa imebainika kuwa tovuti hiyo ilikuwa na huduma nyingi za usalama zimelemazwa.

Gul Dad Khan, mwenye umri wa miaka 36, ​​alikuwa akifanya kazi kwa masaa mengi kwenye tovuti ya kuchakata tena katika Mtaa wa Liverpool, Digbeth.

Walakini, mnamo Oktoba 12, 2016, ajali ya kutisha ilitokea wakati alianguka kwenye mashine ya kupigia balbu ambayo alikuwa anajaribu kufungua.

Kufuatia mkasa huo, uchunguzi ulianzishwa na Mtendaji wa Afya na Usalama.

Ardhi hiyo inamilikiwa na Cardboard 4 Cash Ltd, ambayo ilibadilisha jina lake mnamo 2018 kuwa C4C Investments Ltd.

An kuuliza Iliyofanyika mnamo 2019 ilisikia mashine inayozungumziwa ilikuwa ikikodishwa na Cardboard 4 Cash kwa kampuni nyingine ya kuchakata, Mr Recycle Ltd.

Kampuni hii ilifanya kazi kwenye ardhi katika eneo la Mtaa wa Liverpool, ambayo ilinunuliwa na Cardboard 4 Cash Ltd mnamo 2014 kwa Pauni 631,000.

Vipengele vingi vya usalama kwenye baler vilikuwa vimelemazwa, hakuna tathmini ya hatari iliyokuwa imefanywa na hakuna vifaa vya usalama vilivyopewa wafanyikazi.

Barua ya Birmingham aligundua matokeo na sasa amefunua maelezo ya mkasa huo na pia uchunguzi uliofuata.

Sababu rasmi ya kifo ilitajwa kama "ponda pumu".

Bwana Khan alipanda juu ya baler, iliyokuwa ikiponda kadibodi, baada ya kuzuiliwa lakini ikaanguka ndani yake na kupata majeraha mabaya.

Msaidizi wa coroner James Bennett alisema katika rekodi yake ya maandishi ya uchunguzi:

“Baler alikuwa amezuiliwa kwa sababu ya kupakia sana kadibodi.

“Katika jaribio la kuondoa kizuizi, marehemu alipanda juu ya baler. Alianguka kwenye mashine, ambayo iliendelea kufanya kazi.

"Vipengele vingi vya usalama vya baler vilikuwa vimelemazwa. Baler haikuhifadhiwa.

"Hakuna hatua zilizochukuliwa kujibu wasiwasi wa usalama ulioibuliwa katika ukaguzi wa awali wa Afya na Usalama.

"Hakuna tathmini ya hatari iliyofanyika. Hakuna mifumo salama ya kazi iliyokuwepo kwa kazi ya jumla, au kwa ajili ya kusafisha vizuizi.

“Hakuna mafunzo yaliyofanyika. Hakuna usimamizi uliokuwepo. Mwonekano karibu na baler haukuwa mzuri. Hakuna vifaa vya usalama vilivyopewa wafanyikazi. Kadibodi ya mvua ilikuwa hatari ya kujikwaa. ”

Mpenzi wa zamani wa Bw Khan na mfanyakazi mwenzake Gulbacha Yousafhail alifunua malipo duni na mazingira ya kufanya kazi kwenye tovuti ya kuchakata tena.

Aliiambia korti alikuwa hajui kusoma na kuandika na hata hakujua anwani hiyo. Alifanya kazi huko siku sita kwa wiki, masaa 11 kwa siku, kwa pauni 35 tu, ambayo ni takriban Pauni 3.18 kwa saa.

Yeye na Bwana Khan walilipa Pauni 100 kila mwezi kwa chumba cha kukodi kilichoshirikiwa huko Lozells. Wote walikuwa wamefanya kazi huko kwa karibu miaka mitatu.

Bwana Yousafhail alisema: "Hakuna mtu aliyepewa mafunzo yoyote katika kiwanda hiki. Sikuwahi kupewa mafunzo yoyote na sikuwahi kuambiwa au kushauri chochote kuhusu afya na usalama.

“Nilipewa koti tu la kuvaa na ndio hivyo.

“Zaidi kazi yangu ilikuwa kusafisha na nilijiona niko salama. Niliamini wafanyikazi wengine walikuwa wakijisikia salama kwao kwa sababu hakuna mtu anayependa kuumia.

"Kadibodi ingeletwa mahali hapa kwa magari na kisha kutengeneza vifurushi na kusafirisha kwenda China kwa kontena kubwa."

Siku ya tukio kwenye tovuti ya kuchakata, Bwana Yousafhail alielezea: "Tukio hilo halikutokea mbele yangu.

“Nilikuwa nikifanya usafi na Gul Dad alikuwa akifanya kazi kwenye mashine.

"Ndipo ghafla watu wakaanza kupiga kelele kwamba Gul Dad aliumia. Nilipofika hapo alikuwa tayari amekufa. ”

Alidhani Bw Khan alipigwa na mkanda wa kusafirisha ambao uliendesha mashine, mkanda ambao alisema kuwa Bwana Khan alikuwa amekarabati hapo awali.

“Ukanda huu wa usafirishaji una urefu wa mita mbili hivi.

“Wakati mwingine uliopita wakati ilikuwa na shimo kwenye mkanda, ilikuwa karibu nusu mita kubwa. Shimo hilo lilitengenezwa na Gul Dad na alilitengeneza kwa kuweka screws ndefu ndani yake. Lakini wamiliki hawajawahi kurekebisha sawa. ”

Mashine hiyo ilikodishwa kutoka Kadibodi 4 Cash na Bwana Recycle Ltd ambaye mkurugenzi wake pekee ni Lee Piper.

Piper sasa yuko gerezani akitumikia kifungo cha miaka 10 kwa makosa ya ngono.

Wakati yeye na mkurugenzi wa Cardboard 4 Cash Kulvinder Singh Sidhu walipoulizwa kutoa maoni juu ya madai kwamba mashine haikurekebishwa vizuri, hawakupa majibu.

Baba aliuawa baada ya Kuanguka kwenye Mashine kwenye Sehemu Isiyo salama ya Usafishaji

Akiongea juu ya Bwana Khan, Bwana Yousafhail alisema:

“Niliishi na Gul Dad kwa muda mrefu na alikuwa mtu mzima na kamilifu na ninavyojua hakuwa na shida yoyote ya kiafya.

"Hakuwahi kunywa pombe kwa sababu sisi ni Waislamu."

Kadibodi 4 Cash Ltd na Bwana Recycle Ltd kila moja ilipewa arifa za uboreshaji mnamo Novemba 2, 2016, na ilani zingine sita za kukataza kati ya Novemba 3-11 mnamo 2016 chini ya sheria za afya na usalama kwenye sheria za kazi, utoaji na matumizi ya vifaa vya kazi na kanuni za umeme .

Amri hizo ni pamoja na kupiga marufuku utumiaji wa mashine ya kupimia "mpaka wakati ambao imekuwa ikichunguzwa na kutunzwa vizuri na mtu mwenye uwezo na upungufu wowote uliobainika kurekebishwa ili kuhakikisha kuwa inaweza kuendeshwa kwa njia salama na vifaa vya usalama kufanya kazi. ”

Kampuni zote mbili pia zilipigwa marufuku kutumia vifijo vingine vya miti hadi mitihani ya usalama itakapofanyika.

Msemaji wa Mtendaji wa Afya na Usalama alisema:

"Uchunguzi wa tukio hilo unaendelea na HSE inaendelea kuunga mkono na kuwasiliana na Polisi wa Magharibi mwa Midlands ambao huhifadhi uchunguzi, kulingana na Itifaki ya Kifo inayohusiana na Kazi.

"Kwa kuwa uchunguzi ni wa moja kwa moja, hatuwezi kutoa maoni zaidi kwa wakati huu."

Tangu 2017, wafanyikazi 19 ndani ya tasnia ya taka na kuchakata wameuawa mahali pa kazi.

Ingawa uchunguzi unaendelea, Bwana Khan na familia yake bado hawajapata haki.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ni nini kinachojali kwako kwa mwenzi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...