Chakula Blogger anataka neno 'Curry' lifutiliwe mbali kwa sababu ya Ukoloni

Mwanablogu wa chakula amewahimiza watu kughairi neno 'curry' kwa sababu ya uhusiano wake na Ukoloni wa Briteni na wasitumie chakula cha Asia Kusini.

Mwanablogu wa chakula anataka neno 'Curry' Lizuiliwe kwa sababu ya Ukoloni f

"Curry haipaswi kuwa yote unayofikiria"

Mwanablogu wa chakula Kusini mwa Amerika na Amerika ametaka watu wafute neno 'curry' kwa sababu ya Ukoloni wa Uingereza.

Chaheti Bansal mwenye umri wa miaka XNUMX kutoka California anashiriki kupikia nyumbani kwake mkondoni.

Hivi majuzi, alishiriki mapishi ya video ambapo aliwahimiza watu "kughairi neno curry."

Matumizi ya kwanza ya neno hilo yalirudi karne ya 18, ambapo washiriki wa Kampuni ya Briteni Mashariki ya India walifanya biashara na wafanyabiashara wa Kitamil.

Inaaminika kwamba neno curry lilitoka kwa Waingereza, ambao walisikia neno la Kitamil kari, ikimaanisha 'mchuzi'.

Kulingana na Chaheti Bansal na wanablogu wengine wa chakula, curry mara nyingi hutumiwa kula chakula tofauti sana kutoka mikoa tofauti pamoja.

Simu ya Bansal ya kufuta neno curry imeonyeshwa kwenye moja ya video zake, iliyoshirikiwa na Buzzfeed Tasty.

https://www.instagram.com/tv/CQHyJ1oBJ1r/?utm_source=ig_embed

Kwenye video, Bansal anasema:

"Kuna msemo kwamba chakula nchini India hubadilika kila kilomita 100 na bado tunatumia mwavuli mrefu uliopendwa na wazungu ambao hawangeweza kusumbuka kujifunza majina halisi ya majina yetu vyombo.

"Lakini bado tunaweza kujifunza."

Video hiyo imetazamwa zaidi ya mara milioni 3.6 tangu kutolewa kwake.

Kufuatia video hiyo, Bansal alizungumza na NCB Asia Amerika juu ya hamu yake ya kupiga marufuku neno curry.

Aliiambia NBC kwamba sio juu ya "kufuta kabisa neno". Badala yake, ni juu ya "kumaliza matumizi yake na watu ambao hawajui maana yake."

Bansal alisema:

"Curry haipaswi kuwa yote unayofikiria wakati unafikiria chakula cha Asia Kusini.

“Unaweza kusafiri kama 100km, na unaweza kupata aina tofauti kabisa ya vyakula.

“Na ni lugha tofauti kabisa na tamaduni tofauti. Na inaonesha tu kuwa kuna utofauti mwingi katika chakula chetu ambao hautambuliki. ”

Bansal ameongeza kuwa nchi za Asia Kusini pia hutumia neno curry mara kwa mara. Walakini, bado anaamini kuwa haipaswi kutumiwa kama neno mwavuli kwa chakula cha Asia Kusini.

Mwanablogu wa chakula anataka neno 'Curry' Lizuiliwe kwa sababu ya Ukoloni - curry

Bansal iliendelea:

"Mwenzangu ni Sri Lankan, nina marafiki ambao ni Wamalayali, marafiki ambao ni Watamil, na ndio wanatumia neno curry.

"Ninafurahiya curry yao. Hata majina yao ya curry yana majina maalum ya kitamaduni yaliyooanishwa nayo, au inahusu kitu maalum sana.

"Lakini hupaswi kula chakula chetu pamoja chini ya kipindi hiki."

Licha ya neno linalotumiwa sana, profesa wa Chuo Kikuu cha Vermont Ilyse Morgenstein Furest anasema kwamba neno curry halipo hata katika lugha yoyote ya Asia Kusini.

Furest anasema:

"Curry ni moja wapo ya maneno haya ambayo wanahistoria wengi wanasababisha sikio mbaya la Briteni.

"Kuna historia ndefu ya kufikiria kile tunachoweza kukiita chakula cha Kihindi kama kigeni na kinachotafutwa…

“Na ukosefu huo wa kiasi, katika chakula chetu, au katika hisia zetu, ni shida.

"Hilo ni moja ya mambo ambayo msingi wake ni nyeupe, ukuu wa Kikristo."

Wanablogu wengine wa chakula wamesema kukubaliana na Chaheti Bansal juu ya maoni yake karibu na neno curry.

Pia akizungumza na NBC, blogger ya chakula ya Instagram Nisha Vedi Pawar alisema:

"Ni kama chakula cha Amerika. Usingependa kila kitu kimeingizwa katika Old Bay sawa?

"Usingependa kuweka kila kitu na haradali nzuri ya zamani ya Kifaransa ya Amerika. Vivyo hivyo, hatuweke kila kitu kwenye mchuzi wa tikka. ”

Baadhi ya sahani maarufu zaidi za Amerika Kusini za Asia, kama vile kuku tikka masala, imehamasishwa na vyakula vya India lakini ilichukuliwa kwa ladha ya Briteni.

Kwa hivyo, sio kila wakati huonyesha sahani za kitamaduni zilizotengenezwa India.



Louise ni mhitimu wa Kiingereza na Uandishi na shauku ya kusafiri, kuteleza kwa ski na kucheza piano. Pia ana blogi ya kibinafsi ambayo huisasisha mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuwa mabadiliko unayotaka kuona ulimwenguni."

Picha kwa hisani ya Chaheti Bansal Twitter na Nisha Vedi Pawar Instagram.






  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unacheza mchezo gani wa Soka?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...