Unyogovu wa Mtu Mashuhuri wa Bollywood: Je! Ni Sababu zipi

Unyogovu wa watu mashuhuri wa Bollywood unapata umakini zaidi wakati nyota zinafunguka juu ya mapambano na vita vyao na afya yao ya akili. Tunachunguza sababu za ugonjwa huu wa akili unaokabiliwa na nyota.

unyogovu wa watu mashuhuri

"Sitaki kutumia neno 'unyogovu' kwa uhuru, kwa sababu ni ugonjwa mbaya"

Taa, hatua ya kamera. Maneno matatu nyota yoyote ya Sauti itaifahamu. Inasaidiwa na wasanii wa vipodozi, stylists na washauri wa WARDROBE, kazi yao inafanywa rahisi kwenye seti. Lakini vipi juu ya kuweka-mbali? Mwonekano wa kila siku, unakabiliwa na paparazzi na shinikizo za media ya kijamii, hii inaathirije nyota kiakili?

Hadithi kutoka Deepika Padukone, Ranveer Singh, Anushka Sharma na nyota wengine wengi wa filamu wamefanya vichwa vya habari kufunua mapambano yao na ugonjwa wa akili. Kuonyesha kuwa majina haya maarufu bado ni ya wanadamu na hayawezi kutoka kwa maswala yanayohusiana na afya ya akili.

Walakini, unyogovu wa watu mashuhuri wakati unapeana faida kubwa za kuongeza ufahamu wa afya ya akili una sababu tofauti ambazo hazitapatwa na mtu wa kila siku.

Tunaangalia maeneo ya maisha ya watu mashuhuri wa Sauti ambayo yanaweza kuonekana kama sababu za unyogovu wao na magonjwa ya akili.

Shinikizo la Kuonekana Mzuri

unyogovu wa watu mashuhuri wa bollywood unaonekana mzuri

Sekta ya filamu ya Bollywood leo ina mahitaji makubwa kwa nyota ili kuonekana muonekano mzuri wenye busara kama talanta zao za kuigiza.

Waigizaji na waigizaji wako chini ya shinikizo kubwa la kijamii kuangalia picha kamili bila kujali ni wapi na lini. 

Dr Monica Kapoor, mtaalam wa vipodozi, anaangazia zaidi jinsi nyota za leo ziko chini ya shinikizo zaidi kuliko nyota zilizopita ambazo zinaweza kusababisha ukuaji wa wasiwasi na hofu ambayo inaweza kusababisha unyogovu.

Inaonekana dhidi ya Utendaji

Wakati utendaji wa nyota ya Sauti ni muhimu sana, sura ni muhimu leo. Dk Kapoor anasema:

"Ushindani uliopo wa kukatwa kwa koo kwenye tasnia hufanya iwe lazima kuibuka sio tu kwa suala la utendaji lakini pia inaonekana."

"Ingawa hakuna mtu aliyezaliwa kamilifu, watu mashuhuri wanapigania kujionyesha kuwa hawana makosa.

"Hata chembe ndogo ya kutokamilika kwenye ngozi yao au mwili huleta shinikizo, ambayo huwa chini ya upasuaji wa matibabu na matibabu."

Ukosoaji wa nyota kupata au kupoteza uzito, wamebadilika na kuwa miili yao, sio kuvaa vizuri, sio 'kuangalia sehemu' na mtazamo wa kijamii katika maisha yao ya faragha yote yanaongeza shinikizo kubwa.

Dk Kapoor ameshughulika na wateja wachache ambao walikuwa wamefadhaika sana kwa sababu ya sura zao. Akifunua uzoefu wake, anasema:

"Niliona wazi kuwa wana shinikizo kubwa kijamii au kifamilia hivi kwamba hawakuweza kudhibiti machozi."

"Kiwango cha mafadhaiko na wasiwasi ni kubwa sana hivi kwamba mtu huanza kulaumu mwonekano wao kwa kila kutofaulu maishani."

"Kwa mfano, ikiwa haichaguliwa kwa jukumu katika filamu / onyesho maalum, inaonekana kuwa sababu kuu kulingana na wao."

Upasuaji wa Vipodozi na Kupunguza Uzito kwa kiasi kikubwa

Hii inasababisha nyota nyingi za Sauti kuwa na taratibu za mapambo ya kushughulikia ukosefu wao wa usalama. Dk Kapoor anafahamu kile nyota nyingi huchagua, anasema:

"Baadhi ya taratibu za mapambo ya kawaida ambazo nyota zetu tunazopenda hutia ndani ni pamoja na kuongeza mdomo, matibabu ya ngozi nyeupe, meno na marekebisho ya tabasamu, upasuaji wa upandikizaji wa nywele, vipandikizi vya matiti, marekebisho ya pua, marekebisho ya taya, uundaji mdogo, urekebishaji wa tabasamu, liposuction, tucks za tumbo, botox , kujaza na mengine mengi. ”

Hii inaonekana kwao kama 'suluhisho la haraka' la shida. Lakini hii haisaidii afya yao ya akili.

Kwa sababu licha ya jinsi wanavyoonekana kwa nje, haiwasaidii kwa ndani. Kwa sababu inachohitajika ni filamu inayofuata kupiga au nakala inayokosoa sura zao kisha kuzidisha unyogovu kuanza kucheza.

Hii inaweza kusababisha mzunguko mbaya ambapo nyota huhisi kuwa "haitoshi kutosha" na wanaangalia njia zaidi za kuokoa sura zao au majukumu ya filamu ya baadaye kwa kuwa na zaidi mapambo upasuaji, kupungua kwa uzito ikiwa ni pamoja na mazoezi makali na wakufunzi wa kibinafsi na lishe maalum.

Mifano ni pamoja na Kareena Kapoor ambaye alikuwa anajulikana kwa ajili yake ukubwa sifuri angalia, kazi ya pua ya Priyanka Chopra, upasuaji wa pua na mdomo wa Katrina Kaif, kazi za boob za Malaika Sherawat, Bipasha Basu, Kangna Ranaut na Sushmita Sen, Aishwarya Rai Bachchan wa kupunguza uzito baada ya kupata binti yake na mshtuko. mabadiliko ya Aamir Khan kwa dangal.

Kwa nyota zingine wakati kazi zao zinamaliza, hii mara nyingi husababisha unyogovu. Kwa sababu wanaona ni ngumu sana kukubali hawaonekani sawa au 'walitaka' kama zamani. Kwa hivyo, kwa wengi wanaotumia upasuaji wa mapambo kuficha umri wao ndio chaguo pekee.

Pulkit Sharma mwanasaikolojia wa kliniki anasema:

"Kuwa mtu Mashuhuri, watu hutegemea sana kupongezwa na watu wa nje ili kujisikia vizuri na kuweka kujistahi kwao kuwa sawa. Wanakulaumiwa na kuvunjika ikiwa pongezi hilo litapungua. ”

Shinikizo la Kazi 

bollywood mtu Mashuhuri unyogovu kazi

Ratiba za filamu za sauti ni moja wapo ya shughuli zaidi, ikiwa sio yenye shughuli nyingi linapokuja suala la mzigo wa kazi.

Hapo zamani nyota za Sauti zinaweza kufanya kazi kwenye filamu tatu au zaidi kwa wiki moja. Kuanzia kucheza mhusika wa zamani katika filamu moja asubuhi hadi kufuata hati ya shujaa wa kupigana kwenye filamu nyingine alasiri.

Shinikizo la kazi ya wazimu na mahitaji kwa watendaji hata leo ni kubwa. Ambapo zinalenga kufurahisha watazamaji, mashabiki kwenye media ya kijamii na media.

Mahitaji ya Kazi

Hata katikati ya kupiga sinema yake Badlapur, muigizaji Varun Dhawan unyogovu wenye uzoefu. Akikumbuka jinsi alivyohisi, anasema:

“Nilikuwa na huzuni. Sikutangazwa kliniki nimeshuka moyo, lakini nilikuwa nikielekea huko. Nilikuwa na huzuni sana kwa kiwango fulani.

“Sitaki kutumia neno 'unyogovu' kwa uhuru, kwa sababu ni ugonjwa mbaya.

“Kwa kweli iliathiri afya yangu ya akili. Niliandikiwa, na pia nilimwona daktari kwa hiyo. ”

Dr Anjali Chhabria, mtaalamu wa magonjwa ya akili kutoka Juhu anafunua jinsi tofauti katika ratiba za kazi ikilinganishwa na kazi ya kawaida huathiri nyota kiakili:

"Unaweza kuwa busy kwa siku 20 kwa risasi kali halafu ghafla huna kazi ya kutosha kwa miezi mitatu ijayo.

“Kwa kuwa ni maarufu, hawawezi kuchukua fursa ya kufanya kazi za kawaida.

"Unyogovu unapotokea, wanaogopa sana kumwona daktari na badala yake, wanaanza kutumia ulevi au matumizi mabaya ya dawa za kulevya."

“Isitoshe hawana msaada wowote wa kifamilia.

“Ninapata mgonjwa mmoja kila siku ambaye anatoka kwenye tasnia ya urembo. Na hiyo ni ncha tu ya barafu kama kwa kila mtu anayemwona daktari, labda kuna watu watano ambao hawamwoni.

"Tuna wagonjwa wengi wa kike na labda ni kwa sababu wanaume wanafikiria wana nguvu sana kuweza kutafuta msaada wa matibabu."

Wahusika Wahusika

Kitu ambacho haifikiriwi kamwe ni athari ya majukumu ambayo nyota hucheza wakati wa kutambua wahusika wao kwa sinema fulani.

Ranveer Singh alilazimika kuhudhuria vikao vya tiba ya kisaikolojia baada ya kucheza jukumu la tabia ya Alauddin Khilji katika hadithi ya kihistoria iliyowekwa mnamo 1303, Padmaavat.

Iliripotiwa kuwa kwa sababu ya tabia kali, nyeusi na mbaya ya Khilji, Ranveer alianza kupata mabadiliko ya tabia ndani yake zaidi ya seti. Kuonyesha kwamba jukumu hilo lilimwathiri sana yeye na afya yake ya akili.

Sawa na Ranveer Singh, muigizaji wa Sauti Randeep Hooda pia aliugua ugonjwa wa akili na wasiwasi baada ya kucheza majukumu katika sinema zake Barabara kuu ya na Sarbjit.

Anajulikana kwa kujitolea kwake kuingia katika tabia ya kucheza majukumu yake, Hooda anakumbuka: 

"Kulikuwa na hangover kubwa baada ya 'Sarbjit' kwa sababu ya ushiriki ambao ulihitajika katika filamu. Yote yanaendelea. ”

"Imenitokea hapo awali pia. Baada ya 'Barabara kuu' nilikuwa na unyogovu kwa muda mrefu. ”

Majeraha ya Kimwili

Hakuna mwingine isipokuwa Mfalme Khan, SRK pia alipata shida ya unyogovu baada ya upasuaji kwenye bega lake mnamo 2010. Jeraha hilo liliathiri afya yake ya akili kama vile afya yake ya mwili.

Baada ya vita yake na ugonjwa, alisema:

"Kwa sababu ya jeraha la bega, na mateso, nilikuwa nimeingia katika hali ya unyogovu, lakini sasa nimetoka. Ninajisikia mwenye furaha na nimeongezewa nguvu. ”

Kwa hivyo, wakati tunaona nyota hawa wakionekana mashujaa kwenye skrini, hutajua jinsi hali zao za akili zilivyo mbaya isipokuwa watafunguka na kutuambia wanachopitia kwa sababu ya shinikizo la kazi.

Kushuka na kushuka kwa mahitaji ya kazi na utendaji kunaweza kusababisha maswala kama unyogovu katika nyota. Mshauri wa magonjwa ya akili Manish Jain anasema:

“Watu ambao wanajulikana sana huwa na unyogovu. Wana shinikizo la kufanya vizuri kila wakati na mtu yeyote anaweza kuwa mhasiriwa wa hii. ”

Kukabiliana na Kushindwa

kutofaulu kwa watu mashuhuri wa bollywood

Inaonekana sio eneo pekee ambalo ugonjwa wa akili unaweza kuwa suala kwa watu mashuhuri wa Sauti. Kukabiliana na kushindwa ni mchangiaji mwingine mkuu kwa maswala ya afya ya akili kama unyogovu.

Kushindwa kwenye ofisi ya sanduku, kutokuifanya iwe Sauti, upotezaji wa mapato, deni la kifedha, kutopata majukumu tena, kupoteza uungwaji mkono wa mashabiki na wafuasi na kashfa kama vile kifedha au ngono ni njia kuu za unyogovu zinaweza kuingia katika maisha ya nyota.

Kushindwa kwa Box-Office

Kwa mfano, Tiger Shroff alipata "unyogovu mzito" wakati filamu yake Jatt ya Kuruka aliingia kwenye ofisi ya sanduku na idadi haikuwa yale aliyotarajia. Ilimpeleka kwake kupoteza gari na pia mapigano makali ya kula na kunywa kihemko.

SRK alikuwa na kipindi cha unyogovu baada ya kuachiliwa RA.Mmoja akikumbuka wakati anasema:

"Ilikwenda vibaya kidogo na RA. Moja. Ilifanya crores 172 kwenye ofisi ya sanduku lakini bado watu wanaiita filamu isiyofaa. Ilienda vibaya kwa sababu ilikuwa tofauti. ”

“Nilikuwa na huzuni kwa miezi mitatu baada ya kutolewa kwa filamu hiyo. Kwa kweli, hadi leo nina unyogovu na nina hasira. ”

Mwigizaji wa Sauti Parineeti Chopra alifunua uzoefu wake wa unyogovu na Karan Johar kwenye kipindi chake cha mazungumzo akisema:

"Baada ya Daawat-e-Ishq na Kill Dil kupeperushwa, nilikuwa sijaona hatua kama hiyo katika taaluma yangu."

“Nilipitia hatua ya chini mbele yangu binafsi, hali yangu ya kifedha, nyumba yangu, kila kitu; idara zote katika maisha yangu zilikuwa chini. ”

Uharibifu wa Fedha

Hadithi ya sauti Amitabh Bachchan alikua mwathirika wa unyogovu wakati alipokabiliwa na upotezaji mkubwa wa kifedha.

Muigizaji anayezingatiwa sana alianzisha kampuni yake ya utengenezaji ABCL mnamo 1996. Walakini, mnamo 2000 akijaribu kukabiliana na kutofaulu kwa nyuma-kwa-nyuma kwa filamu zake na biashara mbaya zinazohusu kampuni hiyo, Amitabh alifilisika na baadaye akaingia katika hatua ya kina huzuni. 

Akikumbuka wakati alisema:

"Katika mwaka 2000, wakati ulimwengu wote ulikuwa ukisherehekea karne mpya, nilikuwa nikisherehekea bahati yangu mbaya.

“Hakukuwa na filamu, hakuna pesa, hakuna kampuni, kesi milioni za kisheria dhidi ya na wakuu wa ushuru walikuwa wameweka taarifa juu ya kupona nyumbani kwangu.

“Kulikuwa na upanga uliokuwa ukining'inia kichwani mwangu kila wakati. Nilikosa usingizi mwingi. ”

Ukosefu wa Mafanikio

Kesi nyingine inayojulikana ya nyota wa Sauti ambaye alipata shida kukabiliana na "kutofaulu" ni ile ya Jiah Khan, mwigizaji wa kuzaliwa wa Uingereza ambaye alikuwa aliuawa na mpenzi wake ingawa hapo awali ilionekana kama kujiua kwa sababu alijiua mwenyewe.

Jiah alifanya makubwa katika mwanzoni mwa 2007 akishirikiana na Amitabh Bachchan katika Ram Gopal Varma's Nishabd. Ambapo rufaa ya ngono ilionekana kama sababu ya kufanikiwa katika jukumu la Lolita badala ya uigizaji wake.

Baada ya hapo alionekana kama kiongozi wa pili katika Ghajini mnamo 2008 na miaka miwili baadaye katika jukumu dogo katika Nyumba. Baada ya hapo, majukumu yake yalikauka na kazi yake ikashuka.

Hii ilisababisha maisha ya shida kwa nyota huyo akiwa na umri wa miaka 25. Inasemekana kuwa nyota huyo alifadhaika sana na hakufurahi sana.

Ram Gopal Varma alisema kwenye Twitter kwamba alikuwa amemwambia kwamba:

"Kila mtu karibu naye humfanya ajisikie kama mshindwa."

Kwa ufahamu wa ugonjwa wa akili kama unyogovu ambao haukuchukuliwa sana wakati huo katika 2013, wengi bado wanajiuliza, ikiwa mwigizaji angeweza kuokolewa kutoka kwa kile kilichosababisha kifo chake. Iwe ni masuala ya kibinafsi au kutokubalika tu katika tasnia ambayo ilimwona tu kwa rufaa yake ya ngono.

Daktari wa magonjwa ya akili Dk Gaurav Kulkarni ambaye amewatibu watu mashuhuri wa unyogovu anasema kuwa kutofanikiwa katika Sauti hupiga waigizaji ambao wanataka kuifanya iwe ngumu:

"Kama wengi wanavyokuja Mumbai wakitumaini kuifanya iwe kubwa huko Tinseltown, sio kila mtu anaonja mafanikio. Kadiri hali halisi inavyowapata, wengi wanakanusha na wanaugua unyogovu, na kusababisha mwelekeo wa kujiua. ”

Akizungumzia jinsi nyota hazichukui vikao vyao vya afya ya akili kwa uzito, anasema:

“Ili kuongeza hii, nyota za Runinga na filamu zinapaswa kufuata mtindo fulani wa maisha. Shida kubwa ni kwamba nyota hawa wanaacha kuja kwa vikao vifuatavyo.

“Wanaanza kunywa pombe na madawa ya kulevya na kufikia hatua ambapo hawawezi kusaidiwa. Kwa kusikitisha, wote wako katika umri wa miaka 20 hadi 35. ”

Dk Ketan Parmar mtaalamu wa magonjwa ya akili kutoka Mumbai anazungumzia jinsi kutofaulu kwa umaarufu kunasababisha shida za kiafya kwa nyota wa Sauti, haswa kwa wanawake:

"Nyota hupata shida wakati umaarufu wao unapoanza kupungua. Husababisha mafadhaiko na unyogovu. Wamenaswa katika mbio za panya. ”

“Nyota wa kike wanateseka zaidi kwa sababu wana muda mdogo wa kufikia mafanikio. Wanaume hucheza majukumu ya kuongoza hadi 50, lakini licha ya kuwa mzuri na mzuri, waigizaji 30-plus wanaona kuwa ngumu kubeba majukumu ya kuongoza.

“Ukishamaliza kazi, hakuna chanzo cha mapato. Kama tulivyoona katika kesi ya mwigizaji miaka miwili iliyopita, kama hatua kali, wanachukua ukahaba ili kufanikisha malengo yao au mwishowe kujiua ”.

Historia ya Familia na Vita vya Kibinafsi

vita vya kibinafsi vya unyogovu wa mashuhuri

Sio kila nyota wa Sauti anayekutana na shida za ugonjwa wa akili kwa sababu ya kazi na kazi yao.

Historia ya familia na vita vya kibinafsi vinaweza kuchangia sana kwa unyogovu wa watu mashuhuri wa Sauti pia.

Family Historia

Mwigizaji wa sauti Anushka sharma alifunua juu ya wasiwasi wake ambao unaweza kusababisha unyogovu na uhusiano wake na historia ya familia. Aliwahi kutweet jinsi unyogovu ulivyo, akisema:

"Unyogovu ni gereza ambapo wewe ni mfungwa anayeteseka na mlinzi wa jela katili."

Anushka kisha akafunua maswala yake na wasiwasi:

“Nina wasiwasi. Ninatibu wasiwasi wangu. Ninapata dawa kwa wasiwasi wangu. ”

“Kwanini nasema hivi? Kwa sababu ni jambo la kawaida kabisa. Ni shida ya kibaolojia. Katika familia yangu, kumekuwa na visa vya unyogovu. ”

Mwigizaji aliyeoa nyota wa kriketi Virat Kohli anahisi kuwa kuzungumza juu ya afya ya akili ni muhimu sana kama ugonjwa wowote wa mwili na anataka kukuza ufahamu wake, akisema:

“Watu zaidi na zaidi wanapaswa kuzungumza waziwazi juu yake. Hakuna kitu cha aibu juu yake au kitu cha kuficha.

Ikiwa ungekuwa na maumivu ya tumbo mara kwa mara, si ungeenda kwa daktari? Ni rahisi sana. Ninataka kuifanya hii kuwa dhamira yangu, kuondoa aibu yoyote kutoka kwa hii, kuwaelimisha watu juu ya hili. ”

Maswala ya Kibinafsi na Vita

Jambo lingine kubwa la unyogovu linaweza kuwa ni kwa sababu ya vichocheo maishani ambavyo vina kitu chochote kilichounganishwa na kazi ya mwigizaji, mkurugenzi au mtayarishaji lakini ni maswala ya kibinafsi ambayo hawakuwahi kuyashughulikia maishani mwao.

Mwigizaji mchanga wa Sauti Zaira Wasim maarufu kwa majukumu yake katika dangal na Nyota wa Siri kufunguliwa juu Instagram, akisema amekuwa akipambana na unyogovu kwa zaidi ya miaka minne na aliishi kwa kukataa.

Anaandika katika chapisho lake kwamba ilimweka katika hali ambazo "hakutaka kamwe au kuchagua kuwa".

Anaonyesha jinsi alivyokuwa "akitokeza dawa 5 za kupunguza unyogovu kila siku" na uzoefu:

“Mashambulio ya wasiwasi, kukimbizwa hospitalini katikati ya usiku, kuhisi tupu, kukosa raha, wasiwasi na kuona ndoto, kuwa na miguu na maumivu kutokana na kulala sana au kutoweza kulala kwa wiki, kutoka kula kupita kiasi hadi kufa na njaa, uchovu usioelezeka, maumivu ya mwili, kujichukia, kuharibika kwa neva, mawazo ya kujiua. ”

Akiongea juu yake zaidi anaelezea:

“Unyogovu na wasiwasi sio hisia, ni ugonjwa. Sio chaguo la mtu au kosa. Inaweza kuathiri mtu yeyote, wakati wowote. ”

Mfano mwingine ni mtengenezaji filamu na mtayarishaji wa sauti Karan Johar. Alifunguka na kuzungumza juu ya vita yake na unyogovu, akisema:

"Kulikuwa na awamu katika maisha yangu wakati nilikuwa na unyogovu wa kweli."

"Wakati nilipitia awamu hiyo, nilifikiri ninashikwa na moyo.

"Nilihisi katikati ya mkutano miaka miwili na nusu iliyopita, baada ya hapo niliacha mkutano katikati nikisema nina jambo la dharura la kufanya na kukimbilia kwa daktari.

"Halafu akasema nina mshtuko wa wasiwasi.

"Nilienda kwa post ya mwanasaikolojia kwamba. Ndipo nikagundua kuwa nilikuwa na maswala ya ndani ya kushughulikia, ambayo yalijengwa hadi kufikia hatua ambayo ilisababisha wasiwasi. ”

Akizungumzia jinsi vikao na mwanasaikolojia vilisaidia, Johar anasema:

“Vikao hivyo vilifanya mabadiliko makubwa kwangu. Wakati wa vikao hivyo, tuligusia mambo mengi ya maisha yangu.

"Nilihisi kuwa sikuwa nikishughulikia kabisa kufiwa na baba yangu, ingawa imekuwa miaka 11 au 12, nilihisi uchungu na maumivu ya uhusiano fulani ambao ulikuwa umepungua kutoka kwa maisha yangu na nilikuwa nikibeba mizigo yote hiyo.

"Na hofu ya siku zijazo, hofu kwamba sikuwa na uwezo wa kupata mwenzi wa maisha. Wakati mmoja ukosefu wa upendo maishani mwangu ulikuwa ukinisumbua sana.

“Leo najisikia huru zaidi kutoka kwake. Ninahisi kuna mambo mengine mengi ya kutazamia. ”

Nyota wa sauti Ileana D'Cruz anakumbuka akiwa amekaa kwenye kona akilia kwa masaa peke yake. Kugunduliwa na Shida ya Mwili ya Dysmorphic, ugonjwa wa akili umemuathiri sana. Anasema:

"Nadhani ni muhimu kwa kila mtu kujikagua - afya ya akili ni jambo muhimu sana.

“Wasiwasi umekuwa shida kubwa kwangu, lakini nadhani shida yangu kubwa imekuwa unyogovu.

"Kwangu, unyogovu hauhusu kazi yangu, bali huzunguka mimi kibinafsi."

Mfano mwingine wa vita vya kibinafsi na unyogovu ni ile ya hunk ya sauti Hrithik Roshan. Anasema:

“Nimepata unyogovu na kuchanganyikiwa. Ni jambo la kawaida na tunapaswa kuwa wa kawaida sana tunapozungumza juu yake.

"Nimepata maswala katika maisha yangu. Sisi sote tunapitia heka heka katika maisha yetu. Juu na chini ni muhimu kwa sababu tunabadilika kupitia zote mbili.

"Unapopitia chini ni muhimu kuwa na ufafanuzi wa mawazo. Wakati mwingine ubongo wako unachukua na hukupa chakula na mawazo yasiyotakikana.

"[Ubongo wako] unakulisha na mawazo ambayo hayaambatani na kile unachotaka kufanya maishani na huo ndio wakati unahitaji mtazamo wa kusudi au mtu wa tatu kukutazama na kukuambia kuwa hiki ndicho kilichotokea kwa sababu unapoteza ufahamu wakati huo. ”

Actress Shama Sikandar amesumbuliwa na vita vyake vya kibinafsi na shida ya bipolar ambayo ni pamoja na jaribio la kujiua. Akiongea juu ya ugonjwa wake anasema:

"Sikujua ni nini sababu ya hii, lakini nilihisi kukosa mwelekeo."

"Nilihisi kutokuwa na tumaini na ninatumahi kuwa hilo halitamtokea mtu yeyote kwa sababu tumaini ndilo tunaloishi na ikiwa hatuna tumaini hatuna chochote.

“Hisia ilikuwa nyeusi sana hivi kwamba niliweza kuamka usiku na kuanza kulia bila kujua kwanini nalia. Ni mtu ambaye amepitia hiyo anaweza kuelewa na ninahisije ”

Shida za Urafiki

Mtu Mashuhuri wa bollywood huzuni mahusiano ya kibinafsi

Nyota za sauti za nje ya skrini zinalenga kuishi maisha yao kama mtu mwingine yeyote na eneo moja la maisha ambalo linaweza kuathiri afya ya akili kwa nyota pia, ni ule wa uhusiano. Hasa, kuvunjika, talaka na maswala ambayo yaligonga vichwa vya habari na yapo katika uangalizi.

Maswala ya uhusiano ni sababu kuu ya unyogovu na maswala mengine ya afya ya akili.

Mwigizaji wa Sauti Manisha Koirala aligunduliwa na unyogovu wa kliniki ambao ulisababishwa na mumewe wa zamani Samrat Dahal.

Akiongea juu ya unyogovu na kutafuta msaada, anasema:

"Ningependa kusema kuwa ni kawaida sana katika kila kaya, katika kizazi kipya, kizazi cha wazee, na kawaida huwa tunaficha na sio kujitokeza kutafuta msaada.

“Pia wakati tunajua kwamba mtu kutoka kwa familia yetu anaugua unyogovu, siku zote tunapiga mswaki chini ya zulia. Nadhani tunahitaji kuchukua msaada wa wataalamu.

"Hatupaswi kuepukana na unyogovu."

Vita vya Deepika Padukone na unyogovu vimekuwa vizuri kutangazwa na yeye. Moja ya wachangiaji waliowezekana zaidi ilikuwa kuvunjika kwa uhusiano wake na ranbir kapoor.

Akizungumzia juu ya hali yake ya chini, alisema:

“Uhusiano uliovunjika na unyogovu. Hizo zilikuwa sehemu mbili za chini sana maishani mwangu. ”

Akikumbuka mwanzo wa unyogovu katika maisha yake, Deepika alisema:

"Nilifikiri ni mkazo, kwa hivyo nilijaribu kujisumbua kwa kuzingatia kazi, na kujizunguka na watu, ambayo ilisaidia kwa muda.

“Lakini hisia za kusumbua hazikuisha. Pumzi yangu ilikuwa ndogo, nilikuwa na shida ya umakini na nilianguka mara nyingi. ”

“Kuhuzunika na kufadhaika ni vitu viwili tofauti. Pia, watu wanaopitia unyogovu hawaonekani hivyo, wakati mtu mwenye huzuni ataonekana mwenye huzuni. ”

Baada ya kuachana na Karisma Kapoor, Abhishek Bachchan aliumizwa sana na akaanguka katika kipindi cha huzuni. Inasemekana imejitenga kabisa kutoka kwa kila aina ya mikusanyiko ya kijamii.

Mwigizaji mchanga wa Sauti Sonal Vengurlekar wa Yeh Vaada Raha umaarufu uliongea juu ya kuachana kwake na Sumit Bhardwaj wa Beyhadh na athari zake kwa hali yake ya akili, akisema:

"Niliingia kwenye unyogovu baada ya kuvunjika na niliumia sana kujua kwamba alihama haraka na kuanza kuchumbiana na mtu mwingine.

“Unapopenda, yote yako yanazunguka kwa mtu huyo mmoja. Kwa hivyo, ilikuwa kama ulimwengu ulikuwa umeniishia. Niliacha kuchangamana na marafiki wangu na hata familia. ”

Talaka inaweza kuwa na athari kubwa kwa mtu na kusababisha maswala ya afya ya akili. Mwigizaji Divyajyotee Sharma alianguka katika unyogovu wa muda mrefu baada yake.

“Sikuweza kupata ujasiri wa kuendelea mbele baada ya talaka yangu. Licha ya jaribio langu jasiri la kuhamia jiji geni, nilikuwa katika unyogovu kwa miaka mitano ndefu. ”

Mwigizaji wa hadithi Meena Kumari aliachwa amevunjika moyo na hivi karibuni aliingia katika unyogovu baada ya kuachwa na mumewe Kamal Amrohi ambaye alikuwa msanii wa filamu aliyempenda.

Na zaidi ya watu milioni 300 wanaougua unyogovu ulimwenguni kulingana na Shirika la Afya Duniani, hakuna shaka kwamba unyogovu wa watu mashuhuri wa Bollywood watakuwa na kinga kutokana na hii, ikiwa sio ongezeko zaidi la visa baada ya sababu zilizojadiliwa.

Inatumainiwa kuwa ufahamu na uelewa unapoongezeka wa maswala ya afya ya akili kama unyogovu, nyota za Sauti hujiona kuwa zinajumuishwa na wale wanaohitaji msaada na hawauoni kama udhaifu au kitu ambacho wanaweza kupuuza.

Moja ya hatua kubwa zinazohitajika wakati wa ustawi wa akili ni uwezo wa kukubali una ugonjwa wa akili kama unyogovu na kupata msaada. Mtu Mashuhuri wa Sauti au la.



Prem anavutiwa sana na sayansi ya kijamii na utamaduni. Anafurahi kusoma na kuandika juu ya maswala yanayoathiri vizazi vyake na vijavyo. Kauli mbiu yake ni 'Televisheni inatafuna gum kwa macho' na Frank Lloyd Wright.

Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unapendelea ipi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...