Ziara ya kibiashara ya David Cameron nchini India

Waziri Mkuu wa Uingereza David Cameron alifanya safari ya kihistoria kwenda India na ujumbe mkubwa zaidi kuwahi kutokea. Kulenga kuimarisha uhusiano na uhusiano wa kibiashara na India.


"Hili ni tukio la aibu sana katika historia ya Uingereza"

Waziri Mkuu wa Uingereza David Cameron amerejea nchini Uingereza kufuatia ziara rasmi ya siku tatu nchini India kujadili ujumbe wa wafanyabiashara. Safari yake ilielezewa kama "ujumbe mkubwa zaidi wa wafanyabiashara wa Uingereza" na Waziri Mkuu wa Uingereza.

Waziri Mkuu wa Uingereza David Cameron aliwasili India mnamo tarehe 18 Februari 2013 kwa ziara hiyo ili kuongeza uhusiano wa kibiashara kati ya nchi hizo mbili. Huku Ulaya ikiendelea kugubika katika shida yake kubwa ya deni, Uingereza inatafuta kuingia katika Soko la India.

Cameron alifanikiwa kuchukua muda kutoka kwa ratiba yake ngumu ya Uingereza kuanza ziara hii muhimu nchini India. Waliofuatana naye katika safari hii walikuwa mawaziri wanne, wabunge tisa, maafisa wa Chuo Kikuu, Mkurugenzi Mtendaji wa Maktaba ya Uingereza na zaidi ya viongozi wa biashara 100. Ujumbe huo ulijumuisha majina kama Lord Loomba, Lord Noon, Lord Parekh, Lord Patel, Lord Popat, Mbunge wa Priti Patel, Mbunge wa Alok Sharma, Paul Uppal Mbunge na Shailesh Vara Mbunge.

Ujumbe wa Cameron na BiasharaKulingana na Anil Kumar Gupta, profesa wa Kilimo katika Taasisi ya Usimamizi ya India, India itakuwa nguvu kubwa katika karne ya 21. Anasema itaibuka kama nguvu inayotarajiwa, ya ujasiriamali na rasilimali na inayofaa kwa nguvu katika siku za usoni. Je! Hii inaweza kuwa utabiri wa ziara ya Cameron?

Greg Barker, Waziri wa Jimbo la Mabadiliko ya Tabianchi aliandamana na Cameron katika safari hii, kuunga mkono msimamo wake wa kuwa kijani kibichi. Kwa hivyo, bandari ya kwanza ya simu ya Cameron ilikuwa katika ofisi ya Unilever huko Mumbai, ambapo alizungumza juu ya kuwa kijani kibichi ili kukuza uchumi wa Uingereza. Alisisitiza wazo kwamba nishati safi ya kijani ndio ufunguo wa ukuaji wa uchumi. Sababu ya kufanya kampeni ngumu sana inaweza kuwa katika ukweli kwamba India ni nchi namba moja ulimwenguni ya kwenda kijani.

Nambari za hivi karibuni kutoka Bloomberg New Energy Finance zinaonyesha India inaongoza ulimwengu katika ukuaji wa uwekezaji kijani. Mwaka 2011 India ilipata dola bilioni 10.3 na hii imeongezeka kwa 52% kila mwaka.

Ziara ya David Cameron nchini IndiaTakwimu hizi zinaifanya India kuwa mshirika anayetafutwa sana kifedha na ikiwa wataendelea kwa kiwango hiki watakuwa uchumi mbaya katika miaka ishirini ijayo. Kwa kuzingatia uchumi unaopungua wa Uingereza, ni salama kusema kwamba Uingereza labda inahitaji India zaidi basi India inahitaji Uingereza.

Siku ya kwanza ya ziara yake, Cameron alitaka Uingereza na India kuunda "moja ya ushirikiano mkubwa zaidi wa karne ya 21." Akizungumza huko Mumbai, Cameron alisema alikuwa akitafuta "uhusiano maalum na India."

Kwa maoni mazuri, Waziri Mkuu Cameron alizungumzia juu ya mipango ya kuanzisha huduma ya visa ya "siku moja ya kipaumbele", ambayo itawawezesha wanafunzi wa India na wafanyabiashara kusoma, kufanya kazi na kuwekeza nchini Uingereza bila shida yoyote. Alidai pia hakutakuwa na mipaka kwa idadi ya wanafunzi wa India ambao wangependa kusoma nchini Uingereza.

Walakini, Bwana Cameron alisema wazi kuwa mchakato lazima "uende njia zote mbili."

Alisema: "Nafikiri, tunapaswa kuwa na mazungumzo juu ya kufungua uchumi wa India, na kurahisisha kufanya biashara hapa, kuruhusu kampuni za bima na benki kufanya uwekezaji zaidi wa moja kwa moja wa kigeni katika uchumi wa India."

"Bado kuna sheria na kanuni nyingi katika uchumi wa India zinazohusiana na jinsi ulivyofanya mambo hapo zamani ambayo, ikiwa ukibadilisha, itafanya uchumi wako ukue na utoe ajira zaidi, utajiri zaidi, ustawi zaidi kote nchini kwako. Tunapaswa kuangalia mambo tunayohitaji kufanya ili kuondoa vizuizi vyetu, na tunatumai serikali yako itafanya vivyo hivyo. ”

Waziri Mkuu ameongeza katika hotuba yake kwa wenzao wa India.

David Cameron anacheza kriketi nchini IndiaManmohan Singh alimshukuru Cameron kwa "kujitolea kwa kibinafsi kwa India" na akasema alikuwa amealika uwekezaji ulioongezeka wa Briteni nchini India, akisema: "Tumeelezea kufurahishwa na maendeleo katika ushiriki wetu wa kiuchumi, huku tukisisitiza hitaji la kufanya zaidi kuchukua uhusiano huo kuwa mpya. kiwango. ”

Mkurugenzi wa mauzo wa East End Foods, Paul Deep, alikuwa sehemu ya ujumbe wa wafanyabiashara na alivutiwa na vikao vilivyoandaliwa na Biashara na Uwekezaji wa Uingereza kama sehemu ya ziara hiyo. "Kuna fursa kubwa nchini India. Tunaagiza malighafi kutoka huko, lakini kwa kweli tunaweza kuuza nje bidhaa zetu, "alisema.

Kuna tabaka la kati la India linapanuka na kina kinaona fursa nzuri ndani ya soko hili. "[Ujumbe wa biashara] ulitupeleka kwenye maduka makubwa, niliangalia bidhaa kwenye rafu, ubora na vifungashio, na utaalam tulionao na bidhaa tunazopaswa kutoa zina uwezo mkubwa," alisema Deep.

Wakati wa ziara yake Waziri Mkuu alichukua muda kutoka kwa ratiba yake ngumu ya kushiriki katika shughuli za kijamii. Alicheza kriketi na watoto kutoka Shule ya Kriketi ya Ulimwenguni, akionyesha ujuzi wake wa mchezo huo. Kriketi ni mchezo unaopendwa na kila Mhindi; kwa hivyo David Cameron alitumia wakati wake vizuri kuungana na watoto hawa kutoka vitongoji duni.

Waziri Mkuu wa Uingereza David Cameron alikuwa na bahati ya kutembelea Hekalu zuri la Dhahabu huko Amritsar. Akiandika uzoefu wake, alisema: "Ziara ya kupendeza na ya kuangaza kwenye Hekalu la Dhahabu huko Amritsar. Nina bahati ya kuwa Waziri Mkuu wa kwanza wa Uingereza kwenda huko. ”

Cameron alisisitiza sana juu ya uhusiano wa kitamaduni kati ya India na Uingereza. Alitoa mfano wa Bollywood, ambayo ina wafuasi wengi huko Uingereza. Katika ziara yake alikutana na mwigizaji wa Sauti Aamir Khan na wote wawili walihudhuria Maswali na Majibu katika Chuo cha Janaki Devi huko Delhi.

David Cameron na Aamir Khan na kundi la wasichanaWote Khan na Cameron walisumbuliwa na wasichana katika chuo kikuu na wakamshawishi Mwandishi wa Habari na Mhariri Mkuu wa Nakala Faye Remedios kutweet 'Wasichana wa chuo cha Delhi cha Janaki Devi - naweza kuelewa kwenda juu ya #Aamir Khan lakini kumshtua #David Cameron? Kweli? #newherosneeded

Muigizaji huyo alitweet baada ya mkutano 'Ilikuwa furaha ya kweli kukutana na Waziri Mkuu @David_Cameron, na kushirikiana na wanafunzi wa Chuo cha Janki Devi.'

Usalama wa mtandao pia ulikuwa sehemu ya ajenda. Cameron alijadili na Manmohan Singh juu ya matarajio ya makubaliano kwa Uingereza kushiriki utaalam wake katika kukabiliana na vitisho vya mtandao, ili kupata bora zaidi ongezeko la biashara na data ya kibinafsi iliyohifadhiwa kwenye seva nchini India.

"Nchi zingine kupata data zao zinatusaidia sana kupata data zetu. Nadhani hii ni eneo ambalo Uingereza ina faida halisi ya ushindani na teknolojia, "alisema Cameron.

David Cameron huko Jalliawalla BaghZiara mashuhuri iliyofanywa na Waziri Mkuu ilikuwa kwa Jallianwala Bagh huko Amritsar, inayohusiana na Mauaji ya Jallianwala Bagh, ambayo yalitokea tarehe 13 Aprili 1919 wakati wa Raj Raj. Risasi iliyopangwa na Brigedia Jenerali Reginald Dyer na kusababisha watu 379 kuuawa na 1100 kushoto wamejeruhiwa na wanawake na watoto wakiwa wengi wa wahanga.

David Cameron ni Waziri Mkuu wa kwanza wa Uingereza kuwahi kutembelea wavuti hiyo na kusema: "Hili ni tukio la aibu sana katika historia ya Uingereza, ambalo Winston Churchill alielezea kwa usahihi kuwa la kushangaza."

Maswali yalizungumzwa kwanini Cameron hakuomba msamaha rasmi kwa ukatili uliofanyika huko Jallianwala Bagh lakini wengi waliona ziara yake kwenye wavuti hiyo ilionyesha kujuta kwa kile kilichotokea wakati ambapo hakuwa mtoa uamuzi.

Waziri Mkuu wa Uingereza David Cameron baada ya ziara yake ana matumaini makubwa ya kufanya kazi kwa karibu na India ili kuimarisha uhusiano wenye nguvu na ziara hii inaonekana kuwa alama nzuri kwa mwanzo wa safari hii.



Sumera sasa anasomea BA kwa Kiingereza. Anaishi na kupumua uandishi wa habari na anahisi alizaliwa kuandika. Kauli mbiu ya maisha yake ni "Haushindwi kweli mpaka uache kujaribu."





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Mtindo unaopenda wa muziki ni

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...