Uingereza humfunga jela Mtu wa kwanza chini ya Sheria ya Ndoa ya Kulazimishwa

Mfanyabiashara kutoka Cardiff amefungwa jela kwa miaka 16 kwa kubaka na kumlazimisha mwanamke Mwislamu kumuoa. Yeye ndiye wa kwanza kuhukumiwa tangu sheria ya Ndoa ya Kulazimishwa kuanza kutumika nchini Uingereza mnamo Juni 2014.

Kushurutishwa kwa ndoa

"Changamoto na kubadilisha mioyo na akili kutoka kwa sauti ndani ya jamii ni jibu."

Sheria za kulazimishwa za ndoa nchini Uingereza ziliona mashtaka yake ya kwanza kufanikiwa mnamo Juni 10, 2015, wakati mfanyabiashara anakabiliwa na miaka 16 gerezani kwa kumlazimisha mwanamke wa Kiislamu kuolewa.

Katika kesi hiyo ya kihistoria, mfanyabiashara huyo mwenye umri wa miaka 34 kutoka Cardiff alimbaka mwanamke huyo wa miaka 25 na kumsumbua kihemko kumuoa mnamo 2014.

Licha ya kuwa tayari ameoa, mwanamume huyo, ambaye hakutajwa jina kwa sababu za kisheria, alikuwa amempenda mwendawazimu.

Korti ya Taji ya Merthyr ilisikia kwamba alimbembeleza mwanadada huyo nyumbani kwake kwa kumwambia ni mkutano na marafiki.

Walakini, alifika tu kugundua kuwa hakuna chama na mali ilikuwa tupu. Jambo la pili alijua, mapazia yalichorwa na alikuwa amefungwa ndani.

Mtu huyo alitumia mitandio kumzuia mwendo wake na kumziba. Halafu, aliweka muziki mkali ili kufunika sauti ya mayowe yake kuomba msaada, kabla ya kuanza kumbaka.

Sheria za kulazimishwa za ndoa nchini Uingereza ziliona mashtaka yake ya kwanza kufanikiwa mnamo Juni 10, 2015, wakati mfanyabiashara anakabiliwa na miaka 16 gerezani kwa kumlazimisha mwanamke wa Kiislamu kuolewa.Baadaye, alimwuliza aoga na kumpiga picha na kamera ya siri iliyofichwa kwenye reli ya taulo.

Katika jaribio la kumlazimisha aolewe naye, mwanamume huyo wa Cardiff alimwonyesha video hiyo na kutishia kuitangaza ikiwa hatatii amri yake.

Kilichofuata ni kipindi cha mateso kwa mwanamke huyo Mwislamu, ambaye alibakwa mara kwa mara na kwa utaratibu kati ya Machi na Septemba 2014.

Mwishowe alijitokeza mahali pake pa kazi siku moja na kumlazimisha amuoe msikitini chini ya tishio lingine kali.

Jaji Daniel Williams alisema: "Aliambiwa kwamba ikiwa hatakubali madai yako, wazazi wake watauawa."

Korti pia ilisikia jinsi mwanamume huyo alikuwa amepanga kwa uangalifu uingiliaji wake katika maisha ya mwanamke huyo, kama vile kuunda akaunti bandia ya Facebook kumfanya aamini mpenzi wake wa zamani alikuwa shoga.

Meirion Davies, akimtetea mfanyabiashara huyo, alisema alikuwa mtu mzuri kwa sababu alikuwa na biashara "iliyofanikiwa" huko Cardiff na alihusika katika kazi nyingi za hisani.

Alisisitiza: "Ameelezea masikitiko juu ya kile alichofanya."

Lakini Jaji Williams hakuwa na hakika kwamba mtu huyo alikuwa na majuto, licha ya kukiri mashtaka manne ya ubakaji, ndoa ya kulazimishwa, ugomvi na voyeurism.

Williams alisema: "Wakati ulimbaka mara ya kwanza, alikuwa bado bikira - jambo ambalo utatumia kuhakikisha ukimya wake.

“Ulimtishia kwamba ikiwa atafichua ubakaji kwa mtu yeyote, utaifanya video hiyo kuwa ya umma. Ulimfanya ahisi kwamba hakuwa tena mtu wa ndoa [kwa mtu mwingine yeyote] kwa matumaini kwamba angekujia. ”

Aliendelea: "Katika kipindi ambacho ulimbaka ... ilikuwa nia yako kumsababishia madhara yasiyoweza kutengenezwa ili hakuna mtu atakayemtaka."

Williams alionyesha kwamba mwanamume huyo alikuwa tishio kubwa kwa wanawake na akaangazia majaribio yake ya kumshawishi mwanamke afute kesi hiyo kwa kubadilisha ombi lake mara kadhaa.

Sheria za kulazimishwa za ndoa nchini Uingereza ziliona mashtaka yake ya kwanza kufanikiwa mnamo Juni 10, 2015, wakati mfanyabiashara anakabiliwa na miaka 16 gerezani kwa kumlazimisha mwanamke wa Kiislamu kuolewa.Mbali na kumpa mtu huyo kifungo cha miaka 16 gerezani, Williams pia alihakikisha anakaa kwenye daftari la wakosaji wa kijinsia kwa 'kipindi kisichojulikana' ili kulinda wahasiriwa.

Ndoa ya kulazimishwa ikawa kosa la jinai nchini Uingereza chini ya Sheria ya Tabia ya Kupambana na Jamii, Uhalifu na Polisi 2014, mnamo Juni 2014.

Jasvinder Sanghera, ambaye alikuwa na jukumu muhimu katika kushinikiza Waziri Mkuu David Cameron kutekeleza sheria hiyo, alifurahishwa sana na matokeo ya kesi hiyo.

Alisema: "Ilikua sheria mnamo Juni mwaka jana mbele ya upinzani mwingi, tulikuwa na vyumba vya mawakili wakisema kwamba sio sheria, ulikuwa na vikundi vya kampeni vikisema haitahimiza wahasiriwa kuripoti, tumekuwa na watu wengi wanaotaka ishindwe.

"Tulichogundua ni mabadiliko ya sheria ni kuongezeka kwa idadi ya vikosi vya polisi wanaotaka kushirikiana na shirika letu… sheria inaleta mabadiliko ya uwajibikaji na mabadiliko ya mitazamo.

Sheria za kulazimishwa za ndoa nchini Uingereza ziliona mashtaka yake ya kwanza kufanikiwa mnamo Juni 10, 2015, wakati mfanyabiashara anakabiliwa na miaka 16 gerezani kwa kumlazimisha mwanamke wa Kiislamu kuolewa.Lakini Rani Bilku kutoka shirika la misaada la Jeena International anaamini mabadiliko ya kijamii yatakuwa nguvu kuu katika kufunua visa hivi.

Rani alisema: "Changamoto na kubadilisha mioyo na akili kutoka kwa sauti ndani ya jamii ni jibu, kinyume na kupiga kelele kutoka nje na sheria."

Kitengo cha Ndoa za Kulazimishwa kinakadiriwa kuwa kuna kesi kati ya 8,000 na 10,000 kila mwaka nchini Uingereza. Inatarajiwa kwamba juhudi za pamoja kutoka kwa watekelezaji wa sheria na ushiriki wa jamii zitahimiza wahasiriwa kujitokeza na kuwaleta washambuliaji wao kwa sheria.



Scarlett ni mwandishi mahiri na mpiga piano. Asili kutoka Hong Kong, tart yai ni tiba yake ya kutamani nyumbani. Anapenda muziki na filamu, anafurahiya kusafiri na kutazama michezo. Kauli mbiu yake ni "Chukua hatua, fuata ndoto yako, kula cream zaidi."

Picha kwa hisani ya The Times, Stop Genocide, Polisi ya Norfolk na Polisi wa Midlands Magharibi





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ollie Robinson bado anaruhusiwa kucheza England?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...