Athari za Kifo cha Sania Khan kwa Wanawake Waliotalikiana wa Asia Kusini

Sania Khan alizungumza kuhusu talaka yake kwenye TikTok kabla ya mauaji yake na imezua mjadala kati ya wanawake waliotalikiwa wa Asia Kusini.

Athari za Kifo cha Sania Khan kwa Wanawake Waliotalikiana wa Asia Kusini f

"Niliweza kujiona ndani yake."

Mauaji ya Sania Khan yamewakumba wanawake waliopewa talaka wa Asia Kusini.

Licha ya shinikizo kutoka kwa familia yake, mpiga picha huyo wa Chicago alitengana na mumewe, ambaye alimtaja kama "sumu"

Sania pia alikuwa akifanya kazi kwenye TikTok, akiongea mara kwa mara kuhusu talaka yake.

Kutoka kwa uchungu wa kuacha ndoa "hakupaswa kuwa ndani kwanza", hadi aibu aliyohisi mikononi mwa jamii yake ya Asia Kusini, hadi mchakato wa kuanza maisha yake upya. Sania alizungumza kwa uwazi, na maelfu wakamsikiliza.

Katika chapisho moja, aliandika: "Wanawake wanatarajiwa kukaa kimya kila wakati.

"Hiyo ndiyo hutuweka katika hali ya kuchanganyikiwa hapo kwanza."

Katika nyingine, Sania alisema: "Kupitia talaka kama Mwanamke wa Asia Kusini anahisi kama umeshindwa maisha wakati mwingine.

"Jinsi jamii inavyokutambulisha, ukosefu wa usaidizi wa kihisia unaopokea, na shinikizo la kukaa na mtu kwa sababu 'watu watasema nini' ni kujitenga.

"Inafanya iwe vigumu kwa wanawake kuacha ndoa ambayo hawakupaswa kuwa nayo mwanzoni."

Lakini mnamo Julai 18, 2022, Raheel Ahmad alisafiri kwa saa 11 kutoka nyumbani kwake huko Georgia hadi nyumbani kwa Sania huko Chicago na kumpiga risasi mke wake wa zamani. wafu.

Polisi walifika kwenye mali hiyo kwa ukaguzi wa ustawi.

Maafisa walipopekua nyumba hiyo, walisikia mlio wa risasi na mwanamume akiugua. Ahmad alikuwa amejiwekea bunduki na baadaye alifariki akiwa hospitalini.

Mauaji ya Sania Khan yameleta mshtuko katika jamii za Asia Kusini na wataliki wengine wa kike wanaweza kuhusika.

Wanasema kuwa wamekumbana na unyanyapaa sawa wakati wa kujaribu kuwaacha wenzi waovu.

Mwanamke mmoja wa Marekani-Mhindi alisema: “Nilijiona nikiwa ndani yake.

"Kwa yeye sio tu kumuacha, lakini kuweza kuishi na kuwa na furaha na kufanya vizuri, hilo halikuwa jambo ambalo angeweza kuishi nalo."

Mwanamke huyo alisema kuwa mume wake wa zamani alikuwa ametishia kumdhuru yeye na watoto wake.

Aliongeza: "Hangesita kuniua."

Machapisho na kifo cha Sania Khan vimefichua mazungumzo yaliyopitwa na wakati kuhusu mfumo dume katika jumuiya za Asia Kusini.

Wanawake hawawezi kusema 'Hapana'

Athari za Kifo cha Sania Khan kwa Wanawake Waliotalikiana wa Asia Kusini

Wanawake wa Asia Kusini wanaokabili mkazo wa kuolewa walishinikizwa “kusema ndiyo” kwa ajili ya familia zao.

Rachna Khare, mkurugenzi mtendaji wa shirika la unyanyasaji wa majumbani Daya, alisema:

“Kuna unyanyapaa huu katika jamii yetu ambao unaweka shinikizo kwa wanawake kujitolea.

“Kudhabihu hali yao ya kihisia-moyo na ya kimwili kwa manufaa ya wengine. Na ingawa sote tunataka kuwa wanadamu wasiojali wengine, ni mzigo usiofaa kwa wanawake haswa.

Mwanamke mmoja alikumbuka uzoefu wake mwenyewe:

"Ukweli kwamba msichana ana hisia za kukataa mvulana hauaminiki kabisa, haswa katika familia yangu.

"Unathubutu vipi kukataa kwa mtu huyu."

Aliishia kuolewa na mwanaume huyo ambaye alidhani ni rafiki.

Lakini baada ya harusi, mumewe alianza kumtukana kwa maneno. Alipojaribu kujitetea, iligeuka kuwa unyanyasaji wa kimwili.

Mwanamke huyo aligeukia familia yake ili kupata mwongozo, lakini walipuuza jeuri hiyo, wakiweka kipaumbele kwa binti yao kubaki kwenye ndoa.

"Niliudhika sana na nilishiriki na [mama yangu] jinsi alivyonipiga.

"Aliniambia, 'umeolewa hivi punde, kwa hivyo usizungumze nami kuhusu hili'. Sikujua la kufanya.”

"Wazazi wangu, ambao wamekuwa msaada wangu wa kihisia maisha yangu yote - mama yangu ananiambia nahitaji kubaki katika ndoa hii kwa sababu hakuweza kuvumilia aibu."

Marafiki zake na jamii pia walikuwa wakimwambia abaki na mumewe.

Haikuwa hadi miaka baadaye kwamba yeye filed kwa talaka.

"Kuishi katika mpangilio huo wa kitamaduni kwa muda mrefu, sikuwa na mtu mmoja maishani mwangu ambaye alisema ni jambo sahihi kabisa kufanya.

"Kila mtu karibu nami aliniambia kuwa kama mwanamke, lazima niwe mtu muhimu katika kuweka familia pamoja ... Kwamba nina ubinafsi."

Wazazi wake walikubali uamuzi wake tu walipomtembelea nyumbani kwake na kushuhudia jinsi unyanyasaji huo ulivyokuwa mkubwa.

Baada ya talaka yake, urafiki wake wote uliisha.

Akizungumzia kifo cha Sania Khan, alisema:

"Utamaduni unaotuzunguka unawafanya wanaume kuwa na haki.

“Jukumu la mwanamke linamhusu mwanamume. Haikuwa tu mwanaume huyo [mume wa Sania], ilikuwa ni familia yake yote.”

Kusengenya katika Jumuiya

Madhara ya Kifo cha Sania Khan kwa Wanawake Waliotalikiana wa Asia Kusini 3

Rachna Khare amefanya kazi na wanawake wengi wa Asia Kusini lakini kuna swali moja ambalo huwa nalo kila mara.

Rachna alisema: “Walionusurika ambao tunafanya kazi pamoja nami wanatoka katika malezi tofauti, imani tofauti, viwango tofauti vya mapato, viwango tofauti vya elimu.

"Lakini uzi mmoja ambao unaunganisha kila mtu aliyeokoka ambaye tumefanya naye kazi pamoja ni wazo hili linaloendelea, 'Watu watasema nini'."

Kulingana na Rachna, tamaduni ya sifa ni kubwa na wanafamilia mara nyingi hushiriki katika unyanyasaji.

Alisema: "Inaweza kuwa kali, ambapo inakuja chini, 'Ukipata talaka, utapoteza familia yako yote'.

"Na kisha kuna mambo ambayo ni ya hila zaidi. Kama, 'Je, una uhakika kwamba ndivyo unavyotaka kufanya? Je, kuna njia nyingine yoyote?’”

Mtumiaji mmoja wa TikTok aliandika: “Nilivunja uhusiano wa miaka miwili wenye unyanyasaji wa kimwili, kiakili na kihisia.

"Lazima nisikie 'Watu watasema nini?' kila siku. Siku zote ni msichana anayefikiriwa kuwa na makosa.”

Kuna baadhi ya wanafamilia ambao wanaweza kuunga mkono talaka lakini wakaichukulia kama "doa kwa familia", na kuifanya kuwa siri na marafiki na jamaa katika nia ya kudumisha sifa zao.

Wanaume hawawezi kukosea

Madhara ya Kifo cha Sania Khan kwa Wanawake Waliotalikiana wa Asia Kusini 2

Kulingana na Neha Gill, mkurugenzi mtendaji wa Apna Ghar, mifumo ya mfumo dume inaunda wanaume wa Asia Kusini ambao wanalelewa kujisikia thamani zaidi kuliko wanawake.

Hii huanza kutoka utoto wakati wasichana wanaombwa kusaidia jikoni na wavulana wanaruhusiwa kutokuwa na wasiwasi.

Katika jumuiya za Asia Kusini, kuna kazi ya kufanywa katika kuwalea wanaume wanaojiwajibisha.

Neha alisema: “Hapapaswi kuwa na jambo hili la asili la 'wavulana ni bora'.

"Waasia Kusini wanasherehekea wanapopata mtoto wa kiume. Kuna dhana hizi za msingi ambazo zinaendelea."

"Haijalishi kama watu wamekuja Marekani."

Mwanamke mmoja ambaye alimwacha mume wake aliyemnyanyasa baada ya miaka 25 alisema:

“Tunapofanya maamuzi hayo, hatupaswi kuhisi kana kwamba tunafanya jambo baya, kwamba tunakuwa wabinafsi kana kwamba tunaharibu jina la familia.

"Hakuna anayejua kinachoendelea nyuma ya milango iliyofungwa. Na hakuna mwanamke anayepaswa kujisikia aibu kwa kufanya uamuzi huo.

"Talaka ina unyanyapaa kama huo katika jamii yetu. Bado linaonekana kama jambo ambalo halipaswi kutokea.”

Talaka ndani ya jumuiya za Asia Kusini imekuwa ni mwiko kila mara, huku wanawake wengi wakihimizwa kubaki kwenye ndoa zisizo na furaha au kukabiliwa na kutengwa.

Lakini kifo cha Sania Khan kimeleta mada hiyo mbele na kuangazia ukweli kwamba kuna kitu kinahitajika kufanywa ili wanawake wa Asia Kusini walio kwenye ndoa zisizo na furaha waweze talaka bila kuogopa kukosolewa.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unaweza kumsaidia mhamiaji haramu wa India?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...