Watoto wahanga wakubwa wa Ndoa ya Kulazimishwa

Ndoa ya kulazimishwa bado haitakuwa kitu cha zamani kwa jamii zingine katika siku za kisasa za Uingereza. Vijana wanaolazimishwa katika ndoa ya kulazimishwa inakua.


"Ni muhimu zaidi kuliko hapo awali kwamba kila mtu nchini Uingereza anafahamu ishara za onyo."

Kitengo cha Ndoa ya Kulazimishwa (FMU), iliyoundwa na Ofisi ya Mambo ya nje na Ofisi ya Nyumba, ilitangaza katika ripoti mpya kwamba imesaidia wahasiriwa 1,485 katika nchi 60 mwaka jana, pamoja na Asia, Mashariki ya Kati na Afrika.

FMU pia ilifunua kwamba imeweza kuokoa mwathiriwa wake mchanga zaidi nchini Uingereza: mtoto wa miaka miwili. Haishangazi, kupatikana kwa shida ya mtoto huyo ikawa habari kuu katika habari za Uingereza na magazeti ya wingu wiki hii na kuwaacha wenyeji wengi wa Kiingereza wakishtuka na kukasirika.

Lakini kwa jamii za Asia Kusini na Mashariki ya Kati haswa, habari kama hizo sio habari kabisa.

Watoto wahanga wakubwa wa Ndoa ya KulazimishwaMtoto wa miaka miwili ni mmoja tu wa watoto 250 ambao waliokolewa na FMU mwaka jana. Takwimu kama hiyo inaonyesha jinsi hatari ilivyo kwa vijana, hata wanaoishi na wanaokua Uingereza.

Mnamo 2009, ilikadiriwa kuwa kati ya vijana 5,000 na 8,000 nchini Uingereza walilazimishwa kuolewa kila mwaka. Zaidi ya haya yalitokana na asili ya Asia Kusini, ingawa Wagiriki, Waturuki, na Waarabu pia walionyeshwa.

Msichana mdogo, Taz, anakumbuka jinsi alivyojitahidi kutoka kwa ndoa ya kulazimishwa mara kadhaa. Akiongea na BBC, alielezea kuwa wazazi wake walijaribu kumlazimisha aolewe akiwa na miaka 14, lakini alikuwa amekataa. Wakajaribu tena akiwa na miaka 16, lakini alijibu kwa kujaribu kujiua kabla mwishowe akimbie nyumbani.

"Niliogopa kwa sababu sikuwa namjua mtu yeyote, sikujua nifanye nini na nini kitatokea lakini jambo moja nilikuwa najua. Nilitaka kuwa na uhuru wangu, nilikuwa bado mtoto. ”

Watoto wahanga wakubwa wa Ndoa ya KulazimishwaKwa sasa Ofisi ya Nyumba inaweza kuingilia kati wakati ambapo mtoto ni chini ya miaka 18, kumuondoa nyumbani na kumweka chini ya ulinzi wa Huduma za Jamii. Katika visa hivi, wanaweza pia kuzuia sherehe za harusi zifanyike.

Waziri wa Ofisi ya Mambo ya nje, Mark Simmonds alisema, "Kulazimisha mtu kuoa ni jambo la kutisha na lisilowezekana ndio sababu Serikali imejitolea kuiondoa, na vijana ni hatari zaidi."

Inakadiriwa kuwa watoto wa miaka 16-25 wako katika hatari kubwa ya kulazimishwa na jamaa na wanafamilia. FMU pia iligundua kuwa wasichana walikuwa katika hatari kubwa zaidi ya kufanywa kuolewa bila mapenzi yao kwa 82%.

Kati ya kesi 1,485 ambazo Ofisi ya Mambo ya nje ilishughulikia mwaka jana, 47% ilitoka Pakistan, 11% kutoka Bangladesh na 8% kutoka India. Pakistan inabaki kuwa mkosaji mkubwa wa ndoa za kulazimishwa, na nyingi za visa hivi zinaanza kuhusishwa na Uingereza.

Shida inabaki kuwa ni asilimia ndogo tu ya visa hivi vinaripotiwa na waathiriwa wenyewe au na wale walio karibu nao. Wakati Cameron ameahidi kufanya ndoa ya kulazimishwa haramu huko England na Wales mwishoni mwa mwaka huu, msaada zaidi wa jamii ni muhimu kuhakikisha kuwa watoto walio katika mazingira magumu wanaweza kusaidiwa kwa mafanikio.

Mabadiliko katika Sheria ya Ndoa ya Kulazimishwa 2012, inaona Serikali inazingatia ndoa ya kulazimishwa kama kosa la jinai. Wazazi walishikwa kuwanyanyasa watoto wao kwa njia hiyo wanaweza kukabiliwa na kifungo cha hadi miaka miwili jela na rekodi ya uhalifu.

Watoto wahanga wakubwa wa Ndoa ya KulazimishwaAmri ya Kulinda Ndoa ya Kulazimishwa pia imeletwa kwa wale ambao wanahusika sana katika kulazimisha mwathiriwa katika ndoa na wanaweza kupanua hadi kwa wale ambao huchukua jukumu dogo sana katika kusaidia au kupunguza. Korti zinaweza kutoa maagizo kama zinahisi kuwa wazazi au jamaa wana ngome nyingi juu ya mwathiriwa husika. Inafikiriwa kuwa Amri ya Ulinzi itazuia ndoa za kulazimishwa kutokea tena katika familia hizo hizo.

Sheria mpya pia itawaruhusu wahasiriwa kubomoa ndoa zao ikiwa itagundulika kuwa ilifanyika kinyume na mapenzi yao, wakati walikuwa na hofu, au ikiwa walikuwa chini ya shinikizo wakati huo.

Mhasiriwa mwingine, Sarah, ambaye alikuwa ameolewa akiwa na miaka 16, anakubali kwamba ni baadaye tu wakati aligundua wazazi wake walikuwa wamemlazimisha aolewe na mumewe.

“Ningemaliza tu GCSEs zangu na sikuwa na mtu wa kugeukia mbali na familia yangu. Wazazi wangu walisema nitawaaibisha ikiwa sitafanya hivyo. Sikutaka kupoteza familia yangu kwa hivyo sikuwa na njia nyingine ila kumuoa Anil. ”

Sarah baadaye alimtaliki mumewe kwa msaada wa wakili na shirika la wanawake miaka baadaye. Lakini uamuzi wake ulileta mvutano zaidi ndani ya familia yake, ambaye alitishia kumuoa tena.

Watoto wahanga wakubwa wa Ndoa ya Kulazimishwa“Leo namaliza digrii yangu, na ninafurahiya kila dakika yake. Natumai nitaolewa tena siku moja, lakini wakati mwingine itakuwa kwa mtu nitakayemchagua. Natumai kuwa siku moja wazazi wangu wataona kwamba kile walichonifanyia kilikuwa kibaya na kwamba nitawa na uhusiano nao tena. Ninahisi kana kwamba siku hiyo inaweza kuja, lakini itachukua muda, ”Sarah anasema.

Utafiti wa FMU pia uligundua kuwa watoto na vijana wenye ulemavu na mwelekeo tofauti wa kijinsia pia walikuwa katika hatari kubwa ya kulazimishwa kuolewa. Kulikuwa na kesi 114 zinazohusika na ulemavu, na kesi 22 ambapo mwathiriwa alijiona kuwa ni wasagaji, mashoga au wa jinsia mbili.

Kwa kujibu, Uhuru Charity imezindua programu mpya ya smartphone ili kuhamasisha vijana walio katika hali ngumu kufikia msaada wa wataalamu.

Programu imeundwa kuruhusu wahasiriwa kuwasiliana na huduma za kijamii na polisi ikiwa wanahofia usalama wao.

Aneeta Prem, mwanzilishi wa Uhuru Charity alisema, "Ni muhimu zaidi kuliko hapo awali kwamba kila mtu nchini Uingereza anafahamu dalili za kuonya ndoa ya kulazimishwa."

Programu ya Ndoa za Kulazimishwa"Kwa kupakua programu ya Uhuru, iliyotengenezwa kwa kushirikiana na Kitengo cha Ndoa cha Kulazimishwa cha Serikali na Polisi wa Metropolitan, mtumiaji ni waandishi wa vitufe kadhaa mbali na msaada wa kuokoa maisha.

"Ni programu 999 na tunahimiza kila mtu kuipakua, bure, leo," alisema.

Jeremy Browne wa Ofisi ya Mambo ya Ndani alisema, "Ndoa ya kulazimishwa ni aina mbaya ya dhuluma ambayo haikubaliki kabisa katika jamii yetu. Takwimu mpya zinaonyesha idadi ya kutisha ya wahasiriwa, pamoja na vijana na walio katika mazingira magumu. ”

Uhuru Charity na FMU pia wanahimiza shule, marafiki na wenyeji wa jamii kutazama dalili zinazowezekana za ndoa za kulazimishwa.

FMU imezidi kukuza kampeni yake na mwongozo na msaada kwa wataalamu wa tatu. Warsha na hafla pia zimeletwa kuelimisha jamii za mitaa zaidi juu ya hatari za ndoa za kulazimishwa.

Ingawa uingiliaji wa serikali unaanza kupunguza kasi ya kesi za ndoa za kulazimishwa kwa wale walio chini ya miaka 18, kuna hofu kubwa kwamba wanazidi idadi ya kesi ambazo hazijaripotiwa nchini Uingereza.

Inatarajiwa kuwa kwa msaada wa programu ya uhuru, waathiriwa zaidi wataweza kujiokoa kutoka kwa vitisho na madhara.

Habari zaidi juu ya ndoa za kulazimishwa, au ikiwa wewe ni mwathirika mwenyewe unaweza kupatikana kwenye wavuti ya Kitengo cha Ndoa za Kulazimishwa. Vinginevyo, unaweza kuwasiliana na nambari yao ya usaidizi kwa 0207 008 0151 au barua pepe: fmu@fco.gov.uk

Aisha ni mhariri na mwandishi mbunifu. Mapenzi yake ni pamoja na muziki, ukumbi wa michezo, sanaa na kusoma. Kauli mbiu yake ni "Maisha ni mafupi sana, kwa hivyo kula dessert kwanza!"



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Shujaa wako wa Sauti Upendaye ni nani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...