Ubaguzi wa kijinsia: Wajibu wa Wanawake katika Nyumba za Desi

Ubaguzi wa kijinsia katika tamaduni ya Desi ni changamoto kubwa. Tunaangalia jinsi ubaguzi wa kijinsia unaathiri wanawake na jukumu lao nyumbani.

Ubaguzi wa Jinsia Desi Nyumbani f

By


"Nilipokuwa mjamzito, yote niliyosikia kutoka kwa wale shangazi na jamaa ni kwamba itakuwa kijana"

Jukumu la wanawake katika nyumba za Desi linaendelea. Lakini ubaguzi wa kijinsia bado una nafasi yake katika nyumba ya Desi na labda haibadiliki haraka kama inavyotarajiwa.

Kuanzia siku za mwanzo za kuolewa halisi kwa kaya kamili, wanawake wengi wa Desi leo wanafurahia uhuru wao na uhuru.

Walakini, kwa hadithi nyingi bado sio tofauti ikilinganishwa na miongo kadhaa iliyopita. Wanawake bado wanaonekana sekondari kwa wanaume na hawana marupurupu sawa.

Wanawake wengi, haswa wale ambao wamelea malezi na kaya kali, bado wanaona ni kawaida na wanakubali kabisa nafasi zao nyumbani. 

Wengine hata wanakubali kwamba hakuna njia nyingine na wanaonyesha heshima kubwa kuishi kwa njia ya jadi, ambapo wanaume ndio chama kikuu, wanafanya maamuzi yote.

Tunaangalia jinsi ubaguzi wa kijinsia upo katika nyumba za Desi na jinsi wanawake wanavyokubali au kuukataa.

Historia

Ubaguzi wa kijinsia - Historia ya Matarajio ya Wanawake Desi uk

Hapo zamani, jukumu la Desi wa kiume na wa kike lilikuwa wazi na kuweka jiwe. Ilikuwa hivi kwa mababu zetu na hata ikifuatiwa na wazazi wetu na babu na nyanya. Hakuna mtu aliyepinga mila na hakuna mtu aliyeita 'ubaguzi wa kijinsia'.

Wanaume wamekuwa wakionekana kama watoaji wa familia, jukumu lao daima imekuwa kuwa nje ya uwanja, kwenye masoko na wapi wanaweza kupata pesa. 

Wanawake, kwa upande mwingine, watakuwa watunzaji wa nyumba na watoto.

Hakukuwa na dhana yoyote ya kushiriki majukumu.

Wengi wa wanaume waliooa wakati huo, walihukumiwa juu ya utajiri wao, hali ya familia na kazi. Wakati, wanawake walichaguliwa kwa uwezo wao kuwa mama wa nyumbani wenye uwezo kamili wa kupika, kufanya kazi za nyumbani na kuwa mama wa watoto.

Ilikuwa ni desturi katika familia zote za Desi siku za mwanzo na hawakujua tofauti.

Wanaume na wanawake walijua majukumu na majukumu yao na hakukuwa na eneo la 'kijivu' au matarajio.

Halafu, wakati watu kutoka Asia Kusini walipohamia nchi za Magharibi, njia hii ya maisha iliendelea.

Wanaume walikuja Uingereza hasa kufanya kazi na kutuma pesa nyumbani. Mwanzoni, waliwaacha wake zao na familia zao nyumbani.

Mara tu wanawake walipofika wakati wanaume waliamua kukaa, wanawake mara moja walichukua jukumu la kutunza nyumba na watoto.

Wengi wa wanawake walikuwa hawajui kusoma na kuandika na kwa hivyo, walijua kidogo sana juu ya nchi waliyokuja. Walitegemea wanaume wanaofanya kazi kwa ujumuishaji haswa.

Vizazi vya mapema vya wanaume na wanawake wa Briteni wa Asia walioa vijana katika miaka yao ya ujana. Wanawake wengi hawakuruhusiwa kwenda kusoma zaidi na waliondolewa shuleni kwa ndoa.

Elimu ilionekana kama kitu ambacho wanaume walifanya na sio wanawake. 

Mara baada ya kuolewa, jukumu la wanawake lilikuwa kuchukua majukumu yote ya nyumbani nyumbani kwa mumewe.

Anita, mwenye umri wa miaka 59, kutoka Birmingham anasema:

"Niliolewa nikiwa na miaka 16. Sikuwa na maoni yoyote na nilikubali uchaguzi wa wazazi wangu wa mume wangu kutoka India. Baada ya ndoa, maisha yangu yalikuwa juu ya kuwa mama wa nyumbani. Nilikuwa na watoto na nilitunza familia ikiwa ni pamoja na wakwe zangu. Alifanya kazi kwa bidii na alishughulikia kila kitu kingine. ”

Kulikuwa na wazo hili la mahali ambapo mama mkwe anaweza kustaafu kufanya majukumu ya nyumbani mara tu mtoto wa kiume ataoa. Bibi-mkwe angechukua majukumu na kukidhi mahitaji ya mama mkwewe na familia ya mume.

Kadiri nyakati zilivyobadilika, wanawake wa Desi walianza kujifunza Kiingereza katika vituo vya jamii na pole pole waliingia katika ulimwengu wa kazi kwa sababu fedha zilikuwa suala kwa kaya nyingi zinazoishi Uingereza.

Wengi wao waliishia kufanya kazi kwenye viwanda wakifanya kazi kubwa ya kazi ikiwa ni pamoja na kushona bidhaa za nguo nyumbani kwa kampuni, kupakia bidhaa na kutumia mashine.

Chaguo jingine lilikuwa kuwa sehemu ya biashara za familia kwa sababu ya ukosefu wao wa elimu ya juu.

Walakini, vizazi vya wanawake wa Briteni wa Asia waliendelea kupata taaluma na taaluma nyingi, tofauti na wenzao wakubwa. 

Leo, kama wanawake wa Desi wamejifunza zaidi na kujitegemea, mila ya kuishi na shemeji inapungua polepole na wenzi wanaishi kwa uhuru baada ya kuolewa.

Simi, mwenye umri wa miaka 21, kutoka Derby anasema:

“Nasikia hadithi kutoka kwa bibi yangu ya jinsi walivyoishi maisha yao kama 'wanawake watiifu' na kukubali njia za kitamaduni. Sidhani kama ningeweza kuishi kama hivyo kwa sababu ni ya kukosa hewa na ya kukandamiza. ”

Kwa hivyo, kubadilisha dira ya jinsi familia za Desi zinavyofanya kazi ndani kwa suala la kusimamia nyumba na majukumu yao. Lakini hii haimaanishi ubaguzi umepotea kabisa.

Upendeleo wa Jinsia

Ubaguzi wa kijinsia - Nyumba za Wanawake Desi

Ikiwa kuna jambo moja ambalo ni maarufu katika tamaduni ya Desi, ni ile ya kuwa na mtoto wa kiume.

Wakati ni mwenendo katika vijiji maskini katika Asia ya Kusini, familia zilizoelimika, na mama wengine wa Uingereza waliozaliwa pia wana mawazo haya.

Ungetarajia wanaume wa Desi kuwa na hamu hii zaidi, lakini ni, kwa kweli, wanawake ambao wana hamu ya kuongezeka kwa hamu hii. Mara nyingi, kwa sababu ya shinikizo na matarajio ya jamii ya Desi inayowazunguka.

Katika Asia ya Kusini, watu wanataka wana kwa sababu watachukua jina la familia, watafanya kazi na kuleta utajiri katika familia, na kuwapo kwa wazazi wao katika uzee.

Wakati wasichana wanaonekana kama mzigo na gharama kubwa. Kuwa na msichana kunamaanisha kumuoa ambaye angejumuisha gharama za mahari, pesa za harusi na uchumba.

Ingekuja kama upotezaji wa kifedha kwao kama atakavyowaacha mwishowe kwa nyumba yake ya ndoa na familia.

Mawazo haya ya jadi yamepita kupitia vizazi na wasichana bado wanabaguliwa hata leo. Nchini India, inasema kama Punjab ina kiwango kisicho kawaida utoaji mimba uliochaguliwa kijinsia na dawa za kuzuia miguu.

Meena, mwenye umri wa miaka 27, kutoka Leeds, anasema:

"Nilipokuwa na ujauzito, yote niliyosikia kutoka kwa shangazi na jamaa ni kwamba itakuwa mvulana. Ni njia ambayo 'umebeba' au 'mwanga ulio nao'. Wakati nilikuwa naye, nilihisi niliwaachilia kila mtu na kujitenga kwa sababu ilikuwa msichana. ”

Kwa hivyo, ubaguzi wa kijinsia katika jamii ya Desi hata huanza kabla ya mtoto kuzaliwa ndani ya nyumba.

Mara tu kuzaliwa, haipati rahisi kwa wasichana wa Desi.

Katika nyumba za jadi za Desi, sheria ni tofauti kabisa kwa wavulana na wasichana.

Kwa kweli, kitabu cha sheria mara nyingi hutumika kwa msichana kwa sababu familia inahukumiwa na hadhi na heshima ya binti yao. Wengine bado wanaamini msichana anashikilia 'izzat' ya familia na kwa hivyo, lazima awe mkamilifu.

Kuna familia ambazo kijana hukaa kama mpotovu, anafeli shuleni na hushiriki kuchukua shughuli haramu. Lakini wazazi, hata hivyo, watasahau hii na kusema vitu kama "haijalishi, yeye ni mvulana". 

Ingawa, ikiwa msichana huenda hata katikati ya mji na marafiki wengine, inaweza kuonekana tabia isiyokubalika.

Kwa kweli, wanawake hupewa tarehe ya mwisho ya wakati wanahitaji kufika nyumbani na hii mara nyingi hujumuisha kurudi nyumbani kabla ya giza.

Hii sio lazima kwa usalama lakini kwa sababu ikiwa wanafamilia au jamaa watamuona, "watazungumza" na habari zitaenea juu yao kuwa "mbaya" na "wamepewa uhuru mwingi".

Akina mama wa Desi huwa wanakumbatia watoto wao wa kiume zaidi ya binti zao na kuwapa kipaumbele. 

Shagufta, mwenye umri wa miaka 29, kutoka Birmingham, anasema:

“Nilizaliwa kati ya kaka wawili. Walianza kutoroka kwa kufanya kidogo kuliko mimi nyumbani. Ingebidi nimsaidie mama yangu. Waliangalia tu Runinga au walitoka wakati wanapenda. Ikiwa nililalamika mama yangu angecheka tu na kusema wewe ni msichana, huwezi kwenda nje tu. ” 

Hii, kwa njia zingine, imefanya kazi bora kwa wasichana kwa sababu wameibuka na wahusika wenye nguvu kupitia wakati. Wakati, wavulana wanapata shida kuwa huru kabisa na utunzaji wao wa mama.

Matarajio ya kitamaduni ya Wanawake

Ubaguzi wa kijinsia - Matarajio ya Wanawake Desi

Matarajio ya kitamaduni ya wanawake wa Desi hutofautiana kutoka familia hadi familia.

Wengine wana maoni mkali sana juu ya jinsi wanawake wanapaswa kuruhusiwa kuishi katika kaya ya Desi. Wanawake kutoka kwa familia hizo hupewa malezi kali na seti kubwa ya sheria.

Wanawake hawa wamezuiliwa kutoka kwa elimu na ulimwengu wa nje na wazazi wao huwaandaa kuwa mkwe-mkwe kamili wa baadaye.

Kuwa mkwe mkwe kamili kunatia ndani kuwa na ustadi mkubwa wa upishi, kuwa na uwezo wa kuangalia watoto na kusimamia nyumba nzima bila kosa.

Arpita, mwenye umri wa miaka 42, kutoka Manchester, anasema:

“Nilikuwa wa mwisho kati ya kaka zangu wote. Nilitolewa shuleni kabla sijamaliza lakini kaka zangu walihimizwa kikamilifu kufuata ndoto zao.

“Siku zote nilikuwa navaa salwar kameez nyumbani. Nilijifunza kupika nikiwa na miaka kumi na kutengeneza chakula cha Desi kwa kila mtu nyumbani. Nikanawa na kusafisha kama nilivyoambiwa na mama yangu.

"Sikuruhusiwa kamwe kwenda nje isipokuwa nilikuwa na wazazi wangu au hata kutazama runinga kwa muda mrefu. Sikuwa na marafiki wa kweli. Kusema ukweli, ninajisikia kukasirika sasa nikitazama nyuma. ”

Bado kuna familia za Desi ambao hulazimisha binti zao kwa njia hii.

Wanawake wengi wadogo wa Desi waliozaliwa Uingereza ni wageni kwa hii na wameiasi. 

Kwa kusikitisha, zamani na bado, uasi kwa wengine umesababisha ndoa za kulazimishwa na uhalifu unaotegemea heshima.

Uhalifu ambao mara nyingi hufanywa na wanaume wa familia lakini wengine na wanawake wanajiunga pia. Wanawake chini ya hali hizi wanatarajiwa kumuona kaka yao, mume na mkwewe kama viongozi. Ikiwa hawakubaliani, unyanyasaji mkali ni matokeo.

Walakini, familia nyingi za Desi zimebadilika kuelekea fikira za kisasa. Wanawake wachanga wana nguvu zaidi na wanasema juu ya jinsi wanataka kuishi maisha yao.

Wasichana wengi wanaolewa katika miaka yao ya 30, wanaishi mbali na nyumbani wakati wanasoma na kufanya kazi kama wataalamu na msaada wa wazazi wao.

Tahira, mwenye umri wa miaka 40, kutoka Birmingham, anasema:

"Kilichobadilika ni mtazamo kwa watoto wa kike."

"Sasa watu wanawaona binti zao kama huru na wacha wawe na uhuru mwingi na wasiwaache wafanye vitu vya kawaida vya" desi "kama kazi za nyumbani. Lakini nadhani kwa binti mkwe bado wana mawazo ya zamani. ”

Bindi, mwenye umri wa miaka 36, ​​kutoka Leicester anasema:

"Nataka wakati ujao tofauti kwa binti zangu ikilinganishwa na yale niliyopitia. Nilikuwa na ndoa iliyopangwa nikiwa na miaka 18 na niliishi na wakwe zangu. Mume wangu alikuwa akiniunga mkono lakini niliachwa kufanya kila kitu, pamoja na kuwaangalia wazazi wake na watoto wangu kwa wakati mmoja. ”

Elimu, Kazi, na Ndoa

Ubaguzi wa kijinsia - Wanawake Desi Matarajio ya elimu

Wasichana wengi wa Desi wanapata shida kusawazisha elimu, kazi na ndoa kwa sababu ya matarajio ya kitamaduni na vizuizi.

Kuanzia umri mdogo, wazazi ambao walikuwa tayari kuwaruhusu binti zao wafanye kazi walikuwa wameweka wazi juu ya kazi ambazo zinafaa zaidi.

Mara nyingi kazi ambazo zinaongozwa zaidi na wanawake hupendekezwa na wazazi wa Desi kwa sababu inasaidia msichana kudumisha 'izzat' yake. 

Wakati kazi, ambapo anahusika na wenzake wengi wa kiume, itamshawishi kuwa na maoni zaidi, huru sana, na kwa hivyo, itasababisha hofu kwamba hatakuwa tena mke wa Desi.

Sejal, mwenye umri wa miaka 25, kutoka Luton, anasema:

"Niliambiwa na wazazi wangu baada ya kupata digrii yangu, ninaweza kufanya kazi mahali na wanawake wengi kuliko wanaume. Ilibidi nipigane kwa sababu sikuwaacha waingie kwenye kitu ambacho mimi sio. ”

Tabia hii ya kike yenye maoni na huru pia inaogopwa na wanaume wengine wa Desi. Wanawake wenye nia kali mara nyingi wanaweza kuathiri ndoa za Desi. Wanafanya au kuzivunja.

Kiranjit, mwenye umri wa miaka 26, kutoka Coventry, anasema:

“Wakati nilioa, nilifikiri itakuwa milele. Lakini nilijikuta na mtu ambaye hakuweza kunikubali nikimpinga au kumhoji. Alitaka mke ambaye alifanya tu kama aliambiwa. Sikuweza kuwa yeye kwa sababu maisha yangu yote nilisoma na kufanya kazi kwa bidii kama vile alifikia kufikia mahali nilipomaliza ndoa. ”

Hali ya kawaida inayokubalika zaidi ni pale ambapo wanawake hutegemea wanaume kama viongozi wa kaya na wanasimamia majukumu yote ya nyumbani.

Kwa sababu ya hii, wazazi wa jadi watawaambia binti zao waende katika kazi kama vile utunzaji wa watoto, huduma za afya na ufundishaji ambazo zinaonekana kuwa za heshima kwa wanawake. Wakati wazazi wengine wanaona ni bora kwa binti kuolewa mchanga na kisha kusoma ikiwa mumewe 'anamruhusu' kufanya hivyo.

Maria, mwenye umri wa miaka 24, kutoka Birmingham anasema:

“Wakati nilikuwa nikikua, watu wa umri sawa na mimi walikuwa wanaoa. 

"Kwa maoni yangu, nadhani ilikuwa mapema mapema kuchukua uamuzi kama huo wa kubadilisha maisha katika umri mdogo sana.

"Ninaamini unapaswa kuwa thabiti na uwe na ufahamu mzuri wa ulimwengu kabla ya kuingia kwenye uhusiano wa muda mrefu wa kujitolea."

Kwa kuongezea, wale walio katika taaluma za kitaalam kama mameneja au madaktari bado wanapaswa kutekeleza majukumu yao kama 'mke wa Desi' baada ya kazi ngumu ya siku. Wengi wanatarajiwa kufanya kazi za nyumbani na kupika chakula kwa waume zao na familia bila kujali kuwa na kazi.

Baada ya ndoa, kuwa na kazi inaonekana kama hiari kwa wanawake na familia zingine na jukumu lake halisi huwa nyumba. Ikiwa mwanamke anataka kufanya kazi anakumbushwa kwamba hatasamehewa kufanya kazi za nyumbani kama washiriki wao wengine wa familia.

Tahira aliendelea na kusema:

"Wao-wakweze bado wanatarajiwa kusimamia kaya na kuwa wenyeji wenye neema hata kama wana kazi ya muda wote."

Ubaguzi wa kijinsia unabaki kuwa mapambano kwa wanawake wengi wa Desi, iwe Kusini mwa Asia au nchi tofauti kama Uingereza.

Wakati familia zingine zimebadilika na binti ni bora katika taaluma za hali ya juu, shida ya kuwa na binti na kumruhusu awe huru kabisa kufanya uchaguzi wake wa maisha, kwa wengi, inaendelea kuwa sawa, ikilinganishwa na kupata mtoto .

Walakini, vizazi vijana vya wanawake wa Desi wanazungumza na utamaduni unapewa changamoto.

Wanaume pia wanapungua polepole kutoka kwa njia za kitamaduni, kwa kushiriki majukumu ya nyumbani. Kuishi na mkwe-mkwe na familia kubwa pia huanza kuwa chini ya kawaida, kwa sababu ya wanandoa wanaotafuta kuishi wenyewe baada ya ndoa.

Lakini, wakati utengaji wa kitamaduni ukiendelea katika kaya za Desi, ubaguzi wa kijinsia bado utakuwa na nafasi yake. Haijalishi jinsi jamii ya "kisasa" ya Asia Kusini inadai yenyewe kuwa.

Kwa hivyo, njia pekee ambayo hii itabadilika ikiwa ni changamoto kutoka kwa nyumba na vizazi vijavyo, ili kukuza mazingira yenye usawa na yenye usawa wa uhuru wa kijinsia na kukubalika.

Ikiwa hii itatokea, hapo ndipo suala la ubaguzi wa kijinsia katika kaya za Desi, litakuwa jambo la zamani.

Rez
Rez ni mhitimu wa uuzaji ambaye anapenda kuandika hadithi za uhalifu. Mtu anayetaka kujua na moyo wa simba. Ana shauku ya fasihi ya sayansi ya karne ya 19, sinema bora na vichekesho. Kauli mbiu yake: "Usikate tamaa juu ya ndoto zako."

picha kwa hisani ya Medium, MensXP.com, scroll.in, Blush, The Better India