Ndoa ya kulazimishwa bado ni suala la Briteni la Asia

Ndoa ya kulazimishwa (FM) ni chombo bado hai na kinadai uhuru wa watu isitoshe ulimwenguni. Lakini na ndoa za kulazimishwa kuwa kosa la jinai nchini Uingereza, je! Tunafanya vya kutosha kuizuia?

Ndoa ya Kulazimishwa

"Hakuna mtu aliye na haki ya kutoa idhini kwa niaba ya mwingine."

Umri halali wa ndoa hutofautiana kutoka nchi hadi nchi. Nchini Uingereza, umri huu ni miaka 18. Pamoja na idhini ya wazazi na mshiriki ikiwa imejumuishwa, hii inaweza kwenda chini kama 16.

Walakini idadi ya visa vinavyoona ndoa hufanyika bila idhini ya mshiriki ni kubwa sana; na kati ya jamii za Asia Kusini huko Uingereza, ndoa za kulazimishwa (FM) ni kawaida sana.

Takwimu za ulimwengu za ndoa za utotoni au za utotoni ni kubwa sana. Wasichana milioni 100 chini ya miaka 18 wataolewa kati ya muongo mmoja ujao. Hivi sasa kuna wasichana milioni 51 kati ya miaka 15 na 19 ambao wameolewa ulimwenguni.

Ndoa ya Kulazimishwa

Huko Uingereza, Kitengo cha Ndoa cha Kulazimishwa (FMU; sehemu ya Ofisi ya Nyumbani) kilishughulikia kesi 1,302 zinazohusiana na FM kati ya Januari na Desemba 2013.

Wanawake wako katika hatari kubwa ya kulazimishwa kuolewa kwa asilimia 82, hata hivyo kuna idadi kubwa (asilimia 18) ambayo pia inawaona wanaume wakiwa wahasiriwa, na cha kufurahisha, ndoa za kulazimishwa hazijawekewa vijana tu.

Kulingana na FMU: "Ambapo umri ulijulikana, 15% ya kesi zilihusisha wahasiriwa chini ya miaka 16, 25% ilihusisha waathiriwa wenye umri wa miaka 16-17, 33% ilihusisha waathiriwa wenye umri wa miaka 18-21, 15% ilihusisha waathiriwa wa miaka 22-25, 7% walihusika waathiriwa wenye umri wa miaka 26-30, 3% walihusisha wahasiriwa wenye umri wa miaka 31+. ”

Kama mtaalam wa sheria Naheed Afzal anatuambia: “Ndoa ya kulazimishwa ni ukiukaji wa viwango vya haki za binadamu vinavyotambuliwa kimataifa. Wengine nchini Uingereza wamepuuza vibaya haki hii ya kimsingi ya kibinadamu.

"Kiwango cha kweli cha shida hata hivyo bado haijulikani wazi, ni ngumu kukadiria. Cha kutisha zaidi, vikundi vya msaada vimedokeza kuwa FM inakuwa shida kubwa kila siku, ”Naheed anaelezea.

Ndoa ya Kulazimishwa

Kwa kusikitisha, watu wanaovunja sheria sio wale wanaoteseka. Hata kwa wale wahasiriwa wadogo na watoto wanaokoka janga hili, afya yao ya akili na mwili imeharibiwa milele.

Ambapo nchi ya asili inahusika, wale wa asili ya Pakistani wanaonekana kama wakosaji wakubwa wa FM kwa asilimia 42.7 ya kushangaza, wakati Wahindi ni asilimia 10.9 na Bangladeshi, asilimia 9.8.

London (asilimia 24.9) na Midlands Magharibi (asilimia 13.6) pia ni maeneo mawili yenye idadi kubwa ya watu huko Asia ambapo ndoa za kulazimishwa zina uwezekano wa kufanyika.

Kama ilivyo kawaida Kusini mwa Asia, wazazi wamekubali wenzi wa ndoa kwa watoto wao mara tu wanapozaliwa, na watoto wenye umri wa miaka 2 wanaweza kushiriki rasmi ndani ya jamii, kama ishara ya ndoa ya baadaye. Huko Uingereza, watoto huchukuliwa nje ya nchi wakati wa likizo ya shule na kuolewa, wakati mwingine chini ya shinikizo kali, au hata usaliti wa kisaikolojia.

Utamaduni unachukua jukumu muhimu katika FM inayoendelea, kama vile imani za kidini. Kama Naheed anatuambia:

"Nia zilizotajwa kama kuhalalisha tabia kama hizo ni pamoja na, kuhifadhi mila ya kitamaduni au dini na kujenga uhusiano thabiti" nyumbani "."

Ndoa ya Kulazimishwa

Kuna sababu nyingi ambazo watu wanaendelea na jadi hii mbaya, pamoja na umaskini, ukosefu wa elimu na ulemavu. Mtu muhimu katika eneo hilo, Jasvinder Sanghera, mwanzilishi wa hisani Karma Nirvana, anakubali: "Wengi wa wahanga wetu wa kike ni 14 hadi 24. Asilimia XNUMX ya wahasiriwa ni wanaume, kutia ndani mashoga."

Kulingana na takwimu za FMU: “Kesi 97 zilihusisha wahasiriwa wenye ulemavu. 12 walihusika na wahasiriwa waliotambuliwa kama wasagaji, mashoga, jinsia mbili au jinsia (LGBT). "

Haijalishi sababu ni ngumu au tofauti, matokeo ya ndoa za kulazimishwa yana athari mbaya. Maswala kama unyanyasaji wa mwili na akili, unyanyasaji wa nyumbani, na ujauzito wa watoto zote zimeenea.

Kesi moja inayojulikana ya FM ni ya Ayse. Ayse alikuwa na umri wa miaka 14 wakati alikuwa akiingizwa nchini Uingereza na kulazimishwa kuolewa na binamu yake. Wanafamilia walijitokeza kwa wingi kumkaribisha katika hafla hiyo haramu katika ukumbi wa umma wa London Kaskazini.

Ayse, ambaye sasa ana miaka 20 na anaishi kama kimbilio huko London Mashariki, anasema: "Niliwaambia nilikuwa na hofu na kukata tamaa, kwamba nilikuwa mtoto tu na mchanga sana kuolewa. Niliwasihi wanisaidie kutoroka, lakini hakuna mtu aliyeona chochote kibaya katika kile kinachotokea. Nilimsihi mume wangu asiolewe, lakini aliniambia sina chaguo. "

Ndoa ya KulazimishwaSerikali ya Uingereza sasa imetaka kubadilisha sheria ikitarajia kusitisha ndoa isiyo na idhini, ya kulazimishwa:

"Kuhalalisha ndoa za kulazimishwa (kinyume na ndoa zilizopangwa) na adhabu ya hadi kifungo cha miaka saba pamoja na tiba zilizopo chini ya Amri za Kulazimisha Ndoa (FMPO) inaweza kuwa hatua nzuri tu katika kupunguza ndoa ya kulazimishwa (FM)," Naheed anasema.

Mwanaharakati wa haki za binadamu, Mandy Sanghera anatuambia: “Ninakaribisha sheria mpya lakini nina wasiwasi jinsi itakavyofanya kazi kwa vitendo kwa watu wazima walio katika mazingira magumu. Natumai itafanya kama kizuizi.

“Tunahitaji kuichukulia ndoa ya kulazimishwa kama suala la kulinda kama vile mhalifu kulinda wahanga. Ikiwa mtu mzima aliye katika mazingira magumu hana uwezo na hawezi kukubali ndoa, hii inahitaji kushughulikiwa kama ndoa ya kulazimishwa na wataalamu. Hakuna mtu aliye na haki ya kutoa idhini kwa niaba ya mwingine. ”

Kwa sheria mpya kutekelezwa kutoka Juni 16, hii inamaanisha kuwa ndoa za kulazimishwa nchini Uingereza hazitatokea tena?

"Ni hatua kubwa lakini inahitaji fadhaa na majadiliano ya kila wakati. Hivi sasa ukiukaji wa FMPO unachukuliwa kama dharau ya korti inayostahili adhabu ya kifungo cha hadi miaka miwili na licha ya kuwa suluhisho tangu 2008, adhabu ya kwanza ilitolewa mnamo 2011, "Naheed anasema.

Watu ambao wamevunja sheria za zamani hakika hawatasimamishwa na hizi mpya. Je! Waasia wa Briteni wanaweza kumaliza uhalifu huu usiowezekana dhidi ya watoto na watu wazima walio katika mazingira magumu?

Ikiwa umekuwa mwathirika wa ndoa ya kulazimishwa au unajua mtu aliye na ndoa, tafadhali tembelea Tovuti ya Karma Nirvana au Wavuti ya Kitengo cha Ndoa ya Kulazimishwa.

Bipasa anapenda kuandika na kusoma nakala ambazo ziko karibu na moyo wake. Mhitimu wa Fasihi ya Kiingereza, wakati haandiki kawaida huwa anajaribu kupata kichocheo kipya. Kauli mbiu ya maisha yake ni: "Usikate Tamaa kamwe."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unakubaliana na kupiga marufuku SRK kutoka uwanja wa Wankhede wa Mumbai?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...