Mgogoro wa Curry nchini Uingereza kwa sababu ya Uhaba wa Chef

Uingereza inaingia katika mgogoro wa curry, na nyumba mbili za curry zinafungwa kila wiki. DESIblitz hugundua kwanini kuna ukosefu wa wapishi wa India nchini Uingereza.

Mgogoro wa Curry nchini Uingereza kwa sababu ya Uhaba wa Chef

"Wapishi wa India wanapaswa kuruhusiwa kuingia Uingereza kwa sababu ya tasnia ya curry."

Nyumba za curry za India zinafungwa kwa kiwango cha kutisha, na mbili kwa wiki zinaenda nje ya biashara.

Ni ngumu kuamini hii inafanyika, kwani mahitaji ya chakula cha Desi hayapungui.

Ingawa wanakabiliwa na ushindani mkali kutoka kwa minyororo mpya ya mikahawa na kuongezeka kwa umaarufu wa vyakula vingine, suala hili linatokana zaidi na ukosefu wa wapishi.

Enam Ali, ambaye anaendesha mgahawa wa Kihindi huko Epsom, Surrey anaonyesha kwamba tasnia hiyo iko katika hali ngumu.

Wakati wahamiaji wa Briteni wa kizazi cha kwanza ambao walifika miaka ya 1970 wanaanza kustaafu, kizazi cha pili kinapendelea kazi zinazolipwa vizuri kuliko kazi ya upishi.

Hii inafuatia hadithi ya uzee ya uhamiaji kuongeza mataifa na jamii, kama inavyothibitishwa wazi na kizazi cha pili kingeendelea kuwa madaktari wa meno, wafamasia na madaktari.

Maendeleo haya ni mabadiliko ya kupendeza kutoka kwa wachache ambao wamejitahidi na umaskini na ubaguzi.

Mgogoro wa Curry nchini Uingereza kwa sababu ya Uhaba wa ChefLakini hii haibadilishi ukweli kwamba pengo kubwa la rasilimali linasubiri kujazwa, kama Enam inavyoonyesha.

Kwa kuwa kuna mikahawa 12,000 ya curry na kuchukua kwa Uingereza huko Uingereza pekee, kuajiri wapishi wawili kwa mgahawa itahitaji jumla ya wapishi 24,000. Lakini kofia ya Uingereza juu ya wahamiaji haisaidii.

Wahamiaji wenye ujuzi wanaowasili kutoka nje ya EU na wapishi wanaokuja sasa lazima walipwe angalau Pauni 29,570 kwa mwaka - Pauni 5,000 zaidi kuliko mshahara wa wastani kwenye tasnia.

Jibu la Ofisi ya Mambo ya Ndani kwa mabadiliko haya ni kwamba wanataka 'kukuza vipaji zaidi vya nyumbani… na kuajiri wafanyikazi wakaazi kukidhi mahitaji ya wafanyikazi'.

Walakini, hii inafanya kuwa karibu haiwezekani kuajiri na kujaza nafasi za mpishi kupitia kuajiri usaidizi wa kigeni.

Shabir Mughal, mmiliki wa Mint Spicy katika wilaya ya Curry Mile ya Rusholme, Manchester, anaelezea wasiwasi mkubwa juu ya "shida kamili":

“Migahawa ya India na Pakistani kote nchini iko katika hali hiyo hiyo. Vigezo vya visa hufanya iwezekane kuleta watu sahihi. "

Sekta hiyo, ambayo inaajiri zaidi ya watu 100,000, iko katika hali mbaya.

Kufikia sasa, juhudi zinazoongozwa na serikali za kuwafundisha Wapishi wa Kicheki, Kipolishi na Briteni kama wapishi wa curry hazijazaa matunda, kulingana na Pasha Khandaker, Rais wa Chama cha Wapishi cha Bangladesh.

Mbunge wa Leba Keith Vaz pia anazungumza dhidi ya kofia hizi kwa wafanyikazi wahamiaji haizingatii muda wa mafunzo.

Anasema: "Hata kama wapishi kutoka India wataanza kufundisha wenyeji nchini Uingereza, itachukua muda. Mpaka hapo wapishi wa India wanapaswa kuruhusiwa kuingia Uingereza kwa sababu ya tasnia ya curry. "

Inaweza kuchukua hadi miaka mitano kufundisha kama mpishi wa curry, kwa sababu ya ustadi mkubwa wa ustadi unaohitajika kupata vyakula. Hata sahani zinazoonekana rahisi kama Poppadoms zinahitaji mbinu maalum ya kupikia.

Kwa hivyo, sera hizi ni za kushangaza kwa maana, kama Uingereza inasifiwa kwa utofauti wao, ambao unaonekana sana kupitia katibu wa mambo ya nje, hotuba ya "Kuku Tikka Masala" ya Robin Cook.

Mgogoro wa Curry nchini Uingereza kwa sababu ya Uhaba wa ChefIngawa imepikwa kwa mtindo wa Desi sana, imechanganywa na mchuzi ili kutoshea palate za asili - kama Cook anaiita "kielelezo kamili cha njia ambayo Uingereza inachukua na kubadilisha ushawishi wa nje" na kwa hivyo ni ishara ya ujumuishaji mzuri.

Kofia ya wahamiaji inaweza kuwa mbaya ikiwa ingeathiri kazi zingine, kwani nchi za EU na zile zilizo na uhusiano na Uingereza kupitia Jumuiya ya Madola zinalengwa na NHS kwa wafanyikazi.

NHS inategemea raia wa kigeni na wafanyikazi wenye ujuzi kwa msaada, ambao wengi wao hutoka India, ambaye ametoa idadi kubwa zaidi ya wafanyikazi (18,424 kati ya 1,052,404) baada ya Uingereza.

Ikiwa sera kali itatekelezwa, uhaba wa ajira unaweza kuathiri sana sekta ya afya, na kusababisha athari mbaya.

Kadri mipango ya serikali inavyoendelea kufeli biashara ya mgahawa wa India, nyumba za curry zimekuwa uharibifu wa dhamana ya ukandamizaji wa hivi karibuni juu ya uhamiaji.

Fatima ni mhitimu wa Siasa na Sosholojia anayependa sana kuandika. Anapenda kusoma, kucheza, muziki na filamu. Mjinga mwenye kiburi, kauli mbiu yake ni: "Katika maisha, unaanguka chini mara saba lakini unainuka mara nane. Vumilia na utafanikiwa."

Picha kwa hisani ya The Punjab, Mkahawa wa Kihindi Durham na Curry Tiffin




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unapendelea Mpangilio gani kwa Imani ya Assassin?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...