Kwa nini Kuthibitisha Ubakaji wa Ndoa nchini India itakuwa changamoto

Kifungu cha 375 hakifikirii ubakaji wa ndoa kuwa kosa la jinai. Walakini, suala hilo linakusanya umakini wakati Mahakama Kuu ya Delhi inasema.

india ya ubakaji wa ndoa

Suala kubwa zaidi nchini India kuhusu ubakaji wa ndoa ni kwamba watu hawajali

Uhindi ina msimamo mbaya juu ya idhini na kifungu cha 375 kinakosoa zaidi.

Sheria hii katika nambari ya Adhabu ya India inahalalisha ubakaji wa ndoa na haichukui kama kosa la jinai.

Hii inamaanisha kuwa korti ya India ya karne ya 21 haitamhukumu mbakaji kwa sababu tu wameoa.

Walakini, India inaanza kuangalia maswala yanayosababishwa na kifungu cha 375 nchini.

Ni dhahiri kwamba sheria hii inashindwa kutanguliza usalama wa wanawake na wasichana wadogo ambao wanakabiliwa na ubakaji wa ndoa.

Kwa kuongezea hii, jamii ya Wahindi mara nyingi huelekezwa kama kuwa na ufahamu wa kile watu wengine wanafikiria na aibu kuletwa kwenye familia zao.

Hii inamaanisha kuwa madai ya kubakwa au hata kukubali hamu ya kumwacha mume anayemnyanyasa inachukuliwa kama ujinga mdogo na watu walio karibu na bi harusi mpya hufanya kazi ya kumnyamazisha mara moja.

Ni nini kinachozingatiwa kama Ubakaji nchini India?

Sehemu ya 375 inaweza kuzingatiwa kama msaada ambao hurekebisha ubakaji na unahimiza ndoa za utotoni.

Unicef ​​ilitoa ripoti mnamo 2018 ambayo ilisema karibu wasichana milioni 1.5 nchini India wanaolewa kabla ya kutimiza miaka 18, licha ya hii kuwa haramu nchini India.

Walakini, nambari hii hufanya kama mwanya kwa sababu inasema kwamba mwanamume akifanya ngono na mkewe, chini ya umri wa miaka 18 hafikiriwi kuwa ubakaji.

Ingawa, mwanzoni mwa 2000 serikali ya India iliunda sheria ambayo inalinda watoto wasilazimishwe kuolewa.

Mnamo 2006 sheria iliyoitwa Marufuku ya Sheria ya Ndoa za Watoto (PCMA) iliundwa.

Ikiwa sheria hii itavunjwa mkosaji atalazimika kushughulikia matokeo yafuatayo: mtu mzima anaweza kuhukumiwa kifungo cha hadi miaka miwili gerezani na kutozwa faini ya Rs 1,00,000.

Vipi kuhusu Maeneo ya Vijijini?

Watu wengi katika sehemu za vijijini za India mara nyingi hawajui sheria kama hizo na kwa hivyo hawajitamki wenyewe.

Pamoja na mabaraza ya vijiji vya wazee (panchayats) bado wakifanya kama mamlaka kuu katika maeneo haya ya India ambayo yanaongozwa na wanaume, kwa mwanamke kutafuta haki kwa ubakaji wa ndoa itakuwa changamoto zaidi ya uwezo wake.

Njia ya maisha ni ya kawaida ambapo waume wanaweza kufanya kama watakao na wake zao. Hasa, linapokuja uhusiano wa kijinsia.

Kwa kuongezea, wanawake wanafundishwa kutoka umri mdogo kukubali chochote na kila kitu ambacho mume wao wa baadaye anahitaji au anatamani kama mke wa kufuata.

Kwa hivyo, ikiwa ubakaji wa ndoa utafanyika hatajua tofauti. Kwa sababu kwake ni tabia ya kawaida kulingana na matakwa ya mumewe na kufuata kwake.

La muhimu zaidi, wanawake hawa walio na elimu ndogo sana au hawana elimu hawana vifaa au maarifa ya kuwasiliana na mamlaka au kutafuta msaada kutoka kwa mashirika ya msaada.

Polisi wa eneo hilo na wasimamizi pia wamefunua kuwa hata wakichunguza ndoa, wazazi wa wanawake hawa hawatavumilia au kukubali kutaka kuingiliwa kwa njia yao ya maisha.

Kwa hivyo, kujaribu kudhibitisha ubakaji wa ndoa katika maeneo ya vijijini sio mchakato wa moja kwa moja kwani inajumuisha vizuizi vingi vinavyoelekeza maisha yanaishi katika maeneo kama hayo ya nchi.

Je! Binti yetu ni mzigo kweli?

wasichana wa ubakaji wa ndoa mzigo

Katika jamii ya Wahindi, a yake inajulikana kuwa mkono wa kulia wa baba yake wakati binti anachukuliwa kuwa kiburi cha baba yake.

Kwa nadharia, hii ni hadithi nzuri, lakini kwa kweli inamaanisha binti anaweza kuleta aibu kwa familia yake, hata kama vitendo visivyo vya hatia.

Katika sehemu za India na haswa kati ya familia masikini binti anaweza kuonekana kama mzigo. Hasa ikiwa kaya haiwezi hata kumudu harusi yake.

Kwa hivyo, kuna ndoa za mara kwa mara zilizopangwa huko India kusaidia familia masikini na 'mzigo' wa binti zao. Idadi kubwa ya wasichana huolewa na waume zao katika sherehe kubwa.

Kwa hivyo, msichana aliyeolewa katika hali kama hizo kamwe hangeweza kusema juu ya ubakaji wa ndoa kwa sababu ya kuwa na deni kwa mume na familia yake kwa kumkubali tu kama mkwe-mkwe.

Kutoa udhibiti kamili juu ya ndoa kwa mume na familia yake. Hata wazazi wa wasichana walioolewa kwa njia hii wangepuuza shida zozote au dhuluma wanazopata binti zao.

Anam, sio jina lake halisi, anafungua Indian Express juu ya ndoa yake ya dhuluma.

Anashiriki kwamba kweli alimwambia mama yake na mama mkwe wake juu ya visa kadhaa vya unyanyasaji wa kijinsia na anakubali kwamba wote wawili walisema:

“Shika kichwa chako juu na uchukue. Hata kaka yake mkubwa alitishia kukata uhusiano naye ikiwa ataachana na mumewe. ”

Hii imekuwa hadithi ya kurudia nchini India kwani watu wengi watajaribu kuuliza uadilifu wa msichana / mwanamke kwa kudhani amemkasirisha mumewe kumbaka.

Walakini, lawama nzima itawekwa kwa msichana na familia yake ya msichana.

Kwa hivyo, ili kuokoa sifa na heshima ya familia zao, ni msichana ambaye kawaida huteseka au hata kutelekezwa.

Ndoa za utotoni

Kulingana na Utafiti wa Kitaifa wa Afya ya Familia (India) karibu nusu ya wanawake walio kati ya miaka 20-24 wameolewa kabla ya kuzaliwa kwao kwa 18 katika wilaya ya Rajgarh (Madhya Pradesh).

Takwimu zinaonyesha kuwa zaidi ya 60% ya wanaume wa miaka 25-29 bado wanaolewa kabla ya umri wa miaka 21.

Takwimu inayotia hofu zaidi ni kwamba 7% ya wasichana wenye umri wa miaka 15 hadi 19 ni wajawazito na wanatarajiwa kuwa mama kutoka umri mdogo sana.

Ndoa za utotoni ni njia ya maisha katika sehemu nyingi za vijijini za India na hata zimesimamishwa kupitia filamu fulani ya Sauti kama vile dangal, ambapo msichana wa miaka 13 anaolewa na mwanamume mara mbili ya umri wake.

Hii mara nyingi inamaanisha kuwa baadhi ya umma wa India wanashindwa kuelewa shida ya ndoa za utotoni.

Walakini, uchunguzi wa hivi majuzi unaangazia jaji huko Gujarat akihoji msingi wa ndoa za utotoni na hitaji la kumlinda mume katika visa vya ubakaji wa ndoa.

Kwa hivyo, mtazamo wa ubakaji wa ndoa umeanza kubadilika, kuanzia na JB Pardiwala wa Mahakama Kuu ya Gujarat.

Alizungumza juu ya kwanini mabadiliko yanahitaji kufanywa baada ya kesi ambapo bwana harusi anadaiwa kulazimisha ngono na mkewe mara kadhaa.

Wakati wa kuzungumza na Times ya Hindustan anasema alifanyiwa "mateso ya kiakili na ya mwili."

Kama Pardiwala, alijaribu kumhukumu mumewe alijifunza haraka kwamba hangeweza kumhukumu kama mbakaji.

Hii ni kwa sababu nambari ya adhabu ya India inamlinda kiufundi wakati inasema:

"Vitendo vya ngono vya mwanamume na mkewe mwenyewe sio ubakaji."

Hii ilimaanisha "mbakaji" angeweza kushtakiwa tu kwa ukatili na unyanyasaji wa kijinsia kwa mwenzi wake, na kusababisha adhabu nyepesi.

Kuangalia Kabla 

ubakaji wa ndoa mahakama kuu

Mwanzoni mwa Julai 2018 Mahakama Kuu ya Delhi ilisema kwamba nguvu za mwili na michubuko dhahiri sio vitu pekee vinavyoweza kusababisha kosa la ubakaji.

Kuendeleza madai haya, Kaimu Jaji Mkuu Gita Mittal na C Hari Shankar wanasema kwamba watu wanahitaji kukataa wazo kwamba wote mume na mke wana haki ya kufanya ngono mara tu wameoa.

Walisisitiza kuwa kuomba idhini ni lazima. 

Korti pia ilisema kwamba ufafanuzi wa ubakaji ni tofauti kabisa:

“Sio sahihi kusema kwamba nguvu (ya mwili) ni muhimu kwa ubakaji. Sio lazima kutafuta majeraha katika ubakaji. Leo, ufafanuzi wa ubakaji ni tofauti kabisa. ”

Ingawa, wawakilishi wa NGO Amit Lakhani na Ritwik Bisaria walidharau maendeleo ya kijamii kuelekea ubakaji wa kijeshi kwa kudai kuwa kuna sheria zinazomlinda bi harusi.uch kama Sheria ya Kuzuia Wanawake kutoka Vurugu za Nyumbani.

Hii inazuia unyanyasaji wa mwanamke na kujamiiana na mke bila idhini rasmi.

Kwa ubishani, mchekeshaji maarufu wa India anayeitwa Daniel Fernandes alizungumzia ubakaji wa ndoa kama sehemu ya utaratibu wake wa kuchekesha. 

Mchoro wake ulijadili hali mbaya za shida wakati unarudia kurudia shida kuu ya India kuhusu ubakaji wa ndoa ni kwamba watu hawajali.

Fernandes pia aliorodhesha idadi ya nchi ambazo zilifanya uhalifu huo kuwa uhalifu na pia alikuwa na hakika kutaja kwamba taifa lake lilikuwa limefika mwezi na kurudi lakini bado lilishindwa kuwalinda wanawake katika nchi yake.

Watch Daniel Fernandes azungumza juu ya ubakaji wa ndoa huko India:

video
cheza-mviringo-kujaza

Ni wazi kwamba vijana wa India wanapenda kubadilisha sheria hii haswa.

Maombi mengi yamesema kwamba kufanya ubakaji wa ndoa kinyume cha sheria kunapingana na taasisi ya ndoa na inaweza kuwa njia rahisi ya kuwanyanyasa waume. 

Hii inamaanisha kimsingi kwamba kudhibitisha na kuhalalisha ubakaji wa ndoa nchini India kutakuwa na changamoto kubwa na ngumu.

Katika nchi kama India ambayo bado inajaribu kushughulikia ubakaji wa kila siku wa genge la wanawake na wasichana wadogo, wazo la ubakaji wa ndoa kwa sababu ya ugumu wake itakuwa ngumu sana kudhibitisha.

Kwa kuongezea, na tabia ya wanaharusi wa watoto bado kukubaliwa katika maeneo mengine ya nchi, kilio cha ubakaji wa ndoa kingesuuzwa tu kwa sababu ya aibu ambayo ingeleta kwa familia ya msichana.

Kwa kuongezea, watu katika maeneo ya vijijini mara nyingi hawajui kiwango kamili cha haki zao, na kuna watu kadhaa bungeni ambao wanaamini kabisa kwamba serikali ya India inafanya "vya kutosha" kumlinda mwanamke wa India na haki zake za kijinsia.

Shivani ni mhitimu wa Fasihi ya Kiingereza na Kompyuta. Masilahi yake yanajumuisha kujifunza Bharatanatyam na densi ya Sauti. Kauli mbiu ya maisha yake: "Ikiwa unafanya mazungumzo ambapo haucheki au haujifunzi, kwa nini unayo?"

Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unafikiri Kuku Tikka Masala alitokea wapi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...