Wanawake wa Kiasia wa Uingereza na Kuoa Mara Nyingi

Ndoa ni moja wapo ya nguzo kuu za jamii ya Asia Kusini. Lakini, kuoa tena ni unyanyapaa mkubwa, hasa kwa wanawake wa Uingereza wa Asia.

Wanawake wa Kiasia wa Uingereza na Kuoa Mara Nyingi

"Mama yangu aliniambia niwaache watoto wangu ili niolewe tena"

Kwa familia nyingi, kuendeleza mila ya ndoa katika vizazi vya kisasa, hasa na wanawake wa Uingereza wa Asia ni muhimu sana.

Katika jamii ya Asia Kusini, ndoa huleta pamoja familia mbili. Sio kati ya watu wawili tu.

Mojawapo ya maswala ya msingi ambayo wenzi hukabili wakati wa kuoana ni ikiwa familia zao zitaelewana.

Kwa ndoa zilizopangwa, ni familia zinazokubalina kabla ya kuidhinisha watoto wa mtu mwingine.

Hivyo, lini ndoa kuvunjika, familia pia.

Si ajabu kwamba talaka hunyanyapaliwa sana. Maswali huibuka na masikio maovu huwa yanakula umbea.

Watu huanza kuchukulia mambo na kuchafua tabia yako licha ya kutojua ukweli. Ni sifa ya sumu ndani ya utamaduni, hasa wakati wa kuzingatia wanawake wa Uingereza wa Asia.

Katika jamii ambayo watu hustawi kwa uvumi na kuwa na maoni ya muda mrefu kuhusu ndoa, ni vigumu kwa wanawake kuolewa tena.

Kuoa tena ni jambo linalowasumbua zaidi wanawake kwani jamii ni wepesi wa kuwaaibisha kwa kuachwa mara ya kwanza.

Mara nyingi, hakuna anayejali kuhusu kilichosababisha ndoa kuvunjika. Kilicho muhimu ni kwamba ilifanya hivyo, na hii basi inaleta chuki dhidi ya mtu binafsi na/au familia.

Kwa hivyo, ni muhimu katika DESIblitz kwamba tuangalie maeneo manne yaliyonyanyapaliwa karibu na wanawake wa Uingereza wa Asia wanaoa tena.

Kutokuwa na Maelewano - Kuwa wa kisasa sana

Wanawake wa Kiasia wa Uingereza na Kuoa Mara Nyingi

Baadhi ya wale kutoka kwa kizazi cha wazee tuliozungumza nao waliibua wasiwasi wa kupendeza.

Walitaja kuwa wanawake wanakosa utulivu na kukata tamaa mapema sana kutafuta mchumba. Kwa kweli, hawakubaliani na mababu zao.

Inamfanya mtu kujiuliza ikiwa ndoa za zamani zilijengwa tu kwa wanawake kutoa dhabihu.

Je, si jambo zuri ikiwa baadhi ya wanawake wanashikilia wenzi wao kamili au wanafurahi tu kutochukua mzigo mkubwa wa ndoa kama wangelazimika kufanya hapo awali?

Tulizungumza na Husnain Shah*, ambaye amekuwa kwenye ndoa kwa miaka 51. Anasema:

“Ndoa inajengwa katika maelewano. Mimi na mke wangu tulipitia mambo mengi.

“Kama angeanza kukimbia mara ya kwanza, basi tusingekuwa tumeoana kwa miaka mingi. Siku hizi watu hawana subira.”

Uvumilivu na maelewano ni muhimu sana katika ndoa. Hakuna watu wawili wanaofikiri au kutenda sawa. Uvumilivu na kukubalika ndio hutengeneza uhusiano wenye maelewano.

Walakini, kiwango cha uvumilivu cha kila mtu ni tofauti. Watu tofauti wako tayari kuhimili mambo tofauti.

Ukosefu wa uvumilivu unafanywa kama jambo la kisasa.

Kwa watu wengi katika jumuiya ya Desi, ikiwa aina hii ya tabia inatokea, basi mwanamke atachukuliwa kuwa "mchaguzi sana". Hii bila shaka ina msingi wa mfumo dume.

Wanaume wa Uingereza wa Asia pia wanaonyesha dalili za kusubiri ndoa kwa muda mrefu lakini hii haijasisitizwa kama ilivyo kwa wanawake.

Wanawake, kwa miaka mingi, wamejitolea sana katika ndoa na kizazi cha kisasa kinaona kupitia glasi za rose-tinted.

Anayeongeza kwa hili ni Faiza Hussain*, ambaye amepitia talaka mbili na ndoa moja yenye mafanikio:

"Maelewano ni njia ya pande mbili. Nyote wawili mnapaswa kukutana katikati.”

"Katika ndoa zangu za awali, nilikuwa nikifanya maelewano yote. Ni mimi pekee ndiye niliyeshikilia ndoa na nilipoacha iliisha.

"Nimetoka katika familia ya sifuri talaka. Nimegundua sasa mumeo akikupenda na kukuheshimu basi atakutana na wewe katikati.

"Si lazima kila wakati uwe unajitolea na kutoa kila kitu chako. Usitulie.”

Hadithi ya Faiza inatia moyo. Mwanamke ambaye hakutulia licha ya unyanyapaa unaozunguka talaka na kuolewa tena.

Akitoka katika familia ambayo talaka ni mwiko, alistahimili kila kitu na akapata mwisho wake mzuri.

Watoto kutoka kwa Ndoa za Awali

Wanawake wa Kiasia wa Uingereza na Kuoa Mara Nyingi

Moja ya vizuizi ambavyo wanawake hukabiliana navyo wanapoolewa tena ni iwapo wana watoto kutoka kwa ndoa yao ya awali.

Ingawa inaeleweka kwamba ndoa inaweza kusababisha watoto, ni mojawapo ya vikwazo vikubwa kwa wanawake wanaotaka kuolewa tena.

Kwa kupendeza, wanawake wengi huona vigumu kuolewa tena na mwanamume aliyetalikiana na mwenye watoto pia.

Hii si kwa sababu ya kutopenda wazo hilo, lakini zaidi wanaume huona ugumu ikiwa wenzi wote wawili wana watoto kutoka kwa ndoa zingine.

Kwa mfano, Sana Khan*, mama aliyetalikiwa na mwenye hisa mbili:

"Nilikuwa mpweke baada ya talaka yangu. Nilitaka urafiki na ni ngumu sana kupata mtu aliye tayari kunikubali na watoto wangu.

“Mama yangu aliniambia niwaache watoto wangu ili niolewe tena. Siwezi kufanya hivyo. Sisi ni seti.

“Siwezi kuwaacha watoto wangu kwa sababu tu ninatamani uandamani.”

Mwanamke ana mahitaji mengi ya kihisia-moyo na ya kimwili ambayo ni mwenzi pekee anayeweza kutimiza. Walakini, kuwa mwanamke na mama kwa wakati mmoja ni ngumu kwani Sana anaendelea:

"Unafiki unaozunguka kuolewa tena kwa wanawake ndio unanishangaza."

“Mama yangu alipata a rishta kwa ajili yangu kitambo na alisema ananipenda lakini hakuweza kumkubali mama wa watoto wawili. Alisema hivyo wakati yeye ni baba mwenyewe.

Kuoa tena kwa wanawake wa Desi mara nyingi ni changamoto. Mara nyingi, wanapaswa kukabiliana na watu wenye nia finyu na kukabiliana na hamu yao ya kibinafsi ya njia za ulimwengu.

Kinyume chake, mama wa mtoto mmoja, Habibah Iqbal*, anashiriki hadithi yake ya kuoa tena:

"Ilikuwa mapambano ya muda mrefu. Nilikata tamaa ya kuolewa tena kwa sababu uzoefu wangu na watu niliokutana nao baada ya talaka yangu ulikuwa mgumu.

"Hatimaye nilikutana na mume wangu wa sasa kupitia rafiki wa pande zote.

“Hakuwa mtaliki au baba kabla sijakutana naye. Ilishangaza kwamba alikuwa tayari kutukubali sisi sote baada ya kukataliwa mara nyingi.”

Miisho ya furaha inawezekana kwa wanawake wa Uingereza wa Asia wanaotaka kuolewa tena.

Ni vigumu kwa watu wengi, lakini jinsi hali hizi zinavyopungua, ndivyo inavyokuwa bora kwa vizazi vijavyo.

Zaidi ya hayo, aina hizi za matukio hutokea mara kwa mara.

Hata hivyo, kwa sababu ya aibu inayohusishwa na talaka, hasa ikiwa watoto ni sehemu ya equation, basi wanawake wachache wanahisi wazi kutosha kuolewa tena.

Hakuna Kukubalika

Wanawake wa Kiasia wa Uingereza na Kuoa Mara Nyingi

Wakati mwanamke aliyeachwa anatafuta kuolewa tena, maswali mengi huulizwa na vidole vinaelekezwa.

Kwa nini ndoa yake ya kwanza haikufanya kazi? Je, hakuafikiana? Je, hawezi kuzaa? Alifanya nini?

Sadia Begum*, mama ya binti aliyetalikiwa anaeleza:

"Moyo wangu unavunjika kwa ajili ya mtoto wangu. Nilifurahi kwa ajili yake alipoachana. Alikuwa kwenye ndoa isiyofaa sana. Haikuwa nzuri kwa afya yake ya akili.

“Nilifikiri asipoachana, mwanamume huyo angemchukua akili timamu. Nilisahau kuwa watu ni wabaya sana.

“Ndugu zangu wanajua kisa cha talaka yake, lakini bado wananong’ona nyuma ya migongo yetu kana kwamba wanachosema hakitufikii.

“Familia yetu imezunguka huku na kule ikisema kuwa hana uwezo wa kuzaa na kueneza upuuzi. Watu wanaamini mambo haya.

“Mtoto wangu si tasa. Lakini watu huamini tu kile wanachosikia.”

Sadia ni mama ambaye anahangaika kumfanya bintiye aolewe tena. Mwiko unaowazunguka wanawake waliotalikiwa hufanya mambo kuwa magumu vya kutosha.

Kusengenya kwa familia na kueneza uwongo hakusaidii kesi yake. Hata hivyo, hili si jambo jipya.

Watu ni rahisi kudhani kwamba lazima kulikuwa na dosari kwa mwanamke ili ndoa isambaratike.

Talaka hazizungumzwi vya kutosha katika jumuiya ya Desi, kwa hivyo neno linapotoka, basi moja kwa moja lazima kitu kiwe kibaya sana.

Katika baadhi ya matukio, kidole kinaelekeza kwa mwanamke na watu wanauliza kwa nini na nini mwanamke alifanya.

Punguza Viwango Vyako

Wanawake wa Kiasia wa Uingereza na Kuoa Mara Nyingi

Ukweli wa kusikitisha wa kuolewa tena ni kwamba wanawake wanaongozwa mbali na wachumba bora zaidi kwa sababu wamepita umri wao.

Kama wataliki, wanapaswa kukubali chochote kitakachowapata.

Hili linatokana na mtazamo wa muda mrefu katika utamaduni wa Asia Kusini kwamba kuoa mapema ni mafanikio makubwa na ambayo kila mtu anapaswa kujitahidi.

Ikiwa mtu atasubiri kwa muda mrefu au kuachwa, basi watu wanadhani kwamba hakuna mtu mwingine atakayeolewa nao, hasa wanawake.

Kwa hivyo, familia mara nyingi hupata 'tamaa' na kuwalazimisha wasichana kumkubali mwanamume ambaye hawangemfuata.

Anaweza kuwa mkubwa, kupata watoto kutoka kwa uhusiano mwingine au hata wale ambao hawana sifa bora. Ni mada tete sana, lakini ambayo hutokea.

Wataliki wa kike wa Uingereza kutoka Asia wanaambiwa wakubaliane na viwango vyao, mambo wanayotaka kutoka kwa ndoa na tabia wanazotarajia kutoka kwa waume zao.

Tulizungumza na Sameena Begum*, ambaye ameachwa mara mbili:

“Nimetalikiana mara mbili na mara zote mbili sikuwa na makosa. Kwanza, ilikuwa kutokuwa mwaminifu na pili, ilikuwa unyanyasaji wa kimwili.

Unaweza tu kukubaliana juu ya mambo madogo ambayo hayaathiri ustawi wako wa akili na kimwili. Hakuna na haipaswi kuwa na maelewano kwenye maeneo kama haya.

Ndoa ni takatifu na ukafiri na/au unyanyasaji ni usaliti ambao haupaswi kuvumiliwa. Ingawa, hutokea zaidi ya mtu anaweza kufikiri.

The Ofisi ya Takwimu za Kitaifa 2019 imeshiriki kuwa wanawake wawili kwa wiki wanauawa na wapenzi wao huko Uingereza na Wales.

Sameena anaendelea kusema:

"Siku zote naambiwa sikuwa na uvumilivu wa kutosha. Talaka mbili. Talaka moja watu wanaweza kuachilia lakini mbili ni nyingi sana.

“Inaonekana ni kosa langu. Idadi ya talaka nilizopitia ni alama kwenye tabia yangu.”

“Nimeambiwa nilipaswa kulishughulikia kwa sababu mambo haya yanatokea na tayari ni ndoa yangu ya pili.

“Nimekata tamaa ya kuoa tena. Ikiwa ningeolewa tena, watu hawangeniacha niishi ikiwa ingeshindwa tena.”

Baada ya ndoa mbili kufeli, Sameena amekata tamaa.

Jumuiya ya Desi haina huruma katika mauaji yake ya wanawake wa Uingereza wa Asia.

Katika utamaduni ambapo talaka ni mwiko, aina yoyote ya unyanyasaji ingekubaliwa kwa nguvu hapo awali.

Walakini, katika enzi ya kisasa, idadi ya wanawake wanaotafuta talaka kwa aina hizi za madhara inaonyeshwa na sio kwa chanya.

Kuacha hali ya uchungu na uchungu huonekana kuwa udhaifu.

Mwanamke ambaye anaolewa zaidi ya mara moja hachukuliwi katika suala sawa na wale wanaoishi maisha ya ndoa yenye furaha.

Kwa baadhi ya watu wa Desi, wazo la kwamba Waasia Kusini wengi bado wanachukulia talaka au ndoa yenye matatizo kama mwiko linatatanisha.

Kwa nini mwanamke hawezi kuondoka kwenye ndoa ili kutafuta upendo mwingine au furaha ya kweli?

Kwa namna fulani kuna mtazamo wa kitamaduni kwamba ndoa zisizofanikiwa hazipaswi kutokea. Lakini hii ni mbali na kesi.

Wameenea zaidi katika jamii ya kisasa kuliko hapo awali. Walakini, bado wanachukiwa katika jamii za Asia Kusini.

Ingawa kuoa tena si vigumu kila mara kwa wanawake wa Uingereza wa Asia, watu na mila potofu hufanya iwe vigumu.

Kuzungumza juu ya kuoa tena na talaka kunaweza kuchochea, ikiwa unahitaji msaada, tafadhali utafute. Baadhi ya tovuti muhimu ni pamoja na:



"Nasrin ni mhitimu wa BA Kiingereza na Creative Writing na kauli mbiu yake ni 'haina uchungu kujaribu'."

Picha kwa hisani ya Instagram & Freepik.

* Majina yamebadilishwa kwa kutokujulikana.




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni sawa kutoa mimba kwa 'izzat' au heshima?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...