Je! Wanawake wa Asia Kusini wanapaswa kujua Kupika?

Wanawake wa Asia Kusini sio wageni kwa shinikizo zinazozunguka kupika. Je! Ni wakati jamii ilibadilisha maoni yao juu ya mada?

Je! Wanawake wa Asia Kusini wanajua Kupika_ f

"Wanawake wamebuniwa ili kuweza kupika chakula"

Katika utamaduni wa Asia Kusini, chakula ni muhimu sana na kwa kawaida imekuwa kazi ya wanawake wa Asia Kusini kupika.

Hii ni ya kawaida na imepitwa na wakati jukumu la kijinsia sio tu kwa tamaduni ya Asia Kusini lakini ni suala la ulimwenguni pote.

Sehemu kubwa ya ulimwengu imeendelea kutoka kwa maoni haya, na dhana 'majukumu ya kijinsia' kwa ujumla, ikipotea polepole.

Walakini, inaonekana kwamba Waasia wengi Kusini wameshikilia imani hii ya jadi.

Lakini je! Imani hii ya jadi ndiyo njia sahihi ya kusonga mbele?

Je! Tunashikilia jamii ya Desi nyuma kwa kushikamana na imani hii?

Wapishi wengi bora ulimwenguni ni wanaume, kwa nini hii haionyeshwi majumbani?

Wanawake wengi wa Asia Kusini wanakataa jukumu hili linaloitwa la kupikia familia zao. Lakini kwanini?

Malezi

Je! Wanawake wa Asia Kusini watajua Kupika - malezi

Wanawake wengi wa Asia Kusini walikua wakisikia kuwa ni jukumu lao kupika nyumbani. Kwa hivyo, wanaweza kuwa wamefundishwa tangu umri mdogo.

Mo, kutoka Brighton, anasema:

"Chakula kimejikita sana katika tamaduni ya Asia Kusini kwamba imezungukwa na maoni potofu na pia kuwa raha ya kijamii.

“Wanawake wanabanwa kuwa na uwezo wa kupika chakula, kuhudumia chakula, kujitolea kulisha watu kila wakati.

"Na kisha imani potofu hizi hutekelezwa zaidi na watu nje ya utamaduni wa Asia Kusini. Tunaulizwa mapishi na juu ya chakula na watu wanatarajia tujue kupika.

“Sikuzote nilihisi kusukumwa katika fikra ya kulazimika kujifunza kupika na kisha kupika kwa mikusanyiko ya familia. Niliasi dhidi yake nikiwa kijana. Ni wakati tu nilikwenda chuo kikuu ambapo nilitamani ningejifunza kupika.

“Kwa kweli, tunapaswa kuwa na chaguo? Na watu hawapaswi kudhani kwamba sisi sote ni wanawake wa jadi ambao hutumia wakati wetu kupika? ”

Kwa upande mwingine, wanaume wengi wa Asia Kusini wamelelewa kuamini kwamba sio jukumu lao kupika nyumbani.

Wanaume wanaweza kudhihakiwa ikiwa wanapendekeza kwamba wapike badala ya wanawake.

Wanaweza kutazamwa kama wa kike badala ya wa kiume kwa sababu jamii inahusisha kupika na uke na wanawake.

Kutoridhishwa kwa jamii za Desi kuelekea ubadilishaji wa majukumu ya kijinsia ni ya kutatanisha sana, kusema kidogo.

Kwa hivyo, mzunguko huundwa, na wanaume wa Desi wanaamini hawapaswi kupika, na wanawake wa Desi wanaamini wanapaswa.

Ukweli ni kwamba, hakuna jukumu lililowekwa wakati wa kupika, wala haipaswi kuwa.

Kupika ni ujuzi wa kimsingi wa maisha. Kila mtu, bila kujali jinsia, anapaswa kujua jinsi ya kupika.

Tunapaswa kubadilisha maadili ambayo yanaingizwa kwa watoto kutoka umri mdogo kwani zinavutia sana.

Ujifunzaji wa kupika unapaswa kuwa chaguo, kwa kuzingatia tu ukweli kwamba mtu anavutiwa na kujifunza kupika. Na hakuna kitu kingine.

Mohammed Salim anasema: "Kwa hivyo nazungumza tu kama mwanaume wa Kihindi wa Kihindi lakini kwa kadiri ninavyojua na nimeona, ni jadi katika kila familia ya Asia Kusini kwamba mama hufundisha binti kupika na kisha binti huyo anafundisha binti yake nk na kwa hivyo ikawa mila.

“Kweli, urithi huo haupaswi kuendelea? Hiyo ndiyo tamaduni yetu. Ikiwa watu wanataka utamaduni uendelee basi mirathi kama hiyo inapaswa pia. "

Wajibu wa Wake na Binti

Kwa wengine, kujifunza kupika ni muhimu ikiwa wewe ni mwanamke.

Hii ni ili wengi waweze kuwa kile kinachochukuliwa kama binti "mzuri" au mke.

Kwa miaka, wanawake wengi wa Asia Kusini wamefundishwa kwamba lazima wafanye kile wanaume wakuu katika familia zao huwaambia.

Hii pia ni pamoja na waume zao.

Wajibu huu wa kujifunza kupika ni labda kwa kusudi la kutekeleza jukumu hili.

Mke na binti "mbaya" ndiye ambaye hapiki au hufanya kama inavyotarajiwa.

Wanaangaliwa chini, wanaonekana kuwa hawajali wenza wao na hawawaheshimu wazazi wao.

Kukataa kupika kunaweza kusababisha tabia ya mwanamke kuhukumiwa na wengine katika jamii.

"Ni mke wa aina gani?"

“Hampendi wala kumheshimu; hamfanyi chochote. ”

Wanasema hivi, wakati wanapuuza wengi dhabihu ametengeneza.

Aliwaacha wazazi wake kuishi na mumewe. Labda aliacha kazi yake, ambayo ilimaanisha kila kitu kwake, kuwaangalia watoto.

Wakati wote anamsaidia mumewe kihemko.

Lakini hapana, dakika anakataa kupika chakula au ana siku ambapo anahisi amechoka sana kuifanya, ni mke mbaya.

Je! Hii ni haki?

Ndoa

Je! Wanawake wa Asia Kusini wanajua Kupika - ndoa

Je! Jamii inawaona wanawake wa Asia Kusini kuwa hawawezi kuolewa ikiwa hawana uwezo wa kupika?

Kwa kusikitisha, katika hali nyingi, jibu ni ndio.

Uwezo wa kupika ni jambo muhimu sana kwa wanawake wa Desi inapokuja ndoa, na ndivyo wanaume wengi wanavyotafuta.

Kwa mara nyingine, jambo linaloshughulikiwa ni juu ya malezi ya mwanamke na ikiwa alilelewa sawa.

Ikiwa hawezi kupika, wakati mwingi mama yake anaonekana kama hakumlea katika kile jamii ya Desi inachukulia kama njia sahihi.

Ikiwa anaweza kupika, amejiuza vizuri sana na amepiga masanduku mengi.

Manav kutoka Solihull anasema:

"Nadhani wanapaswa [kujua kupika] kwa sababu kupika ni ujuzi wa maisha lakini ili kukuza usawa wa kijinsia, wanaume wanapaswa kufundishwa kupika pia.

"Lakini katika tamaduni yoyote (sio tu ya Kusini mwa Asia) kupika haipaswi kutegemea wanawake tu bali kwa uhuru na mabadiliko ambayo kupika kunatoa, wanawake wa Asia Kusini wanapaswa kujua kupika.

"Lakini sio muhimu kwao."

Wanawake wengi wachanga ambao wanajua kupika huonekana wamejitokeza kwenye wazo la 'vifaa vya mke'.

Ni wazo ambalo linaonekana tena na ukweli kwamba unaweza kuwa 'mke mzuri' kwa sababu tu unaweza kupika.

Meena kutoka Luton anasema:

"Wakati nilikuwa nikitafuta matarajio ya ndoa, nakumbuka, swali moja lililokuja zaidi lilikuwa 'unaweza kupika?'.

"Wakati nilikuwa nikijibu 'Hapana. Lakini naweza kuchemsha yai. ' na kicheko kama utani. Wanaume wachache nzuri ambao nilikutana nao hawakupata kufurahisha.

"Wakati nilikuwa nikisema 'Ndio, kweli naweza.' Ningeona sura ya kupendeza ikionekana kwenye nyuso zao.

"Kwa chaguo langu, alikuwa mume wangu ambaye ndiye mtu pekee ambaye hakuwa na shida na mimi kutoweza kupika."

Kwa hivyo, ndoa ya Desi bado ni eneo moja ambalo kwa wanaume wengi na familia zao, bibi-arusi anayeweza kupika bado anaonekana kama sifa ya kuhitajika na inayotafutwa sana.

Kulinganisha

Wasichana wadogo wa Desi huwa wanakabiliwa na kulinganishwa mengi, mara nyingi kutoka kwa familia au jamaa.

"Binti yake anaweza kupika, kwanini wewe huwezi?"

Wanaweza kutazama chini ikiwa hawawezi kupika. Kama wao hawana ubora fulani.

Ikiwa mtu anaibua suala hili, wazazi huwa wanahisi kushambuliwa. Ni karibu kana kwamba malezi yao yanashambuliwa.

Je! Hili ni swali la uwezo wa kupika au malezi ya mtu?

Kuna wasichana wengi wa Desi na wanawake wachanga wanaovutiwa na elimu na kufukuza kazi zenye mafanikio.

Kwa hivyo, kupika sio kila wakati juu ya orodha yao.

Kwa kuongezea, wazazi hujaribu kukubali hii kwa kutowashinikiza kupika.

Kwa hivyo, milo kawaida hupikwa kwao na kupika ni kitu ambacho wanapaswa kujifunza badala ya lazima.

Kwa kulinganisha, hakuna kijana wa Desi atakayepata hoja kama hiyo dhidi yao. Inakubalika kabisa ikiwa mtu hawezi kupika au kupika wakati 'anahisi kama hivyo'.

Kuwa Mwanamke wa Desi

Je! Wanawake wa Asia Kusini wanajua Kupika - mwanamke

Ni bahati mbaya kwamba katika jamii yote ya Desi wanawake wa Asia Kusini ambao hawawezi kupika wanaonekana kama chini ya wale wanaoweza.

Kwa macho ya jamii, wameshindwa kama wanawake.

Hawajatimiza majukumu yao. Hawajapata jambo moja ambalo linawafanya kuwa mwanamke.

Hii sio tu ya jamii ya Desi, ulimwengu mwingi bado unafikiria kwa njia hii.

Drew kutoka Essex anasema:

“Nilipokuwa chuo kikuu, niliishi na marafiki wangu wawili wa karibu, mmoja msichana na mmoja mvulana.

"Msichana wangu rafiki mkubwa ni wa urithi wa India na kila wakati angeshinikiza kutengeneza chakula kwenye gorofa."

"Nyakati zingine ingekuwa mimi nikila chakula, na mara chache ingekuwa rafiki yangu wa kiume wa karibu kwani hakujali ni nini alikula na toast kwa chakula cha jioni ingemfaa.

“Lakini msukumo kutoka kwa rafiki yangu wa kike wa karibu ulinishtua kwa sababu nimefundishwa kwamba mwanamke anapaswa kupika kila wakati, isipokuwa ni hafla maalum.

"Kisha wanaume huleta sahani zao kubwa za 'saini'.

“Wanawake wanapaswa kujua kupika ikiwa wanataka kujua kupika.

"Haipaswi kuaibika ikiwa mwanamke hajui kupika sahani ngumu juu ya kuweka kitu kilichogandishwa kwenye oveni."

Kwa wanawake wa Desi, kuashiria sanduku la kuweza kupika inapaswa kuwa kitu ambacho ni "asili" inayotarajiwa.

Lakini wakati unagawanywa kati ya masomo, kazi na kuwa na maisha ya kijamii, kwa wanawake wengi vijana wa Desi ustadi huu unapungua.

Saima kutoka Birmingham anasema:

“Mimi ndiye wa mwisho kati ya dada watatu. Dada zangu wakubwa walikuwa wameolewa wakiwa wadogo na walijifunza kupika kutoka kwa mama yangu.

“Mimi ndiye niliendelea kusoma. Kwa hivyo, wakati unatumiwa na masomo yangu na kazi ya muda. Sikuwa na wakati wa kujifunza.

"Mama yangu ndiye hutengeneza chakula chote na anasema ni lazima nijifunze lakini anatambua maisha yangu ni tofauti sana na yake na ya dada zangu."

Neelam kutoka Leicester anasema:

“Wakati nilikuwa mdogo mtu aliyepika sana nyumbani kwetu alikuwa baba yangu. Mama yangu alifanya kila kitu kingine.

“Alikuwa anapenda kututengenezea sahani tofauti. Walikuwa wa kushangaza na kitamu.

"Kwa hivyo, kwangu kuona hii ikikua, hii ilikuwa 'kawaida' lakini wakati nilikwenda kusoma kwa Uni niligundua haikuwa hivyo.

"Vijana wengi wa Asia walinicheka na kusema utakuwa 'mke mbaya' kama huyo Neelam. Bora ujifunze! ”

"Hii ilikuwa ikianza malumbano kati yangu na wao juu ya wanaume dhidi ya wanawake na matarajio."

Kuweza kupika labda sio muhimu sana wakati wanawake wa Asia Kusini walikaa nyumbani na mara nyingi hawakuwa wakifanya kazi zamani.

Lakini kuwa mwanamke wa Desi katika karne ya 21 huleta changamoto zake mwenyewe na kuwa na mwenzi anayeelewa ni sifa ambayo wanawake wengi wanatafuta.

Kushiriki kazi za nyumbani kama vile kupika na kufanya kazi pamoja kama ushirikiano kunahitajika sana bila matarajio kwa mwanamke tu.

Maoni ya kifikra?

Je! Wanawake wa Asia Kusini wanajua Kupika - isiyo ya kawaida

Baadhi ya wapishi bora duniani ni wanaume. Lakini kwa nadra sana vyombo vya habari vya Asia Kusini, filamu na maigizo huonyesha hii.

Ni mara chache sana tutaona mtu anapika katika mipangilio hii.

Daima ni wanawake wa kaya ambao wanahusika na majukumu jikoni na kila wakati wanawake wanahudumia na kuandaa chakula.

Hii inazidi kutekeleza kawaida kuwa ni ya mwanamke jukumu kufanya kupikia.

Labda hatuwezi kutambua, lakini kile tunachokiona kwenye media, filamu na runinga kwa kweli hushawishi maisha yetu na mawazo yetu.

Haitashangaza kujua kwamba wengi bado wanafikiria wanawake wanapaswa kupika, kwa sababu ya maoni potofu na hadithi ya baba.

Sio tu kutoka kwa wanaume lakini hata kutoka kwa wanawake.

Kuna wanawake wengi wa Asia Kusini kutoka vizazi vya zamani ambao hawakubaliani na wanaume kuwa jikoni.

Harpreet kutoka Coventry anasema:

“Kwenye mkutano wa kifamilia na shangazi na ndugu zangu wazee, nilianza kujadili jinsi wanaume wanapaswa kupika.

“Kwa mshtuko wangu, wanawake wote katika nyumba yangu waliona kile nilichosema ni cha kipuuzi.

"Mmoja alisema," Unafikiria wanaume wanaweza kutengeneza sahani tunazotengeneza - hapana! Hawana kidokezo! Fikiria mjomba wako jikoni hajui hata kijiko kinahifadhiwa wapi. '

"Mwingine akaongeza," Wasichana wadogo leo wanatarajia sana. Wanaume na wanawake wameweka majukumu na wale wamefanya kazi kwa karne nyingi, kwanini ubadilishe sasa? ”

"Hii ilileta maswali mengi zaidi usiku huo hakika."

Kwa hivyo, licha ya jinsi kanuni za kitamaduni zinavunjwa, na wanaume zaidi wanaoshiriki jikoni, inahitajika kufanywa usawa katika nyumba za Desi?

Malezi ya Waasia Kusini bila shaka yataendeleza njia yake ya jadi kwa wasichana na hitaji la kujua kupika.

Lakini itaenea kati ya jinsia, badala ya kufungwa kwa mmoja? Wakati tu ndio utasema.

Je! Wanawake wa Asia Kusini wanapaswa kujua kupika?

View Matokeo

Loading ... Loading ...

Halimah ni mwanafunzi wa sheria, ambaye anapenda kusoma na mitindo. Anavutiwa na haki za binadamu na uanaharakati. Kauli mbiu yake ni "shukrani, shukrani na shukrani zaidi"