Kutokea kama Transgender: Majibu ya Wazazi wa Desi

Tulizungumza na Ravi na Pimujeet ambao wanaelezea kwa hisia uzoefu wao wa mtoto wao kutoka kama mtu aliyebadili jinsia na kuwa mwanamke.

Kutokea kama Transgender: Majibu ya Wazazi wa Desi

"Kwa ubinafsi nilifikiria kwanini afanye hivi kwa familia"

Ingawa maendeleo mengi yamefanywa kuhusiana na mashoga na wasagaji katika jumuiya za Asia Kusini, kujitokeza kama watu waliobadili jinsia kumekubalika kidogo.

Wigo mpana wa LBGTQ+ bado ni mgeni kwa familia nyingi. Wengine bado wanaona vigezo vya jadi vya jinsia, mahusiano na ndoa vinavyozunguka mwanamume na mwanamke tu.

Walakini, nyakati zinabadilika, na zimekuwa zikibadilika. Nchi za Magharibi ziliongoza kutoka mbele katika suala la kesi za kisheria za kuwalinda watu waliobadili jinsia.

Wakati nchi za Asia Kusini kama vile India zimeanza tu kukubali jumuiya hii ndani ya jamii.

The Sheria ya Watu Waliobadili Jinsia ya 2019 ililinda haki za watu waliobadili jinsia na ustawi wao. Lakini, hata hii kwa sehemu kubwa haiendani.

Kando na sheria, mtazamo wa kitamaduni ni mkali zaidi. Wazazi na familia nyingi hazipokei habari kama hizi na zinaweza kuhisi 'aibu' au 'aibu'. Lakini, kwa kadiri gani?

Tulizungumza na Ravi na Pimujeet (Pimu) Gill, ambao mwana wao Sunny (sasa Seema), alitangaza habari kwamba alitaka kuhama.

Wamelelewa na maadili na maadili ya kawaida ya Desi, wanashiriki mawazo na hisia zao kuhusu kushughulika na uzoefu kama huo.

Tafakari ya Mapema juu ya Tabia

Kutokea kama Transgender: Majibu ya Wazazi wa Desi

Inaeleweka kwamba Ravi na Pimujeet wanaeleza maisha yao na Seema na jinsi yalivyokuwa wakikua.

Wanatafakari sasa baadhi ya matukio na kushangaa kama dalili za awali za utambulisho wa Seema zilipuuzwa.

Wanatumaini kwamba wazazi wengine wangeweza kuangalia dalili kama hizo na wangeweza kuwasaidia watoto wao vyema ikiwa hali kama hiyo ingetokea:

"Sunny alikuwa mwana mzuri anayekua, mvulana wa kawaida wa Kihindi ambaye alipenda kriketi, akicheza na marafiki na alikuwa mjuvi.

"Siku zote alitaka kucheza na alikuwa mtoto mkarimu. Haijalishi ni nyumba ya nani tulienda, ikiwa kungekuwa na wavulana au wasichana, angekuwa akisumbua kila wakati na kufurahiya.

"Alipenda kwenda kwa dadake Pimu kwa sababu ana watoto wawili - mvulana ambaye ana umri wa miaka michache lakini binti yake ana umri sawa na Sunny.

Kwa hivyo, walipokuwa na umri wa miaka 7 au 8, wangependa kutumia wakati pamoja. Kwa wazi, kulikuwa na vitu vingi vya kuchezea vya wasichana - wanasesere, nyumba, wanyama n.k.

"Lakini Sunny hakujali, kama kuna chochote alifurahia sana.

"Kuna wakati mmoja niliingia chumbani na walikuwa wakicheza daktari. Sunny alipiga kelele 'Mimi ndiye nesi, mimi ndiye nesi'.

“Wakati huo, sikujali, lakini nashangaa mazungumzo yao yalikuwaje kwa yeye kuwa nesi.

"Kuna wauguzi wa kiume bila shaka, lakini wakati huo, muuguzi angekuwa mwanamke. Sijui, mambo madogo kama hayo, huwa tunatazama nyuma na kufikiria.

“Sunny alipokuwa mtu mzima, alianza kubadilika.

"Alikuza nywele zake alipoingia mwaka wa 7 - tulifikiri ni jambo la vijana - shule ya sekondari na marafiki wapya, ushawishi mpya wa aina ya kitu.

"Alivaa mavazi ya kubana zaidi na alichukia kwenda kwenye harusi kwa sababu alilazimika kuvaa suti."

"Kuna tafrija tulienda na akamwomba Pimu wandani wake 'kufunika' baadhi ya maeneo. Mimi ni mtu wa shule ya zamani hivyo nilimkasirikia kwa kutaka kujipodoa.

"Hakukuwa na madoa yoyote au chunusi kwa ajili yake kuficha. Nilidhani alikuwa mjinga tu.

“Sasa sijui, haya yanaweza kuonekana ni mambo madogo na yalikuwa wakati huo.

“Lakini kutokana na jinsi hali ilivyo sasa, unajiwazia, labda alikuwa anajaribu kutuonyesha au kutuambia kitu lakini hakuwa na jinsi.

"Hata mambo kama vile kunyoosha nyusi zake yalikuwa ya kusikitisha kwangu.

"Nililelewa katika wakati tofauti kwa hivyo ingawa mambo ni tofauti sasa, na sina chochote dhidi yake, ilikuwa ya kushangaza kuiona kwa mwanangu mwenyewe."

Ravi analeta baadhi ya vipengele vya kuvutia vya safari ya Sunny ya kubadilisha jinsia.

Watoto ni tofauti sana wanapokua na masilahi yao sio ya ulimwengu wote.

Lakini, mabadiliko ya shauku katika masilahi na tabia ya Sunny yalibainishwa na wazazi wake. Kadhalika, inaonyesha aina ya mawazo ambayo wazazi wengi wa Desi wana jinsia potofu.

Vitu kama vile wanasesere, vipodozi na viwango vya urembo havihusiani na wavulana - hata katika jamii ya kisasa.

Hata hivyo, akiangalia nyuma, Ravi anakubali kuwa haya yanaweza kuwa maonyesho ya hisia za ndani za Sunny.

Kutokea kama Transgender

Kutokea kama Transgender: Majibu ya Wazazi wa Desi

Pimu anajitokeza kuzungumza kuhusu ungamo la mtoto wake.

Kama mama, aliona ni vyema kueleza hisia na hisia zake wakati mwanawe alipotoka kama mtu aliyebadili jinsia au tuseme alitaka kubadili:

"Kwa uaminifu wote, hatukuwa na mashaka yoyote au wasiwasi kuhusu tabia au hisia za Sunny.

"Alikuwa mtu yule yule lakini ndiyo alikuwa amevalia tofauti sana, angejivunia sana sura yake na hangevaa nguo za kiume kupita kiasi.

"Alikuwa ameanza kuvaa nguo za juu zaidi za aina zinazoonekana kama blauzi lakini tulichukua hii kama hisia yake ya mtindo.

"Alianza kuvaa vifaa vingi pia na Ravi akamwambia wakati mmoja atulie na yote, kwamba ilikuwa ikiongezeka kidogo.

"Nadhani walienda kununua mara moja pia na Sunny alitaka rangi angavu kama njano au machungwa, lakini bila shaka, Ravi alisema hapana.

"Lakini tena, hakuwahi kutenda kinyume na tabia kwa hivyo hatukufikiri kuwa kuna kitu kibaya. Lakini, siku yake ya mwisho ya kidato cha sita, alihuzunika sana na kulia njiani kuelekea nyumbani.

"Tulirudi na nilifikiri alikuwa na huzuni kuhusu kuacha shule yake, marafiki au kuanza chuo kikuu. Lakini, aliniambia kwenye gari kuwa ni kubwa kuliko hiyo.

"Kwa kweli aliniambia kwanza kabla ya Ravi - nadhani alijua alikuwa mkali kuliko mimi. Alisema alikuwa na hisia juu yake mwenyewe, jinsi hakujisikia vizuri kuwa yeye.

“Wakati huo, nilifikiri atasema yeye ni shoga na ndivyo hivyo.

"Sunny alisema kuwa mwili aliokuwa nao ulimfanya ahisi chukizo na hataki kuendelea kuishi uwongo."

"Kwa hivyo aliniambia 'ninahisi kama nilikusudiwa kuwa mwanamke' na 'nataka kubadilika'. Mara moja, sitasema uwongo, nilifadhaika.

“Kwa ubinafsi nilifikiria kwa nini afanye hivi kwa familia? Wakati huo, nilikuwa nikifikiria kuhusu familia hiyo na wangefikiria nini.

“Siku moja wangemwona Sunny kisha wakati mwingine, akawa amevaa nguo. Nilikaa pale tu nikijaribu kukubaliana na kinachoendelea.

“Sunny alijaribu kunituliza lakini sikutaka kumsikia akizungumza.

“Kama mama, nilifikiria siku aliyozaliwa, nyakati hizo zote akiwa mtoto, utu wake, mtazamo wake, jinsi familia ilimpenda.

"Lakini sasa, hayo yote yangebadilika ghafla? Sikuweza kuzungushia kichwa changu. Niliingia ndani nikajua lazima Ravi ajue moja kwa moja, maana nisingeweza kuficha.

“Sote tulikuwa jikoni, mimi na Sunny tulikuwa tunatokwa na machozi na Ravi moja kwa moja alidhani mtu amefariki.

"Lakini, Sunny alijirudia na Ravi alikuwa na sura ya huzuni zaidi usoni mwake. Alisema amekatishwa tamaa sana. Tulipotea kwa maneno.

"Hakuna mtu katika familia yetu ambaye alikuwa amepitia jambo kama hili na uzazi wetu ungehojiwa.

"Ravi alilaumu ponografia na kusema Sunny amekuwa akikutana na watu wajinga ambao wamemshawishi. Hakika Sunny alikasirika lakini tuliiacha. Tunaweza kuvumilia kuzungumza naye.”

Uharibifu kamili ambao Sunny alihisi akitoka kwa vile mtu aliyebadilisha jinsia hawezi kuelezeka.

Ingawa wazazi wake walipatwa na wasiwasi, maoni yao ni sawa na yale ya familia nyingi za Desi kote Uingereza na ulimwenguni.

Kuna hali ya kukatishwa tamaa na aibu inayohusishwa na mabadiliko na ukosefu wa huruma unatokana na unyanyapaa unaohusishwa na LGBTQ.

Kukubalika au Kukataliwa?

Kutokea kama Transgender: Majibu ya Wazazi wa Desi

Habari zilipotulia ndani ya nyumba ya Gill, Pimu anakiri kwamba Ravi alichukua muda hata kuongea na Sunny tena.

Lakini alizungumza na Sunny siku iliyofuata baada ya kutulia:

“Sawa, Sunny aliniambia kwanza kwamba amekuwa na hisia hizi tangu alipokuwa mdogo sana.

“Alisema alijua kwamba alikusudiwa kuwa mwanamke kabla hata hajajua kuhusu kubalehe, ngono au kitu kingine chochote.

"Kwa mtu mdogo kujisikia hivyo na hakuna mtu wa kugeuka ili kuvunja moyo wangu.

"Ingawa bado nilihisi aibu wakati huu na sikuweza kumtazama Sunny kama mama, nilitaka kuelewa.

“Sunny alisema alitaka jina lake jipya liwe ‘Seema’. Jina 'Sunny' lilimkumbusha maisha yake yote ya huzuni, huzuni, na hatia - lakini bado tunashughulikia hili.

"Nilimuuliza kwa nini alihisi hatia na akaniambia kwa sababu amekuwa akidanganya kila mtu.

"Kwa miaka mingi, alijaribu kujilazimisha kuwa mwanamume, mwana, mtu ambaye tungejivunia. Kusikia haya yote kulivunja moyo.

"Aliponitajia mtu aliyebadili jinsia, nilichofikiria ni mvulana aliyevalia kama mwanamke."

“Lakini hiyo si sawa.

"Ni kile ambacho utamaduni wetu unahitaji kuelewa. Sio tu mavazi unayovaa, ni hisia ulizonazo, jinsi unavyoishi maisha yako.

“Wakati huo sikuweza kufikiria hivyo. Nilikuwa nimevuka sana. Nikamwambia Seema vipi unatakiwa kuwa na watoto? Je, una familia?

"Alisema kuna njia karibu na mambo hayo. Hata vitu kama marafiki, wangekukubali vipi niliuliza, au, muhimu zaidi, familia. Alisema hiyo itachukua muda na kuelewa.

“Seema kweli aliniambia kuwa alifikiria kujiua ili kurahisisha maisha. Alisema anachofikiria kila siku ni jinsi ambavyo hakuna mtu angemkubali.

"Lakini, kama mama, haijalishi ni nini, hautaki kamwe kusikia mtoto wako akisema hivyo. Kwa hiyo, nilijua jinsi Seema alivyohisi uzito.

“Nilijua lazima nibadilike. Ikiwa sikuikubali - hiyo ni sawa lakini ilinibidi kuwa pale kwa ajili ya mtoto wangu ili hakuwa peke yake.

"Hizi ndizo dhabihu unazotoa."

Pimu anatueleza kwa ujasiri jinsi alivyofadhaika na habari hizo. Pia anafichua kuwa Ravi bado anakubali kukiri kwa mtoto wake kuwa mtu aliyebadili jinsia na bado hawezi kukubali.

Huu ni wakati wa wasiwasi kwa familia lakini Pimu anakiri kwamba Seema anahisi vyema kuhusu kujisafisha.

Hata hivyo, familia yao bado haijajibu habari hizo na hawajaweza kuzungumza waziwazi kuhusu hali yao, angalau kwa jamii yao.

Wanahisi kwamba aibu ambayo tamaduni huhisi kuelekea jamii ya watu waliobadili jinsia ina sehemu kubwa katika hili.

Lakini, wanatumai kushiriki uzoefu wao kutasukuma majadiliano ya wazi zaidi.

Pimu na Ravi wote wanasema kwamba "ufahamu zaidi kuhusu mambo tofauti kama haya unapaswa kuwekwa wazi zaidi katika utamaduni".

Natumai, kutakuwa na maendeleo kwa vizazi vijavyo na kwa wale wanaotaka kujitokeza kama watu waliobadili jinsia.



Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”

Picha kwa hisani ya Instagram & Arun Sankar.





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Kuna au kuna mtu ameugua ugonjwa wa kisukari katika familia yako?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...