Mshtuko wa Moyo wa Shreyas Talpade unaonyesha Umuhimu wa Uchunguzi wa Moyo

Baada ya Shreyas Talpade kuugua mshtuko wa moyo, imesisitiza kwamba wanaume zaidi wa India walio chini ya miaka 50 wanahitaji kwenda kuchunguzwa moyo.

Mshtuko wa Moyo wa Shreyas Talpade unaonyesha Umuhimu wa Uchunguzi wa Moyo f

"Tuna uwezekano wa kupata shida za moyo"

Shreyas Talpade alipatwa na mshtuko wa moyo, inasemekana alikuwa akirekodi filamu mjini Mumbai.

Muigizaji huyo alikimbizwa hospitalini mnamo Desemba 14, 2023, na alifanyiwa upasuaji wa angioplasty katika Hospitali ya Bellevue ya Mumbai.

Msemaji wa hospitali alisema: "Alilazwa jioni na utaratibu ulifanyika karibu 10 jioni.

"Sasa anaendelea vizuri na anapaswa kuachiliwa baada ya siku chache."

Ingawa Shreyas anapata nafuu, mshtuko wa moyo kati ya wanaume wa India walio chini ya miaka 50 kwa bahati mbaya unaongezeka.

Kwa mujibu wa Chama cha Moyo cha Hindi, 50% ya mashambulizi yote ya moyo kwa wanaume wa Kihindi hutokea kwa 50 au chini.

Matukio mengi hutokea kutokana na kuziba kwa ateri au kukamatwa kwa moyo, ambapo moyo ghafla na bila kutarajia huacha kusukuma.

Shreyas Talpade aliripotiwa kuwa na furaha kwenye seti hiyo. Alikuwa amekamilisha baadhi ya mifuatano ya vitendo.

Alienda nyumbani alipolalamika kutokuwa na utulivu. Shreyas kisha akazimia.

Dk Mohammed Rehan Sayeed, Mshauri katika Hospitali ya Manipal, Bengaluru, alisema:

“Tusichofahamu ni kwamba bila kujali kiwango cha plaque kwenye mishipa yetu, inaweza kusababisha tatizo wakati wowote.

"Wakati mwingine mabonge madogo yanaweza kuwa yasiyo ya tishio lakini mara tu yanapotolewa na kurarua ukuta wa ateri, kuganda kwa damu hutokea na kuyageuza kuwa kizuizi kikubwa kwa muda mfupi.

"Ni kama vichaka vilivyo kando ya barabara ambavyo hukaa hapo kwa siku ya kawaida tu lakini hung'olewa kwa urahisi katika hali ya hewa yenye hali mbaya na kuzuia msongamano wa magari barabarani."

Ingawa sababu ya mshtuko wa moyo wa Shreyas haijulikani, Dk Sayeed alisema watu wanahitaji kufahamu vichochezi fulani.

Alisema: "Uchunguzi umeonyesha kuwa tuna uwezekano wa kupata shida za moyo miaka kumi mapema kuliko wenzetu wa Magharibi.

"Matatizo ya moyo kwa watu wazima wa India hukua mapema hadi katikati ya miaka ya 40 na kwa hivyo wako katika hatari kubwa ya kupatwa na angina au mshtuko wa moyo."

Miili ya Wahindi pia huwa na lipoprotein ya chini-wiani na triglycerides. Hii ni kwa sababu ya lishe kwani vyakula vingi vina cholesterol nyingi.

Dk Sayeed alielezea: "Hii ni kwa sababu ya upungufu fulani wa enzymatic na sio tu mazoea ya lishe."

Mambo yanakuwa magumu zaidi na hali kama ugonjwa wa kisukari na shinikizo la damu pamoja na masuala ya usimamizi wa maisha.

Dk Sayeed anasema: "Idadi kubwa ya watu wana maisha ya kukaa tu na yasiyofaa kutoka kwa umri mdogo ambayo huwaweka tena katika hatari ya maswala mengi ya kiafya na shida za moyo zilizofichwa.

"Mabadiliko yoyote ya ghafla kama vile kuanza mazoezi ya nguvu au HIIT (mafunzo ya muda wa juu) na mazoezi ya viungo yanaweza kuzidisha hali ya moyo iliyofichwa."

Dk Sayeed alisema kuwa kutambua dalili za mshtuko wa moyo kwa kawaida huchelewa kwa sababu dalili mara nyingi si maalum.

Linapokuja suala la vipimo vya kuchukua, ECG za kawaida haziwezi kuwa na ufanisi katika kuamua hali ya ateri.

Kulingana na Dk Sayeed: "Angiogram ya CT-coronary inayoonyesha alama ya chini ya kalsiamu na chini ya 30% ya kuziba ni dalili ya hatari ndogo au ndogo ya Ugonjwa wa Coronary Artery (CAD).

"Ndio maana uchunguzi wa moyo ni muhimu.

"Pia, kuamua hali yako ya ugonjwa wa kisukari ni mojawapo ya njia bora za kuzuia CAD."

"Zaidi ya hayo, ikiwa kuna historia ya familia ya matatizo ya moyo, inashauriwa sana ufanyie uchunguzi wa kawaida wa afya, kuanzia miaka ya 20."

Wanaume wa Kihindi wenye umri wa miaka 40 na 50 wanapaswa kwenda hospitali ikiwa wanapata upungufu wa kupumua na matukio ya karibu kupoteza fahamu.

Pamoja na kufanya mabadiliko ya lishe, mazoezi ya wastani na udhibiti wa uzito lazima iwe ya lazima.

Dk Sayeed aliongeza: “Kula kwa kiasi. Milo ya kiwango kidogo (takriban sita kwa siku) inaweza kukusaidia kudumisha kimetaboliki na uzito wako.



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ungependa kununua nguo za aina gani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...