Je! Mwanamke wa Desi ya Kike anaweza kuwa na Ndoa Iliyopangwa?

Wanawake wengi wa Desi wanajivunia kujiita wanawake. Lakini ikiwa wanataka usawa, je! Wanaweza pia kuwa na ndoa iliyopangwa?

"unaweza kuwa mwanamke katika ndoa iliyopangwa!"

Mwanamke mchanga wa Desi ambaye haogopi, anafanya kazi kwa bidii, anaongea waziwazi, mwanaharakati na mwanamke, anaweza kumfanya awe mgombea asiyefaa wa ndoa iliyopangwa.

Kwa hivyo ikiwa mwanamke mchanga wa Desi wa asili hii anataka ndoa iliyopangwa, hii inamaanisha yeye sio mwanamke wa kweli?

Kwanza, wacha tuangalie jinsi ufeministi unafafanuliwa. Kamusi nyingi hufafanua neno hilo kwa njia yao wenyewe.

Hii ni pamoja na 'utetezi wa haki za wanawake kwa msingi wa usawa wa jinsia', 'nadharia ya usawa wa kisiasa, kiuchumi, na kijamii wa jinsia', na 'imani kwamba wanaume na wanawake wanapaswa kuwa na haki na fursa sawa '.

Kwa hivyo, ufeministi kimsingi unasimamia usawa wa wanaume na wanawake lakini sio sawa.

Jambo ambalo mara nyingi hujadiliwa ni pale ambapo wanaume na wanawake hawawezi kuwa sawa kwa sababu ya tofauti za mwili na uwezo.

Lakini ufeministi hauangalii hali ya mwili lakini badala yake 'sawa' haimaanishi 'sawa'.

Kuchukua muhimu hapa ni kulenga haki sawa na ufikiaji sawa wa fursa, jambo ambalo wanawake wa Desi wanataka zaidi, ikilinganishwa na zamani.

Sasa kuna ukuaji katika harakati za usawa na inashuhudiwa hata ndani ya jamii ya Desi.

Kwa hivyo, wanawake zaidi na zaidi wa Desi sasa wanajitambulisha kama wanawake wa kike, wanaokusanyika katika vita dhidi ya usawa ambao unakaa katika jamii ya Desi.

Mada moja ambayo bado inaibua maswali ni mila ya ndoa iliyopangwa, ambapo kihistoria, wanawake wa Desi hawakuwa na chaguo juu ya maisha yao ya baadaye.

Walakini, ndoa zilizopangwa zina iliyopita na nyakati na ushawishi wa ulimwengu wa magharibi.

Kwa hivyo, je! Mwanamke wa Desi ambaye ni mwanamke wa kike anaweza kuwa na ndoa iliyopangwa? Tunaangalia kwanini au kwanini.

historia

Asili ya mpangilio ni nini ndoa, na kwa nini bado ni mazoea kama haya katika jamii ya leo ya kisasa?

Mila kama mahari, ndoa iliyopangwa na ndoa ya kulazimishwa imekuwepo kwa maelfu ya miaka katika tamaduni nyingi.

Kijadi, kuna mambo mengi ambayo familia huzingatia wakati wa kutafuta mchumba wa binti yao. Hii ni pamoja na:

  • Caste
  • Taaluma
  • Sifa ya familia
  • Dini

Kwa kawaida, wazazi lazima wahusishwe katika kila hatua ya mchakato wa utaftaji.

Wazazi lazima wachambue kuhitajika kwa mechi hiyo.

Kuanzia mazungumzo ya mwanzo kati ya kaya, mazungumzo ya mahari, hadi kuanzishwa kwa watoto wao, na mipango ya harusi.

Je! Ndoa zilizopangwa zinafanya kazi?

Kwa wengi, mila hii inaweza kuonekana kuwa mbaya, lakini hii ndio hali halisi kwa mamilioni ya vijana.

Ndoa zilizopangwa pia zinaweza kutazamwa kama mkakati wa uhamiaji, ikitoa nafasi mara moja katika maisha ya mwanamke mchanga kuchunguza ulimwengu mpya.

Ambapo anaweza kufanya kazi na kufanikiwa na mwenzi wake mpya, kijamii na kiuchumi.

Kwa wengine, ndoa zilizopangwa zinaweza kuonekana kama ibada ya kujali na kuzingatia.

Kwa kuwa wazazi wawili wa kupiga kura wana hamu ya kupata mwenzi mzuri wa mtoto wao. Kuunganishwa kwa familia mbili zenye upendo na kuheshimiwa.

Kwa hakika, utaratibu huu wa zamani ulilenga faida za kijamii na kiuchumi za umoja huu.

Hii ni licha ya hisia na maoni ya wale wawili wanaofunga ndoa.

Kwa hivyo, mara nyingi kuna maoni mabaya ambayo yanazunguka mada ya ndoa zilizopangwa.

Walakini, ibada hii iliyojengwa kwa uangalifu imethibitishwa kufanya kazi kwani imeunda ndoa nyingi zenye furaha na upendo.

Hii inaweza kuhesabiwa haki na wa chini talaka viwango nchini India.

Kinyume chake, kiwango cha chini cha talaka kinaweza kutokana na shinikizo la jamii, kwani unyanyapaa unaozunguka talaka bado upo sana.

Ikiwa mtu angeuliza talaka, atakuwa na aibu kubwa kwa kukiuka sheria za wazazi na tamaduni zao.

Kama matokeo, inathibitisha mfumo umeshindwa.

Ndoa ya Kulazimishwa vs Ndoa Iliyopangwa

Ndoa zilizopangwa na ndoa za kulazimishwa sio sawa.

Katika ndoa iliyopangwa, mwanamke anapaswa kuwa na chaguo, na wanapaswa kutoa maoni yao.

Serikali ya Uingereza inafafanua ndoa ya kulazimishwa kama:

"Pale ambapo mtu mmoja au wote wawili hawakubali au hawawezi kukubali ndoa, na shinikizo au dhuluma, hutumiwa kuwalazimisha waolewe."

Walakini, kulazimishwa katika ndoa haitaji kuwa ya mwili, kwani inaweza pia kuwa ujanja wa kihemko.

Kwa hivyo, shinikizo la wazazi na hatia ya kihemko inaweza kushinikiza mwanamke katika makubaliano.

Kwa hakika, katika tamaduni nyingi, mila ya kuomba idhini ya mwanamke ni wazo geni.

Ukosefu wa usawa wa sasa kwa wanawake umesababisha wengi kutoa maoni yao juu ya ajenda za kijinsia katika ndoa iliyopangwa.

Ufeministi katika Jumuiya ya Desi

Ukosefu wa usawa kwa wanawake wa Desi umekua zaidi ya ndoa.

Ubaguzi upo katika maeneo mengi ya maisha, kazi, elimu na cha kusikitisha zaidi, upendo.

Dhana mbaya za kijinsia zimekaa ndani ya akili za wengi. Wanaume ndio walezi wa chakula, na wanawake watawatunza watoto.

Matarajio haya ya mfumo dume yamesababisha wanawake kuandamana, kupiga kelele na kupiga kelele hadi watakapokuwa na hisia ya heshima sawa.

Kutoka kwa vita hii ya usawa, neno haki za wanawake alizaliwa. Ufafanuzi wa 'kike' katika kamusi una taarifa nyingi:

  1. Utetezi wa haki za wanawake kulingana na usawa wa jinsia.
  2. Nadharia ya usawa wa kisiasa, kiuchumi, na kijamii wa jinsia.
  3. Imani kwamba wanaume na wanawake wanapaswa kuwa na haki na fursa sawa.

Walakini, sasa kuna maana mbaya na maoni potofu ambayo yanazunguka neno hilo.

Kwa mfano, wanawake wanawachukia wanaume. Wanachukia rangi ya waridi. Wanawake hawataki wanaume wafungue milango.

Wanachukia chochote jadi cha kike, na orodha inaendelea.

Mawazo haya ya kipekee yanatokana na ukosefu wa uelewa wa ujamaa ni nini na kwanini inahitajika.

Lakini ufeministi unaonekana tu kama kisawe cha usawa.

Ufeministi wa Magharibi vs Desi Ufeministi

Wakati wa kuangalia kwenye wimbi la kwanza la uke wa Magharibi, harakati ya suffragette inasimama.

Ilipigania mabadiliko kama haki za kupiga kura, ushiriki wa kisiasa, malipo sawa.

Lakini ilikosa ujumuishaji na upendeleo wa haki kwa wanawake wa rangi.

Baadhi ya wanawake wa magharibi bado hawaelewi jukumu la utamaduni na dini katika maisha ya wanawake wengi wa Desi.

Wengi wanaamini jukumu la mama wa nyumbani halina faida, na wanasisitiza watoto wanapaswa kulelewa na walezi wa kulipwa.

Wengine pia wanaunga mkono maoni potofu kwamba ndoa zote zilizopangwa ni za dhuluma, zinaondoa uchaguzi na kudharau wanawake wa Desi.

Ufeministi wa kike wa magharibi umeanza kufuata simulizi hii potofu ya usawa.

Kwa sababu hiyo kwa nini wanaume wengine wanahoji uke wa kike wa magharibi, wakichanganya hii na wanawake wanaowania uanaume.

"Ikiwa wewe ni mwanamke, basi chagua kisanduku kizito."

Matarajio haya hayawezekani.

Ufeministi wa Kizazi na Upendeleo

Wanawake wengi wachanga wa Desi wanajiita wanawake. Wanaandamana kikamilifu na kukuza uhamasishaji wa kijinsia katika Jumuiya ya Desi.

Walakini, vita hii haikuanza nao.

Mapigano haya ya kimya lakini yenye kuwapa nguvu usawa yalianza na mama zao, shangazi, na bibi zao. Imekuwa vita ya kizazi.

Wanawake wengine wakubwa wa Desi wanaweza hata hawajui maana ya neno ufeministi linamaanisha.

Walakini, waliwapa wanawake wadogo wa Desi sauti ya kupiga kelele, kupiga kelele na kuamuru.

Wanawake wengi wakubwa wa Desi walikuwa na ndoa iliyopangwa, lakini hii haiondoi matendo na nguvu zao.

Waliendesha nyumba, kuandaa hafla, kushughulikia bili, na kuhamasisha binti zao kufanya kazi na kufanya vizuri shuleni.

Bosi.

Matriarch.

Walifanya yote bila kujitaja kama wanawake.

Katika nchi zingine, kusema wazi juu ya uke kunaweza kusababisha dhuluma.

Kwa hivyo kwanini kuwa na chaguo la kusema kwa sauti, "mimi ni mwanamke" ni fursa kwa wengi.

Ndoa Ya Kisasa Iliyopangwa

Hapo zamani, wanawake wa Desi hawakuwa na sauti katika maswala ya ndoa zao zilizopangwa.

Walakini, sasa nchini India, ndoa zilizopangwa bado zinafaa.

Kwa kuongezea, 'ndoa za kupenda', ambapo hakukuwa na ushawishi wa awali kutoka kwa wazazi, sasa ni maarufu.

Jamii ya Desi kwa hakika sasa iko wazi zaidi na inaelewa mitindo ya kisasa ya mwanamke.

Kwa mfano, kilabu, unywaji, na tatoo zinakubaliwa zaidi sasa.

Sio tu kwamba maisha ya kijamii ya wanawake wachanga yamekua, lakini pia mila ya ndoa zilizopangwa.

Wanawake sasa wanashiriki kikamilifu katika mazungumzo ya ndoa zilizopangwa.

Kwa wengi sasa, haionekani tena kama uamuzi ulioshinikizwa, unaobadilisha maisha lakini badala yake huduma ya utaftaji wa maisha halisi.

Badala ya kukutana na wenzi wao wa ndoa katika baa au kilabu, wazazi watamtambulisha mwanamume, na wanaweza kuchumbiana wakichagua.

Wana nguvu ya kuamua jinsi uhusiano wao unavyoendelea.

Kumekuwa na maendeleo katika utengenezaji wa mechi hii, na tovuti mpya na mpya zilizoidhinishwa na wazazi.

Programu hizi husaidia single na familia zao kutafuta mechi zinazotarajiwa zinazokidhi mahitaji yao.

Kwa kweli, bado kunaweza kuwa na ushawishi wa familia, kwa mfano, wazazi lazima wamkubali mshtaki na historia ya familia yake.

Lakini mwanamke atakuwa na uamuzi wa mwisho, na anaamua ni nini hatua inayofuata itakuwa.

Ufeministi katika Ndoa Iliyopangwa

Kwa hivyo, kuibua swali la mwisho, je! Mwanamke anaweza kuwa mwanamke na kuwa na ndoa iliyopangwa?

Kweli, hakuna jibu la ndiyo au hapana kwa swali hili tata.

Ikiwa ndoa inalazimishwa, kupitia shinikizo la mwili au la kihemko, hii inashinda kusudi la uke.

Walakini, ikiwa mwanamke anachagua kuwa na ndoa iliyopangwa, hiyo haimfanyi kuwa chini ya mwanamke.

Wengi bado wanaamini kuwa ndoa zilizopangwa zinakataza uhuru na uhuru wa mwanamke.

Lakini ni dhahiri na kwa shukrani, hii inaweza kuwa sio kwa wengine.

Wanawake ambao wanaishi katika ulimwengu wa magharibi zaidi wana bahati ya kuwa na chaguo hili.

Mwanamke anaweza kutaka kuacha shida ya kutafuta mume anayefaa kwa wazazi wake, vile vile kwa wale wanaotumia programu ya uchumba.

Jambo muhimu zaidi, jukumu na hadhi ya wanawake katika uwanja wa ndoa zilizopangwa zimebadilika.

Mabadiliko haya yamekuwa makubwa kwa wengine.

Wanawake wengine sasa wametendewa haki na sio kama vitu au chini ya waume zao.

Je! Wanawake wa Desi ya Wanawake wanafikiria nini?

DESIblitz alikaa chini na wanawake wawili ambao wanajielezea kama wanawake wanajadili kujadili ikiwa wanaamini kuwa wanawake wanaweza kuwa na ndoa iliyopangwa.

* Simran

* Simran, mwenye umri wa miaka 23, anajielezea kama "shujaa wa haki".

Anaamini sana ndoa iliyopangwa ni lango la unyanyasaji, ndiyo sababu mwanamke haipaswi kujiita mwanamke wa kike ikiwa anachagua njia hii.

"Nadhani watu wengi watakubaliana nami wakati ninasema wanawake isitoshe wanateseka katika ndoa zilizopangwa.

“Nimewaona wanawake katika maisha yangu wakiwa na ndoa iliyopangwa, na imeisha vibaya, na wakajiita wanaistalist.

"Lakini bado waliendelea na ndoa iliyopangwa, ingawa walijua matokeo yanaweza kuwa nini."

Licha ya kuwa thabiti katika imani yake, Simran anaelewa kuwa sio wanawake wote wana bahati kama yeye.

Anaelezea hivi:

"Ninaelewa kabisa kuwa wanawake wengine wanaweza kulazimishwa au kudanganywa."

"Au wamekulia tu katika nchi ambayo wanaweza kuwa na uhuru.

"Lakini kwa wanawake kama mimi, tunaishi katika ulimwengu wa magharibi, na tunasikilizwa tunapozungumza.

"Tuna bahati ya kuwa na maisha ya upendeleo zaidi, kwa nini tusitumie sauti yetu kupigania kile kilicho sawa, na hiyo huanza na kuzuia ndoa zilizopangwa."

Sharan

Walakini, Sharan anaamini kuwa wanawake wanapaswa kuwasaidia wanawake bila kujali jinsi wanavyochagua kuishi maisha yao.

“Nahisi kama hata miongoni mwa wanawake, kuna chuki nyingi kwa wanawake ambao wanataka kuchukua jukumu la jadi.

"Mwisho wa siku, ikiwa ndio chaguo lao, mwanamke anapaswa kuunga mkono hilo."

Anadhani kuwa watu wanaona tu ndoa zilizopangwa kuwa mbaya, ambazo zinaweza kutoka kwa dhana potofu.

"Ikiwa ndoa zilizopangwa ni za kukubaliana, zinaweza kuwa chaguo bora kwa mwanamke wa kike kwa sababu mwanamke anaweza kuchagua mwanamume anayetaka kuoa.

“Ndoa iliyopangwa sasa imefunikwa kabisa na imani potofu. Ni sawa na ufeministi ambao una maoni mengi kama vile wanawake wanaowachukia wanaume. ”

Sharan anaelewa kuwa watu wanaweza kuwa na uzoefu mbaya katika ndoa iliyopangwa, lakini anaamini hii inaweza pia kutokea katika ndoa yoyote.

"Kwa mfano, watu wanasema inazuia, na kwa kweli, inaweza kuwa kama hiyo hapo zamani.

“Ndoa zote zilizopangwa zinabadilika ni njia ambayo unaweza kukutana na mwenzi wako. Haiondoi chaguo la mwanamke au haki ya kusema ndiyo au hapana.

"Kwa hivyo, kwa kweli unaweza kuwa mwanamke katika ndoa iliyopangwa!"

Usawa na Chaguo

Kwa ujumla, wengi bado hawatakubaliana na ndoa zilizopangwa kwani wakati mwingine kuna jambo la ujinsia ambao bado upo.

Kwa hivyo hitaji la uke katika jamii na jamii ya Desi.

Ufeministi upo kupambana na wazo kwamba kusudi la mwanamke tu ni kuwa mke na mama siku moja.

Hii ni mbaya sana kwa kujithamini kwa mwanamke na mtazamo wa kujithamini kwake.

Walakini, kwa sababu ya uke wa kike na nguvu ya wanawake wa Desi, ndoa zilizopangwa zimebadilika hadi ambapo usawa, heshima na upendo vipo katika ndoa.

Kwa kuongezea, ikiwa mwanamke anataka kufanya ndoa iliyopangwa kwa kuheshimu utamaduni wake na mila, haipaswi kuaibika.

Hii inatokana na ukosefu wa uelewa wa nini ufeministi na ndoa zilizopangwa ni nini.

Mwanamke anaweza kujiita mwanamke, anapenda usawa na bado angalia rom-com ya machozi.

Wanaweza kutamani kuwa rais, wakivunja vizuizi. Au wanaweza kuchagua kuwa mama wa nyumbani, anayejali watoto.

Yote kuhusu uchaguzi.

Wanawake ambao ni wanawake, wanapigania wanawake kuwa na chaguo, na mwanamke wa Desi hapaswi kutajwa kama mpinga-ufeministi kwa kuchagua ndoa iliyopangwa.

Harpal ni mwanafunzi wa uandishi wa habari. Mapenzi yake ni pamoja na uzuri, utamaduni na kuongeza uelewa juu ya maswala ya haki za kijamii. Kauli mbiu yake ni: "Una nguvu kuliko unajua."

* Majina yamebadilishwa kwa kutokujulikana